ท่านใดมีประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงพ่อสง่า วัดบ้านหม้อ จ.ราชบุรี มาพูดคุยกันครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ถิรวุษิ, 25 ธันวาคม 2010.

1. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณครับ ผมก็คนโพธารามครับ มารู้จักท่านก็ตอนท่านมรณณะไปแล้ว ไม่เคยไปกราบท่านเลย ช่วงนั้นผมใช้ชีวิตแบบเสเพลครับ มาคิดได้เสียดายมากๆ พระรุ่นแรกของท่านมีคนบอกและพูดกันมากว่า ยังมีอีกเป็นปี๊บครับ แต่มาปั๊มใหม่ทีหลัง บล็อคยังอยู่

2. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    ใช่ครับให้สังเกตุที่บริเวณแก้มของหลวงพ่อน่ะครับ
    ถ้าแก้มยุบๆผิดปกติก็ควรหลีกให้ห่างครับ บล๊อกเอามาปั้มใหม่แบบนี้จะมีขี้กลากขึ้นครับ
    ของใหม่ที่ปั้มขึ้นมาพิมพ์จะไม่ค่อยชัดอ่ะครับ
    อีกประการหนึ่งได้ข่าวว่าอยู่แค่บล๊อกหน้าเท่านั้นครับ บล๊อกหลังน่าจะเสียหายครับ บล๊อกที่ปั้มใหม่จะมีการแกะบล๊อกหลังใหม่
    ข้างหน้าเหมือนแต่ข้างหลังอาจจะไม่เหมือนครับ
    ผิดถูกขออภัยครับผม^^

เก็บปี30ดีกว่าครับ สบายใจ ของปลอมยังไม่เคยเห็นครับ ถ้าหาจากข้างนอก ไม่น่าถึงพันด้วยครับแบบสวยๆกริ๊บๆดูง่ายครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ธันวาคม 2010
  3. ถิรวุษิ

บล็อคปี30จะมี2บล็อคนะครับ จะเป็น บล็อควัดและก็บล็อคสรออถครับ

4. nudjinnong

เคยได้ยินว่ามีถึง5บล๊อกด้วยกันนะครับ ผิดถูกคงต้องขออภัย
    เป็นบล๊อกวัด4บล๊อก
    บล๊อกสรออถ1บล๊อกครับ
    ระหว่างการย้ายจากวัดหนองม่วง มาสู่วัดบ้านหม้อ ลูกศิษย์ตัวดีนี่แหละ
    แอบเอาออกมา1กล่องใหญ่ๆ(ปลุกเสกแล้วแต่ว่าแอบจิ๊กมา)
    ไม่เฉพาะเหรียญรุ่นนี้เท่านั้นครับ อาจจะมีวัตถุมงคนอื่นๆ
    ช่วงนี้แหละครับวัถุมงคลของหลางพ่อได้กระจายสู่ตลาด
    คนเอาไปบูชาเกิดประสบการณ์อย่างมากมาย จนกระทั่งหลวงพ่อท่านมรณะภาพ
    เหรียญรุ่นประสบการณ์ ปี11 และปี30 ราคาถึงเริ่มขยับขึ้นและคิดว่าในพื้นที่จะไม่หยุดอยู่เพียงเท่านี้ครับ

ส่วนลูกศิษย์ที่แอบขโมยของหลวงพ่อตอนนี้ก็กรรมสนองอยู่ครับ...^^

5. ถิรวุษิ

บล็อค วัดมี4บล็อค มีจุดให้สังเกตุไหมครับ รู้แค่บล็อคสรออถเท่านั้นที่ปี3กับ0อยู่แถวๆหูเหรียญ
    เขาว่ากันว่าเกจิหนุ่มแถวเมืองปทุมที่ดังมาได้ก็เพราะ เอาพระไปให้ท่านปลุกเษก จน พระหนุ่มที่อยู่ แถวปทุม มีชื่อเสียง ขึ้นมา แต่ เป็นความลับ ที่ คนทั่วไปไม้ค่อยรู้

6. nudjinnong

ผมก็ได้ยินเขาว่ามาอ่ะครับว่ามีถึง4บล๊อก โดยภาพรวมแล้วเหรียญจะเหมือนกันครับต่างแค่เส้นขนแมว ต่างๆตามเหรียญเท่านั้นที่บล๊อกจะแกะออกมาไม่เหมือนกันที่ผมใช้เป็นจุดสังเกตุเองน่ะครับ ไม่เคยเห็นครบทั้ง4บล๊อกครับเลยชี้ชัดให้ตรงนี้ไม่ได้ เคยผ่านตาจริงๆแค่3บล๊อกเท่านั้น สำหรับการรมดำผมเคยเห็นว่ามีอยู่2แบบครับ ในส่วนนี้ผมกล่าวเฉพาะเหรียญเนื้อทองแดงเท่านั้นนะครับ ส่วนเรื่องการปลอมผมยืนยันได้ว่ายังไม่เคยเห็นครับ เพราะยังไม่เคยได้ข่าวน่ะครับ
    หรือถ้ามีจริงๆก็ยังไม่น่าจะฝีมือมากครับ ปี30ตอนนี้ราคายังไม่สูงมากน่ะครับผม อีกทั้งถ้าเรามีเหรียญแท้เทียบทำให้เราดูง่ายขึ้นครับ เพราะทั้งบล๊อกหน้าและบล๊อกหลังปี30แกะยากมากตัวยันต์ทั้งนั้นเลยครับ:cool::cool:
    ทั้งในข้อมูลในส่วนนี้ที่ผมได้ลงโพสทั้งหมด ได้ศึกษาจากเหรียญจริงๆด้วยตัวเองครับ
    และมาจากการสอบถามผู้ที่รู้จากลูกศิษย์หลายๆปากในพื้นที่
    เพราะตัวผมเองก็ไม่มีโอกาส ได้ไปกราบไหว้หลวงพ่อเลยตอนที่ท่านยังมีชีวิตอยู่
    ข้อมูลที่ผมนำมาลง เพื่อแลกเปลี่ยนกับพวกพี่ๆ หากผิดถูกหรือมีข้อมูลที่ดีที่เป็นประโยชน์ใดๆก็ยินดีรับฟังครับ ขอบคุณครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ธันวาคม 2010
  7. ถิรวุษิ

ขอบคุณมากๆครับสำหรับข้อมูล :cool:
    ยังมีอีกองค์ผมว่าจะตั้งกระทู้ท่านเหมือนกันแต่ผมไม่มีข้อมูลและไม่เคยเห็นรูปท่านเลย ท่านคือหลวงพ่อแปลก แห่งวัดลำน้ำ เตี่ยบอกว่าท่านวาจาสิทธิ์ องค์นี้ท่านก็เมตตามากๆครับฟังเตี่ยเล่าผมปลื้มใจแทนเลยครับ เรื่องของเรื่อง เตี่ยผมเขาชอบสะสมพระแต่ไม่มีเงินไปเช่าหรือทำบุญหรอกครับ เขาต้องเก็บไว้เพื่ออนาคตของพวกผม เขาเล่าว่าเพื่อนเขาชวนเตี่ยไปไหว้หลวงพ่อแปลกและขอบูชาเหรียญของท่าน ผมจำไม่ได้เตี่ยผมขอเหรียญจากท่านหรือท่านให้เตี่ยผมเอง เป้นที่หน้าแปลกประหลาดเพื่อนเตี่ยที่ทำบุญมาได้เหรียญไม่สวย แต่เตี่ยผมได้เหรียญสวยมากๆปัจจุบันยังอยู่กับผมไม่ค่อยพบเห็นในพื้นที่เหมือนกัน

8. ถิรวุษิ

ขออนุญาติป๋าtoiเจ้าของภาพด้วยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      60.4 KB
      เปิดดู:
      1,302
      ขนาดไฟล์:
      58.9 KB
      เปิดดู:
      168
  9. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    หุ่นพยนต์ นี่วังเวงนะครับ ถ่าให้ดีไปให้พระที่เก่งๆตรวจพลังอีกทีนะครับ ผมเสียวของเสริมปลอมครับ

10. ถิรวุษิ

ว่ากันว่าหุ่นพยนต์ปลอมเจ๋งๆแถวๆนครปฐมครับ

11. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

มีลูกศิษย์ที่ได้วิชาหุ่นพยนต์จากหลวงพ่อด้วยนะครับ

12. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญรุ่นแรกของผมครับ

ขนาดไฟล์:
      80.4 KB
      เปิดดู:
      289
      ขนาดไฟล์:
      81.8 KB
      เปิดดู:
      222
  13. ถิรวุษิ

สรีระที่ไม่เน่าเปื่อยของท่านครับ

ขนาดไฟล์:
      105.9 KB
      เปิดดู:
      954
  14. -arms-

-arms- Active Member

20 พฤษภาคม 2010
    พยนต์ ที่วัดเหลืออยู่ ตนละ 400 ครับ

15. ถิรวุษิ

ขอบคุณครับ เคยได้ยินมาว่ายังทำออกมาเรื่อยๆจากใครก็ไม่รู้:cool:

16. ki2518

ki2518 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    ขอข้อมูลหน่อยครับว่าใครสืบวิชาต่อจากหลวงพ่อท่านครับ

17. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    อยากทราบเหมือนกันครับ

18. jaturong_tun

jaturong_tun เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมแชร์ประสบการณ์ด้วยคนนะครับ คือน้าชายของผมทำงานอยู่ที่โรงพยาบาลดำเนินสะดวก เล่าให้ฟังว่ามีคนร้ายไปขโมยสายไฟแรงสูงแถวบางแพ จึงถูกตำรวจยิงด้วยเอ็ม 16 แต่ไม่เข้า ร่างกายช้ำเป็นจุด ๆ เข้ามารักษาตัว น้าชายเข้าไปสอบถามว่าไปโดนอะไรมา คนร้ายบอกว่าทะเลาะกันแล้วโดนยิง น้าชายถามต่อว่าแขวนพระอะไร ทำไมโดนยิงไม่เข้า คนร้ายเอาพระเหรียญหลวงพ่อสง่าออกมาให้ดูพร้อมรอยสักจากฝีมือหลวงพ่อ จากคืนนั้นที่คนร้ายเข้ามารักษาตัว ตามหลักของโรงพยาบาลเมื่อเกิดอุบัติเหตุหรือเหตุการณ์ร้ายแรงจะต้องแจ้งตำรวจเพื่อมาพิสูจน์หลักฐาน คนร้ายรู้ตัวหลบหนีไปก่อนตำรวจมา จากเหตุการณ์นั้น น้าชายจึงมาบอกผมให้หาเหรียญหลวงพ่อสง่ามาติดตัว(ยอมรับว่าไม่เคยได้ยินชื่อหลวงพ่อสง่ามาก่อนเลย) บ้านผมอยู่วัดโคกบำรุงราษฎร์ ผมก็คิดว่า เหรียญหล่อหลวงพ่อจุ่น วัดโคกบำรุงราษฎร์ก็ประสบการณ์เหลือเฟือจึงรู้สึกเฉยๆ แต่น้าคาดคั้นให้ไป ตอนนั้นหลวงพ่อยังไม่มรณะภาพ ยังอยู่ที่วัดหนองม่วง ผมจึงชวนเพื่อนไปหาหลวงพ่อสง่ากัน ไปถึงวัดมีพระแก่ๆ กวาดวัดอยู่ รูปร่างผอมเกร็ง ผมถามท่านว่า ขอพบหลวงพ่อสง่าครับ ท่านถามว่า พบเรื่องอะไร ผมตอบว่าจะมาขอบูชาพระเครื่องของท่านครับ จุดไต้ตำตอครับ ท่านคือหลวงพ่อสง่า ดีใจมากครับที่เห็นปฏิปทาของหลวงพ่อ ท่านไม่ใช่เกจิดังนั่งเคี้ยวหมากเลยครับ ผมถามท่านว่า เหรียญหลวงพ่อรุ่นไหนที่เขานิยมกันครับ ท่านบอกผมว่า รุ่นที่นิยมมาของท่านนั้นทุกรุ่นและที่มีประสบการณ์เป็นรุ่นแรก ปี30 และ 31 (ซึ่งผมได้นำเหรียญที่ได้ไปให้น้าชายดู เป็นปี31ที่คนร้ายมี)ผมได้มาหลายเหรียญรวมทั้งเหรียญไม่มีห่วงรูปไข่สวยมาก(เสียดายลูกชายทำหาย) พระซุ้มกอ(ไม่ค่อยเคยเห็น) และท้ายสุดนี้ผมได้พระสมเด็จของท่านซึ่งฝังกรุไว้ที่วัดหนองม่วง..ดีใจมากครับ

19. jaturong_tun

jaturong_tun เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    พระสมเด็จหลวงพ่อสง่าครับ ได้จากฐานพระในโบสถ์ตอนมีการซ่อมแซมครับ แท้แน่นนอนครับ

20. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีเเต่เหรียญ ไร้ห่วง ไม่ทราบปี ได้มานานมากเเล้ว เหมือนท่าน จะรุ่นเดียวกับหลวงพ่อหนู วัดทุ่งเเหลมนะ ...........? ว่าเเต่เกจิหนุ่มที่ปทุมตอนนี้ ท่านดังมากน ใครก็รุ้ ท่านออกของเยอะมากจริงฯ ผมก็เคยเช่ามา เเต่ตอนหลังไม่ค่อยเเล้ว