ทำนายอนาคตจากอาหารที่คุณอยากกินครับ..มือสมัครเล่นนะครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย กฐินหอม, 23 ตุลาคม 2009.

1. กฐินหอม

กฐินหอม เป็นที่รู้จักกันดี

ทายว่า..เป็นคนที่เชื่อฟังจดจำคำสอนของผู้ใหญ่ได้เป็นอย่างดี แต่ก้ไม่คร่ำครึ ทันโลกทันเหตุการณ์ มีวิสัยทัศน์ เดินทางบ่อย แบบไปๆมาๆ การงานราบรื่นดี ผู้ร่วมงาน ร่วมแรงร่วมใจกันดี ไม่มีอะไรครับ รวมๆแล้วดีตลอด..

2. watwa-aram

watwa-aram เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2009
    อนุโมทนาสาธุคะ ..เป็นใหญ่ที่สุดในครอบครัว นี้คงไม่ได้หมายถึงเป้นคนใหญ่ อ้วนที่สุดนะคะ 55++เพราะอันนี้จริงแท้แน่เชียว....
    ขอสิ่ง ๆ ดี จงเกิดแก่เจ้าของกระทู้ด้วยนะคะ บุญรักษาคะ..........ขอบคุณหลาย ๆ

3. The little

The little สมาชิกใหม่

5 พฤศจิกายน 2009
    ตอนนี้อยากกินเนื้อย่างค่ะ อยากกินหมูสามชั้นย่างและตับย่างจิ้มกับน้ำจิ้มรสเด็ดแสนอร่อยอยากกินน้ำซุปหวาน ๆ กับผักที่ลงไปลวกในน้ำร้อนไม่นานนักรสชาติผักจะได้ไม่เสีย ถ้ามีข้าวสวยซักจานจะอร่อยกว่านี้ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤศจิกายน 2009
  4. กฐินหอม

....ทายว่า...เนื้อย่าง หมูสามชั้นย่าง ตับย่างหมายถึง กำลังคบใครมากว่า2คนหรือประมาณ 3-4 คน เป็นแบบเผื่อเลือก ไม่ได้หลายใจ .. แต่ละคนมีข้อดีข้อด้อยแบบ ค่อนข้างเลือกยากเหมือนกัน แต่ไม่หนักใจครับเพราะไม่รีบร้อน ..จิ้มกับน้ำจิ้มรสเด็ดแสนอร่อย หมายถึง ชอบคนทำงานเก่ง ในบรรดาคนที่คบๆอยู่ประเด็นนี้จะเป้นจุดตัดสิน และ ตนเองก็เป็นคนทำงานเก่งพอประมาณ คำว่าแสนอร่อยคล้ายๆ เป็นพรสวรรค์อะไรบางอย่างเกี่ยวกับการทำงาน..น้ำซุปหวานๆ หมายถึง จะบอกว่า ไม่ใช่คนหลายใจก็ไม่รุ้ยังไงดี เพราะถ้าหากมีใครให้พิจารณาอีกก้จะรับไว้พิจารณา เหมือนที่คบ อยุ่มีแต่คนเอาใจไม่ค่อยเก่ง ไม่ค่อยมีคำพูดหวานๆ คำให้กำลังใจ ..ผักลวกน้ำร้อนไม่นานนักรสชาตจะได้ไม่เสีย หมายถึง อยากมีลูกสาวมากกว่าลูกชาย วางแผนเอาไว้ว่าถ้ามมีลูกสาวจะเลี้ยงยังไง ถนัดที่จะเลี้ยงสุกสาว ให้เป็นไปตามอุดมคติ..ถ้ามีข้าวสวยสักจาน จะอร่อยกว่านี้ หมายถึง ความฝันที่จะมีครอบครัวที่อบอุ่น ทายว่าจะเป้นตามที่หวัง แต่หน้าที่การงาน ทำให้มีเวลาให้ครอบครัวน้อยลง ...และเป็นช่วงที่ดวงไม่ค่อยดี มีปัญหาผิดพลาดเรื่องงาน

5. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    น่าสนุกครับ

ผมอยากทาน " ผัดไท " ขอแบบไม่ต้องมีกุ้งสด ไม่ต้องประยุกต์

ขอบคุณครับ

6. กฐินหอม

...ดูต่อได้แล้วครับ ปัญหาส่วนตัวยังไม่เคลียร์ แต่เบาขึ้นโล่งขึ้นแล้วดูต่อได้ครับ ...

7. Tumtuika

Tumtuika เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2009
    ขนมจีนน้ำยา น้ำแกงเยอะๆค่ะ ขอบคุณค่ะ

8. ladycrying

ladycrying เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2009
    อยากกินแกงอ่อมหมู ของทางเหนืออะคะ

9. kit14

kit14 เป็นที่รู้จักกันดี

ครั้งนี้ขอเป็นหมูสเต๊ะน้ำจิ้มข้นๆ ไม้ไม่ใหญ่มากหมูนุ่มๆ แตงกวา+หอมแดงหั่นพริดชี้ฟ้าด้วย เอาครบชุดเลยนะครับ ตามด้วยน้ำกระเจี๊ยบสักแก้ว

10. กฐินหอม

.....ผัดไท หมายถึง ลักษณะง่ายๆ แต่ใส่ใจในรายละเอียด รอบคอบ มีคุณประโยชน์ แบบไม่คิดเรื่องผลตอบแทน การอนุรักษ์ วัฒนธรรมประเพณีที่ดีงาม ..ไม่ต้องมีกุ้งสด หมายถึง ชอบคนที่จิตใจดี เรียบร้อยบ้างอย่างเป็นธรรมชาติ มีความคิด และใส่ใจในบุญกุศล ซึ่งตนเองก็เป็นอย่างนั้น ไม่ต้องประยุกต์ หมายถึง หัวโบราณนิดๆ และใครๆก็คิดว่าเป็นคนหัวโบราณ แต่ก็มีความรอบรู้เรื่องราวข่าวสาร ไม่ใช่หัวโบราณแบบสุดโต่ง น่าสนุกหมายถึง การรู้จักพลิกแพลง ทายว่า..กำลังจะได้เลื่อนตำแหน่งหน้าที่การงาน หรือได้งานที่ต้องดูแลลูกน้องคนในปกครอง ไม่ชอบการประจบ ช่วงนี้เป็นช่วงที่กำลังประสบความสำเร็จหรือ กำลังจะประสบความสำเร็จครับ

11. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    วิเคราะห์ได้ดีครับ ขอบคุณมากครับ .... [​IMG]

12. กฐินหอม

ขนมจีน หมายถึง คนที่อายุน้อยกว่า หรืออาจอายุมากกว่า นิดหน่อยแต่หน้าอ่อนกว่าวัย ไม่จำกัดเพศ ..น้ำยา หมายถึง ความคล่องตัว การช่วยเหลือเกื้อกูล ความสามารถพิเศษ ในการรู้จักใช้คน และ การประสบความสำเร็จ ..น้ำแกงเยอะๆ ในที่นี้ก็คงหมายถึงน้ำยาเยอะๆ หมายถึง การต้องการความคล่องตัว หรือการช่วยเหลือ เพื่อความคล่องตัว หรือต้องการคนช่วยงาน ยิ่งมากยิ่งดี ..ทายว่า การงานจะประสบความสำเร็จ ถ้ากำลังมีอุปสรรคจะได้รับการช่วยเหลือ ร่วมแรงร่วมใจ จนลุล่วงด้วยดีครับ

13. Tumtuika

Tumtuika เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2009
    ขอบคุณค่ะ ตรงมากค่ะ

14. กฐินหอม

..แกงอ่อมหมายถึง ความลี้ลับ ความมีภูมิคุ้มกันในสิ่งเร้นลับที่ไม่ดี และความเป็นพื้นบ้าน พื้นเพ ผู้สูงอายุ ความเป็นห่วงเป็นใย เอื้ออาทร ..หมูหมายถึง ความสำเร็จที่ไม่ใหญ่โตนัก หมูที่อยู่ในแกงอ่อมสีจะดูคล้ำๆ หมายถึงการเป็นห่วง การคำนึงถึง ...ทายว่า สภาวะจิตใจ กำลังคิดถึงญาติผู้ใหญ่ คิดถึง และเป็นห่วงในสุขภาพความเป้นอยู่ หน้าที่การงาน หรือสิ่งที่คาดหวังในช่วงนี้จะประสบความสำเร็จในระดับนึงเท่านั้นครับ

15. กฐินหอม

..ครับ มารุ้ทีหลังว่าแต่งงานแล้ว ลูก 2 แล้วด้วยครับ 55 อย่างที่เขาว่าสิ่งที่เห้นอาจไม่เป้นอย่างที่คิดจริงๆครับ..

16. กฐินหอม

...หมูสะเต๊ะหมายถึง การร่วมงานกับคน เก่ง ดี มีความสามารถ ..หน้ำจิ้มข้นๆหมายถึง การงานที่ต้องทุ่มเท ..ไม้ไม่ใหญ่มาก หมายถึง ความมักน้อย รู้ประมาณ ความไม่มั่นใจ ..หมูนุ่มๆหมายถึง การประสบความสำเร็จที่ไม่ใหญ่นัก นุ่มๆ คือ ง่ายๆหน่อย พอทำได้ ..แตงกว่า หมายถึง ความชุ่มชื่น เด็กๆ บุตรหลาน ..หอมแดงหมายถึง ผู้หลักผู้ใหญ่ พ่อแม่ ผู้มีพระคุณ ..พริกชี้ฟ้า หมายถึง การเริ่มต้นใหม่ที่ดี ที่ต้องใช้ความพยายาม .. น้ำกระเจี๊ยบหมายถึง คู่รัก ความรัก ....
    ...ทายว่า จะได้ร่วมงานกันคนเก่งๆ ที่มีอุดมการณ์ อุดมคติ คล้ายๆกัน และประสบความสำเร็จ ในการงานนั้นๆ ความขัดแย้ง หรือความผิดพลาดของเรา กับผู้ใหญ่ พ่อแม่ หรือผู้มีพระคุณ จะได้รับการให้อภัย คนรักที่เคยหมางเมิน จะกลับมาเเหมือนเดิม หากยังไม่มีคู่รัก จะได้คู่รัก สิ่งดีๆจะเกิดขึ้น และรักษาทุกอย่างไว้ ด้วยการทำดี ยิ่งๆขึ้น สม่ำเสมอ ตลอดไปครับ

17. กฐินหอม

18. naomi544

naomi544 สมาชิก

16 พฤศจิกายน 2009
    ตอนนี้อยากกินยำมาม่า ของย่ำแซบ นะค่ะ รสชาดออกเปรี้ยวๆ อยากกินปลาหมึกในยำด้วยค่ะ

อนุโมทนาด้วยนะค่ะ

19. Sopasiri

Sopasiri เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2009
    ช่วงนี้อยากกินสลัดผักค่ะ แล้วก็พวกผักต้ม สลัดนี่อยากกินแบบทำให้สุกแล้วอะค่ะไม่เอาเนื้อสัตว์ อยากกินแต่ผักอะค่ะไม่อยากให้มีรสชาติด้วย อยากกินแบบรสชาติผักล้วนๆ สดชื่น อิอิ

20. m@c

m@c เป็นที่รู้จักกันดี

ตามอ่านแล้วนั่งอมยิ้ม กับความแม่น คนตอบมีอารมณ์ดี สุภาพ มีความเป็นมิตร ( เราก็แอบดูคุณหมอซะเลย)

อาหารเช้าชอบ ไข่ลวก หรือไข่ดาวไข่แดงไม่สุก แบคอน หรือ ซอสแซสลิง (ซอสแซสอันเล็ก ๆ) ขนมปังโฮลวีตปิ้งทาแยมสตอร์แบรี่ พร้อมกาแฟใส่ครีม และน้ำผึ้ง หรือ อิงลิชเบรคฟัตทีกับครีม และน้ำผึง

เย็น หรือดินเนอ ข้าวสวย(ข้าวขาวผสมข้าวกล้อง) ปลาทอดกรอบ พร้อมนี้จิ้ม
    พริกป่น มะม่วง น้ำปลา หัวหอม
    แกงจีดผักกาวขาว เต้าหู้อ่อน หมูสับ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2010