ทริปเดินทางไปรับการเป่ายันตร์เกราะเพชรที่วัดท่าขนุน วันที่ 21 เมษายน2550

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย thavornsiripat, 15 มีนาคม 2007.

1. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

กุ้งฝอยไม่เอาอ่ะ ขอเป็นกุ้งลอฟสเตอร์ อิอิ เล่นชมกันซึ่งๆหน้าเลยเนอะ..
    จะว่าไปคุณพรหมตัวจริงก็หนุ่มหล่อเข้มเอาการ.. เห็นครั้งแรกยังรู้สึกว่าพี่พรหมฯหน้าคล้ายพ่อผมมากเลยรู้ป่าว..เกือบทักว่าคุณพ่อแล้ว 5555 จริงๆนะ

พี่พรหมน่ะล่ะ มีดีมากมายจริงๆครับ ใครได้เจอเองจะรู้ครับ..พุทธภูมิของแท้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2007
  2. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ที่พวกเราทุกคน ทุกท่านได้มาพบ มาร่วมสร้างบุญ สร้างบารมีกันได้นั้น นับเป็นวาสนาที่ผูกพันกันมาในกาลก่อน ด้วยกันทั้งสิ้นครับ

มาชาตินี้พวกเราทุกๆคน ก็ได้มามีโอกาสสร้างบารมี สร้างกุศลร่วมกันอีก ก็ขอโมทนาและยินดีกับทุกๆท่านด้วยครับ ขอให้มุ่งที่ผลแห่งงานกุศลเป็นหลักเป็นสำคัญครับ งานเพื่อส่วนรวมหลายๆสิ่ง พวกเราต่างก็ร่วมแรงร่วมใจกัน สร้างบารมีจนทุกอย่างลุล่วงไปได้ด้วยดี ในหลายๆภาระกิจแล้ว และยังมีงานที่รออยู่เบื้องหน้าอีกมากมายหลายอย่างครับ

ขอให้แรงบารมีแห่งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายและ ด้วยบุญกุศล ที่พวกเราต่างได้บำเพ็ญบารมีกันมาดีแล้วนั้นจง ได้ดลบันดาล ให้พวกเราทุกๆท่านยิ่งมีบารมีบุญ บารมีธรรม สามัคคีธรรมสูงยิ่งขึ้นไปเรื่อยๆ ไม่มีที่สุด ไม่มีประมาณ ตราบเท่าเข้าถึงพระนิพพานกันทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ

3. Khunkik

Khunkik เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006
    ขอบคุณพี่ bnbk ผู้ริเริ่มโครงการ ทำให้พวกเรามีโอกาสทำบุญดีๆ ต่อทุนเพื่อสร้างบารมีกัน

ขอบคุณคณะทำงานทุกท่าน และกำลังใจที่ล้นหลาม จนทำให้ทุกอย่าง สมูท และ แฮปปี้ กันถ้วนหน้า