ถูกหลอกขายวัตถุมงคลราคา ๒๖๐,๐๐๐ บาท โดย "ยายผีป่า"

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ดาวจรัสแสง, 18 เมษายน 2010.

1. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    .......................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 เมษายน 2010
  2. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    พี่พงศ์ไม่ชวนเสี่ยเล็กมาด้วยครับ

3. กระเบื้อง

กระเบื้อง เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับ

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน แล้วยิ่งทุกท่านที่มาอ่านกระทู้คุณยาย และติดตามกันมาตลอดย่อมหมายถึงความเชื่อและศรัทธา ไม่น่าทำกันเลยจริง ๆ บาปกรรม บาปกรรม

4. จารุ

โอ้โน หนังควายเอามาทำน้ำปลามีประโยชน์กว่านะครับ เสียดาย55555

5. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

พึ่งมีคนนำกระทู้นี้มาฝากให้เข้ามา อ่าน ภัทรไม่อยากจะเชื่อเลยนะค่ะ ว่าคุณยายผีป่า จะเป็นเช่นนี้ไปได้ เมื่อก่อนที่จะย้ายไปอยู่เมืองกาญจ์แกอยู่ที่พัทยานี่เองค่ะ ภัทรเคยทำงานที่สำนักหนังพิมพ์ภาษาอังกฤษของพี่สาวหรือน้องสาวแกนี่แหละ แต่ทำอยู่ได้ไม่นานเพราะปัญหาภายในเยอะมากค่ะ ตอนนั้นเป็นนักแปลข่าว อยู่ไม่ได้จริงๆ เพราะเรารู้เรื่องภายในของเขา ปัญหาต่างๆ เลยเดินออกมาเฉยๆไม่บอกกล่าวไรทั้งสิ้น

เมื่อก่อนเข้าไปอ่านกระทู้ต่างๆของแกก็ชื่นชมแกว่าแกมีคนนิยมชมชอบเยอะ เป็นบุคคลที่น่านับถือภัทรไม่คิดว่าจะเป็นรูปแบบนี้ไปได้ แล้วสงสัยว่าคนที่เป็นแฟนพันธ์แท้ของยายทำไมไม่ออกมาพูดบ้าง แรกๆคุณยายก็คุยกับภัทรนะค่ะ เคยเอาพระเข้ามาให้สององค์ที่ออฟฟิส ตอนนั้นแกมาจากเมืองกาญจ มาเยี่ยมบ้านแกที่พัทยา ก็ขอนัดมาเจอที่ออฟฟิส ภัทรก็ให้เจอ แต่หลังจากที่แกกลับไปแล้ว แกก็เงียบหาย ไปทักในกระทู้ ไปคุยกับแกก็ไม่คุย แกคงเลือกคนมั้งค่ะ หลังๆภัทรก็เลยไม่ได้ทักเหมือนกันค่ะ ธรรมะแกลึกซึ้งกินใจ บอกสื่อกับสิ่งนู้น สิ่งนี้ได้ เห็นนู่นเห็นนี่ ไม่น่าเป็นแบบนี้ไปได้เลยค่ะ

ของที่แกส่งให้คุณดาว ดูไม่น่าจะมีมูลค่าได้ขนาดนั้น ความสวยงามประทับจิตประทับใจก็ไม่มีมองดูแล้วเหมือนของโหลมากเลยค่ะ ไม่น่าเลยนะค่ะเงินตั้งมากมายแลกกับของถูกๆแบบนี้ ของที่ภัทรเคยมียังดูสวยกว่าเลยค่ะ สงสารและเห็นใจคุณดาวค่ะ เป็นภัทรคงสลบไปแล้วเสียเงินมากมายขนาดนั้น ภัทรก็ตัวบ้าวัตถุึมงคลเหมือนกัน แต่คงไม่ยอมเสียเงินแพงๆเพื่อที่จะบูชาหรอกค่ะ ยังไม่อยากจะปักใจเชื่อ และคิดร้ายกับแกนะค่ะ อยากให้โอกาสแกออกมาเคลียร์ตัวเองก่อน ส่วนเรื่องของให้ทาง Admin จัดการภัทรพูดไ้ด้คำเดีียวว่าคงจะยากนิดนึง เพราะเว็บพลังจิตตอนนี้ไม่มีการคัดสรร กรองอะไรแล้ว เป็นพาณิชย์ไปซะส่วนใหญ่ น่าเสียดายมากเลยค่ะ ขอโทษที่ภัทรพูดไม่ถูกใจค่ะ แต่ภัทรพูดเรื่องจริงค่ะ ทุกอย่างในนี้ไม่ได้เน้นการให้ธรรมะแล้ว ออกแนวไปทางอื่นหมด คุณยายผีป่า ก็เป็นส่วนหนึ่งของทีมพลังจิตไม่ใช่หร๋อค่ะ พอเถอะ ทำไมไม่ยึดเว็บให้เป็นแบบเดิมตั้งแต่ทีแรกที่เปิดมา เจตนาและวัตถุประสงค์เปลี่ยนไปหมดแล้ว

คุณนัทค่ะ คุณนัทก็มีส่วนเชียร์คุณยายผีป่าด้วยหร๋อ แล้วข้อเท็จจริงมันเป็นยังไงค่ะ ว่างๆแวะมาเล่าให้ภัทรฟังด้วย ภัทรไม่อยากเชื่อนะค่ะว่าคุณจะรู้เห็นเกี่ยวกับเรื่องนี้ค่ะ

คุณดาวอย่าคิดมากนะค่ะ สิ่งที่คุณสูญเสียไปต้องได้กลับคืนมาค่ะ ตอนนี้เจ้าตัวเขายังไม่ออกมาพูดอะไร เผื่อเขาออกมาแสดงความรับผิดชอบ แล้วเคลียร์ทุกอย่าง ภัทรก็อยากขอให้คุณดาวอโหสิกรรม และอภัยทานเถิดนะค่ะ จะได้ไม่มีเวรต่อกันอีก อย่าถึงกับเข้าคุกกันเลยค่ะ ยังไงน่าจะคุยกันได้นะค่ะ ไม่รู้สิ ภัทรเป็นคนใจอ่อน ขี้สงสาร ถึงเขาจะผิดแต่ภัทรก็ยังอดเมตตา อยากเห็นเขาดีไม่ได้ มีเด็กชายอายุ ประมาณ 12 ขวบเคยขโมยมอเตอร์ไซด์ คนแถวบ้าน เขาถูกตำรวจจับขึ้นรถตำรวจไป ภัทรร้องไห้เลยสงสารเขา ขนาดรู้ว่าสิ่งที่เขาทำมันเป็นกรรมชั่วแต่ก็อดสงสารไม่ได้พอคิดว่าเขาต้องไป ติดคุกค่ะ

6. กาลปาวสาน

กาลปาวสาน เป็นที่รู้จักกันดี

สเตฟา!!!

ครั้งแรก ครั้งแรกที่เราเห็น สเตฟา พูดด้วยคำดี ๆ ถูกใจเราเป็นครั้งแรก!!โอ้ แม่เจ้า พระเจ้าช่วยกล้วยหักมุก

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับ

^3^ ตำรวจ เข้ามาสอดส่องในกระทู้มั่งยังเนี่ย

7. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

เสี่ยจารุคิดได้ไงโอ้วแม่เจ้า ผมก็ว่าเอามาทำน้ำปลามีประโยนช์ กว่านะ คุณน้ำ

8. จารุ

ช่ายอร่อย และอิ่มไปหลายมื้อครับ 555555 แพงนะเดี๋ยวนี้

9. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

ง่า เสี่ยเล็กหรอ เดี๋ยวมาครับ

10. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ว่าแล้วว่าจะต้องเกิดเหตุการณ์อย่างนี้ขึ้นสักวัน เป็นกำลังใจให้คุณดาวจรัสแสงอีกหนึ่งเสียงครับ

11. จารุ

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 38 คน ( เป็นสมาชิก 27 คน และ บุคคลทั่วไป 11 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>จารุ, BsH, cmhadtong, Daverko, Komodo, m@c, notebangkok+, numkitti, Obeone13, plamp256, Puthapower, SAMRAN38, stefa, Stradale, stranger2009, tatty, vasan, wanta_nop, พงศ์กฤต+, มะขามป้อม, ลูกน้ำเค็ม, ศิษย์ต่างแดน, อาคันตุกะนิรนาม </TD></TR></TBODY></TABLE>
    มากันขนาดนี้เยยเหยอ

12. จารุ

ผมเคยเห็นแว๊บๆครับ ว่ามีการประมูลปรอท 260,000 แถมสมเด็จวัดระฆังใช่อันนี้หรือเปล่าครับ

13. cappu

cappu เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2009
    แย่จังน๊ะครับ ราคาขนาดนี้กับของที่อุปโลกขึ้นมา ,, เชื่อว่าคุณยายคงคาดไม่ถึงเหมือนกันว่าตั้งราคามาแล้วจะขายได้

ถือเปนบทเรียนสำคัญทีเดียว เตือนเพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆด้วยน๊ะครับ หลายกระทู้เน้นนิยาย ขายเรื่องเล่าเปนหลัก ตัววัตถุมงคลเองกลับไม่มีในสารบบพระเครื่องเลย

เปนกำลังใจให้คุณดาวด้วยครับ ขอให้ได้เงินคืน เงินขนาดนี้หาเครื่องรางชั้นยอดดีๆในเมืองไทยได้สบายๆเลยละครับ

14. จารุ

ปล่อยเมื่อไหร่บอกด้วยเด้อถ้าเก๊ รับรองไม่มีการฟ้องกลับครับ ชอบองค์นี้มากๆๆ

15. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    ไม่ต้องไปเสกไปทำไรเขาหรอกครับท่านพี่ เหอๆ เอาแค่ปลุกพระกะเป่ายันต์เกราะเพชรก็พอแล้วเด้อ คงจะเดี้ยงตั้งกะเจอสองอันนี้แล้วละครับ

16. จารุ

ราคานี้จะเอาอารายละครับ สมเด็จบางขุนพรหม ปากน้ำรุ่น 1 หรือหลวงปู่ปานสภาพแชมป์ แต่ถ้ามือใหม่ ขอแนะนำพระใหม่ๆ จากวัดหรือรุ่นที่ยังไม่มีเก๊ดีกว่าครับ สบายใจ

17. cappu

cappu เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2009
    ฮ่าๆ เค้าแถมให้อีกชิ้นที่ปิดไปก่อนครับ ,, สมเด็จวัดระฆัง??? ถ้าแท้ก้อคุ้มมากเลยน๊ะครับเนี้ย

แต่ดูจากงานประกวด กับร้านที่การันตีให้ ไม่มาตราฐานเอาซะเลย

เก๊แม้กระทั่งของแถม

18. นพ_กำแพงแสน

นพ_กำแพงแสน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ถามออกอากาศเลยเหรอครับ อิอิอิ

19. stranger2009

stranger2009 Active Member

อ่านแล้ว หน้าเศร้าใจ เป็นกำลังใจให้กับคนที่ถูกหลอกครับ
    ถ้ามีหลักฐานแจ้งความดำเนินคดีได้เลยนะครับ ข้อหาฉ่อโกง
    หลอกลวงในสิ่งที่เสนอให้คนซื้อสำคัญผิด

ไม่ใช่เงินร้อยสองร้อยซะเมื่อไหร่ เงินเป็นแสน

คนทำกรรมชั่วควรได้รับผลกรรมตอบแทน...

20. Puthapower

Puthapower เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2009
    เป็นกำลังใจให้คุณดาวครับ สู้ต่อไปเพื่อความเป็นธรรม ขอให้สมาชิกที่โดนผลกระทบช่วยแจ้งสมาชิกอื่นๆให้ทราบด้วยครับ ขออนุโมทนา