ตีแม่มีวิธีแก้กรรมยังไงคะ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย Ma-ma, 3 พฤศจิกายน 2009.

1. กาลชิน

กาลชิน เป็นที่รู้จักกันดี

<DIR>"หลวงพ่อจรัญ" วัดอัมพวัน จ.สิงห์บุรี

วิธีขอขมาพ่อแม่

ท่านบอกว่าถึงวันเกิดของเราให้ซื้อเสื้อผ้าใหม่ให้พ่อแม่
    คนละ 1 ชุด
    ผ้าเช็ดตัวผืนเล็กๆ
    1 ผืน ตื่นเช้ามาไหว้พระสวดมนต์จบแล้ว
    จัดหาอาหารอย่างดีที่สุดที่พ่อแม่ชอบ
    ให้พ่อแม่รับประทาน
    เมื่อรับประทานแล้วให้ท่านนั่งบนเก้าอี้พร้อมกัน
    เอากะละมังใส่น้ำอุ่นมาล้างเท้าพ่อแม่
    เอาสบู่ฟอกให้สะอาดแล้วล้างด้วยน้ำให้สะอาด
    เอาผ้าเช็ดตัวผืนเล็กๆ ที่ซื้อมาเช็ดให้แห้ง เอาแป้งโรยให้ทั่วให้หอม
    เอาเสื้อผ้าที่ซื้อมาให้ท่าน
    </DIR><DIR>เสร็จแล้วพูดว่า
    "กรรมใดที่ลูกได้ล่วงเกินคุณพ่อคุณแม่ ด้วยกายก็ดี ด้วยวาจาก็ดี ด้วยใจก็ดี
    ขอให้คุณพ่อคุณแม่อโหสิกรรมให้แก่ลูกด้วย"

เสร็จแล้วกราบเท้าท่าน 3 ครั้ง
    เอาเท้าท่านทั้ง 2 คน คนละข้างเหยียบที่ศรีษะเรา แล้วให้ท่านให้พรเรา
    นั่นแหละถึงจะล้างกรรมกันได้
    ฟังดูแล้วเห็นว่าไม่ยาก ลองไปทำดูเถอะง่ายนิดเดียว"...

อ่านเจอจากในเวบพลังจิตนี่แหล่ะค่ะ ลองไปทำดูนะคะ

(ความเห็นส่วนตัว ตอนที่จะเริ่มทำน่าจะชำระล้างร่างกาย-จิตใจให้สะอาดเสียก่อน สวดมนต์ และอาราธนาศีล 5 เชิญเทพยดา มาร่วมเป็นพยานด้วย คิดว่าอานิสงค์น่าจะลดกรรมลงได้บ้างค่ะ)

อย่าปล่อยให้โมหะ+โทสะ ครอบงำ ตั้งใจไว้ แล้วทำให้สำเร็จค่ะ เป็นกำลังใจให้
    </DIR>

2. แบงก์จ้า

แบงก์จ้า เป็นที่รู้จักกันดี

กรรมที่ทำกับพ่อแม่ ส่งผลก่อนกรรมอื่นใดครับ
    และจากประสบการณ์ตรงของผม ผมเคยทะเลาะกับแม่ แล้วเขวี้ยงของที่แม่ซื้อมา
    และพอวันรุ่งขึ้นผมก็ไปขอโทษ ขออโหสิกรรม แม่ผมก็บอกว่าไม่โกรธหรอก ทีหลังอย่าทำอีก และอโหสิกรรมให้

แต่ถึงจะอโหสิกรรมให้ก็เถอะ หลังจากนั้นไม่ถึงอาทิตย์ ผมปวดข้อมือข้างที่ผมเขวี้ยงของ มันปวดมากครับ
    ปวดเป็นอาทิตย์ แล้วก็บวมมาก ขยับไม่ได้เลย จนต้องไปหาหมอ ต้องกินยาเป็นเดือนๆ ต้องใส่ที่ดามข้อมือ มันก็ไม่หาย
    จนต้องไปเอ็กซเรย์ และหมอบอกว่า หมอนรองกระดูกทับเส้นประสาทแขนขวา(ข้างที่ผมเขวี้ยงของ) ไปกายภาพ ไปดึงคอ ฯลฯ ที่ รพ.ทุกวัน
    กว่าจะหาย ก็หลายเดือนครับ แต่ถึงยังไงข้อมือผมก็ไม่ 100% เหมือนเดิม และยกของหนักไม่ได้ด้วย
    ถึงเหตุการณ์นี้มันจะผ่านไปหลายปีแล้ว แต่มันก็รู้สึกแย่มากที่ทำไป ด้วยโทสะ แต่ก็ดีครับที่ผมได้รับกรรมทันที เพราะไม่งั้นคงไม่สบายใจ

ขนาดผมแค่เขวี้ยงของยังโดนขนาดนี้ แล้วถ้าคุณไปตีพ่อตีแม่ ผมไม่อยากคิดเลยครับ ว่าจะได้รับกรรมยังไง
    แต่ก็ยังดีครับที่สำนึก เพราะถ้าไม่สำนึก คงรับกรรมหนักมาก แถมตายไปคงไปอบายภูมิ(เปรต) แน่นอนครับ

ยังไงก็ขอให้ทำความดีมากๆ กตัญญูมากๆ ดูแลพ่อแม่ดีๆ กรรมที่เป็นอกุศลอย่าให้มี และไม่ควรเลย..แม้แต่จะน้อยใจ เพราะแค่น้อยใจท่าน ก็อกุศลแล้วนะครับ