(ตอนสุดท้าย)ข้อเท็จจริงเกี่ยวกับวัตถุมงคลหลวงปู่เกลี้ยง วัดเนินสุทธาวาส

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Betweenpm, 24 กุมภาพันธ์ 2012.

1. thaiart

thaiart เป็นที่รู้จักกันดี

ไปวัดตั้งใจจะไปกราบหลวงปู่มา 2-3 วันแล้ว ไม่เจอหลวงปู่เลย ท่านใดมีข้อมูลบ้างครับ

2. lardbanchae

lardbanchae Active Member

19 พฤศจิกายน 2011
    ผมเช่่าตะกรุดหลวงพ่อวิเชียร ไส้ทองแดงพอกผงเก่า จากแม่ชีที่ตู้มาครับ อย่างนี้ใครมีข้อมูลบ้างครับ

3. thaiart

thaiart เป็นที่รู้จักกันดี

ของที่ตู้เกือบทุกชิ้นราคาเว่อมากนะครับ เช็คดีดีนะครับ

4. pitashioh

pitashioh สมาชิก

6 กุมภาพันธ์ 2012
    ถ้าอยากเจอหลวงพ่อ ต้องไปวัดเช้าๆหน่อยครับ ส่วนตัวผมไปตอนเช้าเจอทุกครั้งครับ

5. cnn001

cnn001 Active Member

ผมไปวัดเจอหลวงพ่อตลอดครับ
    ผมไปช่วง 10.00 - 13.00 น.
    ท่านลงมาฉันเพล แล้วก็แจกวัตถุมงคล ประพรมน้ำมนต์ญาติโยม ท่านใจดีมากๆนะครับ
    ขอให้ท่านเป่ากระหม่อมให้ท่านก็เป่า วัตถุมงคลไม่ต้องขอครับท่านเรียกไปเอาเลย
    อยากจะฝากคนที่ให้หลวงพ่อเป่ากระหม่อมหรือให้ท่านทำโน่นนี่นั่นให้
    พวกเราน่าจะเกรงใจกันบ้างนะครับ เพราะท่านก็ชราภาพมากแล้ว
    ผมห่วงสุขภาพท่านมากๆเลย ให้ท่านพรมน้ำมนต์ให้ก็พอแล้ว ขลังสุดๆแล้ว
    ช่วยกันห่วงใยสุขภาพท่านหน่อยมากกว่าการรักตัวเองก็ดีนะครับ
    เราต้องไม่เห็นแก่ตัวกันนะครับ ท่านให้ได้แค่ไหนก็แค่นั้น ถึงท่านไม่เคยบ่นแต่ผมว่าท่านก็เหนื่อยนะ คุณลองเป่าลมออกจากปากดู หลายๆครั้งเพลียนะครับ ถึงกับหน้ามืดได้

6. lardbanchae

ผมกะแค่ให้หลวงปู่เป่าพอเป็นพิธี ตอนบูชาที่ตู้ แต่หลวงปู่เป่าให้ซะนานจนผมรู้สึกผิดไปเลยครับ

7. ryan boy

ryan boy เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2011
    วันนี้ผมได้ไปจองมาแล้วครับรุ่นนี้ เสมา 8 รอบ (96ปี) หลวงปู่เกลี้ยง มีพิธีพุทธาภิเษก วันที่18-20 มิ.ย. 56 เวลา 16.00 น. ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤษภาคม 2013
  8. xman1221

xman1221 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    ไปจองมาแล้วเช่นกันนำภาพตัวอย่างเหรียญ8รอบมาให้ดู

9. xman1221

xman1221 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009

10. ทองฝาบาตร

ทองฝาบาตร สมาชิก

10 พฤศจิกายน 2012
    ภาพตัวอย่างล็อคเก็ต รุ่น เสมาฉลองมงคลอายุ ๙๖ หลวงปู่เกลี้ยง วัดเนิน ซึ่งอยู่ในชุดกรรมการ ชุดเล็ก สวยงามมาก ไม่มีให้เช่าเดี่ยว

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      4.7 MB
      เปิดดู:
      137
  11. ทองฝาบาตร

ทองฝาบาตร สมาชิก

10 พฤศจิกายน 2012
    วัตถุมงคล รุ่น เสมาฉลองมงคลอายุ ๙๖ ปี หลวงปู่เกลี้ยง วัดเนินสุทธาวาส

ขนาดไฟล์:
      6.1 MB
      เปิดดู:
      233
      ขนาดไฟล์:
      6.7 MB
      เปิดดู:
      337
  12. รุ่งฉวี

รุ่งฉวี เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2012
    เมื่อวานไปกราบท่านมา หลวงปู่ป่วยเป็นงูสวัด ครับ ขอให้หลวงปู่หายเร็วๆครับ

13. ICE 007

ICE 007 Active Member

ผมไปที่วัดมาไม่เจอหลวงปู่เกลี้ยงก็เลยไปเช่าหนุมานเชิญธงรุ่นมหาบารมี 8 รอบกับเหรียญรุ่นมหาเศรษฐีปี55 ที่ตู้มาอ่ะครับไม่ทราบว่าหลวงปู่ปลุกเสกไหมครับ

14. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านใดมีข้อมูล พระลูกศิษย์หลวงปู่เกลี้ยง ไม่ทราบว่าท่านชื่ออะไร ท่านมรณภาพไปแล้ว เห็นมีคนกำลังตามเก็บวัตถุมงคลของหลวงพ่อองค์นี้อยู่
    เห็นเขาบอกว่าหลวงพ่อองค์นี้เป็นพระลูกวัด ท่านชอบนั่งสมาธิทั้งวัน บางคนก็หาว่าท่านไม่ค่อยเต็ม
    เซียนที่บอกผมว่ามีคนตามเก็บก็จำชื่อท่านไม่ได้

15. Pishate

Pishate เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2006

จากที่อ่านคำถามของท่าน ผมคิดว่าน่าจะเป็น หลวงพ่อวิเชียร วชิโร หรือไม่ แต่หลวงพ่อวิเชียรท่านไม่ใช่ลูกศิษย์หลวงพ่อเกลี้ยงนะครับ ท่านเป็นพระสหายกัน หลวงพ่อวิเชียรเป็นรองเจ้าอาวาส ส่วนหลวงพ่อเกลี้ยงเป็นเจ้าอาวาส จากข้อความที่ท่านเขียนมาน่าจะเป็นข้อมูลที่คลาดเคลือนอยุ่นะครับ แต่ผมอ่านแล้วคิดว่าน่าจะเป็นหลวงพ่อวิเชียร ที่เป็นอดีตรองเจ้าอาวาส ท่านมรณภาพไปเกือบ20ปีแล้ว ท่านชอบนั่งสมาธิ และสร้างพระไว้มากมายครับ ท่านเสกพระให้หลวงพ่อเกลี้ยงเอาไว้แจกญาติโยม ตะกรุดท่านดังมากครับคนตามเก็บพระของท่านเยอะ งานประจำปีกรรมการวัดจะเปิดมณฑปที่อยุ่ใกล้ประตูวัดให้คนเช่าบูชาวัตถุมงคลที่อาจารย์วิเชียรทำไว้ครับ....ท่านปกติดีไม่ได้ไม่ค่อยเต็มนะครับ น่าจะได้ข้อมูลมาผิด ..... จากที่อ่านผมก็ตีความเป็นอาจารย์วิเชียรนะครับ เพราะถ้าเป็นลุกศิษย์ชอบสรา้งพระนั่งสมาธีนี้ไม่มีนะครับที่วัดเนิน

16. ICE 007

ICE 007 Active Member

ตอนนี้ถ้าใครจะไปเช่าวัตถุมงคลหลวงปู่เกลี้ยง ติดต่อหลวงพี่ณรงค์เลยครับท่านเป็นพระเรขาหลวงปู่ครับสายตรงวัดสร้างเองหลวงปู่ปลุกเสกเองด้วยครับอย่าไปเช่าที่ตู้ครับไม่ดี จบป๊ะ

17. Palung11

Palung11 สมาชิกใหม่

23 กุมภาพันธ์ 2015
    รุ่นนี้หลวงปู่เสกแน่นอนครับ

ขนาดไฟล์:
      45.6 KB
      เปิดดู:
      212
    • PG (5.1).jpg
      PG (5.1).jpg
      ขนาดไฟล์:
      41 KB
      เปิดดู:
      187
    • PG (7.1).jpg
      PG (7.1).jpg
      ขนาดไฟล์:
      56.2 KB
      เปิดดู:
      160
  18. นรสีหย์

นรสีหย์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2010
    หลวงพ่อวิเชียร วัดเนิน
    ท่านเป็นพระเรืองวิชา ที่วิหารก็มีรูปเหมือนท่าน
    ให้ผู้คนได้ระลึกถึง และกราบไหว้
    ท่านเรียนวิชาทางสมาธิ วิชาอะไรท่านรู้หมด
    เวลาเสกของท่านจะปูอาสนะว่างเปล่าไว้มากมาย
    ท่านอัญเชิญอาจารย์ของท่านมาทางจิต
    มาช่วยเสกวัตถุมงคลอยู่เสมอ
    จะมี หลวงพ่อโต วัดเนิน
    หลวงพ่ออี๋ วัดสัตหีบ
    เป็นอาทิ
    ท่านเชิญมาหมด
    หลวงพ่อเชียร มีความมหัศจรรย์มากมาย
    ท่านนั่งสมาธิ แล้วบอกให้ลูกศิษย์ไปขุดเอาผงวิเศษที่
    ผู้วิเศษทำเอาไว้ มีหลายสี กี่สีก็จำไม่ได้ซะแล้ว
    รูปแบบพระท่านก็กำหนดจากทางสมาธิ
    มีพระสามฉัตร และพิมพ์เทวดาอีก 2 พิมพ์ และพิมพ์อื่นๆที่ผมไม่ทราบทั้งหมด
    และสร้างพระปิดตาสีต่างๆ มีหลังยันต์หลายแบบ
    แต่แบบที่ท่านมั่นใจนักหนา คือหลังยันต์จุฬาฟ้าผ่า
    และท่านเป็นผู้ทำเครื่องรางที่ขลังที่สุดในโลก(จากการสอบถามทางจิตของท่าน)
    เป็นเหรียญ หลายเหลี่ยม มียันต์สองด้าน แล้วเจาะรู 3 รู เพื่อให้ได้น้ำหนัก
    ตามที่หลวงพ่อเชียร กำหนด ซึ่งเครื่องรางอันนี้
    มีคนทำขึ้นอีกทีเมื่อไม่กี่ปีมานี้ แล้วนำไปถวาย
    ให้หลวงพ่อบุญ วัดทุ่งเหียง นั่นเอง

19. lardbanchae

:'(
    ราคาแพงไม่เป็นไรครับเอามาแล้ว ทีนี้ปัญหากลัวของปลอมนะครับ เดี๋ยวจะเอารูปมาลง