ตรวจกรรม กับ อ. "คนวัด" ผู้มีญาณระเบิดจิต

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 13 พฤศจิกายน 2009.

1. sornchai-k

sornchai-k เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    โทรแล้วครับ แต่อาจารย์ดักทางถูกครับ เลยไม่ได้ดูดวงเลย 555555 แลกเปลี่ยนธรรมมะซะแหล่ว แหง่วๆๆๆๆๆ อาจารย์นอกจากจะดูดวงแล้ว ธรรมมะก็ลึกซึ้งนะครับ โอ้สุดยอดอนุโมทนาบุญกับอาจารย์ครับ

2. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ลึกซึ้งมากๆเลย ก็ อ คนวัด เคยบวชเป็นพระมาก่อนหลายสิบปีเลย

ที่ต้องสึกออกมาเพราะ ตอนเป็นพระช่วยคนตรวจกรรมไมได้มาก
    ร่างกายไม่ไหว เพราะเป็นพระต้องฉันมื้อเดียว แต่ต้องใช้พลังจิตมาก

อ มีปณิธานจะช่วยคนให้ได้มากที่สุดจึงต้องลาสิกขาออกมา

3. รักไร้พ่าย

ตั้งกระทู้ นัดตรวจกรรมกับ อ คนวัดแล้วนะครับ

4. i-Anne

i-Anne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
  5. delkung

delkung Active Member

5 มิถุนายน 2008
    พี่ต้นใจดีมากๆ และเป็นกันเองด้วยจ้า

6. รักไร้พ่าย

ใครไปดูมาแล้ว มาเล่าประสบการณ์ให้ฟังด้วยนะ

7. รักไร้พ่าย

ตอนนี้ อ. คนวัด ไม่ค่อยสบายครับ เพราะได้ช่วยคนมากเกินไป จนสุขภาพย่ำแย่ จึงฝากแจ้งมาว่า ขอหยุดพักรักษาตัวก่อน หากอาการดีขึ้นแล้วจะกลับมาเปิดกรรมช่วยคนใหม่นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2009
  8. delkung

delkung Active Member

5 มิถุนายน 2008
    ขอให้หายป่วยเร็วๆ นะค่ะพี่ต้น

9. soyduang

soyduang สมาชิก

7 พฤศจิกายน 2009
    ขอบคุณ คุณรักไร้พ่าย ที่แนะนำ อ. ดี ๆ ให้เพิ่มอีก หนึ่ง ท่านค่ะ ตอนนี้กำลังพยายามติดต่อ อ. แต่ละท่านที่คุณรัก แนะนำอยู่แต่ยังไม่มีโอกาสได้ดูสักท่านเลย และขออนุโมทนาด้วยค่ะ

และขอจองคิวด้วยนะค่ะเลยค่ะ phol61@hotmail.com

เรียนคุณรัก ไม่ทราบใช่อีเมล์อย่างเดียว หรือเอารายละเอียดอื่นด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2009
  10. รักไร้พ่าย

ใช้ ชื่อ และ อีเมล์ครับ

จะเปิดจองคิวอีกทีเมือ่ไหร่ จะมาโพสบอกในกระทู้นะครับ

ให้ อ พักผ่อนก่อนนะ

11. kataiii

kataiii สมาชิกใหม่

27 พฤศจิกายน 2009
    เคยดูหมอดูมาหลายคนมากๆๆๆๆๆ
    แต่พี่ต้นคือคนเดียวทีดูแม่นมาก
    ไม่ว่าจะเรื่องอะไรๆๆก็ตาม
    ถามพี่ต้น เปะทุกครั้ง
    พี่ต้นกำหนดได้ทุกเรื่องว่าจะเปนช่วงเดือนไหน
    แล้วมันก็จะเปนจิงทุกครั้ง

12. lucky_girl

lucky_girl เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    ช่วงนี้ พี่ต้น ซึมๆ นะ ป่วยอ่ะ
    เพราะไปตรวจเรื่องกรรม และคนที่ดูเขาไม่ได้ทำบุญน่ะ งึมๆๆ
    พี่ต้นเลยป่วยเรยยนะ ช่วงนี้ท่าทางจะกรอบบ
    น่าสงสารมั่กๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2009
  13. panfool

panfool เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2005
    ได้ดูแล้วครับ ท่านจะแนะนำการดำเนินชีวิตปัจจุบัน ไม่ควรสนใจอดีต ทำปัจจุบันให้ดีก็พอ ให้กำลังใจมากเลยครับ

14. nida_t

nida_t Active Member

พึ่งวางสายกะอ.มาค่ะ เลยอยากมาแบ่งบันให้เพื่อนๆด้วย
    เราเคยคุยกะอ.ทางmsnในช่วงแรกที่คุณรักฯมาโพสต์ อ.ก็ทักแบบเป๊ะเลยอะ แต่ไม่ค่อยได้คุยอะไรมาก เพราะคนคุยกะอ.เยอะมาก เลยจองคิวคุยกะอ.อีกทีนึง คราวนี้อ.ก็ทักแบบเดิมเลย แบบว่าคลื่นชัดเจน อ.ก็ยังทักหลายๆอย่างได้ตรง ระบุเวลาชัดเจนอีก (อ.ถามด้วยว่าเคยคุยกันมาก่อนด้วยป่ะ สงสัยจะคุ้นๆ) อ.เคยแนะนำเราทางmsnไปทีนึงละ ยังไม่ได้ทำ คราวนี้จะรีบทำแล้วและจะไม่ลืมทำบุญด้วย อ.ให้คำตอบทุกเรื่องที่ถามเลยระบุเวลาให้อีกแถมยังให้คำแนะนำด้วย อ.ยังแนะให้สวดคาถาบูชาดวงชะตาด้วย แล้วอธิบายเรื่องกรรมให้ฟังว่า ทุกอย่างขึ้นอยู่กฏแห่งกรรม เป็นไปตามกระแสแห่งกรรม แต่กรรมปัจจุบันสำคัญที่สุด เราสามารถทำกรรมปัจจุบันให้ดีได้ คุยกะอ.แล้วสบายใจมากเลยอะ โล่งมากๆ ขอขอบคุณอ.มากนะคะที่เมตตาและชี้ทางให้ ขออนุโมทนาค่ะ ((_/\_))

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2009
  15. jim2513

jim2513 สมาชิกใหม่

27 พฤศจิกายน 2009
    อนุโมทนาบุญด้วยคะ ขอให้ผู้มีจิตเป็นธรรม

จงมีแต่ความสุข ความเจริญ

16. sandland

sandland เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2007
    เพิ่งคุยกับอาจารย์มาเหมือนกัน รู้สึกดีค่ะ ท่านบอกว่าให้ยึดกรรมในปัจจุบันเป็นหลัก เพราะอดีตเราไปแก้ไขไม่ได้แล้ว กรรมในปัจจุบันต่างหากเป็นตัวบอกอนาคตว่าจะเป็นอย่างไร
    คนอื่นๆ หละค่ะเป็นอย่างไรกันบ้าง

17. รักไร้พ่าย

อ. ทำนายวันและเวลาได้แม่นมาก จน ผม งง เลยหละว่า อ รู้ได้ไง

18. orangeza

orangeza สมาชิก

2 กุมภาพันธ์ 2009
    ไม่เคยดูดวงกับอาจารย์คะ
    แต่ทราบว่า อาจารย์ช่วยคนเยอะมาก
    ขอให้อาจารย์หายป่วยไวไวค่ะ

19. รักไร้พ่าย

เป็นกำลังใจให้ อ คนวัดครับ

20. chonnipa

chonnipa เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    ได้คิวดูกับอาจารย์พรุ่งนี้ค่ะ ยังไงจะมาเล่าให้ฟังนะคะ