ดูไว้นี้สิถึงจะเรียกว่าที่สุดของ ... ลพ.ชาญณรงค์ อภิชิโต

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ฅนขลัง_๑๖, 16 มกราคม 2012.

1. jiratornwiwat

jiratornwiwat เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2006
    ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้มักไม่จริง ....

2. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฅนขลัง_๑๖
    พวกพยายามเดา ผมรู้จักกับคุณเหรอ คุณเบนเขาเป็นผู้ใหญ่ เป็นเพื่อนกับศิษย์ ลพ.อภิชิโต คุณเอาเขามาเรียกส่งเดช เขาเป็นฅนให้ผมติดต่อ คุณหนุ่ม ให้คุยเรื่องข้อมูล ลพ.อภิชิโต ที่ลงกันผิดอ้างเพื่อนเขา ในกลุ่มนี้มีหลายฅนจะเจอฅนไหนล่ะ ที่ชวนนะเขาไม่ไปกับคุณเหรอ ใครจะโง่บอกคุณว่าผมเป็นใคร เขาให้ผมออกหน้าเขาปกป้องผม คุณอ้างชื่อส่งเดช ยังไง PM เบอร์ติดต่อมาหน่อยดิ ผมเห็นคุณตั้งแต่กระทู้สมเด็จรุ่นสุดท้ายแล้ว มาสั่งไม่ทราบว่าคุณคิดว่าคุณเป็นใคร ผมรู้ว่าคุณทักดีๆ แต่อย่าพยายามเหวี่ยงแหนะ อยากเจอคุณเบ็นบอกผมผมจะจัดให้ ในกลุ่มนี้อายุ ๖๐ ก็กว่ายังห้าว จะเจอไหมผมแก่กว่าคุณเบน คุณเบนเขาอายุไม่มากดันเรียกเขาน้า ไม่รู้จักเรียกส่งเดช เขาแรงกว่าผมเยอะเดี๋ยวเขาก็เข้ามาอ่าน ... จัดกันไป มั่วซั่ว

คือไปแวะอ่านหน้า 3 มา เลย งง
    ผมก็อ่านไปอ่านมา มันก็ยังไงๆอะครับ น้าโจ ผมเองก็รู้จัก แกก็เขียนดีๆ ไม่เห็นส่งเดชตรงไหนเลย เราจะรู้ไหมว่าอายุเท่าไหร่ จะต้องเรียกอย่างไร แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าระดับไหน เป็นมายังไง เข้าถึงได้ไหม แล้วจะกล้ากันไหมละครับ อายุ 60 กว่าๆ จะห้าวไม่ห้าวผมและน้าโจก็มิทราบได้หรอกครับ ไม่เห็นบอกตั้งแต่แรกๆ ว่า กระทู้นี้ ห้าวนะ อายุ 60 กว่าๆ นะ กระทู้นี้ห้ามเรียกน้านะ
    ผมก็งงอะสิ่ เลยอยากทราบ
    ผม namo_2009 กันอินระยอง ระยองรักกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2012
  3. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

โทรมาก็ไม่โทรมา ล่อให้โมโหตั้งแต่เช้า โทรศัพท์ก็ให้กูเปิดรอทั้งวัน กูก็คุยด้วยดีๆ ด่้ากูซะนั่้น กูถามจริงๆ มึงเป็นศิษย์สายต้นสายปลายแล้วกูต้องกลัวมึงไหม กูไปขอข้าวมึงแดกไหม กูเปิดโทรศัพท์รอกูก็อยากถามมึงตรงนี้ละ แล้วอีกอย่างมึงอายุกันหกสิบนะ กูต้องให้ความเคารพมึงกันไหม ถ้าแก่แล้วสมองกลวง ทำตัวยังงี้ กูไม่เคารพ กูก็คนทำงานทำการ เรียนมาก็ถึง ป.โท จะมีจะรวยจะจนกูไม่เคยคิดว่าวิเศษกว่าใคร ที่สำคัญนะกูไม่ได้ขายพระแดก ถึงกูจะจนยังไง ภาษาบ้านกูพูดกันยังงี้ละ กูคนโขทัย บ้านกูมีปืนกระบอก มีดาบสองเล่มแค่นั้นละนัดมา จะเดี่ยวหรือจะหมาหมู่ กูเอา

4. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    เดี๋ยวก็รู้ใครจริงไม่จริง แต่ผมก็รู้น้าโจมีตัวตนจริงๆๆนะ จะบอกให้555+

5. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ๆทุกท่านครับโปรดกรุณาใจเย็นกันเถอะครับ ให้อภัยซึ่งกันและกันก่อนครับ ตอนนี้หลังไมค์เขาคุยกันเพื่อความถูกต้องอยู่ครับ เพราะมีมิจฉาชีพเข้ามาหากินในบอร์ดนี้ครับ อารมณ์เลยพาไปครับ คนเรามันเข้าใจผิดกันได้นะครับ

6. Dharmachak

Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    เฮ้อ !! .. น้ำผึ้งหยดเดียวแท้ๆ ใจเย็นๆกันไว้นะครับ พวกเราทุกคนในนี้ต่างก็ยึดเอาคุณ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ เป็นสรณะกันทั้งนั้น อย่าให้เอาอารมณ์ ความรู้สึก ความโมโหวู่วามและการขาดสติเพียงชั่วขณะ มาทำลายกันและกันเลย ... ยังไงๆก็ให้คิดถึงหลวงพ่อชาญณรงค์กันเอาไว้นะครับ

จะเข้ามาศึกษาและเคารพบูชาท่านในนี้หรือจะเข้ามาห้ำหั่นทะเลาะกันให้ท่านเห็นจากเบื้องบน ...
    ก็เลือกเอาตามสบายนะครับ ?????

7. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    ผมเห็นด้วยกับprarahu เพราะในกระทู้นี้ ต่างฝ่ายต่างไม่รู้จักกัน และก็ไม่รู้ว่าใครเป็นใครประสงค์ดีหรือร้าย ต่างฝ่ายต่างระแวงและระวัง อาจทำให้เข้าใจผิดกันได้ ขณะเดียวกันก็อาจเป็นการสร้างโอกาสให้มิจฉาชีพได้เข้ามาหากินโดยอาศัยข้อมูลจากในบอร์ดนี้ด้วยก็อาจจะเป็นได้ ยังไงๆก็ให้อภัยซึ่งกันและกันก่อนเถอะครับ ผมว่าใครเจตนาดีไม่ดี นานไปเราคงจะพอรู้และดูกันออกอยู่นะครับ ด้วยความเคารพนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มกราคม 2012
  8. aeziss

aeziss เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    ไปพิมพ์ด่ากันข้างหลังโน่นไป นี่เวปบอร์ดสาธารณะ แทนที่จะเทอดเกียรติท่านอาจารย์
    กลับกลายเป็นหลู่เกียรติท่าน

9. เยาวราช

เยาวราช เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2006
    การพิมพ์เขียนนั้นเป็นการสื่อสารสั้นๆอาจทำให้เข้าใจผิดกันไปได้ครับ...ถ้าได้พูดคุยกันจริงผมว่าคงเข้าใจกันง่ายกว่ามาก...ความเข้าใจผิดนั้นเกิดขึ้นได้ทุกเวลาตามอารมณ์ของปุถุชนคนธรรมดา...การให้อภัยนั้นก็เกิดขึ้นได้ตลอดเวลาเช่นกันครับ...ความรู้ที่ถูกต้องของสายนี้ถ้าไม่ใช่คนวงในๆนั้นย่อมถูกต้องยาก...คนรุ่นหลังและคนวงนอกที่สนใจรออ่านเรื่องราวในอดีตที่ถูกต้องนั้นยังมีอีกมากครับ...เย็นๆกันไว้นะครับคอเดียวกันทั้งนั้น

10. prarahu

สุดท้ายทุกคนคงอดฟังเรื่องราวของท่านพระอาจารย์แล้วมั้งครับ จริงๆแล้วมันไม่เกิดประโยชน์อะไรเลย ความลึกลับระดับโลกเลยต้องเป็นความลึกลับต่อไป

11. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    อย่าเอาถ้อยคำมาทำให้โกรธกันสิครับ กะแค่อ่านแล้วโมโห ถ้าไปพูดให้ได้ยินกันไม่ยิ่งกว่านี้เหรอ สติใจเย็นๆกันนะ ผมรออ่านข้อมูลต่อครับ เรื่องกำลังน่าติดตามอยู่ ทุกท่านใจเย็นนึกถึงคุณพระเข้าไว้

12. pkchalerm

pkchalerm เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อมูลผมถือว่าสุดยอด แต่วิธีการสื่อสารกับคนอื่นต้องปรับปรุงอีกมาก ตั้งแต่กระทู้คุณสายครูบาแล้ว ถึงผมจะอยากรู้ด้วยที่เคารพครูบาอาจารย์แต่ก็ไม่คิดว่าจะตามไปที่facebookที่เปิด การมองคนอื่นแบบเหมือนไร้ค่าเหยียดหยามด้วยคำพูดแล้วจะให้คนอื่นให้เกียรติได้อย่างไร นี่เป็นบอร์ดสาธารณะทุกคนย่อมมีสิทธิจะแสดงความคิดความเห็น รวมทั้งผมด้วย...ถ้าลดอัตตาลงมาบ้างจะเป็นบุคคลที่น่าเลื่อมใสที่สุดครับ ไม่ถูกใจใครก็ขออภัย

13. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

พวกคุณเก่งกันทุกคน ใจเย็นฯ เรามาหาความรู้กันใช่ไหม? ว่ากันต่อดีกว่า

14. sambe43

sambe43 เป็นที่รู้จักกันดี

เปิดกระทู้พี่หนุ่มเลยแวะเข้ามาอ่าน โอโห้ แกงถ้วยนี้รสจัดจริงๆ ผมเองก็บูชาพ่อแม่ครูอาจารย์ด้วยการสำรวม กาย วาจา ใจ ขอคารวะด้วยใจจริง
    ----------------------------------------
    เท็จจริงยากแยกแยะ รู้แล้วได้อะไร
    มีวาสนา ไร้วาสนา แล้วเป็นอย่างไร
    มีจิตเดิมแท้ที่ว่าง แล้วแบกหามไปทำไม

15. prarahu

พี่ครับผมเองก็โดนเข้าใจผิดมาแล้วนะครับจากกระทู้หลวงปู่เดินหน แต่ผมได้มีโอกาสพูดคุยกับท่านฅนขลัง๑๖ ความเข้าใจกันถึงได้เกิดขึ้น ด้วยเหตุผลบางประการที่ท่านฅนขลังอยากปกป้องครูบาอาจารย์เพราะมีมิจฉาชีพอ้างครูบาอาจารย์ไปหากิน และที่นี่ก็มีคนเข้ามามากมายไม่สามารถรู้ได้ว่าใครเป็นใคร สิ่งที่คุณฅนขลัง๑๖เข้ามาเล่าให้ฟังนั้นผมเองก็ยืนยันว่าเป็นข้อมูลที่บริสุทธิ์ไม่ได้มาเชียร์ขายของ ข้อมูลจากลูกศิษย์สายตรงของท่านพระอาจารย์ชาญณรงค์จริงๆ มีเรื่องที่น่ารู้อีกมากมายที่คนทั่วๆไปอย่างพวกเราไม่มีโอกาสได้รู้ บางเรื่องเป็นเรื่องเหลือเชื่อที่ฟังแล้วต้องอ้าปากหวอ ใครๆก็ยังอยากฟังเรื่องราวจากคุณฅนขลัง๑๖อยู่นะครับ
    ผมเองขอให้พี่ๆทุกท่านได้มีโอกาสได้คุยกันปรับความเข้าใจกันครับ เรื่องดีๆจะได้ดำเนินต่อไปครับ

16. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    ผมเพิ่งได้รับรู้เรื่องราวของท่านไม่นานนี้เอง ทำให้อยากจะหาข้อมูลเพื่อศึกษาประวัติความเป็นมา และเรื่องราวลี้ลับ เกี่ยวกับท่าน แต่ดูแล้วคงมีวาสนาเพียงเท่านี้ แต่ก็หวังว่าคุณฅนขลัง๑๖ จะกลับมาเปิดเผยเรื่องราวและความจริงให้ได้รับรู้กันอีกสักวันหนึ่ง จะรอติดตามนะครับ และขอบพระคุณสำหรับเรื่องราวของหลวงพ่อ ที่แม้จะเล็กน้อย แต่ก็ดีกว่าไม่รู้เลย

17. jiratornwiwat

jiratornwiwat เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2006

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ...ผมก็เป็นปุถุชนธรรมดา ยังมี รัก โลภ โกรธ หลง อยู่บ้าง หากผิดพลาดบางประการก็ขออภัยด้วยล่ะกันครับ....ครูบาอาจารย์ที่ยิ่งใหญ่กว่าใครในสามโลกของผมคือ พระพุทธ พระธรรม
    พระสงฆ์ ครับ อย่ายึดติดกับท่านใดท่านหนึ่งเลย....หากลดอัตตาลงมาบ้างก็คงจะดี...ขอบคุณมากครับ

18. prarahu

กลับมาเล่าต่เถอะครับท่านฅนขลัง๑๖

19. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    มาติดตาม
    รอฟังต่อครับ

20. mj2009

mj2009 Active Member

วัตถุวิเศษ ไม่ได้ทำให้คน วิเศษ ไปด้วย

ลุงคนขลังฯ ลุงสอบตกแล้วอ่ะ