ดูดวง ตรวจกรรม ศาสตร์ลายเส้นจิตผัส ไพ่พุทธญาณพยากรณ์...

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย คนสามตา, 22 มิถุนายน 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. คนสามตา

คนสามตา เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2008
    สามีหลับไม่สนิทเกิดจากอะไร...?

ตอบ...
    โมหะจริตเป็นกาลวิบัติ อาศัยสมบัติ

คำทำนาย...
    สามีนั้นมีความทุกข์ คิดมาก ห่วงใย กลัดกลุ่มในเรื่องทรัพย์สินการเงิน
    หรือภาระต่างๆที่แบกรับอยู่ในหลายๆด้าน หรือปัญหาที่กำลังเกิดขึ้น
    เรื่องการเงินเป็นเหตุ
    เรื่องบ้านทีอยู่อาศัยเป็นเหตุ
    เรื่องบุตรหลานเป็นเหตุ
    เรื่องทรัพย์สินเป็นเหตุ

สรุป...คือ ขาดสติ มีความไม่รู้ในทรัพย์เป็นเหตุ
    ต้องผ่านระยะเวลาของความทุกข์ ความเนินนานนี้อีกหลายเดือน หลายปี
    จึงเป็นเหตุให้ขาดสติ ปัญญาไม่มีในการมีทรัพย์นั้นๆ
    ทุกข์เวทนาจึงบังเกิดอยู่เนืองๆ หาได้มีความสงบสุขไม่
    หากแต่ทรัพย์นั้นๆก็ยังคงอยู่มิได้ไปไหน
    ยังคงปกติดี ยังคงดำเนินไปเป็นปกติของสิ่งนั้นๆ
    มั่งมี แต่กลับทุกข์ หาสุขใดมิได้เลยอย่างนี้แล

บอกให้เขาทำใจ
    และให้เป็นผู้ให้ทาน ให้เห็นโทษในการติดใจในทรัพย์นั้นๆบ้าง
    หรือให้เป็นผู้บริจาคทาน เพื่อจิตใจจะได้ตัดความตระหนี่ลง...
    เมื่อปฏิบัิติได้อยู่เป็นนิจ จิตใจเขาก็จักสงบสุขฉะนั้นแล

ขอให้โชคดี

ลุงสามตา

2. gardin

gardin Active Member

9 มิถุนายน 2010
    ชื่อ รัตติยา อ่ำวงษ์ เกิดวันอาทิตย์ ที่ 24/05/2535 เวลา 16. 44จ.นครราชสีมาเพศหญิงทั้งกายและใจ อยู่ต่างประเทศประเทศสวีเดนคะขอบคุณค่ะ

1. การเรียน หนูจบม.6ปี2554 แล้วจะเข้ามหาลัยได้ไหมค่ะ

ถ้าเข้าได้จะอยู่ไกลจากที่อยู่ตอนนี้ไหมค่ะ

หนูเรียน สังคม economy จะจบปริญญาไหมค่ะกังวลมากค่ะ!
    ขอแนะนำเรื่องเรียนหนูหน่อยได้ไหม ค่ะสายไหนอะไรแบบนี้ค่ะคือหนูเข้ามหาลัยปีหน้าแต่หนูกังวัลเรื่องการเข้าไม่ ได้และเรียนไม่จบขอบคุณมากๆนะคะ

2.การ งานในอนาคต เปนไงบ้างค่ะ

3.ความรัก เนื้อคู่ (ดีเมื่อไรค่ะ)

4 การเงินปีนี้

5การเงินในอนาคต

6ปีหน้าหนูมีโอกาสได้กลับเมืองไทยไหมคะ

ดูดวงภาพรวมของอนาคต

รบกวน ด้วยนะคะอยากทราบเรื่ิองของหนูนะคะ เวรกรรมอดีตชาติและทุกๆเรื่องขอคำแนะนำด้วยนะคะ ช่วยแนะนำวิธีการปฏิบัติที่ถูกต้องสำหรับตัวหนูด้วยได้ไหมคะ รู้สึกว่าเข้าไม่ถึงสมาธิเลยคะและหนูมีวิบากและกรรมอะไรและต้องแก้ไขอย่างไร คะ รบกวนด้วยนะคะขอบคุณมากคะ
    แล้วหนูมีสิทธิ์เข้าธรรมะไหมคะรู้สึกว่าปฏิบัติไม่ถึงไหนเลยคะ

3. fay10

fay10 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    รบกวนด้วยเหมือนกันค่ะ 10/04/27 เกิดตอนเช้า 11.45น.
    ถามเรื่อง
    1.การงานพอดีเพิ่งได้งานใหม่ค่ะ
    2. บุตรตั้งใจจะมีบุตรปีหน้าค่ะ แต่จะคลอดอีกปีถัดมาค่ะ
    3.อนาคตภายข้างหน้าจะดีขึ้นกว่านี้ไหมค่ะ
    4เรื่องการเรียน
    5.เรื่องการความเจ็บป่วย

ขอบคุณมากนะค่ะ

4. คนสามตา

การเงิน...และโชคลาภเป็นเช่นไร...?

ตอบ...

ตอบ ข้อ๑.
    ราคะจริต เป็น ปโยคะวิบัต อาศัยสมบัติ

คำทำนาย...
    เป็นคนดิ้นรนขวนขวายเลี้ยงชีพดี มีวิธีหาเงินง่ายๆ
    แต่มักจะเกิดความผิดพลาด นอกลู่นอกทาง ผิดศีลธรรม
    มักเป็นผู้ลงมือทำด้วยตนเอง หรือความคิดตนเป็นหลัก
    มักมีฐานะการเงินในระดับกลาง มักติดความสบาย
    ใช้จ่ายเงินเก่ง เก็บเงินไม่ได้ มีเท่าไหร่ก็มักต้องนำออกใช้จ่าย
    หรือหากมีเงินเก็บก็มักจะมีเรื่องเดือดร้อนจำเป็นต้องใช้เกิดขึ้นเสมอ

หากจะเหลือเก็บเหลือใช้ก็ต้องแบกรับภาระไว้ด้วย
    เช่น การมีเครดิต การกู้ยืม การมีภาระหนี้สิน
    มีเงิน แต่ มีหนี้สินต้องผ่อนชำระ ต้องส่งไปเรื่อยๆนั้นเอง

หรือ ต้องผ่านการมีหนี้สิน ถูกฟ้องร้อง การเงินติดขัด
    ต้องดิ้นรนอย่างยากลำบากมาก่อน เมื่อปรับจิตใจ ยอมรับได้
    ปรับเปลี่ยนพฤติกรรมเสียใหม่รู้จังกิน รู้จักใช้ รู้จักประหยัดแล้ว
    ก็จะทำให้ฐานะดีขึ้นได้ตามลำดับ ด้วยตนเอง...

ตอบ ข้อ๒.
    ปัญญาจริต เป็น คติสมบัติ อาศัยโทสะจริต

คำทำนาย...
    มีความเฉลียวฉลาด รู้จักแสวงหาโชคลาภ
    มักมีความคิด การกระทำที่เป็นรูปธรรม ให้ได้ผล ให้เห็นผลจริง
    แต่มักเป็นไปในแบบความคิดแกมโกง ไม่ซื่อตรง
    การฉาบฉวย การเอาเปรียบ การเอาตัวรอด
    หากเป็นลาภลอย หวย เบอร์ ก็ได้แบบฉาบฉวย ฉกฉวย
    ไม่มั่นคง หรือไม่เต็มเม็ดเต็มหน่วย ได้มาก็หมดไปโดยเร็ว

ตอบ ข้อ๓.
    ปัญญาจริต เป็น คติสมบัติ อาศัยสมบัติ ในปีนี้ ๕๓-๕๔

คำทำนาย...
    หากคุณคาดหวังสิ่งใดในปีนี้ ก็จะได้สิ่งนั้น ก็จากการกระทำดิ้นรนของตน
    การขายที่ได้จากการติดต่อเจรจาก็เพราะตนเองเป็นเหตุ
    จะมีความโดดเด่นชัดเจนและขายได้ในเดือน ๑๕ พ.ย.-๑๕ ธ.ค. ๕๓

ขอให้โชคดี

ลุงสามตา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กันยายน 2010
  5. คนสามตา

สามี...ลูก...เงิน...หนี้ จะทำอย่างไร...?

ตอบ...

ตอบ ข้อ๑.
    สามีเป็นคนโลภะจริต มีคติเป็นวิบัติ อาศัยโทสะจริต

ทำนาย...
    สามีหนีไปจากตน ทะเลาะกันแรง แยกกันอยู่ต้องเกิดขึ้น
    เป็นคู่วิบัติ จะมาเอาคืนกันในภพนี้ ต้อง "เลิก" แตกแยกกัน
    ถึงกลับมาก็เป็นเช่นเดิมอยู่อย่างนี้ตลอดไป...

เพราะเป็นครุกรรม(กรรมหนัก)ต่อกันมาจากอดีตชาติ
    เมื่อจรมาพบกันในภพนี้ ก็จะต้องมีการทำร้าย ทำลายกัน
    ทางกาย วาจา ใจ ให้ครบสามประการ จึงจะหมดกัน
    หากคุณผูกเวรต่อไปก็จะส่งผลไปในภพหน้าเฉพาะคุณ

หากของสามีนั้นเขาทำตามสัญญาวิบากกรรมที่ติดค้างไว้
    สามีจะทำกับคุณภพนี้ก็หมดกันเฉพาะเขา ไม่ต่อไปในภพหน้าแล้ว

ตอบ ข้อ๒
    ลูกเป็นราคะจริต เป็นปโยคะวิบัติ อาศัยสมบัติ

ทำนาย...
    กรรมเรื่องลูกนี้ ในอดีตคุณเองไม่ได้เต็มใจในการมี ในการเลี้ยงดูเขามาก่อน
    มีแล้วก็ให้อยู่ตามมีตามเกิด ไม่เอาใจใส่ ไม่สนใจรักเขามาก่อน
    จะทิ้งก็ทิ้งไม่ได้ จะรักก็รักไม่เต็มใจ เพราะเป็นลูกจากสามีเก่าในภพก่อน
    ตามกันมา หากแต่มีกำลังของกุศลมารองรับไว้ จะได้รับคืนในภายหลัง

ในช่วงต้นลูกต้องอยู่กับคนอื่นก่อน...
    ด้วยความพยายาม มีความตั้งมั่น
    จะต้องผ่านความยากลำบากเพื่อพิสูจน์จิตตนเอง

และในโอกาสหน้าลูกจะมาอยู่กับคุณอย่างไม่ต้องสงสัย

กรรมเรื่องลูกให้คุณอโหสิกรรมต่อเขา
    ให้คุณสำนึกผิดต่อเขาในการที่ไม่ได้เลี้ยงดู
    ก็จักไม่มีผลต่อกัน กรรมหมดกัน ก็จะได้รับอานิสงค์แห่งสุขในครั้งนี้ได้

ตอบ ข้อ๓.
    เงิน+หนี้=ลักษณะโทสะจริต เป็นอุปธิวิบัติ อาศัยสมบัติ

ทำนาย...
    ต้องเหน็ดเหนื่อยดิ้นร้นต่อสู้ อดทน ทำงานทุกอย่าง
    ทั้งทางตรงและทางอ้อม คือ คิด พูด ทำสามประการ
    ได้มาโดยความยากลำบาก หรือต้องแลกกับชีวิตครึ่งหนึ่ง

หากมีหนี้ ก็เป็นอย่างนี้ไปเรื่อยๆ แต่เลี้ยงตัว ดำรงค์ชีพอยู่ได้ไม่ตกที่สุด
    หากมีเงิน ก็มีเรื่องต้องใช้ออกไปอยู่อย่างนั้น ไม่รู้จบ เก็บเป็นก้อนก็หมด

กรรมนี้จะสนับสนุน และซ้ำเติมคุณ ไม่ให้มีเวลาทำความดี
    ไม่ให้ว่างจากปัญหา และจะมีผลต่อไปในภพหน้า

กรรมเรื่องนี้คุณทำความวิบัติมาก่อนต่อทรัพย์จึงมีผลต่อไป

หากต้องการบรรเทาเบาบาง สร้างกรรมใหม่
    ก็ให้ทาน ให้ถูกที่ ถูกบุคคล ถูกสถานการณ์ ถูกลักษณะตามจริตนั้นเอง

ขอให้โชคดี...

ลุงสามตา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กันยายน 2010
  6. คนสามตา

ตั้งคำถามเพียง ๒ เรื่อง...เพื่อเปิดโอกาสให้ท่านอื่นได้ถามด้วย...

"พลังจิตพยากรณ์"
    วิธีดูดวงมีขั้นตอนดังนี้

1.ทำจิตให้สบายๆ
    ปล่อยวาง ว่างเบา
    เวลานี้ ไม่ต้องวิตกกังวลใด
    ไม่ต้องเครียดเรื่องใดๆ
    วางความทุกข์ลงเสียก่อน

2.สวดมนต์บทที่ถนัด
    หรือบูชาพุทธคุณ
    หลับตาลงเพียง 2-3 นาที
    ให้รับรู้สิ่งที่ปรากฏ เช่น
    ภาพปรากฏ
    สีแสงปรากฏ
    บรรยากาศใดปรากฏ
    หรือไม่มีสิ่งใดปรากฏ ฯลฯ

3.ให้อธิบายสิ่งที่ปรากฏ หรือไม่ปรากฏ
    ตั้งคำถาม หรือขอคำปรึกษา

ครั้งละไม่เกิน 2 เรื่อง

สิ่งที่ปรากฏ แต่ละท่านจะต่างกัน
    ตามวาระจิต วาระกรรมของแต่ละท่าน

หมายเหตุ :

คำตอบที่ได้ ควรจะเชื่ออย่างมีเหตุมีผล
    เพราะเป็นการประมวลภาพรวมจากจิตใต้สำนึก
    หรือมโนกรรมนำมาวิเคราะห์ตามหลักจิตศาสตร์
    สามารถให้คำปรึกษา และบำบัดช่วยเหลือ
    ผู้ที่กำลังสับสน หาทางออกไม่ได้ มีความทุกข์ หมดกำลัง
    มีความบีบคั้น หรือเจ็บป่วยทางกาย ทางจิต ทางวิญญาณเหล่านี้ได้

"กรรมพยากรณ์"

วิธีดูดวงมีขั้นตอนดังนี้

แจ้งวัน เดือน ปี พ.ศ. เวลา เกิด

:boo:คำเตือน : เป็นความเชื่อส่วนบุคคล

โดย หมอพลังจิต ลุงสามตา

7. ปลาแมว

ปลาแมว เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    ผมไม่มีคำถามมาถามครับ ^^ แต่เห็นคุณลุงสามตามีความตั้งใจช่วยเหลือผู้คนอย่างสม่ำเสมอเรื่อยมา ผมขออนุโมทนาในทุกคำตอบที่คุณลุงได้ตอบทุก ๆ คนมาครับ ขอให้คุณลุงสามตามีสุขภาพแข็งแรง มีความเจริญรุ่งเรืองทั้งในทางธรรมและทางโลกสืบต่อไปครับ (ไม่รู้ว่าตัวผมเองบุญมากพอที่จะอวยพรให้หรือไม่ แต่ก็ขออวยพรให้แล้วกันครับ)

8. honeyy

honeyy Active Member

3 พฤศจิกายน 2008
    ไม่ทราบเวลาเกิดแน่นอน
    ถาม
    เรื่องงาน
    เรื่องครอบครัว
    เรื่องลูก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2010
  9. phu_75

phu_75 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008

10. gardin

gardin Active Member

9 มิถุนายน 2010
    ชื่อ รัตติยา อ่ำวงษ์ เกิดวันอาทิตย์ ที่ 24/05/2535 เวลา 16. 44จ.นครราชสีมาเพศหญิงทั้งกายและใจ อยู่ต่างประเทศประเทศสวีเดนคะขอบคุณค่ะ

1. การเรียน หนูจบม.6ปี2554 แล้วจะเข้ามหาลัยได้ไหมค่ะ

ถ้าเข้าได้จะอยู่ไกลจากที่อยู่ตอนนี้ไหมค่ะ

หนูเรียน สังคม economy จะจบปริญญาไหมค่ะกังวลมากค่ะ!ขอแนะนำเรื่องเรียนหนูหน่อยได้ไหม ค่ะสายไหนอะไรแบบนี้ค่ะคือหนูเข้ามหาลัยปีหน้าแต่หนูกังวัลเรื่องการเข้าไม่ ได้และเรียนไม่จบขอบคุณมากๆนะคะ

2.การ งานในอนาคต เปนไงบ้างค่ะ

11. mihell

mihell เป็นที่รู้จักกันดี

13 พ.ค. 2534 7:11น.เช้า กรุงเทพฯ

1. กำลังหางานต่างประเทศอะค่ะ ต้องการช่วยมารดาหาเงินค่อนข้างมากเพื่อม่ให้เป็นภาระ เพราะคนในครอบครัวเจ็บป่วย อยากทราบว่ามีโอกาศได้งานเร็วๆนี้ไหมคะ
    2. มีสิทธิ์ย้ายถึ่นฐานจากครอบครัวเพราะการรงานไหมคะ

ขอบคุณมากค่ะ

12. ยูง

ยูง Active Member

15 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณลุงสามตา

ขอบคุณ ลุงสามตามากค่ะ สำหรับคำแนะนำ

ข้อ 1 ทุกอย่างถูกต้องตามที่ลุงสามตาบอกมาค่ะ เพิ่งจะทำบุญถวายพระพุทธรูปค่ะ และผ่านบุคคลท่านหนึ่งที่ีความรู้ทางด้านพิธีกรรมเป็นผู้ส่งบุญไปให้เขาค่ะ จะถวายพระพุทธรูปอีกครั้งตามที่ลุงสามตาแนะนำค่ะ แต่ต้องเป็นวัดแถวชายแดนภาคอีสานเท่านั้นหรือเปล่าคะ คุณลุงแนะนำได้มั๊ยคะว่าวัดไหนบ้าง

ข้อ 2 ใช่ค่ะเรื่องมันเกิดอยู่ไม่หยุด จะอดทนและชดใช้ให้พวกเขาจดหมดค่ะ

อยากถามลุงสามตาถึงเรื่องการปฏิบัติต่อไปนี้ค่ะ

1.อยากทราบว่าวิปัสนากรรมฐานต่างกับการนั่งสมาธิยังไงคะ

2.ทุกครั้งที่แผ่เมตตาต้องบอกชื่่อคนที่เราต้องแผ่เมตตาให้มั๊ยคะ และการแผ่เมตตากับการกรวดน้ำเหมือนกันหรือเปล่าคะ

ขอบคุณลุงสามตามากค่ะ ช่วยตอบอีกครั้งนะคะ

13. kamontad

kamontad เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิ.ย. 2524 11:45น.เช้า สงขลา ครับ
    อยากมราบ เกี่ยวกับเรื่องงานครับ ว่าผมจะเปิดกิจการเองได้เมื่อไหร่ ที่ใหนครับ

14. คนสามตา

ตอบ.

ขอให้คุณอ่านตามที่แจ้งก็ได้ครับ
    เพราะคำถามนั้นเป็นสากล เรียนรู้ด้วยตนเองได้ไม่ยาก
    ที่ยาก คือ การทำให้ได้ครับ...

ข้อ๑.
    ให้อ่านทำความเข้าใจตามลิ้งค์นี้ครับ...
    www.dhammajak.net/board/viewtopic.php?t=16060

ข้อ๒.
    ให้อ่านตามนี้เช่นกันครับ...
    www.fungdham.com/pray/pray-jaran.html

ลุงสามตา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2010
  15. fay10

fay10 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    ไม่เห็นทายของเราเลยอ่ะข้ามไปนะค่ะแต่ถ้าไม่ทายก็ไม่เป็นไรค่ะไม่โกรธหรอกนะค่ะยินดีค่ะแล้วแต่ท่านจะกรุณา

16. แม่ข้าวโพด

แม่ข้าวโพด สมาชิก

17 พฤษภาคม 2010
    คุณลุงคะ รบกวนด้วยนะคะ

17. rosicky7

rosicky7 Active Member

ชื่อ ธีรพงศ์ ชูมณี
    วันพุธ 3 มีนาคม 2536 ปีวอก/ปีระกา
    (ในปฏิทินเป็นปีวอก แต่ในสูติบัตรเป็นปีระกา เลยงงไม่รู้จะเลือกปีไหนดี)
    เกิดเวลา 10:53น. เช้า

1.การเงิน
    2.การงาน
    3.ความรัก:d
    4.การปฏิบัติธรรม

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    อนุโมทนา สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 ตุลาคม 2010
  18. *~*Sea Anemone*~*

*~*Sea Anemone*~* เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดวันพฤหัสที่ 15 มิถุนายน 2521 ปีมะเมีย ตกฟาก 14.15 น.

เรื่องงาน
    การเงิน

ขอบคุณค่ะ

19. LEKKY

LEKKY Active Member

15 กันยายน 2007
    เกิดวันพฤหัสที่ 9 กรกฎาคม 2524 ปีระกา ตกฟาก 00.15 น.

เรื่องงาน
    การเงิน

ขอรบกวนด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ตุลาคม 2010
  20. wiriya_cm

wiriya_cm เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดวันเสาร์ ที่ 13 พฤษภาคม 2521 ปีมะเมีย ตกฟาก 05.58 น. ค่ะ
    1. ปีนี้หรือต้นปีหน้าจะมีบุตรไหมค่ะ
    2. เรื่องการเงินจะดีขึ้นหรือไม่ค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้