ดูดวง ตรวจกรรมผ่าน msn ค่าครู "แล้วแต่ศรัทธา"ไม่บังคับโอน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย jip26565, 19 ตุลาคม 2009.

1. dorafudesu

dorafudesu เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2009
    พรุงนี้ออน m ไหม จะไปโอนเงินให้

2. ศิษย์น้อย

ศิษย์น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

paramee_06@hotmail.com

ชี้แนะได้ตามสะดวกเลยครับ

พี่ศิษย์น้อย

3. Misspink777

Misspink777 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    ขอบคุณหลายๆเด้อ jip

4. GoonS

GoonS เป็นที่รู้จักกันดี

1900-222-200 กับวัดพระบาทน้ำพุได้ป่าวครับ สะดวกสุดเเละหุๆ

5. 2pp

2pp เป็นที่รู้จักกันดี

(deejai)ไปถวายผ้าไตรและทำบุญหยอดตู้ เรียบร้อยแล้วค่ะ :VO

6. aung1

aung1 Active Member

15 กันยายน 2009
  7. takkamol

takkamol สมาชิกใหม่

20 กันยายน 2009
  8. dorafudesu

ผมโอนให้แล้วนะรับ ช่วยนัดวันเวลาให้ด้วย ขอบคุณครับ

9. gayraygayray

gayraygayray Active Member

17 สิงหาคม 2009

เรียนคุณ dorafudes คิวของคุณคือ วันนี้นะครับ เวลา 18.00 น. ครับ:d

10. unzizu

unzizu เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ผม ศรัทธา หลวงปู่ดู่มากอยากคุยกับ คุณ จิ๊บมาก ทั้งดวงตัวเอง และคำสอนของท่าน
    suwichaig@hotmail.com

11. dorafudesu

ดูมาแล้ว เอามาแชร์ให้คนอื่นๆครับ

คุณจิ๊บบอกว่าเคยเกิดเป็นคนปรุงยาพิษ

เลยทำให้ส่งผลเกี่ยวกับช่องท้อง กระเพาะ ระบบเผาผลาญไม่ดี

ผมเป็นคนอ้วนง่าย คุณจิ๊บให้ไปทำสังฆทานยาถวายพระ

เรื่องเรียนต้องขยันมากกว่านี้มากๆ เพราะคนเก่งกว่าเรามีเยอะ 55

12. phasukjai

phasukjai เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    ยังทันไหมคะ phasukjai@hotmail.com ได้คิววันไหน ช่วยแจ้งด้วยนะคะ เห็นสมาชิกเยอะ ถ้าเป็นเดือนหน้า จะสะดวกหลัง 6 โมงเย็นค่ะ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2009
  13. ole127

ole127 สมาชิกใหม่

ยังทันไหมครับ รบกวนด้วยครับผม

pianofortae_mu@hotmail.com

ขอบคุณครับ

14. nongkaikuk

nongkaikuk Active Member

16 พฤษภาคม 2009
  15. euro2004

euro2004 Active Member

16. cloudysky

cloudysky Active Member

แวะมาว่าได้รับแอดเมลล์แล้วครับ แต่ยังไม่ได้ดู เพราะว่าไปข้างนอกทั้งวัน อิอิ

17. Tanunchapat

Tanunchapat เป็นที่รู้จักกันดี

18. aoraear

aoraear สมาชิกใหม่

16 กุมภาพันธ์ 2007
  19. jip26565

jip26565 เป็นที่รู้จักกันดี

ชี้แจงถึงเหตุที่ดูดวง ช่วยเหลือคน
    เจตนาที่รับดูดวงทั้งหมดจิ๊บทำเพื่อ อธิษฐานใหญ่ หากเราปรารถนา ความสำเร็จอันยิ่งใหญ่เราต้องทำบุญที่ยิ่งใหญ่เอาไว้ก่อน

บางคนอาจจะบอกว่าทำไมถึงต้องดูดวง เพราะว่า คนเราในปัจจุบันนี้ ยังหลงกันอยู่มาก หลงอยู่กับอดีต ติดอยู่กับปัจจุบัน พะวงอยู่กับอนาคต คนบางพวก(รวมถึงจิ๊บ)ไม่สามารถเอาตัวรอดไปได้ด้วยตัวเองได้ จิ๊บเพียงทำหน้าที่เป็นผู้ร่วมทางเดินไปกับท่านทั้งหลาย ไม่ใช่ผู้ชี้แนวทาง เพียงแต่ที่มาทำตรงนี้เพราะว่า ถ้าเราช่วยคนได้ ไม่มากก็น้อย ตามกำลังของเรา ทำเท่าที่เราทำได้ มันจะไม่ดีกว่า ไม่ทำเลยงั้นหรือ?

อีกหนึ่งประการจิ๊บขอสงวนสิทธิ์ ดูดวงให้กับ ท่านที่เป็น สัมมาทิฐิ เท่านั้น ท่านใดเป็นมิจฉาทิฐิจิ๊บขอไม่ดูดวงให้นะครับ

อันนี้จิ๊บเอามาฝาก ให้อ่านกันครับ

คัดลอกจาก กระโถนข้างธรรมาสน์ ฉบับ ที่ 65 กค 52

เรื่องของดวงเชื่อได้ประมาณ 60เปอร์เซ็นต์ ไม่ได้เต็มร้อยนะ ประมาณ6ส่วนใน10ส่วน เรื่องดวงเป็นโหราศาสตร์ เป็นศาสตร์คือความรู้แขนงหนึ่งเกิดจากการที่เขาตั้งข้อสังเกตแล้วบันทึกเป็นสถิติต่อเนื่องมาเป็นพันๆปี จนกระทั่งมันสรุปออกมาเป็นศาสต์แขนงหนึ่งได้ จริงๆแล้วมันก็ตรงกับที่พระพุทธเจ้าสอนคือว่า โหราศาสตร์นี่จะว่าไปแล้วเรื่องของดวงนั้นมันก็คือความดี ความชั่วที่เราทำมา ถึงวาระถึงเวลาความดีอย่างนั้นจะส่งผล ความชั่วอย่างนั้นจะส่งผล เขาเอาวันเดือนปีเกิดของเราเป็นเกณฑ์ คนที่จะเกิดวันเดือนปีเกิดใกล้เคียงกันแสดงว่าทำบุญทำกรรมมาใกล้เคียงกัน ดังนั้นเมื่อถึงเวลาถึงวาระจะเกิดอะไรขึ้นกับคนเหล่านั้นมันก็เกิดไล่เลี่ยกันใกล้เคียงกัน เขาจึงสามารถที่จะสรุปลงมาแล้วกำหนดขึ้นมาเป็นหลักวิชาได้ โดยการอนุมานเท่านั้น มันไม่ได้ 100เปอเซนต์ เต็มได้แค่ประมาณ60 คราวนี้ถ้าหากว่าคนดูมีทิพจักขุญาณคือมีตาทิพย์ตาในที่ว่า ถ้าเขามีจริงๆและรักษาความแจ่มใสเอาไว้ได้ สามารถที่จะใกล้เคียงได้ถึง 80เปอเซนต์ ส่วนอีก20เปอร์เซนต์ ที่เหลือขึ้นอยู่กับพวกเรา จำไว้ให้แม่นๆว่า ถ้าเรามั่นคงใน ทาน ศีล ภาวนา กรรมเกาให้ผลได้ไม่เกิน 25เปอร์เซนต์ พวกเราจะเป็นกลุ่มนอกเหนือเหตุเหนือผล พอถึงเวลาเขามาบอกต้องเป็นอย่างนั้นต้องเป็นอย่างนี้ ถ้ากำลังใจเรามั่นคงไม่หวั่นไหว ปฏิบัติในทาน ศีล ภาวนา เป็นปกติอย่างนี้ เรื่องเหล่านั้นอาจจะไม่เกิดขึ้นกับเราเลยก็ได้ เพราะว่ากำลังใจมันสูงกว่าเสียแล้ว กำลังบุญมันสูงกว่าเสียแล้ว อาตมาเองเขาดูว่า พรรษาที่3จะสึกนี่มันเกินสามจะ20ปีอยู่แล้วก็ยังอยู่ได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2009
  20. caenuhay

caenuhay สมาชิกใหม่

ดูให้ด้วยนะคะ caenuhay@hotmail.com

จิ๊บเป็นคนจิตใจดีจังเลยค่ะ ขอให้สอบเข้ามหาวิทยาที่อยากเข้าได้นะค่ะ ให้ได้คะแนน Gat Pat 200 up เลยค่ะ