ดูดวงฟรี 2 คำถาม

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย หน้ากากเสือ, 4 มกราคม 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    ดวงนี้ไม่ควรทำการค้า แต่สามารถอยู่เบื้องหลังได้หรืองานเกี่ยวกับวิชาการการเรียนการสอนทั้งหลาย งานเกี่ยวกับสุขภาพทั้งหลายได้
    มีได้ หลังธันวาคมนี้ไปมีโอกาสสูง แต่เป็นมือสอง บ้านเก่าหรือรถเก่า จะสำเร็จได้

2. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วง 2 ปีนี้คุณดวงตก มีโอกาสได้งานหลังวันเกิด ซึ่งไม่เกิน 14 ธันวา ถ้าหลังจากนี้โอกาสได้จะน้อยลง และการงานจะมีปัญหา ขาดการช่วยเหลือจากผู้หลักผู้ใหญ่ เรื่องคู่เรื่องครอบครัวจะยังไม่ดีขึ้นนัก

3. ging_zaa

ging_zaa สมาชิกใหม่

18 ธันวาคม 2007
    อยากรบกวนท่านกันนะ รู้สึกว่าจะข้ามอันที่ #2222 ไปน่ะค่ะ

4. tag9226

tag9226 สมาชิกใหม่

17 สิงหาคม 2009
    ขอบคุณมากครับ

5. num26853

num26853 เป็นที่รู้จักกันดี

เกิด วันอาทิตย์ ที่16 เมษายน 2521 ปีมะเมีย
    1.การงานต่อไปจะเป็นอย่างไร
    2.ลูกสาวจะกลับมาอยู่ด้วยกันอีกเมื่อไร

6. n_jaru_31

n_jaru_31 Active Member

เกิด อาทิตย์ 3 มกราคม 2531 พิษณุโลก เวลา 05.10

1. เรื่องความรัก แฟนที่คบกันอยู่ กับผู้ชายที่เเพิ่งข้ามาในชีวิตตอนนี้ คนไหนคือเนื้อคู่?
    2. งาน ในอนาคตจะได้งานประเภทใดทำ?

ขอบคุณค่ะ

7. dome_709

dome_709 Active Member

30 กรกฎาคม 2009
    รบกวนพิจารณาด้วยนะครับ

ถ้าพิจารณาเห็นว่าไม่เหมาะที่จะ post ที่นี่ รบกวน PM ส่วนตัวได้นะครับ
    ขอบคุณมากครับ

8. bow_green

bow_green สมาชิกใหม่

ขอบคุณค่ะ

หญิง วันศุกร์ที่ 12 เมษายน 2528 00.50 น. เชียงราย

1. อยากทราบเรื่องการเรียนจะเป็นอย่างไร
    2. และการทำงาน ทำราชการ หรือ เอกชนดี

ขอบคุณมากนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กันยายน 2009
  9. หน้ากากเสือ

1.ทำงานโรงพยาบาล หมายถึงเป็นพยาบาลใช่ไหมครับ ถ้าเกี่ยวข้องกับการรักษา ก็ได้ครับ จะได้รับการอุปถัมภ์ค้ำชู แต่พื้นดวงคุณการงานมักเปลี่ยนแปลงย้ายบ่อยเพราะมีปัญหาอุปสรรค
    2.ความรักยังต้องพรัดพรากอยุ่ครับสำหรับปีนี้ พื้นดวงความรักมีสามเส้า หรือรักแล้วเลิกมีการผิดหวัง ความรักไม่ค่อยดีนัก
    คุณต้องระวังสุขภาพให้ดีปลายเดือนนี้นะครับ โดยเฉพาะเรื่องของระบบประสาท คิดมากวิตกกังวลนอนไม่หลับ รวมทั้งเส้นสายไขข้อกระดูกทั้งหลาย
    อาจเข้าโรงพยาบาลได้ครับ

10. หน้ากากเสือ

1.ทีเห็นอย่างชัดก็เกษตร นอกนั้น ก็มีโอกาสไม่ใช่ไม่มี อยุ่ที่ความพยายามด้วย ถ้าทุ่มเทเต็มที่นะ อยกาได้คณะไหนเลือกเอาเลย เพราะสติปัญญาและสมองก็ใช้ได้อยู่
    2.ดูจากดาวนะ อันนี้น่าจะห่างจากแม่ตั้งแต่เล็ก หรือพ่อแม่แยกทาง พ่ออาจมีโรคภัยเจ็บป่วยได้รับการดูแลหรือไรเนี่ยแหละ ชีวิตในอนาคตของพ่อแม่ต้องเอาดวงเขามาดูครับ

11. หน้ากากเสือ

1.การงานกับองค์กรพวกสถาบันการเงิน หรือพวกมหาลัยดีๆดังๆ เกี่ยวข้องกับต้องใช้สมองสติปัญญา ซะเป็นส่วนใหญ่ กฎหมายทนายความ ผู้พิพากษาก็ได้ครับ ดวงนี้ ดีดาว5กุมลัคน์ พระคุ้มครอง
    2.เนื้อคู่ความรักช่วงแรกๆพบรักระหว่างเรียนหรือทำงานแต่ก็ยังไปกันไม่ได้ต้องเลิกไปจนกว่าจะอายุ 26 ปีไปแล้วจะเริ่มจริงจังได้

12. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006

ผมอยากจะบอกว่า ผม เกิดวันเดียวกับคุณครับ ปีเดียวกัน เดือนเดียวกัน

แต่ช้ากว่าคุณ ผมเกิด เวลา 02.45

เหอๆๆ เจอคนเกิดวันเดียวกัน เหลือเชื่อ

13. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006

คุณเรียนอยู่หรอครับ ที่ไหน

ส่วนผม จบมา ทำงานแป๊ป ก็ออก ตอนนี้ตกงาน ด้วยนิสัยส่วนตัว
    ชอบอิสระ งานยังไม่รู้เลยว่าจะทำไร ราชการก็ไม่ชอบ ผมบอกได้เลยดวงนี้ ทำงานเอกชนไม่ได้นาน ต้องราชการ หรืองานส่วนตัวธุรกิจส่วนตัว
    เพราะพูดไม่เป็น สังคมไม่ได้ แย่ๆๆใจร้อน เบื่อง่าย ขี้อาย พูดน้อย มักชอบเก็บตัว ตรงกับลักษณะคุณไหม

อาจแล้วแต่คน แต่ผมก็อยากรู้คนเกิด วันเดียว เดือน เดียวกัน ปีเดียวกัน แต่คนละจังหวัด คนละเวลา เค้าเป็นแบบเราไหม

เกิดมายังไม่รู้อยากทำงานไร แล้วคุณเรียนด้านไหนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2009
  14. dome_709

dome_709 Active Member

30 กรกฎาคม 2009
    รักษาสุขภาพด้วยนะครับ

ขอผลบุญจากการช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ของท่านจงช่วยบรรเทาอาการของปัญหาทางสุขภาพให้ลดลงด้วยนะครับ

15. หน้ากากเสือ

1.วันที่-เดือน-ปีพ.ศ.เกิด 14 เมษ 2515

2.เวลาตกฟาก 10.20 น
    3.จังหวัดที่เกิด กรุงเทพ
    การงานเมื่อไหร่มีงาน ตั้งตัวได้
    การเดินทางต่างประเทศ
    ขอยคุณค่ะ
    [/QUOTE]

1.โดยหลักปีนี้ยังไงก็ต้องได้ไปต่างประเทศหรือมีหลักแหล่งที่นั้น อาจเป็นการศีกษาระดับสูงก็ได้ และชะตาปียังดีอยู่ น่าจะได้งานทำนะ หรืออาจทำงานอยู่กับถิ่นที่อยู่นั้นก็ได้ ความจริงมีชะตะดีตั้งแต่อายุ 35 มาแล้ว แต่ระวห่างปีนี้นั้นดาวที่เคยให้คุณมันตกเรือนเสีย จะดีขึ้นตั้งแต่ 14 ธันวา 52 ไปแล้ว
    ปีหน้าให้ระวังเรื่องคู่เรื่องการไม่จริงใจ การผิดหวังถูกหลอกจากคู่หรือจากผู้ใหญ่เรื่องงาน

16. หน้ากากเสือ

ตอบไปแล้วนะครับ

17. ging_zaa

ging_zaa สมาชิกใหม่

18 ธันวาคม 2007
    รบกวนด้วยน่ะค่ะ (อันนี้ของน้องสาว)
    เกิดวันจัน ที่ 18 มีนาคม 2539 เวลา 20.52 เกิด รพ.มงกุฎแจ้งวัฒนะ จ.กรุงเทพ
    อยากถามเรื่อง
    1.การเรียนจะเป็นยังไง
    2.ความรัก

18. bow_green

bow_green สมาชิกใหม่

ตอบกลับ

<link rel="File-List" href="file:///C:%5CDOCUME%7E1%5Cacer%5CLOCALS%7E1%5CTemp%5Cmsohtml1%5C01%5Cclip_filelist.xml"><!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><style> <!-- /* Font Definitions */ @font-face {font-family:"Angsana New"; panose-1:2 2 6 3 5 4 5 2 3 4; mso-font-charset:0; mso-generic-font-family:roman; mso-font-pitch:variable; mso-font-signature:16777219 0 0 0 65537 0;} /* Style Definitions */ p.MsoNormal, li.MsoNormal, div.MsoNormal {mso-style-parent:""; margin:0in; margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:12.0pt; mso-bidi-font-size:14.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Angsana New";} @page Section1 {size:8.5in 11.0in; margin:1.0in 1.25in 1.0in 1.25in; mso-header-margin:.5in; mso-footer-margin:.5in; mso-paper-source:0;} div.Section1 {page:Section1;} --> </style><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> [FONT=&quot]ไม่น่าเชื่อนะคะ..เจอคนเกิดวัน เดือน ปีเดียวกัน..เรื่องนิสัยส่วนตัวแล้วน่าจะมีส่วนที่คล้ายกันแล้วก็ตรงนะคะ<o></o>[/FONT]
    [FONT=&quot]เราเป็นคนไม่ค่อยพูดมาก ไม่เที่ยวกลางคืน ไม่ชอบสังคมที่ฟุ้งเฟ้อ บางครั้งก็ดูเหมือนจะเป็นคนที่โลกส่วนตัวสูง ชอบอยู่คนเดียว...ชอบความเงียบ เรียบง่าย สบายๆ รักธรรมชาติ ดนตรี เสียงเพลง บางครั้งก็ชอบไปไหนมาไหนคนเดียว ทำอะไรด้วยตนเอง แต่บางทีก็ขี้เหงา ส่วนเรื่องขี้อายนี่เหมือนกันเลย ค่ะ กับความใจร้อน..แต่บางทีถ้าเย็นก็เย็นมากจนกลายเป็นเฉยๆไปเลย แต่ที่สำคัญเลยเป็นคนที่คิดมาก....อันนี้ไม่ทราบว่าจะเหมือนกันหรือเปล่า<o></o>[/FONT]

[FONT=&quot]ส่วนเรื่องเรียนจบปริญญาตรีแล้วค่ะ จบแล้วก็เรียนต่อปริญญาโท สาขาวิทยาศาสตร์สิ่งแวดล้อม..แต่ช่วงนี้กำลังมีปัญหาเรื่องวิทยานิพนธ์...ยังทำไม่เสร็จเลยค่ะ..ก็เครียดๆเหมือนกันหลายๆเรื่องเข้ามา...[/FONT]
    [FONT=&quot]กดดันหลายเรื่อง อีกทั้งไม่ได้ทำงานด้วย...เรียนอย่างเดียว...ก็เลยสอบถามไปว่าเรื่องการเรียน[/FONT]
    [FONT=&quot]จะมีแววเป็นไปได้ไหม..ตั้งใจอยากจะจบภายในปีนี้[/FONT] [FONT=&quot]ก็มองดูๆงานในอนาคต เพราะไม่ชอบเอกชนเลยแต่ตอนนี้ติดอยู่เรื่องเรียนอยู่เรื่องเดียว...อยากเรียนให้จบแล้วค่อยทำงานค่ะ[/FONT]
    <o></o>
    [FONT=&quot]ยังไงก็ยินดีนะคะ...ที่ได้รู้จักคุณเป็นเพื่อนเพิ่ม..โดยเฉพาะเกิดวัน เดือน ปี เดียวกันค่ะ[/FONT]
    [FONT=&quot]เป็นอะไรที่น่าเหลือเชื่อมาก..แต่ก็ต้องเชื่อนะคะ..บังเอิญเข้ามาเปิดกระทู้นี้พอดี...เครียดๆก็เลยหาที่พึ่งทางใจ[/FONT]
    [FONT=&quot]ขอบคุณมากนะคะ...จะรอตอบกลับค่ะ[/FONT][FONT=&quot]
    <!--[if !supportLineBreakNewLine]-->
    <!--[endif]-->[/FONT]

19. cherr

cherr สมาชิกใหม่

27 กรกฎาคม 2009
    :z11 ไม่ได้เข้ามาเกือบเดือนเลยส่งข้อความขอบคุณช้าไปหน่อย
    ขอบคุณมาก-มากนะค่ะ

20. Monaiz

Monaiz เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2007
    1.วันที่-เดือน-ปีพ.ศ. -เกิด 13 ก.พ. 2523 วันพุธ
    2.เวลาตกฟาก 15.03 น.
    3.จังหวัดที่เกิด กรุงเทพ

อยากให้ช่วยทำนายหน่อยค่า
    1. แฟนที่คบกัน วันพฤหัสบดี 13 ต.ค. 2520 เป็นเนื้อคู่หรือเปล่าคะ รู้สึกเหมือนยังเข้ากันไม่ได้เท่าไหร่ ทะเลาะกันบ่อย นิสัย และจริต ไม่ค่อยตรงกันค่ะ

2. ถ้าแต่งงานกับคนนี้ไปจะหย่าร้างหรือไม่

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้