ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อช่วยเหลือคนที่มีปัญหาชีวิตโดย อ.ฟาเยียร์

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ฟาเยีย, 6 มกราคม 2014.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. anansu

anansu สมาชิกใหม่

23 มิถุนายน 2014
    ส่งคำถามไปในpm แล้วนะคะ

2. ฟาเยีย

ฟาเยีย เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2007
    ใครต้องการหนังสือสวดมนต์ แผ่เมตตาใหญ่ แก้ไขเวรกรรม แจกฟรี ท่านละ1เล่มค่ะ
    แจ้ง ชื่อ ที่อยู่ได้ทางหน้ากระทู้ สั่งพิมพ์มาจำนวนหนึ่งเพื่อเอามาแจก

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2014
  3. ฟาเยีย

ชีวิตมนุษย์นั้น มีขึ้นมีลง วันนี้สุูงส่ง พรุ่งนี้อาจตกต่ำ ....ไม่มีสิ่งใดแน่นอน...หรือยั่งยืนได้เลย
    หมั่นทำความดี หรือสร้างบุญกุศลกันไว้ให้มากๆเถิด... แม้ยามที่ชีวิตตกต่ำ ก็จะมีบุญกุศล หนุนนำ..ช่วยให้พ้นจากความมืดมิด...ได้อย่างแน่นอน...บุคคลที่เป็นคนดีนั้น....ย่อมเป็นที่รักไปทั้งสามโลก.....

(สมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราชฯ)

4. ฟาเยีย

การดูดวงเพื่อให้มีสติ ดูด้วยสติ เพื่อให้เกิดความไม่ประมาท และระแวดระวังภัย ในสิ่งที่จะเกิดขึ้นในอนาคต แต่ไม่ควรดูแล้วเกิดความวิตกกังวล ไม่สบายใจ กับสิ่งที่ยังไม่เกิดขึ้น เพราะถ้าเรามีสติ สร้างบุญกุศลสม่ำเสมอ เราย่อมผ่านทุกสิ่งทุกอย่างไปได้ด้วยดี.........

ตอบให้ตามคิวค่ะ...ส่งรายละเอียดส่วนตัวไว้ใน พีเอ็ม ถ้าใครไม่ได้แจ้งให้ทราบทางหน้ากระทู้ก็อาจจะตกหล่นค่ะ ก็เตือนด้วยค่ะ

5. ฟาเยีย

@ Mimi77

่ตามดวงชะตาของคุณ ถ้าสอบหรือผลสอบออกภายในเดือนนี้ มีโอกาสได้ 50/50 หาเวลาสวดมนต์ไหว้พระ สร้างกุศลไว้ให้สม่ำเสมอนะคะ

ถ้าคำทำนายนี้ทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายนี้เป็นคุณ เป็นประโยชน์ ต่อเจ้าชะตา ขอกุศลนี้ จงสำเร็จแด่คุณครู บาอาจารย์ ข้าพเจ้าและครอบครัว ในการนี้ด้วยเทอญ...สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2014
  6. ฟาเยีย

@ Anansu

ตามดวงชะตาโดยรวมๆดีค่ะ อารมณ์ร้อน วิตกกังวล ระแวง ชีวิตและความรัก มักมีอุปสรรค อารมณ์ก็เป็นปัจจัยหนึ่ง แต่ก็มีมานะอดทน ชีวิตมักมีการเปลี่ยนแปลงอยู่บ่อยครั้ง ถามเรื่องงานมีงานทำแน่นอนค่ะ

ถ้าคำทำนายนี้ ทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายนี้เป็นคุณ เป็นประโยชน์ ต่อเจ้าชะตา ขอกุศลนี้จงสำเร็จแด่คุณครูบาอาจารย์ ข้าพเจ้า และครอบครัวในการนี้ด้วยเทอญ....สาธุ

7. ฟาเยีย

จิตสงบ...จะพบสุข...ในทุกที่
    สิ่งไรมี...ดับให้ได้...ไม่หม่นหมอง
    ไม่มีทุกข์...สุข..สงบ.....ดั่งใจปอง
    หมั่นประคอง..จิตใจ.....ให้ละ..วาง........

8. ฟาเยีย

ท่านใดต้องการหนังสือสวดมนต์ แผ่เมตตาใหญ่ แก้ไขเวรกรรม แจกฟรี ท่านละ1เล่มค่ะ
    แจ้ง ชื่อ ที่อยู่ได้ทางหน้ากระทู้ สั่งพิมพ์มาจำนวนหนึ่งเพื่อเอามาแจก
    รูปขนาดเล็ก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2014
  9. ฟาเยีย

การดูดวงเพื่อให้มีสติ ดูด้วยสติ เพื่อให้เกิดความไม่ประมาท และระแวดระวังภัย ในสิ่งที่จะเกิดขึ้นในอนาคต แต่ไม่ควรดูแล้วเกิดความวิตกกังวล ไม่สบายใจ กับสิ่งที่ยังไม่เกิดขึ้น เพราะถ้าเรามีสติ สร้างบุญกุศลสม่ำเสมอ เราย่อมผ่านทุกสิ่งทุกอย่างไปได้ด้วยดี.........

10. ฟาเยีย

@ กุ๊กกิ๊ก

ตามดวงชะตาของคุณ คุณไม่ชอบแต่ก็ได้เรียนมาจนจบแล้ว งานบางบริษัทก็ไม่ได้ระบุอะไร ขอแค่คุณจบ ป.ตรี เท่านั้น อย่ากังวลเลย ทำเป็นงานหลักแล้วทำงานที่ชอบเป็นอาชีพเสริมดีกว่านะคะ อายุยังน้อย อนาคตยังอีกยาวไกล ลองทำหลายอย่างๆ อย่าเพิ่งบอกว่าชอบอะไร ไม่ชอบอะไร ฝึกให้มีทักษะ แล้วค่อยตัดสินใจว่า อะไรคือตัวตนของเรา เมื่อนั้นก็ยังไม่สาย....

ถ้าคำทำนายนี้ทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายนี้เป็นคุณเป็นประโยชน์ ต่อเจ้าชะตา ขอกุศลนี้ จงสำเร็จแด่ คุณครูบาอาจารย์ ข้าพเจ้าและครอบครัว ในการนี้ด้วยเทอญ...สาธุ

11. แมคโคร

แมคโคร Active Member

ส่ง PM ไปแล้วนะคะ ขอบคุณค่ะ

12. ฟาเยีย

แจ้งชื่อ-นามสกุล วันเดือนปีเกิิด เวลาเกิด ไว้ใน พีเอ็มนะคะ(วันเดือนปีเกิดควรเป็นความลับส่วนตัวค่ะ) แล้วกรุณามาแจ้งให้ทราบทางหน้ากระทู้ด้วยค่ะ จะได้เข้าไปดูรายละเอียดค่ะ

13. ฟาเยีย

คนที่เกิดมาแล้ว ..มีแต่คนช่วยเหลือ..คนนั้นถือว่ามีบุญเก่า....
    แต่คนที่เกิดมาแล้ว...ได้ช่วยเหลือเกื้อกูลผู้อื่น...ได้บำรุงพระพุทธศาสนา....คุณนั้นเป็นคนมีบุญ...บารมีมากกว่า (พระครูบาน้อย...วัดจำปาสะเอิง สุรินทร์)

14. ฟาเยีย

@ นารี34

ตามชะตาเกิด เป็นคนใจร้อน เอาแต่ใจ ขี้ระแวง เก็บเงินไม่ได้ ชีวิตรัก มีปัญหา ไม่สมหวัง คู่ครองเป็นคนต่างชาติ ต่างภาษา หรือคนที่อายุมากกว่าหลายๆปี ปีหน้าระวังจะได้เปลี่ยนงานหรือย้ายที่อยู่

ถ้าคำทำนายนี้ทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายนี้เป็นคุณเป็นประโยชน์ ขอกุศลนี้จงสำเร็จแด่ คุณครูบาอาจารย์ ข้าพเจ้าและครอบครัวในการนี้ด้วยเทอญ...สาธุ

15. ฟาเยีย

@ แมคโคร

่ตามชะตาปีที่ผ่านมาจนถึงกลางปี 57 น่าจะได้สร้างแล้ว แต่ดูเหมือนมีปัญหาอะไรหลายๆอย่าง ไม่สามารถทำได้ คงจะต้องเป็นปี 58-60 จากเดือนกรกฎาไป จนถึงสิ้นปี 58 ระมัดระวัง จะเกิดความเครียดวิตก กังวลกับคนในบ้าน ทำใจให้สบายเดี๋ยวก็ผ่านไป

ถ้าคำทำนายนี้ ทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายนี้เป็นคุณ เป็นประโยชน์ต่อเจ้าชะตา ขอกุศลนี้ จงสำเร็จแด่คุณครูบาอาจารย์ ข้าพเจ้าและครอบครัว ในการนี้ด้วยเทอญ...สาธุ

16. ซึ้งธรรม

ซึ้งธรรม Active Member

31 พฤษภาคม 2013
    อนุโมทนาบุญกับอาจารย์ฟาเยียค่ะ อาจารย์พอจะบอกได้ไหมค่ะว่าทำอย่างอื่นที่ดีกว่า หนูจะได้ทำงานอะไรค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

17. Enrose-9999999

Enrose-9999999 สมาชิก

27 มิถุนายน 2014
    pm ไปแล้วนะคะ

18. ฟาเยีย

งานที่ถูกโฉลกของคุณคือ งานด้านการเงิน การธนาคาร การสื่อสาร งานที่เกี่ยวกับการพูด แต่ให้ระมัดระวังเรื่องเอกสารให้รอบคอบตลอดไป ไม่ว่าจะทำราชการ หรือเอกชน แต่ถ้าทำราชการ คงอยู่ไม่เกษียณ เพราะคงมีทางเลือกที่ดีกว่า อนาคตข้างหน้าอีกยาวไกล เมื่อวันนั้นมาถึง คุณคงตัดสินใจที่จะเลือกสิ่งที่ดีให้ตัวคุณอย่างแน่นอน คุณถามณ.เวลานี้ยังคงตอบไม่ได้ แต่เป็นงานที่คุณถนัด และถูกโฉลกตามที่บอกไปแล้วข้างต้น เพราะเป็นเรื่องของอนาคตที่ไกลมาก เมื่อวันนั้นมาถึงค่อยมาถามอีกที

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2014
  19. แมคโคร

แมคโคร Active Member

20. ฟาเยีย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2014
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้