ดูดวงฟรี ฟรี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย นิลขาว, 22 สิงหาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sassoon

sassoon สมาชิก

สวัสดีคร้า
    ส่ง pm ไปแล้วนะคะ รบกวนด้วยค่ะ

2. นิลขาว

นิลขาว ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

22 สิงหาคม 2011

**ตอบจ๊ะ
    *ชื่อนี้(ชื่อเก่า) ทำให้เป็นคนที่ทะเยอ ทะยานเพ้อฝันฯทำอะไรก็จะมีแต่อุปสรรคไม่มีพลัง ไม่มีอำนาจในตัวเอง
    *ชื่อใหม่ ทำให้เป็นคนสองอารมณ์ๆแปรปรวน ชีวิตขึ้นๆลงๆ ต้องระวังอุบัติเหตุทุกรูปแบบชีวิคู่ไม่ราบรื่นมีรักสามเส้า ผู้ใหญ่กดดันฯ

*นามสกุลนี้ บุคคลที่ใช้นามสกุลนี้ ทำให้ต้องระวังอุบัติเหติทุกรูปแบบ มีความทุกข์ในใจ
    *ผลรวม ชื่อเดิม บวกนามสกุลนี้ ทำให้มีปัญหาเรื่องสายตา
    *ผลรวม ชื่อใหม่ บวกนามสกุลนี้ ทำให้เหนื่อยฟรีๆเหนื่อยเปล่าๆจ๊ะ
    ****แนะนำว่าให้หาชื่อที่ได้ตัวเลข 45 จะทำให้ชีวิตดีขึ้นจ๊ะแต่อย่าลืมเปิดไปดูหน้า55ด้วยนะมีคำ เฉลย ที่ควรอ่าน
    *ว ด ป เกิด ทำให้เป็นคนที่มีลางสังหรณ์แม่นยำ มีผู้ใหญ่รักใคร่เอ็นดู เป็นอาภัพรัก โหยหาความรักเบื่อง่ายฯ
    *1.ถามว่า..เรียนจบจะมีหน้าที่การงานอย่างไร? ตอบจ๊ะ..ได้งานดีสมใจนึกจ๊ะ
    *2.ถามว่า..เนื้อคู่? ตอบจ๊ะ..เป็นคนเก่ง เธอเป็นคนรักครอบครัวจ๊ะ.....ขอให้โชคดี

3. peez1234

peez1234 สมาชิก

6 กุมภาพันธ์ 2013
    pm ไปแล้วนะครับขอบคุณนะครับ

pm ไปแล้วนะครับขอบคุณนะครับ

4. แก่นคูน

แก่นคูน Active Member

ขอบคุณคุณป้าินิลขาวมากคะตอนแรกก็อยากถามว่าใช่เนื้อคู่ตัวเองรึเปล่า แต่กลัวรู้แล้วจะไม่สบายใจ เพราะที่เป็นอยู่ก็ทุกข์เรื่องแม่ติดแฟน และแฟนติดแม่หาทางออกไม่ได้เลยคะทั้งที่คบกันมา 4 ปีดูท่าเหมือนไม่สมหวังเอาซ่ะเลยคะ

5. นิลขาว

นิลขาว ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

**ตอบจ๊ะ
    *ชื่อนี้ ทำให้เป็นคนที่มีเสน่ห์มากรัก เจ้าชู้ มีผู้ใหญ่ให้ความช่วยเหลือทั้งทางตรง และทางอ้อม แต่ต้องใช้กับนามสกุลที่ดีความดีก็จะส่งผลดีจ๊ะ

*นามสกุลนี้ ทำให้ เป็นคนที่ดื้อรั้นมาก เอาแต่ใจตัวเองจะโดนหักหลังเรื่องความรัก และการเงิน ทำให้ เป็นคนที่ผูกใจเจ็บพยาบาท อาฆาต เจ้าคิด เจ้าแค้น ทำให้พูดจาไม่คอ่ยตรงกับความจริง ทำให้ชีวิตนี้ต้องเริ่มต้นใหม่เรื่อยๆนับหนึ่งไม่ถึงสิบ

*ผลรวม ชื่อนี้ บวก นามสกุลนี้ ทำให้เป็นที่มีเสน่ห์แต่ไม่มีพลัง จะต้องโดนหักหลังเรื่องความรักและการเงิน
    *ว ด ป เกิด ทำให้เป็นคนที่มีความกระตือรือร้น ได้พัวพันกับต่างประเทศทุกรูปแบบ เป็นคนเก่ง หาเงินหางานเก่งเอาตัวรอดจ๊ะ
    *1.ถามว่า..การงาน? ตอบจ๊ะ.. การงานเด่น เดือนธันวานี้จ๊ะ
    *2.ถามว่า..การเงิน?ครอบครัวมีโอกาสรวยไหม? มีบ้านไหม? ตอบจ๊ะ..การเงินเด่นเดือน ตุลาและเดือนธันวาจ๊ะ เธอเป็นคนเก่งฝ่าฟันได้จ๊ะ รวยนั้นหรือ? เท่าไหร่จึงเรียกว่ารวย(ความพอใจ มีมากมีน้อยก็รวยแล้ว)มีบ้านไหม? มีจ๊ะ .....ขอให้โชคดี

6. นิลขาว

**ป้า นิลขาว ว่าเธอโชคดีนะที่ได้คบคนที่รักครอบครัวแบบนี้ เขารักแม่ มีความกตัญญูดีแล้ว รักพ่อ รักแม่ ต่อไปชีวิตมีครอบครัวของตัวเองก็จะรักลูกรักภารยา จะมีชีวิตที่อบอุ่นอีกครอบครัวนึงน่าภูมิใจนะ**

7. นิลขาว

**ป้า นิลขาว ว่าเธอโชคดีนะที่ได้คบคนที่รักครอบครัวแบบนี้ เขารักแม่ มีความกตัญญูดีแล้ว รักพ่อ รักแม่ ต่อไปชีวิตมีครอบครัวของตัวเองก็จะรักลูกรักภารยา จะมีชีวิตที่อบอุ่นอีกครอบครัวนึงน่าภูมิใจนะ**

8. แก่นคูน

แก่นคูน Active Member

ขอบคุณคะป้านิลขาว หนูต้องหัดมองแง่บวกแล้วบ้างละคะ ระยะหลังผ่านมาหนูมองแต่แง่ลบว่าเค้าติดแม่แล้วเค้าจะเป็นผู้นำครอบครัวไม่ได้ และกลัวแม่เค้าจู้จี้จุกจิกและไม่ชอบหนูคะ

9. นิลขาว

**ตอบจ๊ะ

**หมายเลขบัตรประชาชน 5 หลักสุดท้าย บ่งบอกว่า เงินๆทองๆอย่าให้ใครหยิบยืมจะไม่ได้คืนเป็นคนที่ดื้อรั้นมากจะต้องโดนหักหลังเรื่องความรักและการเงิน เป็นคนที่อ่อนน้อมถ่อมตน พูดน้อย พูดจริงไม่ชอบการคุยโอ้อวด หรือการยกตนข่มข่มท่าน มีสติปัญญาดี มึความเจริญก้าวหน้าในการศึกษาและอาชพ เป็นคนที่ดูแลสุขภาพของตนเองพิถีพิถัน และเฉลี่ยวฉลาดในการดำเนินชีวิต

**ความรัก.. มักจะหลงใหลความรัก และมีจินตนาการ มีแรงบันดาลใจเป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวไม่เหมือนใคร

**จุดอ่อน..เป็นคนที่มุ่งมั่น และ จริงจังกับหน้าที่การงาน และ ความสำเร็จจนละเลยเรื่องความรักและความรู้สึกลึกของตัวเอง
    *ชื่อและนามสกุล พรุ่งนี้ ป้านิลขาวจะมาตอบนะ

10. นิลขาว

**คนที่เป็นแม่ หัวอกความเป็นแม่ รักลูก ก็รัก คนรักของลูกด้วยจ๊ะ ขอให้เธอโชคดีนะ**

11. mewa12

mewa12 Active Member

เพิ่งส่ง PM ขอสอบถามเพิ่มเติมค่ะ อาจารย์ตอบในบอร์ดก็ได้นะคะ รบกวนอาจารย์ด้วยค่ะ

12. นิลขาว

***************************************************ตอบจ๊ะ

*ชื่อใหม่ที่เขียนบอกมานั้นดีแล้วจ๊ะ แนะนำให้เปิดไปอ่านหน้า55ได้เลยจ๊ะ*

ป้านิลขาว คิดว่าเธอลองอ่านคำตอบของป้าใหม่อีกหลายครั้งนะ ป้าเขียนตรงๆแล้วไม่ได้อ้อมจ๊ะ.......ขอให้โชคดี

13. นิลขาว

**ตอบจ๊ะ

*ชื่อนี้ ทำให้เป็นคนที่รักสวยรักงามโรแมนติก แต่ก็เป็นคนที่อารมณ์เร่าร้อน ฉุนเฉียวเอาแต่ใจตัวเอง ต้องระวังอุบัติเหตุ เกี่ยวกับความเร็วทุกชนิด การหย่าร้าง การทะเลอะวิวาท รถชน คว่ำฯ

*นามสกุลนี้ ทำให้เป็นคนที่มีเสน่ห์มีโชคลาภ มีผู้ใหญ่ให้ความช่วยเหลือทั้งทางตรงและทางอ้อม มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง

*ผลรวมชื่อนี้ บวก นามสกุลนี้ ทำให้ชีวิตนี้จะหลงใหล ในแสง สีเสียง อบายฯ ทำให้มีคดีความ เป็นคนที่เอาแต่ใจตัวเอง ทำให้ชีวิตนี้ ต้องเริ่มต้นใหม่เรื่อยๆนับหนึ่งไม่ถึงสิบ
    *ว ด ป เกิด ทำให้เป็นคที่เบื่อง่าย ชอบอะไรที่โอ่อ่า หรูหร่าดูดีแต่ ชอบเดี๋ยวเดียว รักสวยรักงาม มีความกระตือรือร้น

*1.ถามว่า..การงานสอบเดือน พ.ค นี้จะมีโอกาสได้มั้ย? ตอบจ๊ะ.. สอบได้จ๊ะ

*2.3.ถามว่า..ความรัก? ตอบจ๊ะ..คนรักเป็นคนเจ้าระเบียบเหมือนผู้หญิง คู่ไม่ค่อยเด่น แต่มีคู่จ๊ะขอให้โชคดี

14. นิลขาว

**ตอบจ๊ะ
    **หมายเลข บัตรประชาชน 5 ตัวสุดท้ายบ่งบอกถึง วาระกรรม
    *การกระทำตลอดไป เหนื่อยและเหนื่อยมาก

*ความเป็นปัจจุบัน เหนื่อยมาก

*ฐานะเดิม เป็นคนที่มีอันจะกิน(รวย สบาย)

*ต้นทุนบารมี มีเจ้ากรรมนายเวรมาก ต้องฝ่าฟัน มีอุปสรรคมาก

*อาชีพ ขุมทรัพย์ เกิดมาเป็นคุณหนูกินสมบัติเดิม ถ้าขายสมบัติเดิมทรัพย์ก็หมด (ชีวิตก็ต้องเริ่มต้นใหม่เรื่อยๆนับหนึ่งไม่ถึงสิบ)
    *ตัวตนที่แท้จริงขิงเธอ เป็นคนที่มีกิริยามารยาทเรียบร้อย รักสันติ อ่อนน้อมถ่อมตนเป้นคนที่พูดจาตรงๆ ซื่อสัตย์ซื่อตรง มีอุดมการณ์ รักเพื่อน รักครอบครัว รักบ้าน มีพรสวรรคและชั้นเชิงในงานศิลปะทุกรูปแบบ
    *ความรัก ต้องการใครสักคนที่ทำให้รู้สึกอบอุ่น มั่นคง และเป็นตัวของตัวเอง
    *จุดอ่อน เป็นคนหูเบา เชื่อคนง่ายฯ......ขอให้โชคดีจ๊ะ

15. peez1234

peez1234 สมาชิก

6 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอบคุณครับ

Pm ไปนะครับ

16. tongrolass

tongrolass เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2013
    ส่งไปทาง PM น่ะครับ
    ขอความกรุณาด้วยครับ

17. นิลขาว

**ตอบ หมายเลขบัตรประชาชน 5หลัก สุดท้าย บ่งบอกถึงวาระกรรม

*บ่งบอกถึง การกระทำ ชีวิตนี้เหนื่อย ต้องดิ้นรน ขยันๆเป็นเศรษฐีได้

*บ่งบอกถึง ความเป็นปัจจุบัน เป็นคนสุภาพเรียบร้อย นุ่มนวล มีเหตุ มีผลเป็นคนช่างคิด

*บ่งบอกถึง ฐานเดิม ค่อนข้างสบาย จัดว่าไม่ลำบาก

*บ่งบอกถึง บุญบารมี มีบุญบารมีสูง มีเจ้ากรรมนายเวรน้อย มีอุปสรรค์น้อย

*บ่งบอกถึง อาชีพ ขุมทรัพย์ เป็นดวงพลิกผัน ชั่วได้สุดๆ ดีก็ดีได้สุดๆ
    อาจจะ รวย หรือ จน ได้ในพริบตา
    **วิธีแก้
    *1.อย่าทำผิดศิล 5
    *2.ห้ามด่าพ่อ และ แม่
    *3.ห้่มโกรธตัวเอง ให้คิดบวกอย่างเดียว

**ตัวตนที่แท้จริงของตัวคุณ เป็นคนที่มีเหตุผล ตรงไปตรงมา กล้าในสิ่งที่ควรกล้า เป็นคนที่กล้าทำ กล้ารับความจริงที่ทำไป เป็นคนที่หนักแน่น มีความอดทน เข้มแข็งและมั่นคง สุขุม เยือกเย็น รอบคอบ และพิถีพิถันในการดำเนินชีวิต
    **ความรัก ชอบความหรูหราและเชื่อว่า ในโลกนี้ไม่มีของดีราคาถูก ความรักคือการลงทุน
    **จุดอ่อน รักงาน มากกว่าสุขภาพตัวเองหรือคนรัก

**ชื่อนี้ ทำให้ต้องระวังปากสร้างศัตรู ต้องระวังอุบัติเหตุทุกรูปแบบ จะทำให้มีตำหนิแผลเป็นที่ขา จะปวดเมื่อยขา
    **นามสกุลนี้ บุคคลที่ใช้นามสกุลนี้ ทำให้เป็นคนที่มีความทุกข์ในใจ มีลางสังหรณ์แม่นยำ มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง แต่ต้องหมั่นไหว้พระสวดมนต์
    ชีวิตคู่ไม่ราบรื่นต้องอดทน ต้องฝ่าฟันมาก มีการหย่าร้าง ไม่ราบรื่น
    **ผลรวม ชื่อนี้ บวก นามสกุลนี้ ทำให้ชีวิตนี้ได้พัวพันกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ พัวพันกับต่างประเทศ พัวพันกับดาวเศรษฐีทุกรูปแบบ มีความกระตือรือร้นดี
    **ว ด ป เกิด ทำให้ เป็นคนที่ดื้อรั้นมาก เอาแต่ใจตัวเอง จะต้องโดนหักหลังเรื่องความรักและการเงิน เป็นคนที่ขยันในการทำมาหากิน รักครอบครัว แต่อึดอัดเก็บกด กดดันตัวเองทำให้ชีวิตนี้ต้องเริ่มต้นใหม่เรื่อยๆนับหนึ่งไม่ถึงสิบ
    *1.ถามว่า..ผมควรเปลี่ยนชื่อดีไหม? ตอบจ๊ะ ควรเปลี่ยนจ๊ะ

*2.ถามว่า..ผมต้องเข้ากรม พ.ยนี้จะต้องเป็นทหารจะราบรื่นมั้ย? ตอบจ๊ะ ราบรื่นจ๊ะเป็นคนฉลาดอยู่ที่ไหนๆก็อยู่ได้
    *3.ถามว่า..ในอนาคตถ้าจะเอาดีทางรับราชการ ทหาร หรือ ตำรวจ จะดีไหม? ตอบจ๊ะ. การรับราชการดีจ๊ะ ชีวิตจะประสบความสำเร็จอย่างดีเยี่ยม สามารถทำให้คนอื่นรวยได้ ตัวคุณเองก็จะสบายๆๆๆๆๆๆ....ขอให้โชคดี

18. เลิฟริว

เลิฟริว เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อสุดารัตน์ พลับเจริญสุข
    เกิด 8-10-22
    เลขบัตรประชาชน 78989

1 กิจการที่ทำอยู่นี้จะรุ่งเรืองมั้ย
    2 การเงินเมื่อไรจะดีขึ้น
    3 อนาคตภายภาคหน้ามีโอกาศได้จับกิจการแบบอื่นมั้ยค่ะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ

19. tongrolass

tongrolass เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2013
    ขอบคุณมากๆครับที่กรุณาชี้เเนะเเนวทางให้ ผมเข้ามารอคำตอบทุกวันเลย คุ้มค่าที่รอมากๆเลยครับ ตรงทุกอย่างเลย ไม่มีอะไรไม่ตรงเลย สบายใจขึ้นเเล้วครับ ขอบพระคุณอีกครั้งน่ะครับ ^/\^

20. tatar-cu

tatar-cu เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อ นิพิชฌม์ชา นามสกุล ธรรมนิยมเจริญ และ วันเดือนปีเกิด วันเสาร์ที่ 20 มิ.ย. 2524 หมายเลขบัตรประชาชน --------63032

1. ภายในสิ้นปีนี้จะได้เดินทางไปทำงานต่างประเทศหรือไม่อย่างไรคะ?
    2. จะสอบเข้าทำงานของ กทม. ที่เพิ่งสมัครสอบไปได้หรือไม่อย่างไรคะ?
    3. ขอคำแนะนำเรื่องการงานค่ะ?

ขอบคุณมากค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้