ญาท่านสวน(หลวงปู่สวน)พระอรหันต์ดีศรีเมืองอุบล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 8 ธันวาคม 2007.

1. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    คิดว่ารุ่นนี้มีลูกศิษย์สร้างถวายพร้อมกับพระสมเด็จ 7 ชั้นสีขาว
    ด้านหลังใช้ยันต์เหมือนกัน เดี๋ยวจะลงรูปให้ดูนะ

2. Noo Norway

3. Noo Norway

จากรูปจะเห็นได้นะคะว่ามีแต่ยันต์และชื่อท่านไม่มีชื่อวัดนาอุดม

4. zunwu

zunwu เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดเลยครับพี่หนู ขอบคุณพี่มากนะครับสำหรับข้อมูลครับ

ขอบารมีหลวงปู่ปกปักรักษาพี่และครอบครัวให้มีแต่ความเจริญนะครับพี่

5. thachdej

thachdej Active Member

29 ธันวาคม 2006
    เพิ่งได้เบี้ยแก้อุปคุตมาจากพี่ใจดีในเวปนี้ครับ ซึ่งเป็นชิ้นแรกของญาท่านสวนที่ผมมี เลยขอลงโชว์ซักหน่อยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      132.8 KB
      เปิดดู:
      264
      ขนาดไฟล์:
      149.9 KB
      เปิดดู:
      333
  6. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008

คนที่ให้พี่Thachdejต้องเป็นคนที่หน้าตาดีมากๆแน่เลยครับ อิอิอิอิ ^_^

น้ำใจที่พี่มีให้น้องมาตลอด ของที่พี่ให้น้องแต่ละชิ้น ชาตินี้ผมจะหาอะไรมาทดแทนให้พี่ผมยังนึกไม่ออกเลยครับ เพราะวัตถุมงคลแต่ละอย่างที่ท่านพี่เก็บไว้ก็สุดๆทั้งนั้น หากแต่ว่าน้องทำบุญครั้งใดจะนำบุญมาฝากพี่ทุกครั้งครับ

ขอบารมีหลวงปู่ญาท่านสวนคุ้มครองพี่Thachdejและครอบครัวตลอดจนเจ้าLuckyให้สุขกาย สุขใจ ไม่เจ็บ ไม่จนครับผม ^_^

7. zunwu

ยินดีด้วยนะครับ ที่ท่านได้ของวิเศษมาไว้บูชา หลวงปู่ญาท่านสวนท่านมีเมตตามากนะครับ เป็นครูบาอาจารย์ที่ผมเคารรพมาก ขอท่านประพฤติตัวอยู่ในศีลในธรรมนะครับ ขอบารมีหลวงปู่ญาท่านสวนคุ้มครองพี่thachdejนะครับ

8. thachdej

thachdej Active Member

29 ธันวาคม 2006
    ขอบพระคุณมากในคำอวยพรที่พี่ZUNWUให้ไว้ครับ

9. นิโรธสมาบัติ

นิโรธสมาบัติ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    เบี้ยแก้ของพี่ thachdej<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1874266", true); </SCRIPT> สวยมากเลยครับ ผมยังไม่มีเลยครับผม

10. นิโรธสมาบัติ

นิโรธสมาบัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ล็อกเก็ตญาท่านสวน

ล็อกเก็ตหลวงปู่ญาท่านสวน รุ่นแรกพิมพ์เต็มองค์ครับ องค์นี้ผมติดตัวอยู่ครับผม ด้านหลังมีตะกรุด เกษา และชานหมากของหลวงปู่ญาท่านสวนครับ

11. zunwu

สวยมากเลยคับท่านพี่นิโรธสมาบัติ อยากได้ตระกรุดหลวงปู่ท่านบ้างจังเลย ยังหาไม่ได้เลยครับ ที่เห็นอยู่ก็ไม่กล้าเพราะตะกรุดดูยากมากเลย ดูไม่เป็นคับ อิอิ
    ;aa13

ขอหลวงปู่ญาท่านสวนคุ้มครองพี่นิโรธสมาบัติและครอบครัวนะครับ

12. นิโรธสมาบัติ

ขอบคุณครับผม ขอให้หลวงปู่ญาท่านสวนคุ้มครองพี่ zunwu และครอบครัว และทุกท่านเช่นกันครับ

ตะกรุดหลวงปู่ ดูยากจริงครับ ถ้าที่มาดีก็พอเชื่อได้ครับ ยกเว้นตะกรุดที่มีเอกลักษณ์ หรือตอกโค๊ดที่ตะกรุดครับ

ผมมีที่มั่นใจก็หลังล็อกเก็ตนี่แหละครับ อีกอันได้มาผมแกะดูครับ ด้านในมีรอยจารด้วยปากกา ไม่รู้ทันท่านหรือเปล่า ลายถักก็โอเคครับ แต่ตอนนี้ยังไม่มั่นใจว่า หลวงปู่จารตะกรุดด้วยปากกาหรือเปล่า

ก่อนแกะก็ขอขมาหลวงปู่ครับ ผมเป็นคนสงสัยอะไรมักจะต้องหาทางแก้ความสงสัยตนเองให้ได้ เลยแกะเลยครับ

อนุโมทนากับทุกท่านครับผม

13. เด็กท้ายตลาด

เด็กท้ายตลาด เป็นที่รู้จักกันดี

สมาชิกใหม่ขอแนะนำตัวครับ ผมเป็นอีกคนที่เคารพและนับถือญาท่านสวนมากอีกคนหนึ่ง เริ่มรู้จักและเก็บวัตถุมงคลของท่านตั้งแต่ปี 39 เมื่อก่อนมีมากพอสมควร ช่วงแรก ๆ แนะนำให้เพื่อน ๆ เก็บ ไม่มีใครสนใจสักคน ซ้ำยังว่าหลวงพ่อหลวงปู่อื่นมีเยอะแยอะ ทำไมไม่ไปเก็บ แต่ระยะหลังโดนพวกเพื่อน(ที่แนะนำให้เก็บแล้วไม่สนใจ)มาขอแบ่งทีละเล็กทีละน้อย จนปัจจุบันนี้เหลืออย่างละชิ้นเท่านั้น ที่ผมเก็บ ผมก็ไม่ทราบล่วงหน้าหรอกครับว่าปัจจุบัน พระเครื่องของท่านจะมีประสบการณ์อะไรมากมาย แต่ที่เก็บเพราะรู้สึกดี ๆ กับท่านหลาย ๆ อย่าง.......บอกไม่ถูกนะครับ และผมคิดว่าหลาย ๆ ท่านก็คงรู้สึกเหมือนผม
    ส่วนพระเครื่องของท่าน ผมแขวนสลับกับหลาย ๆ องค์ พระอุปคุตบ้าง สมเด็จชินบัญชรบ้าง

14. chainont

chainont เป็นที่รู้จักกันดี

..ขอร่วมลงโชว์ ด้วยคนนะครับ..
    ..พระกริ่ง พระอุปคุตชนะมาร สามองค์ เมื่อก่อนเคยอยู่ ตอนนี้คนที่นับถือและศรัทธา หักคอแบ่งไปจนหมดแล้วครับ..(เพื่อนกันเอง แบ่งไปราคาเบาๆ มาก เมื่อเทียบกับราคาในวันนี้นะครับ)

• .jpg
      .jpg
      ขนาดไฟล์:
      88.3 KB
      เปิดดู:
      538
    • .jpg
      .jpg
      ขนาดไฟล์:
      90.2 KB
      เปิดดู:
      346
    • .jpg
      .jpg
      ขนาดไฟล์:
      71.5 KB
      เปิดดู:
      412
    • .jpg
      .jpg
      ขนาดไฟล์:
      69.1 KB
      เปิดดู:
      284
    • .jpg
      .jpg
      ขนาดไฟล์:
      24.2 KB
      เปิดดู:
      258
    • .jpg
      .jpg
      ขนาดไฟล์:
      62.3 KB
      เปิดดู:
      337
    • .jpg
      .jpg
      ขนาดไฟล์:
      57 KB
      เปิดดู:
      362
  15. chainont

chainont เป็นที่รู้จักกันดี

..อีกสักรุ่นครับ..
    ..พระสมเด็จแก้วมณีโชติ หล่อโบราณ ปี 40 พระพิธีเดียวกันเลยครับ..ราคายังเบาๆ มากนะครับ..

• .jpg
      .jpg
      ขนาดไฟล์:
      89.7 KB
      เปิดดู:
      443
    • .jpg
      .jpg
      ขนาดไฟล์:
      89 KB
      เปิดดู:
      266
    • .jpg
      .jpg
      ขนาดไฟล์:
      89.2 KB
      เปิดดู:
      487
    • .jpg
      .jpg
      ขนาดไฟล์:
      89.4 KB
      เปิดดู:
      276
  16. j.chaisat

j.chaisat เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    ผมมีหลายรุ่นครับ..รับประกันแท้ตลอดชีวิตครับ

แก้ไข

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มีนาคม 2009
  17. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    ขอความกรุณาช่วยย้ายกระทู้นี้ไปอยู่ในหน้าที่เหมาะสมด้วยครับ

ท่านเจ้าของกระทู้คงจะไม่ได้กลับมาย้ายด้วยตนเองแน่ๆเพราะว่าโพสไว้นานแล้ว

ข้อมูล+ภาพวัตถุมงคลของหลวงปู่ญาท่านสวนในกระทู้นี้มีคุณค่ามาก ไม่อยากให้กระทู้ดีๆอย่างนี้ต้องถูกลบไปครับ

ขอความกรุณาด้วยนะครับ อาทิตย์หน้าผมจะสมัครสมาชิกpremiumกับทางเว็บถือว่าช่วยเหลือเกื้อกูลกันครับ เว็บดีๆแบบนี้อยากให้มีแต่การพัฒนายิ่งๆขึ้นครับผม

ขอบคุณมากครับผม

18. zunwu

เห็นด้วยกับท่านพุทครับ อยากให้ย้ายกระทู้จังเลยครับ

19. นิโรธสมาบัติ

ย้ายมาแล้วครับ ต้องขอบคุณเจ้าหน้าที่ แอดมินเว็บพลังจิตทุกท่านนะครับ ที่ช่วยย้ายกระทู้ดีดี แบบนี้ครับผม

ดีกว่าที่จะถูกลบทั้งเหมือนดังที่พี่ putsudsoi<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1894813", true); </SCRIPT> และพี่ zunwu<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1894855", true); </SCRIPT> ช่วยกันดันครับผม

20. fox9rome7

fox9rome7 เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    กริ่งชินบัญชร เนื้อนวะ องค์นี้ได้มาจากความเมตตา ของหลวงปู่ญาท่านสวน ฉันทโร วัดนาอุดม กริ่งชินบัญชร เป็นวัตถุมงคลของหลวงปู่ญาท่านสวน อีกรุ่นที่ค่อนข้างหายาก และราคาก็ค่อนข้างสูงอยู่ ผมก็ศรัทธาหลวงปู่ญาท่านสวนมาประมาณ 2 ปีกว่าๆ กริ่งของหลวงปู่ญาท่านสวน ผมก็มีเกือบหมดแล้ว ตอนที่เห็นกริ่งองค์นี้ครั้งแรกที่เอามาลงในเวป ก็อยากได้มาก ก็คิดจะเก็บเงินเช่า แต่พอดีเจ้าของเอามาลงในเวปประมูลก็เลยคิดว่าคงไม่ทันแน่ๆ เพราะกริ่งองค์นี้ค่อนข้างสวยแถมมีกล่องเดิมมาด้วย ก็พอดีก่อนวันหวยออก 2 วัน ก็เลยขอกับหลวงปู่ญาท่านสวน โดยอธิษฐานกับพระกริ่งอุปคุตที่คอว่า ถ้าหลวงปู่ญาท่านสวน ศํกดิ์สิทธิ์จริงๆ ขอชมบารมีหลวงปู่ญาท่านสวนสักครั้ง ว่าถ้าหลวงปู่ศักดิ์สิทธิ์จริงๆ และถ้ากริ่งองค์นี้เป็นของผม ก็ขอให้ผมถูกสลากกินแบ่งรัฐบาล 6 ตัว จะได้มีเงินไปเช่ากริ่งองค์นี้ พอวันหวยออก ก็ไม่คิดว่าจะถูก ตอนเที่ยงคืนเปิดอินเตอร์เน็ทอยู่ ก็ลองตรวจดู ปรากฏว่าผมถูกล็อตเตอรี่รางวัลที่ 4 เป็นจำนวนเงิน 40,000.00 บาท หลวงปู่ท่านเมตตาเราแล้วจริงๆ ผมซื้อลอตเตอรี่ 5 ใบ 2 ชุด แต่ไม่ถูก กลับมาถูกที่ซื้อเลขย่อยๆ เพียง 1 ใบ ถ้าถูกรางวัลที่ 5 ก็ได้แค่ 20,000.00 บาทก็ไม่พออยู่ดี หลวงปู่ให้ถูกรางวัลที่ 4 ได้เงินพอเช่ากริ่งชินบัญชร ราคา 3 หมื่นกว่าบาท ครั้งนี้เป็นครั้งที่ 3 แล้วที่หลวงปู่ญาท่านสวน ให้โชคลาภกับผม เงินที่เหลือบางส่วน ผมก็ทำบุญกับการนำเงินโอนเข้าบัญชีสร้างพระธาตุเจดีย์วัดนาอุดม ซึ่งใครสนใจก็ร่วมบุญกันได้นะครับ ธนาคารกรุงเทพ สาขาสรรพสิทธิ์ เลขที่บัญชี 475-0-79-735-1 ชื่อบัญชีสร้างพระธาตุเจดีย์วัดนาอุดม