ช่วยแนะนำิวัตถุมงคลที่เขาว่ากันว่า ยิง ฟัน แทง ไม่เข้าหน่อยครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย appleleo, 18 เมษายน 2012.

1. ปัญจ

ปัญจ เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อฟื้น วัดโพธิ์เผือก อยุธยา
    เหรียญหลายรุ่นหลักร้อย พระชัยวัฒน์รุ่นสมปรารถนา ก็น่าจะหาหลักร้อยได้ครับ

2. fujyjo

fujyjo เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    หลวงปู่เรือง วัดเขาสามยอด ลพบุรีครับ ของดีราคาถูกครับ

3. ratsung

ratsung เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่เฒ่า วัดคังคาว ชัยนาท เหรียญใหม่ๆก็ดีทุกรุ่น

4. เดินตามพระ

เดินตามพระ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2012
    เหรียญหลวงปู่ไปล่ ฉันทสโร รุนสร้างมนฑปครับ
    พิธีดี พระเกจิที่ร่วมพุทธาภิเษกแต่ละองค์ก็ล้วนแล้วแต่มีชื่อเสียงเรียกว่า" เฉพาะทางครับ"เพราะ หลวงปู่ไปล่ท่านก็นักเลงโบราณ
    ราคาเนื้อย่อย ก็หลักร้อยครับ ตอนออกที่วัดนะครับ ลองหามาบูชาครับ

5. ขนมลูกชุบ

ขนมลูกชุบ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2011
    ที่วัดยังมีของที่ทัน ลพ.ตัด ปลุกเสก อีกเยอะมากครับ ใครที่บอกไม่มีแล้ว แสดงว่าคนนั้นต้องหวังประโยชน์อะไรสักอย่างกับการที่บอกเช่นนั้นครับ ของที่ตู้วัดจะมีทั้งของที่ทันและไม่ทัน ลพ.ตัด ปลุกเสก สามารถสอบถามได้ที่วัดเลยครับ เค้าบอกตามตรงหมด และหากท่านใดไปวัดแล้วได้กราบ อจ.ทิน บางครั้งท่านอาจจะได้วัตถุมงคลติดตัวมาโดยไม่ต้องเช่าครับ ท่าน อจ.มีเมตตามากๆ ต้องลองไปดูครับแล้วจะรู้ครับ

6. joe921

joe921 สมาชิกใหม่

หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีครับ วัตถุมงคลของท่านดีทุกด้านราคาหลักร้อยพุทธคุณหลักล้าน โดยเฉพาะด้านเสนห์เมตตา และคงกระพันสุดยอดครับ

7. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ยิงไม่เข้า อันนี้ไม่รู้ เพราะไม่ค่อยเจอที่ยิงออก

ฟันไม่เข้าก็ไม่รู้อีกแหละ เพราะพวกพี่พี่ทหารหาญ เค้าเล่นกันแต่ปืน ไม่เล่นมีด

ไฟล์ที่แนบมา:

8. น้ำหนาว

น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สุดยอดครับสำนักนี้ แหะๆ:cool:

9. กันปืน

กันปืน สมาชิกใหม่

สายใต้หลวงพ่อปลอดวัดหัวป่า โดน.38 จนเสื้อขาดเป็นรูโบ๋ว แต่ไม่เข้า หลวพ่อทุ่มวัดควนสามโพธิ์ ทั้ง 9มม อาก้า ระเบิด กันมาแล้ว...ออกข่าวดัง และ หลวงปู่แผ้วครับ

10. Taisetsu

Taisetsu เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    หลวงพ่อแถม วัดช้างแทงกระจาด
    พระย้อนยุครุ่นต่างๆ ของหลวงปู่กวย วัดโฆสิตาราม

ครับ ...

ในยุคนี้นะ ราคาจับต้องได้ครับ

11. poon-pan

poon-pan เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ก็ไม่รู้ว่าจะเหนียวหรือยิงไม่ออก แต่ที่รู้มากับตัวเอง ทั้งสามเรื่องอ้างอิงนัั้นออกมาตรงกัน

1 มีรัศมีคุ้มตัวคนที่แขวน สิบเมตร จากข้อมูลคนที่เอาไปถ่ายพลังออร่า
    2 มีนักเขียนเรื่องราวพระเครื่องที่เชื่อถือได้ บอกว่าหลวงพ่อท่านตั้งใจใส่พลังให้เต็มที่
    3 เรื่องในข้อที่ 2 นั้นตรงกับพระอาจารย์ผม ท่านบอกว่าเหรียญนี้แรงสุด (ผมให้ท่านจับพระของหลวงพ่อองค์นี้ สองสามอย่าง ) ซึ่งก็ไปตรงกับ ข้อ 1 และ 2

สุดท้าย ราคาไม่แพงเลย หลักร้อย น่าจะไม่เกิน ห้าร้อย ผมบูชามาหลายปีแล้วเคาะมาจากเวปประมูลพระ ร้อยกว่าถึงสองร้อยกว่า ถูกมากๆ

เหรียญหลวงพ่อเกษม เขมโก รุ่นลายสือไทยปี 2526 ถ้าผมจำไม่ผิด

12. gunnnose

gunnnose เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2011
    เหรียญหลวงพ่อตัดรุ่น 2(ราคาร้อยปลายๆ)
    แขวนกับตะกรุดในบาตรหลวงพ่อตัด(ดอกละร้อย)
    แค่นี้อยู่ครับพุทธคุณหลักล้าน ราคาหลักร้อยครับ

13. ไผ่ตัน

ไผ่ตัน Active Member

ไปมาเมื่อปลายปีที่แล้ว ตู้ที่วัด(อยู่ด้านนอก) ไม่ได้อยู่ได้กุฏิหลวงพ่อ ที่ตู้ยังมีวัตถุมงคลทั้งเก่าและใหม่ของหลวงพ่ออยู่ครับ ราคาก็ตามความนิยมครับ :cool::cool:

14. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    [​IMG] ลพ. โต วัดท่าซุง [​IMG] ลพ.โต วัดอินทร์

แนะนำนะครับ หลวงพ่อเงินไหลมา วัดท่าซุง และหลวงพ่อโตวัด อินทร์บางขุนพรหม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2012
  15. ชีวอน

ชีวอน เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกอมตระกร้อหลวงปู่กาหลงครับ ของผมรุ่น2 จากอดีตทหารหน่วยพัฒนาสันติ13-5 อ.กรงปินัง ร้อน ร.712 ฉก. ยะลา13

16. มหากาพย์

มหากาพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010

รุ่นนี้มีของปลอมมั๊ยครับพี่

17. sareem

sareem เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    อยู่พระประแดงก็ หลวงพ่อครึ้ม วัดคลองสวนเลยครับ

18. มหานิยม

มหานิยม เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    1.หลวงพ่อสุดวัดกาหลง (บางรุ่นหลักร้อยปลายๆยังหาได้ครับ)
    2.หลวงพ่อตัดวัดชายนา
    3.พระผงจักรพรรดิ์หลวงปู่ดู่
    4.หลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด
    5.พระที่เจ้าของกระทู้ศรัทธาและบูชาท่านครับ

19. รักษ์สยาม

รักษ์สยาม เป็นที่รู้จักกันดี

20. poon-pan

poon-pan เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ต้องขอโทษด้วยครับ ตัวผมเองไม่ได้มีความเชี่ยวชาญมากหรอกครับ ลองเข้าไปถามในกระทู้ประสบการณ์พระหลวงพ่อเกษม ที่นั่นมือโปรเยอะครับ

เท่าที่ผมคิดได้ ผมว่าไม่น่าจะมีปลอม เพราะราคาหลักร้อยต้น คนไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ซึ่งถ้าดูจากราคาแล้วจะเห็นว่าขนาดพระรุ่นนี้ออกมาตั้งสามสิบปีแล้วราคาก็ยังแค่ร้อยสองร้อย บาทเท่านั้นเอง แต่ผมว่าก็ดีออก เพราะว่าเราไม่ได้มีเงินถุงเงินถัง แต่ก็ได้มีของดีติดตัวกับเขาไว้บ้าง ไม่เสียชาติเกิด

ผมขอเล่าเรื่องเกี่ยวกับพุทธคุณที่ผมรู้มาบ้างเป็นการเสริมหน่อยครับ(เป็นประสบการณ์ส่วนตัวเท่านั้นนะครับ)

ส่วนมากถ้าถามเรื่องความแรงของวัตถุมงคลของแต่ละหลวงพ่อหลวงปู่นั้นลูกศิษย์ลูกหาส่วนมากก็จะบอกว่าเท่ากัน แต่ถ้าได้ศึกษาหาข้อมูลเพิ่มเติมจากแหล่งข่าวที่น่าเชื่อถือได้ และประสบการณ์เรื่องราวที่ได้รู้มาจากผู้ทรงฌาณก็จะพอรู้ว่า ที่มาที่ไปของเหรียญหรือวัตถุมงคลในแต่ละรุ่นนั้นอาจแตกต่างกันออกไป ไม่ตายตัว

ผมเคยอ่านเรื่องราวของคนที่นำวัตถุมงคลที่เขาคิดว่าเป็นพลังด้านหนึ่งไปทดลอง แต่ผลการทดลองกลับเป็นไปในอีกทางนึง จนเขาสงสัยในคุณธรรมของพระเกจิย์องค์นั้น ซึ่งผมก็เลยนำเรื่องนี้ไปเรียนถามพระอาจารย์ของผม ท่านก็บอกว่า ถึงแม้ว่าจะเข้าพิธีเดียวกัน แต่พุทธคุณนั้นใช่ว่าจะเหมือนกันทุกองค์ เพราะพลังพุทธคุณจะต้องไปสอดคล้องกับคนได้ไปบูชานั้นด้วย เรื่องนี้ก็เห็นจะจริงตามที่ท่านว่ามาเพราะมันมีหลายต่อหลายเหตุการณ์ที่ผมรับรู้มาด้วยตัวเองเป็นตัวรองรับคำพูดนั้น ผมขอยกตัวอย่างเรื่องของวัตถุมงคลรุ่นทางด้านโชคลาภรุ่นนึง คนนึงใช้ได้ผลทางด้านโชคลาภอย่างต่อเนื่องส่วนอีกคนนั้นกลับเงียบสนิท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤษภาคม 2012