ช่วยแนะนำิวัตถุมงคลที่เขาว่ากันว่า ยิง ฟัน แทง ไม่เข้าหน่อยครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย appleleo, 18 เมษายน 2012.

1. fujyjo

fujyjo เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    ถ้าอยู่พระประแดงไม่ลองข้ามฝั่งมาพระราม3 วัดปริวาสดูเหรอครับ เสือวัดปริวาสครับ ประสบการณ์เยี่ยม ถ้าทุนเยอะก็หลวงปู่วงศ์ครับ ถ้าน้อยหน่อยก็ของหลวงพ่อสมชายครับใช้ได้เหมือนกัน ตอนนี้มีออกชุดใหม่ ชุดผ้าป่าสร้างโบสถ 1000 บาทได้เสือ 5 ตัวกับเหรียญรุ่นแรกของหลวงพ่อสมชายครับ ได้ทำบุญสร้างโบสถด้วยครับ
    เกจิที่มาปลุกเสก ก็เยี่ยมครับ ทั้งหลวงพ่อเพิ่ม หลวงพ่อแถม หลวงพ่อสิริ หลวงพ่ออุดม หลวงปู่ชวน

2. jaruwat007

jaruwat007 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2009
    อาจารย์นกวัดเขาบังเหยครับ แจกฟรีด้วย

3. Amuletism

Amuletism เป็นที่รู้จักกันดี

พระขุนแผน พลายเดี่ยว พิมพ์ใบมะยม กรุวัดบ้านกร่าง สุพรรณบุรี

พระขุนแผน พลายเดี่ยว พิมพ์ใบมะยม กรุวัดบ้านกร่าง สุพรรณบุรี
    องค์นี้เป็นพิมพ์ตื้นครับ แต่พระผิวเดิมๆอย่างนี้ค่อนข้างหายาก
    ส่วนใหญ่บ้านกร่างจะเสียผิวครับ ซึ่งเนื้อในจะหยาบไม่ค่อยสวย

4. dollyta

dollyta เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้ สักวันต้องได้ ผมเชื่ออย่างนั้นเป็นเหรียญที่เล็งอยู่

5. phattharaphong

phattharaphong เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2010

องค์นี้ หลวงพ่อทวดเอียด วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อทวดเอียด ท่านพระประมาณสมัยรัชกาลที่ 5 คนเก่าคนแก่ใน อ.โคกโพธิ์ เล่าว่า สมัยก่อนหลวงพ่อทวด 3 รูป หลวงพ่อทวดหมาน หลวงพ่อทวดสีพุต หลวงพ่อทวดเอียด ชอบลองวิชากัน 3 ท่านนี้ กินกันไม่ลง ลองวิชากันในกุฏิ เสียงดังสนั่นกุฏิ เป็นที่กล่าวขานกันในสมัยนั้น หลวงพ่อทวดเีอียด ท่านเป็นสมภาร วัดบุราณประดิษฐ์ ชาวบ้านเรียก วัดบู องค์นี้ออกเมื่อ พ.ศ. 2505 ที่วัดมะกรูด สร้างจาก หลวงพ่อทวด วัดช้างให้ 2497 (ชำรุด) และ ว่านหลวงพ่อทวด 97 เท่านั้นยังไม่พอยังได้ดินกากยายักษ์ และ ว่าน ชั้นยอดจากลำพระยา จ.ยะลา พระ อ.ทิม วัดช้างให้ ปลุกเสกเดี่ยว ทำพิธีตั้งแต่ 6 โมงเย็น - 6 โมงเช้า คนที่ทันพิธีกรรมครั้งนั้นเหลืออยู่ 1 คน คือ ครูเคลื่อน อดีต ครูใหญ่ รร.บ้านโคกโพธิ์ อายุท่าน 80 กว่า ๆ แล้วครับ นับเป็นของดี ไม่มีปลอม แต่หายาก พุทธคุณเด่นแคล้วคลาด มีพี่ท่านหนึ่ง ขับรถผ่านตรงที่โจรใต้โรยเรือใบแถวสะบ้าย้อย จ. สงขลา คันที่นำหน้ายางแบน คันตามหลังยางแบน คันของแกอยู่ตรงกลางดันไม่โดน ....

ไฟล์ที่แนบมา:

6. peerapun666

peerapun666 สมาชิก

หลวงปู่ชาญ วัดบางบ่อ หลวงพ่อจำลอง วัดเจดีย์แดง หลวงพ่อหล่ำ วัดสามัคคีธรรม หลวงพ่อสุวรรณ วัดยางครับ
    โดยเฉพาะหลวงพ่อจำลอง พี่ผมยิงมาแล้วทั้งดอกดำดอกแดง ปืนสองกระบอกไม่มีออกเลยครับ

7. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    จขกท.ต้องการหลักร้อยครับเพื่อนสมาชิก

ใครมีอยู่ในงบนี้ก็ช่วยกันแนะนำเข้ามาครับ

8. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    หลวงพ่อทวดเหยียบน้ำทะเลจืด....:d
    แคล้วคลาด ปลอดภัย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 เมษายน 2012
  9. phattharaphong

phattharaphong เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกรุ่น ไม่มีเว้น แม้ของปลอม

10. phattharaphong

พระผงคงไชยชุม วัดบ้านสวน

พระปิดตานอโม วัดวัดบ้านสวน

พระอาจารย์ทองเฒ่า (วัดบ้านสวน ปี 2511)

อาจจะเกินงบนิดหน่อย

11. phattharaphong

ของเด็ด

พระยายเขียด วัดยางแดง จ.ปัตตานี ปี 05 36

ระเบิดไม่ได้กิน

12. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    555
    คุณภัทร ส่งพระยายเขียด วัดยางแดง จ.ปัตตานี ปี 05 36

ไปหาดใหญ่สักองค์ ระเบิดจะได้ไม่กิน :d

13. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    เหรียญคันธราชปี 16 วัดเขาปฐวี สายเขาอ้อเสก ว่ากันว่าถ้าใครอยากได้เหรียญต้องให้อาจารย์ชุมฟันก่อนครับผม

14. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    เคยได้ยินแว๊บ แว๊บ คร๊าบบบ

15. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    สายภาคกลาง

หลวงปู่ตี๋ วัดหลวงราชาวาส อุทัยธานี

หลวงพ่อประเทือง ด่านเจริญชัย เพชรบูรณ์

หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่น กฐิน ลพบุรี

หลวงพ่อรวย วัดตะโก

สายใต้สายเขาอ้อ ท่านก็เหนียว พ่อท่านคลิ้ง พ่อท่านคล้อย อ.นำ อ.ศรีเงิน

พ่อท่านแก่น พ่อท่านจันทร์ พ่อท่านหีต พ่อท่านดำ ตุยง

หาง่ายๆไ่ม่ยาก หลักร้อย ประสบการณ์มีมาแล้ว ไม่ต้องเชียร์ไม่ต้องปั่น ไม่ต้องปั้นเหมือน

เดอะสตาร์

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับ สภาะต่างๆประกอบ เวรกรรม ถึงคราว

ไม่รู้ว่าท่านทำงานเสี่ยงภัยหรือเด็กช่าง ถ้าอยากได้แบบเอาไว้คุ้มกายจริงๆ จะให้ไปบูชา

ครับ

อยู่พระประแดง หลวงปู่เย่อ วัดอาษา..........

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2012
  16. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    แนะนำหลวงพ่อตัดวัดชายนาด้วยอีก 1 เสียงครับ
    -หลวงพ่อตี๋ วัดหลวงราชาวาส
    -เหรียญหมูขวาง หลวงพ่อสุรินทร์ วัดลาดบัวขาว
    -หลวงพ่อเอีย วัดบ้านด่าน
    -หลวงพ่อนนท์ วัดหนองโพ นครนายกครับ
    วัตถุมงคลหลักร้อย ยังพอหาได้ครับ แต่พุทธคุณ หลักล้านแน่นอนครับผม เรื่องเหนียวนี้ ไว้ใจได้เลยครับ

17. monkeyboy55

monkeyboy55 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเป็นคนหนึ่งที่นับถือพระ และชอบวัตถุมงคล

แต่ผมก็เชื่อว่า สุดแล้ว สิ่งที่ยิ่งใหญ่ที่สุดเหนือตัวเองคือผลกรรม

เมื่อถึงคราว พระดีแค่ไหนก็ช่วยไม่ได้ครับ ท่านช่วยได้แค่บางเรื่อง เช่น ผ่อนหนักเป็นเบาหรือส่งเสริม

หมั่นทำบุญสร้างกุศลด้วยนะครับ

ปล สำหรับพระที่แนะนำ ผมศรัทธาหลวงปู่ทวดวัดช้างให้ หลวงปู่ทิมวัดระหารไร่ หลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระ

เสือหลวงพ่อวงศ์วัดปริวาส ก็ได้ยินมาบ่อยจนหามาใช้เองหนึ่งตัวแล้วครับ

18. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ผมแนะนำเหรียญฉลองอายุวัฒนมงคล 50 ปี ของหลวงพ่อเณร ญาณวินโย วัดทุ่งเศรษฐี ราม 2 ครับ

เหรียญนี้มีดีอย่างไร ตอนหลวงพ่อเณรปลุกเสกเหรียญกระโดดได้เหมือนมีชีวิต ปลุกเสกบางวันมีกบกระโดดจะเข้ามาในกุฎิ ก่อนออกให้บูชาหลวงพ่อเหลือวัดขอนชะโงกมาอธิษฐานจิตจนขันน้ำมนต์หมุนติ้วๆเลย และอีกหลายเหตุการณ์...

เหรียญนี้หลวงพ่อเสกจนสุดๆครับ เหมือนกับเหรียญด็อกเตอร์ที่ลูกศิษย์หลายคนตามหากัน ที่สำคัญหลวงพ่อลงวิชาชาตรีสายหลวงพ่อกลั่นในเหรียญนี้อีกด้วย อนาคตคงจะหาบูชาได้ยากแน่

19. fujyjo

fujyjo เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    หลวงพ่อแถม วัดช้างแทงกระจาด เพชรบุรี ครับ(หลวงพ่อยางตัน)
    หลวงพ่อยวง วัดโพธิ์ศรี ราชบุรี ลองของท่านดูครับมีทั้งแจกฟรีและให้บูชา

20. boonmobile

boonmobile เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่เย่อ วัดอาษาสงคราม เก่งครับ<!-- google_ad_section_end -->