เว็บพลังจิต จะเปิดห้องใหม่ รับดูดวงโดยหมอดูมืออาชีพ ? ขอถามความคิดเห็นของสมาชิก

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 27 มกราคม 2010.

?
  1. ควรเปิด

1 vote(s)
    100.0%
  2. ไม่ควรเปิด

0 vote(s)
    0.0%
  1. CHUND

CHUND เป็นที่รู้จักกันดี

น่าสนใจดีครับ อย่างน้อยก็เป็นกำลังใจ แต่อย่างมงายมากนะครับ

2. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    ดีครับ55555

3. jackdongbung

jackdongbung เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วย ครับ

4. ป้ามด

ป้ามด Active Member

27 มิถุนายน 2010
    สงสัยป้ามดต้องเข้าห้องที่สองค่ะเพราะดูฟีร หุหุ:z16

5. googgle

googgle เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยที่สุดค่ะ จะได้เปิดกรรมควบคู่กับการศึกษาธรรมะ จะได้เกรงกลัวต่อบาป เมื่อมีหมอดู หรือผู้มีญาณ ที่สามารถรู้อดีต ปัจจุบัน อนาคตได้คะ อนุโมทนาค่ะ

6. nunajung

nunajung สมาชิก

เห็นด้วยค่ะ แยกประเภทด้วยก็ดีนะค่ะ

7. alone_man1984

alone_man1984 Active Member

เห็นด้วยครับ +1 ;ปรบมือ

8. เจริญใจ

เจริญใจ เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ

9. prawrawee

prawrawee สมาชิกใหม่

ค่ะเห็นด้วยค่ะ

โดยส่วนตัวชอบดูค่ะ900ไม่แพงค่ะแต่ต้องดูว่าคนที่เป็นหมอดุสามารถช่วยเหลือหรือแนะนำคนที่ดูได้ไหมค่ะ:cool:

10. winnie2010

winnie2010 เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2010
    เห็นด้วยค่ะ
    แยกห้องก็ดีนะคะ แบบเสียตังค์ กับแบบดูฟรีน่ะค่ะ

11. คนบรรพต

คนบรรพต เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาในความคิดที่ประสงค์ดีด้วยครับผม แต่ถ้าคนที่ไม่เคยทำกุศลมาก่อนเลย ต่อให้ไม่มาดูหมอก็ไม่มีทางเข้าหาธรรมหลอกครับ เพราะฉะนั้นถ้ารู้จักคิดและพิจารณาว่าสิ่งที่หมอดูทักหรือบอกมานั้น สามารถนำมาใช้ในชีวิตได้เพียงใด อย่าหลงงมงายเสียทั้งหมด บางคนดูแล้วเชื่อ บางคนดูแล้วก็ไม่เชื่อ นั่นคือสิทธิแต่ละท่าน แต่ถ้าบางอย่างคิดพิจารณาสิ่งที่หมอดูบอกแล้วนำไปเสริมเพิ่มเติม พิจารณาให้เกิดประโยชน์ก็น่าจะเป็นสิ่งที่ดีครับผม และสิ่งที่สำคัญที่สุดต้องดูว่าหมอดูคนนั้นดี หรือไม่ดีเพียงใด น่าเชื่อถือเพียงใด และแม่นยำจริงหรือไม่ นั่นคือคำตอบที่ทุก ๆ ท่านพิจารณาเองได้ครับผม

เราอย่าปิดกั้นโอกาสเมื่อโอกาสมาถึงและอย่าปิดกั้นโอกาสของคนอื่น ถ้ามีสิ่งดี ๆ มามอบให้เราก็ควรรับ แต่ถ้าเรารู้ว่าสิ่งนั้นนำมาซึ่งสิ่งเลวร้ายมามอบให้เราก็ควรปิดกั้นเสีย

ผิดพลาดประกาดใดขอได้โปรดอโหสิกรรมให้แก่ผู้ยังมีกิเลสหนาเช่นผมด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2010
  12. Mr.Boy_jakkrit

Mr.Boy_jakkrit เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2008
    ก็เอาตามเสียงส่วนใหญ่ก็แล้วกันครับ
    สำหรับตัวข้าพเจ้าแล้วถือว่าสิ่งนี้มีทั้งดีและไม่ดี
    และข้าพเจ้าไม่นิยมดูดวง แต่ก็ว่าตามเสียงส่วนมาก
    ทำไปแบบรู้ตัวดีเสมอๆกันนะ ราวกับพระที่ไปสวดมนต์ขึ้นบ้านใหม่นั่นแล
    ท่านก็ไม่ได้คิดว่าไปสวดแล้วเขาจะอยู่ดีมีความสุขตลอดไปหรอก เพียงท่านไม่ขัดศรัทธา
    และบทสวดก็ไม่ได้แปลไปอื่นนอกจากของเดิมที่มีมาก่อนหน้านั้นแล้ว
    แต่ฝั่งทางหมอดูก็พึ่งระลึกถึงพระธรรมบ้างก็ดีนะครับ จงอย่าได้ยกคำสวดหรืออะไรๆของพุทธศาสนาไปรวมกับการทำนาย หากทำได้ตรงนี้ก็จะเป็นการสมประโยชน์กันทั้งสองฝ่าย

อนุโมทนาครับ จงกำหนดดวงในปัจจุบันให้ดีที่สุด

13. corelooy

corelooy Active Member

ส่วนตัวผมคิดแบบนี้นะครับ

เว็บพลังจิต เป็นเว็บที่เป็นแรงหลักๆบนโลกออนไลด์ทั่วโลก ของพระพุทธศาสนา

อยากให้ออกมาในแนว สัมมา มากกว่า มิจฉา

ผมไม่ได้ตำหนิหมอดูอาชีพนะครับ

แต่ทางพ้นทุกข์ ทางเหนือดวง หรือแม้แต่แก้ดวงไม่ดี ก็คือการปฏิบัติตามหลักคำสั่งสอนของสัมมาสัมพุทธเจ้า

ผมอาจจะพูดอะไรไม่ถูกต้องนักนะครับ เนื่องจากเป็นพุทธศาสนิกชนใหม่ๆแกะกล่องเลยครับ

14. หยกอำไพ

หยกอำไพ สมาชิก

18 ธันวาคม 2006
    เห็นด้วยครับ...เห็นด้วยครับ...เห็นด้วยครับ...

15. เขียด

เขียด เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยเป็นอย่างมากค่ะ เพราะเป็นคนที่ชอบดวงดูมากค่ะ

16. ตะวันออก

ตะวันออก Active Member

17 พฤศจิกายน 2007
    เห็นด้วยค่ะ

17. SAKURABO

SAKURABO เป็นที่รู้จักกันดี

ขงเบ้งดูดาว.....เมื่อดาวหล่น เสียวในหัวอกเมื่อเห็นดาวมืดหม่นหมอง เข้าห้องฝังตัวเพื่อรอรับกับความตาย ใครชี้เด่นชัดถึงวันตาย.............

โหราศาสตร์ คือ ศาสตร์แห่งการพยากรณ์
    การโคจรของดวงดาวบนฟากฟ้ามีความสัมพันธ์กับการเกิดของมนุษย์จริงหรือไม่ คำถามที่ ๑, การคำนวณเวลาการตกฟากมีความสัมพันธ์กับดวงดาวบนฟากฟ้าในห้วงเวลานั้นจริงหรือไม่ คำถามที่ ๒, ทำไมจึงไม่สามารถพยากรณ์วันตายได้ เพราะอะไร เป็นคำถามที่ ๓

ขอรบกวนผู้รู้ ครับ

18. tanatteab

tanatteab เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    เห็นด้วยอย่างยิ่ง

ผมคิดว่าควรเปิดดูหมอเพราะทำบุญสงเคราะโลกถ้าปรารถนาโพธิสัตย์ก็ทำไปต้องเจตนาบริสุทธิ์ อย่าหลอกลวงสาธุชนนะครับ

19. มโนนาฎ

มโนนาฎ Active Member

แล้วแต่ความพอใจของแต่ละท่านค่ะ สำหรับตัวเองแล้วถ้าคิดว่าทำแล้วเป็นการช่วยเหลือคนหรือทำบุญก็ดีคะ

20. meekaw

meekaw Active Member

13 กันยายน 2007
    เห็นด้วยครับ ควรเปิดให้เป็นห้องที่มีความน่าเชื่อถือโดยการรับรองจากทางเว็ป กันพวกมิจฉาชีพโดยเด็ดขาด ต่อไปนี้ก็จะได้มีห้องที่น่าไว้ใจ มีข้อมูลหลักฐานที่แน่นอน ที่ผ่านมามีแต่พวกแฝงมาหากิน แอบอ้างต่างๆนานา ส่วนที่ดูฟรีเป็นวิทยาทานก็เปิดอีกห้องนึง
    แยกกันเป็นสัดส่วน ใครโพสผิดห้องก็ย้ายออกไป สนับสนุนครับ