คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับน้องโน๊ต ^^

2. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ด้วยความยินดีครับคุณนฐมน ^^

3. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน

สวัสดียามเช้าพี่st-antiqueปละทุกๆท่านครับ
    MerryChristmasครับ

4. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

วันนี้"วันพระ" ขอเชิญชวนลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน ลด ละ เลิก การละเมิดศีลทั้งหลาย ถือศีล ทำใจให้บริสุทธิ์ ปฏิบัติธรรม เจริญสมาธิภานา อันก่อให้เกิดบุญสูงสุดถวายแด่องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า และอุทิศบุญกุศลถวายแด่ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ สมเด็จพระบรมราชินีนาถฯ ให้ทั้งสองพระองค์หายจากอาการประชวรในเร็ววันเพื่อเป็นมิ่งขวัญของปวงชนชาวไทยสืบไป ทั้งยังอุทิศถวายแด่คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครูอาจารย์ที่เราท่านเคารพยิ่ง และอุทิศให้แก่พ่อแม่พี่น้อง ญาติผู้ล่วงลับ เทวดาผู้รักษาคุ้มครองตัวและเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ด้วยครับ

5. st-antique

ธรรมะสวัสดีครับน้องไชยยันต์ ^^

6. st-antique

ธรรมะสวัสดีครับน้อง kengeg ^^

7. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ

สวัสดีครับคุณเชษฐ์ และ สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

8. st-antique

เตือนกันนิดก่อนจะหลงทาง

ขณะนี้เข้าใจว่าลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯ ตลอดจนผู้ที่เคารพศรัทธาคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม หลายท่านที่ต้องการหาวัตถุมงคล คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่ทันคุณแม่ฯอธิษฐานเพื่อนำมาบูชาเสริมความก้าวหน้า เสริมการเงิน หรือจะเป็นตัวแทนคุณแม่ฯ ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลใดใดก็ตาม แนะนำให้พยายามเก็บเงินและตั้งเป้าหมายว่าจะบูชาของที่ทันคุณแม่ฯให้ได้เพื่อนำมาบูชาครับ เพราะนั่นคือสิ่งที่ตรงมากที่สุด หลายท่านอาจจะบอกว่าของคุณแม่ฯที่ทันนั้นตอนนี้หลายอย่างค่าบูชาก็สูงไปมากแล้วยังไม่สามารถเช่าบูชาได้ตอนนี้ ก็จริงอยู่ครับแต่หลายอย่างก็ยังไม่ได้แพงจนไม่สามารถเช่าบูชาได้แต่อย่างใด "พระพุทโธน้อย" ราคายังไม่สูงเกินไปยังเช่าบูชากันได้ และเป็นพระที่พุทธคุณสูงมากจนไม่สามารถบรรยายได้หมดจากประสบการณ์ที่พบเจอกับตัวเองมา และอีกมากมายประสบการณ์ของบรรดาศิษยานุศิษย์ของคุณแม่ฯขอเพียงท่านตั้งใจมีศรัทธาตั้งมั่นเท่านั้นครับไม่นานท่านจะได้มาบูชาอย่างแน่นอน การที่หลายท่านไปเช่าบูชาพระเครื่องหรือวัตถุมงคลต่างๆที่สร้างขึ้นภายหลังด้วยเหตุผลที่ว่าทุนทรัพย์ไม่พอนั้น เช่าแต่น้อยพอเป็นสื่อก็พอครับหลายคนเห็นเช่ามาอย่างละชิ้นเพราะถูกแต่พอหลายชิ้น ลืมคิดไปว่าหลายชิ้นนั้นเงินก็รวมแล้วเช่าพระพุทโธน้อยได้อย่างสบายๆ อย่าหลงประเด็นนะครับ พยายามตั้งเป้าหมายไว้แล้วขอพรคุณแม่ฯท่านให้อนุเคราะห์เรื่องการเงินให้เข้ามาแล้วจะได้นำไปบูชาของที่ทันคุณแม่ฯ ท่านเมตตาอย่างแน่นอนครับแต่เมื่อได้แล้วต้องทำตามที่ได้บอกกล่าวไว้นะครับอย่านำเงินไปใช้ทางอื่นเพราะคุณแม่ฯท่านถือสัจจะอย่างมาก อีกทั้งยังมีหลายคนที่ศรัทธาอาจจะไม่แรงกล้ามากนักเห็นพระหรือวัตถุมงคลให้เช่าบูชาประมาณไม่กี่พันก็บอกว่าแพง แต่ลืมคิดไปว่าของมงคลที่จะช่วยเสริมส่งให้ชีวิตท่านดีขึ้น เป็นของครูอาจารย์ที่เราเคารพนับถืออย่างแท้จริงไม่ได้แพงเลยหากใจเราตั้งมั่นและตั้งใจบูชาเพราะบางคนไปเที่ยวดื่มกินหรือใช้เรื่องไร้สาระประโยชน์ต่างๆมากมายกว่านี้ยังทำกันเฉยๆ ไม่ได้เสียดายเงินเลยแม้แต่น้อย วันนี้ช่วงเทศกาลพอดีจึงออกมาเตือนสติกันไว้เผื่อว่าปีนี้หลายท่านจะได้มอบของขวัญที่เป็นมงคลให้กับตัวเองบ้างเพื่อความเป็นสิริมงคลในปีหน้าอีกด้วยครับ

ปล.ที่แนะนำของที่ทันคุณแม่ฯอธิษฐานให้นั้นพุทธคุณสูงและมั่นใจได้อย่างแน่นอนครับ ไม่เหมือนของใหม่ที่ขออนุญาติจัดสร้างกันมีหลายเรื่องครับที่แฝงอยู่ทำให้เราไม่มั่นใจในพุทธคุณได้อย่างเต็มที่เลยจริงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 เมษายน 2014
  9. st-antique

สวัสดีครับพี่เล็ก ^^

10. st-antique

พระและวัตถุมงคล คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม
    ที่ลูกหลานและศานุศิษย์ควรมีไว้บูชา

เดิมทีแนะนำไว้ 3 รายการแต่วันนี้เมื่อมีข้อมูลเพิ่มเติมมาแล้วจึงเพิ่มเป็น 4 ครับ ^^

พระพุทโธน้อย ยันต์พุทโธ
    ศิลาน้ำ
    ถุงเหนี่ยวทรัพย์สีใดก็ได้ตามชอบ
    ปูนอธิษฐาน

11. st-antique

ทั้งสี่รายการข้างต้นนี้ เป็นวัตถุมงคลที่มีความศักดิ์สิทธิ์และมีพุทธคุณสูงมากครับ ควรหามาไว้บูชาให้ครบ นอกเหนือแล้วแต่ความศรัทธาและทุนทรัพย์ของแต่ละท่านครับ มีมากหลายอย่างก็เสริมกันให้ดียิ่งขึ้นไปครับ

12. st-antique

Merry Christmas

ขอพระเจ้าอวยพรให้ทุกท่านมีความสุข ความสดชื่น สดใส สุขสบายทั้งกายใจ
    ตลอดปีนี้และปีใหม่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ธันวาคม 2013
  13. st-antique

ใกล้เลิกงานกันแล้ว ขอให้ทุกท่านเดินทางกลับโดยสวัสดิภาพและทานข้าวกับครอบครัว
    คนที่รักให้อร่อยนะครับ ^^

14. st-antique

สิ่งที่เราได้มาเปล่าๆ คือ ความชรา
    สิ่งที่เราควรแสวงหา คือ คุณค่าของชีวิต

Credit by อาม่า ละคร "สามี"

15. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ...มีความสุข...ในค่ำคืนวันคริสต์มาสนี้ทุกท่านนะคะ

16. st-antique

สวัสดีครับอาม่า เอ๊ย! สวัสดีครับพี่เอม ติดพันละครไปนิดครับ มีความสุขในวัสคริสต์มาสครับ ^^

17. st-antique

วันนี้ขอตัวพักผ่อนก่อนนะครับ ท่านใดมีเรื่องราวประสบการณ์เกี่ยวกับการบูชาคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ไม่ว่าจะเป็นจากรูปอธิษฐาน พระพุทโธน้อย พระปิดตาพาทรัพย์รับโชคดี หรือของอธิษฐานอื่นๆ นำมาเขียนบอกเล่าให้ลูกหลานคุณแม่ฯท่านอื่นได้อ่านกันนะครับ เพื่อเป็นการถ่ายทอดให้รับรู้ว่าคุณแม่ฯท่านมีเมตตากับลูกหลานและศานุศิษย์ของท่านเพียงใด ท่านใดมีเรื่องสงสัยเข้ามาสอบถามกันได้เช่นกันครับ ค่ำคืนนี้ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองรักษาทุกท่านให้แคล้วคลาดจากภยันตรายทั้งปวง นอนหลับฝันดีตื่นขึ้นให้มั่งมีด้วยเงินทองโภคทรัพย์ หลั่งไหลมาดุจแม่น้ำคงคามิรู้ขาดสาย มีแต่ความสุขสบาย ทั้งใจและกายโดยถ้วนทั่วทุกท่านเทอญ

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb​

18. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009

สวัสดียามเช้าพี่st-antiqueและทุกๆท่านครับ

19. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ

สวัสดีครับคุณเชษฐ์ และ สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

คริสต์มาส ผ่านไป ปีใหม่ใกล้เข้ามา รักษาสุขภาพให้แข็งแรงรอส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่กันครับ...

20. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

วันพฤหัสบดีแล้วนะครับเหลือเวลาทำงานกันอีกวันเดียวเท่านั้นก็จะได้หยุดพักผ่อนยาวช่วงเทศกาลปีใหม่แล้ว สำหรับเป้าหมายต่างๆที่ทุกท่านวางแผนทำไว้ในปีนี้หากยังทำไม่ครบไม่เสร็จสิ้นสมบูรณ์ดีก็ไม่ต้องกังวลใจหรือเสียใจไปนะครับถือว่าเราทำอย่างเต็มที่แล้วหากสิ่งใดยังไม่เสร็จสิ้นก็ยกยอดไปดำเนินการต่อไปในปีหน้า ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม มอบพรให้ลูกหลานและศานุศิษย์ทุกท่านดำเนินชีวิตอย่างมีความสุข ประกอบกิจการงานใดให้สำเร็จลุล่วงด้วยดี มั่งมีด้วยโภคทรัพย์นานา หลั่งไหลมาดุจแม่น้ำคงคามิรู้ขาดสาย มีแต่ความสุขสบายโดยทั่วหน้าทุกท่านเทอญ