คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ยินดีครับ คุณampolj ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองให้มีแต่ความสุข ความเจริญ มีเงินทองมากมาย นะครับ

2. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

แหมๆๆๆๆๆ บ่งบอกนะครับ ว่าชำนาญเรื่อง เลขเรียง 555

3. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าผมชำนาญเรื่องเรียง ผมว่าพี่เชษฐ์ ก็น่าจะชำนาญเรื่องตองเช่นกันใช่ไหมครับ หุหุ

4. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ถ้าหากในสักวันเป็นจริงดั่งคำที่พี่เชษฐ์ได้กล่าวไว้......และเมื่อวันนั้นมาถึงจริงๆพี่เชษฐ์เตรียมล้างท้องรอไว้เลยนะครับ..
    ผมจะขับรถจากขอแก่นตรงดิ่งไปเลี้ยงมื้อใหญ่พี่เชษฐ์ถึงอำเภอพนัสนิคมเลย... (^_^)

5. st-antique

เหอๆๆๆๆ ใช่ครับ หมายเลขโทรศัพท์ พี่เลขตองหมดเลยครับ

6. st-antique

สาธุ พรนั้นจงสำเร็จโดยไว ด้วยบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่มีให้แก่ลูกหลานเสมอครับ พี่ไม่ได้หวังหรือห่วงเรื่องการกินหรอกครับน้องนอร์ หากแต่ว่า สิ่งที่แบ่งปันไปให้นั้นได้ช่วยให้ผู้ที่เหมาะสม เป็นการช่วยเหลือให้ได้รับสิ่งดีดี ตามที่คุณแม่ฯท่านได้คิดไว้และได้สร้างไว้ เท่านี้พี่ก็ดีใจแล้วครับ เพราะจะได้มีคนมาช่วยพี่เผยแพร่เกียรติคุณ คุณแม่ฯท่านเพิ่มอีกหลายคนเลย ^^

ปล.พี่เอม ฝากแซวมาครับว่า เหมือนน้องนอร์ จะหลงกระทู้ 555

7. Norragate

555 ผมก็ไม่ได้คิดเรื่องกินอะไรมากมายหรอกครับพี่เชษฐ์...ความรู้สึกแค่อยากตอบแทนคนที่ดีกับผมเท่านั้นเองครับ...(^_^)

ส่วนเรื่อง " หลงกระทู้ " ก็ขอยอมรับครับ..เพราะหากรู้สึก"คลิก"กับใครหรือกระทู้ไหนแล้ว....เป็นอันต้องได้แวปเข้ามาเป็นระยะๆ..(ตลอดทั้งวัน)เท่านั้นเองครับ 5555 (^_^)

8. st-antique

ของอย่างนี้เกิดจากศรัทธาครับ และยิ่งน้องนอร์ได้รับประสบการณ์ตรง ซะขนาดนี้หากไม่มีความผูกพันก็ไม่น่านะครับ

9. st-antique

ชี้แจง

เรื่อง การเช่าหาพระ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

เท่าที่ผมเปิดกระทู้นี้ขึ้นมาได้สักระยะหนึ่ง มีทั้งเพื่อนสมาชิกในเว็ป และบุคคลภายนอกหลายท่าน ได้เข้ามาสอบถามเกี่ยวกับ พระที่ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ท่านได้สร้างและอธิษฐานธรรมให้ว่าแท้จริงมี พระอะไรบ้าง เป็นที่ถกเถียงกันไม่มีที่สิ้นสุดครับ คนนั้นก็บอกว่าสร้างและอธิษฐานทั้งหมด บางคนก็บอกว่ามีเพียงหนึ่ง และอีกหลายๆ ความคิดเห็น ผมอยากจะเรียนว่า ณ วันนี้ไม่มีใครที่ทัน คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม โดยแท้สักคน หรือแม้แต่ลูกศิษย์ ที่ทันท่านก็จริงอยู่จะรู้ทุกสิ่งหรือไม่นั้นก็ยากจะระบุได้หมด ผมเพียงแค่ต้องการบอกทุกท่านครับว่า หากท่านศรัทธาใน คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม และท่านจะเช่าหาพระใดที่เกี่ยวข้องกับคุณแม่ฯท่านมาใช้แล้วล่ะก็ ให้ตัดสิ่งรกสมองนั้นไปเสียให้หมดครับ เพราะอะไร เพราะสิ่งเหล่านั้นคือเปลือกนอก แท้จริง คือ ศรัทธา ในตัวคุณแม่ฯ ของเหล่านี้เป็นสื่อกลางให้เราสามารถติดต่อสื่อสารกับ คุณแม่ฯท่านได้ง่ายขึ้น(เนื่องจากจิตเราหยาบกว่าที่จะสื่อถึงท่านได้โดยไม่มีสิ่งใดสื่อ) ดังนั้นหากชอบพระ องค์ใด แบบใด เมื่อเช่าหาแล้วไม่เดือดร้อน ก็เช่ามาเถิดครับ คุณแม่ฯท่านจะรับรู้เองว่าใครจะต้องการติดต่อกับท่าน หากแต่ว่า เรื่องจริงผมก็ยังคงจะติดตามหามาให้ทุกท่านได้รับทราบให้ได้ ในระยะเวลาไม่ช้าไม่นานนี้ครับ

อ้อ! สิ่งสำคัญอีกอย่าง คือการปฏิบัติตนเป็นคนดี ปฏิบัติธรรมตามกาลที่ควรทำหรือพึงทำได้ ครับ

ขอบารมีธรรมของ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองทุกท่านให้ประสบความสุข ความเจริญ พบพานมิตรที่ดี มีแต่ความสุข ไร้สิ้นซึ่งความทุกข์ทั้งกายและใจ จิตผ่องใสใจผ่องแผ้ว มีเงินทอง โภคทรัพย์หลากหลาย ไหลมาเทมาไม่มีวันหมดสิ้นด้วยเทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2012
  10. st-antique

นำมาให้ทุกท่านได้ชมกันอีกครั้งครับ

ลองดูดีดีนะครับ ว่า บอย ท่าพระจันทร์ ใช้พระอะไร

สังเกตให้ดีนะครับว่า หลังรูปคุณแม่ฯที่ บอย ท่าพระจันทร์ แขวน คืออะไร
    (นี่คือสิ่งหนึ่งซึ่งเซียนพระส่วนใหญ่ไม่เคยบอกคนอื่น)

คนอวดผี บอย ท่าพระจันทร์ 28 ก ย 54 - YouTube

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2012
  11. หลานเเม่

หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    สวยงามมากๆครับทั้งรูปเเละถุงเขียวเหนี่ยวทรัพย์ สุดยอดของหายากของคุณเเม่

12. st-antique

สังเกตหรือเปล่าครับว่าจะไม่ได้พูดเรื่อง "ถุงเหนี่ยวทรัพย์" เลยแม้แต่น้อย

13. หลานเเม่

หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    ใช่เเล้วครับพี่ เค้าไม่ได้กล่าวถึงเลย

14. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

เงียบกริ๊บบบบ เลยจริงๆ ครับพี่เชษฐ์ สงสัยกลัวคนอื่นแตกตื่นไล่เก็บแน่ ๆ เพราะเป็นของดีของคุณแม่ท่านอีกอย่างนึง:cool:

15. st-antique

นี่แหละครับ ของดีที่ไม่มีใครต้องการเปิดเผย เพราะว่าการทำธุรกิจที่เหมือนกัน
    คล้ายกัน อย่างร้านให้เช่าพระบนห้างดัง การแข่งขันสูงมากครับหากใครมีของดี พุทธคุณสูง สามารถช่วยเขาได้ก็จะไม่มีใครมาบอกกันหรอกครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2012
  16. st-antique

เงียบเลยครับ แต่พอดีพี่สังเกตเห็นแล้วสงสัยว่า อะไรเขียวๆอยู่ด้านหลังรูปคุณแม่ฯ แต่ตอนนั้นยังไม่ได้มาศึกษาอย่างจริงจังนะครับ ได้แต่เก็บความสงสัยไว้จนได้มาศึกษาจริงจัง พอรู้ข้อมูลเลยนำออกมาเผยแพร่ให้ได้รู้กัน

ปล.แต่เหตุที่เงียบมีอะไรมากกว่าที่เราคิดนะครับ คอยดูกันครับอีกไม่นาน
    "ถุงเหนี่ยวทรัพย์" ของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม
    จะกลับมาเป็นที่รู้จักกันอีกครั้ง หลังจากกระแสพระพุทโธน้อย เริ่มซาไป ไม่สามารถปล่อยให้เช่าบูชาได้เท่าไหร่ แต่เมื่อถึงตอนนั้นนะครับ พี่บอกได้เลยว่า หากจะหาเช่าต้องใช้เงินในการเช่าบูชาไม่ต่ำกว่า
    เลข 5 หลัก และเลข 5 นำหน้าแน่นอนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2012
  17. auto1471

auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011

อนุโมทนาบุญ ที่น้องเชษฐ นำสิ่งที่ดีมาสู่ชีวิต
    (โฆษณาเรื่องอะไรเนี่ย)

ไฟล์ที่แนบมา:

18. st-antique

ยินดีครับพี่ เราเป็นลูกศิษย์ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เช่นกัน มีสิ่งใดดีและควรบูชา ต้องบอกกันครับไม่รู้ว่าจะปกปิดเพื่อสิ่งใด เพราะผมก็ไม่ได้มีอาชีพเปิดร้านให้เช่าพระอยู่แล้วครับ

ปล.พี่ออโต้ ผมไม่ใช่โตชิบ้า นะครับ ที่จะนำสิ่งที่ดีสู่ชีวิต ^^

19. auto1471

auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011

ไม่ต้องบรรยายเลย แค่ได้ยิน ได้ ฟัง ได้อ่าน ก้ออนุโมทนา อย่างเดียวครับ

20. Norragate

สมัยนั้นแม่ชีบุญเรือนสร้างล็อกเก็ตด้วยเหรอครับพี่เชษฐ์....หรือว่าของเขาเป็นรูปภาพเฉยๆอ่ะครับ..