"ความฝัน เทพสังหรณ์" สัญญานเตือนจากเบื้องบน

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 9 พฤษภาคม 2007.

1. แม่นายมล

แม่นายมล เป็นที่รู้จักกันดี

จริงๆ ทำดูเลย ต้องศึกษาคำสอนท่านมากๆ ลึกๆ
    มีเงื่อนไขอะไรที่ให้ผลเร็ว ช้า ต่างกันไป ทำแล้วจิตใจเรา
    จะมีสุขเพราะอยากให้ตลอดเวลา สิ่งที่ตอบแทนมาเป็นผลพลอยได้
    บ้างทีเราไม่ได้ร้องขอ ;)

2. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    *** T ****

T .......
    คือ มาตราฐานเป็นสากล
    คือ การกระทำที่เกิดขึ้นเป็นความจริง
    เปรียบเทียบกับการกระทำของประชากรโลก

T .......
    คือ สัจจะ
    คือ สัจจะธรรม
    คือ ความจริง

- " หนุมาน ผู้นำสาร "

3. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

T ....... คือ สัจจะ เป็นมาตรฐานสากลโลก

4. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ก่อนที่จะไป และก่อนที่จะลืม ขอบันทึกข้อความทิ้งไว้สักหน่อยนะครับ
    เมื่อคืนฝันเห็นอะไรแว็บๆขึ้นมาเองอีกแล้วครับ
    เหมือนจะเป็น 271 หรือ 127 อะไรแบบนั้นแหละ แต่ที่แน่ๆ
    ในฝันนี้ประกอบด้วยเลข 1,2 และ 7 แน่ๆครับ
    และก็คลับคล้ายคลับคราว่า ไอ้เจ้า 127 หรือ 172 นี่ ผมเคยฝันเห็น
    มันมาก่อนหน้านี้แล้วด้วยหละครับ แต่ฝันเห็นเมื่อไหร่นี่ ไม่รู้ครับ

และพอกำลังจะตื่นขึ้นมา ก็ฝันว่าได้ยินเสียงพูดว่า

"วันที่ 27 เดือน มกราคม"

..............................................................

ไม่รับประกันความแม่นนะครับ เพราะนี่คือฝันครับ
    ใครอยากลองเสี่ยงดู ก็เชิญครับ แต่ถ้าไม่ถูกอย่ามาต่อว่าผมนะครับ
    ส่วนตัวผมเอง ก็คงไม่มีโอกาสได้ซื้อแล้วหละครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มีนาคม 2008
  5. ดาบจันทรา

ดาบจันทรา เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2007
    ขอให้คุณ Chayutt เิดินทางปลอดภัย ไปทำงานครั้งนี้ขอให้ราบรื่น มีแต่
    ความก้าวหน้า ขอให้ชีวิตมีแต่ความสุข สดใส และสว่างดังเช่นแสงพลุที่
    ประดับท้องฟ้าในยามราตรี ขอให้โชคดีค้า

6. พิชญ์

พิชญ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ประเพณี....

ธรรมเนียมปฏิบัติของผู้ที่ถูกหวย ต้องเลี้ยง...... (^) ดังนั้น...คุณชยุตย์ ต้องเลี้ยงพี่ ๆ น้อง ๆ ป้า ๆ ก่อนจะไปเวียดนามด้วยนะคะ เหอ เหอ..... งานนี้น้องนัท ได้อานิสงค์เต็ม ๆ ..... (||) อิ อิ...

7. apichan

apichan เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2006
    ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ ประสบความสำเร็จในการงานและการปฏิบัติธรรม (||)

8. ยาล้างตา

ยาล้างตา เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2007
    17 71 27 72 12 โอ้ย... ป..วด........หัว : )

9. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

จริงๆแล้วกระทู้นี้ชื่อว่า

"ความฝัน เทพสังหรณ์ สัญญานเตือนจากเบื้องบน"

ก็อยากจะให้มันเกี่ยวข้องกับภัยพิบัติอย่างเดียว
    ตามเจตนารมณ์ของเจ้าของกระทู้ (คุณ kananun) อยู่นะครับ

ขอรอดูคราวนี้ก่อน (16/3/08) ถ้ามีอะไรที่ชี้บ่งว่าสัญลักษณ์ที่ผมได้มานี้
    ไม่ได้เกี่ยวข้องกับภัยพิบัติ ผมก็จะย้ายไปตั้งกระทู้ความฝันอื่นๆของผม
    ที่อาจจะมีลักษณะแบบนี้ ในห้องทำนายฝันดีกว่านะครับ

เกรงใจเจ้าของกระทู้ครับ ก็..แหม..มาเล่นเอาซะกระทู้ดีๆของเค๊า
    กลายเป็นกระทู้ "หวยออนไลน์" ไปซะงั้นแหละ

นี่เข้าข่ายมอมเมาเยาวชนหรือเปล่าก็ไม่รู้นะเนี่ย??

เดี๋ยวรอดูคราวนี้ก่อนนะครับ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มีนาคม 2008
  10. vijit_j

vijit_j เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    คุณ Chayutt ฝันแม่น ที่ผ่านมา 105 ก็ได้ทำบุญไป 3,920 บาท

ครั้งนี้ต้องลองอีก ขอบคุณครับ

11. แม่นายมล

แม่นายมล เป็นที่รู้จักกันดี

จำได้ว่าเคยมาโพสเรื่องฝัน ตัวเลขเหมือนคุณชยุต แต่หาไม่เจอ
    ฝันว่า มีคนมาบอกปีที่เกิดภัยใหญ่ คือ 2527 เลข 27 ตรงกัน
    จะเป็นวันที่ 27 ของเดือนใดเดือนหนึ่ง ในปี 52 รึปล่าว [Embarrass

12. nuttadet

nuttadet เป็นที่รู้จักกันดี

ทาเดิก = TARDERG

TARDERG = Threat Alert Redeemers & Disaster on Earth Rescue Groups

Threat = ลางร้าย ,สัญญานเตือนถึงเหตุร้ายที่กำลังจะเกิดขึ้น
    Alert = การเตือนให้รู้ตัว
    Redeemers = ผู้ปฏิบัติภารกิจ,ผู้เสียสละ,ผู้ไถ่บาป (หลายคน)
    Disaster = ภัยพิบัติ
    on Earth = บนโลก
    Rescue = ช่วยเหลือ,ช่วยชีวิต
    Groups = กลุ่ม (หลายกลุ่ม)

คำนี้ ผมเห็นมาจากท่าน หนุมาน นี่ครับ เห็นมีกระทู้ในฟอรั่มนี้ด้วย ลองหาดูนะ
    ผมก็ฝันแปลกๆ มีหญิงสาวมาบอกว่าผมจะตายด้วยการ ช๊อค แล้วจะได้เป็น
    เทวดา แล้วก็จะลงมาเกิดทันที แค่นี้เอง ที่น่าสนใจคือทำไมต้องลงมาเกิดทันที
    แล้วช๊อคตายนี่ มันไม่อยู่ในความคิดผมเลย เพราะผมตั้งใจจะไปพระนิพพาน
    ก่อนจะหมดลมหายใจ ใครช่วยตีความหมายหน่อยครับ ขอบคุณครับ

13. nuttadet

ขอให้เดินทางโดยปลอดภัยนะครับพี่ โชคดีครับ

14. หนุมาน ผู้นำสาร

ท่านเชื่อ "สัจจะ" ไหม ?

15. nuttadet

สัจจะ ใครหรอครับ ????

ต้องการจะสื่อหรือบอกอะไรผม ยินดีรับฟังครับคุณ หนุมาน

16. หนุมาน ผู้นำสาร

"สัจจะ" คือ หนทางหลุดพ้น
    คนเรายังติดกันที่กิเลสนิสัย จึงไม่หลุดพ้น
    หากเราเริ่มเดินบนถนนสัจจะ คือเราสร้างทางเดินให้กับตนเอง
    นิพพาน ก็อยู่ไม่ไกล
    จะอยู่หรือหลุดพ้น ก็ขึ้นกับตัวเอง

ศึกษา "สัจจะ" ได้ที่โลกุตตระภูมิ คือที่ตั้งถ้ำกระบอก

17. nuttadet

อ่า พอจะเข้าใจ บ้างนิดหน่อย แบบผมยังต้องขัดเกลากิเลสอีกเยอะเลย
    ขอบคุณครับที่แนะนำ

18. nuttadet

มีท่านพี่ ธร ตีความให้แล้วครับ เทวดาท่านมาลองใจว่า ต้องการจะไปนิพพาน
    จริงหรือไม่ ปรากฏว่าในฝัน ผมก็ยังครึ่งๆ กลางๆ ยังตัดสินใจไม่ขาดครับ
    กระจ่างขึ้นมากเลย ขอบคุณพี่ ธร ครับ

19. Chayutt

Oh!!
    My God !!

The internet connection in Vietnam
    is very very slow!!

20. apichan

apichan เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2006
    ใช้ภาษาไทยไม่ได้อีกต่างหาก (eek)