ข้อความจากต่างมิติ-ก้าวกระโดดทางวิวัฒนาการครั้งยิ่งใหญ่ของมนุษยชาติ ไปสู่มิติที่ 5

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 30 มิถุนายน 2010.

1. Isreal

Isreal เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2011
    โอ้โห...โดนใจมากๆเลย >< ขอกด Like ให้ล้านครั้งเลยค่ะ
    อ่านข้อความของคุณมี้ดแล้วดีใจจังค่ะ ใกล้เข้ามาทุกทีแล้วสินะ...
    เมื่อคืนฝันว่าได้กลับไปที่โรงยิมสมัยเรียนมัธยม เหมือนๆจะมีการสอบ
    แบดมินตัน คนเยอะมากๆอะ เข้าแถวยาวเป็นงูกินหางเลย แล้วครู
    ก็ใ้ห้สอบลูกเสิร์ฟ แต่เน็ตมันสูงเกือบถึงหลังคาโรงยิมเลยอะ o_O!!
    (ในฝันคิดว่า งานนี้สงสัยสอบตกแหงๆ) เวลาสอบให้สอบทีละสองคน
    ให้เสิร์ฟข้ามเน็ต ปรากฏว่าเราตีทีเดียวผ่านเลย แต่คนอื่นๆต้องตี
    2-3ครั้งแน่ะ แล้วเค้าก็ให้ไปรวมกับกลุ่มคนที่สอบผ่านก็จะแบ่งเป็น
    ทีเดียวผ่าน 2ทีผ่านอะไรงี้ แล้วเราก็ตื่นมาแบบงงๆ ตอนตื่นยังควานหา
    ไม้แบดอยู่เลยอะ แล้วเช้านี้เราก็ได้เจอบททดสอบอีกแล้ว
    มันเห็นจริงๆนะว่าคนที่ร้อนรน คนที่ถูกพัดไปตามกระแสสังคมเนี่ย
    มันไม่มีความสุขเอาซะเลย แม้ว่าเค้าจะมี "วัตถุทางโลก" มากซักแค่ไหน
    แต่มันไม่เคยจะพอ และไม่มีวันจะพอใจได้เลย ยิ่งอยากได้
    อยากให้ได้อย่างใจซักเท่าไหร่ ยิ่งสูญเสียมันไปมากเท่านั้นอะ
    พอทุกสิ่งมันไม่ได้เป็นอย่างที่คิด คนเหล่านี้ก็จะออกมาตีโพยตีพาย
    หาว่าคนอื่นทำตัวไม่ดี ไม่เหมือนเค้าที่ทำดีแล้ว เห้อฟังแล้วเหนื่อยอะ
    หนีมาหาความสุขใจที่นี่ดีกว่า

;39

2. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

เน็ทสูงเท่าหลังคาโรงยิมเลยนะครับ Isreal เป็นฝันมีสาระทีเดียว
    นับวันเราก็พบโจทย์ที่ยากขึ้นเรื่อยๆ
    จะต้องอาศัยกำลังใจที่แข็งแกร่งยิ่งขึ้น เพื่อผ่านบททดสอบไปให้ได้นะครับ

ข้อความ การเกิดที่คุ้มค่า ที่โพสนั่นใช่เลยครับน้องดาว ขอบคุณครับ

มาดูการเขียนภาพบนน้ำกันหน่อยดีกว่า
    กับความเข้าใจธรรมชาติของน้ำ น่าทึ่งดี

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=RmSMAG1uaHM"]สุดเจ๋ง วาดภาพบนน้ำ - YouTube[/ame]​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2011
  3. Isreal

ใช่แล้วค่ะคุณมี้ด นับวันบททดสอบจะยิ่งละเอียดอ่อนมากขึ้นๆทุกที
    เรื่องราวที่เกิด ก็มักเป็นเรื่องเดิมที่มีปมอยู่ก่อนแล้ว
    เพียงแต่มันตกตะกอนนอนก้นอยู่ในใจ ไม่ได้หายไปไหน
    พอมีอะไรมากระทบ มันก็ขุ่นขึ้นมาอีก มาคราวนี้พอเกิดเรื่อง
    เหมือนเดิม แต่ใจมันรู้ทัน มันก็ไม่ทุกข์แบบเก่าแล้ว
    มันเฉยๆ แต่จะเห็นความร้อนรนผ่านเข้ามาแล้วผ่านเลยไป
    อย่างรวดเร็วเลยล่ะ ต้องขอบคุณกำลังใจดีๆที่มีให้เสมอนะคะ
    และขอขอบคุณทุกบทสนทนาน่ารักๆจากบอร์ดนี้ที่ทำให้เรา
    ยิ้มได้เสมอ (แอบอ่านทุกวันอะค่า อิอิ)

4. ดาวบนฟ้า

ดาวบนฟ้า สมาชิก

ดีใจที่ชอบค่ะคุณ Isreal
    เรื่องความฝันเกี่ยวกับโรงเรียนนี่เราเองก็เคยฝันเมื่อ 3 เดือนก่อนนู้น ก่อนที่จะมารู้จักเวบนี้อีกค่ะ ตอนนั้นไม่รู้หรอก ฝันก็คือฝันน่ะ ไม่คิดไรมาก แต่ตอนนี้เข้าใจความหมายแล้วค่ะ อิอิ

เราคุยไม่เก่งนะคะ แต่อยากเล่านิทานความฝันเมื่อคืนวันที่ 16 ธค.ให้ฟังเล่นๆจ้า ^^
    ถือว่าแชร์ประสบการณ์กันน๊า เผื่อเพื่อนๆอีกหลายคนที่แอบอ่านอยู่ด้วยค่ะ ^^

คือฝันว่าอยู่ที่บ้าน กำลังนั่งเล่นชิลๆอยู่
    ซักพักเริ่มมีลมแรงพัดมา ท้องฟ้าเริ่มมืดครึ้ม แล้วเกิดเป็นลมพายุที่โหมกระหน่ำแรงมาก
    ฟ้ามืดเหมือนเป็นตอนกลางคืนเลย เสียงฟ้าร้องฟ้าผ่าดังมากๆ
    แปลกที่เราไม่รู้สึกกลัว แค่ตกใจว่าลมพัดฝุ่นเข้ามาในบ้านมาก
    ในฝันก็รีบบอกให้แฟนวิ่งขึ้นไปปิดหน้าต่างบนบ้าน ตัวเรายืนดูอยู่หน้าบ้าน
    พอแฟนวิ่งขึ้นบ้านไปแล้ว แค่ไม่กี่อึดใจ ลมพายุที่รุนแรงอยู่นั้นก็สงบลง
    ฟ้าเริ่มเปิด ค่อยๆมีแสงส่องลงมา พร้อมกับมียานอวกาศ หลายลำ ปรากฏขึ้นบนท้องฟ้า( เรากะคร่าวๆประมาณ 10 กว่าลำ)
    ส่องแสงสว่างเป็นประกายวิบๆวับๆ คล้ายดวงดาว และมีรัศมีส่องสว่างอยู่รอบๆยานแต่ละลำ

พร้อมกับมีตัวอักษรปรากฏขึ้นบนท้องฟ้า (เราไม่เคยเห็นภาษานี้เลย คล้ายๆภาษาอังกฤษแต่ไม่ใช่อ่ะค่ะ)
    แต่ถึงแม้เราจะอ่านไม่ออก แต่เรารับรู้ขึ้นมาได้เองว่ามันเป็นคำสั่งมาถึงเราค่ะ
    ความรู้สึกคือเป็นคำสั่งที่มาจากผู้มีอำนาจสูงสุด (คำสั่งนั้นมีอำนาจมากชนิดที่ว่า เราไม่สามารถจะขัดขืนได้เลย)

คำสั่งนั้นให้เรารีบไปทำอะไรบางอย่าง เหมือนสมัครเข้าร่วมกับอะไรซักอย่าง แล้วจะได้รับรหัสมา
    จากนั้นเราจะรู้ได้เองว่าเราจะต้องทำอะไรต่อไป ?

นึกถึงก็ยังนั่งงงอยู่เลยค่ะ
    แต่รู้แล้วแหล่ะว่าอะไรบางอย่าง ที่เราเคยพยายามฝืนมันมาตลอด 1 อาทิตย์ที่ผ่านมานั้น มันไม่ใช่อีกแล้วล่ะ

คือจะมัวมาเล่นๆ คิดถึงแต่ความสุขแค่เปลือกนอกนั้นไม่ได้แล้ว เพราะทุกอย่างนั้นกำลังถูกเร่งให้มันเร็วขึ้นๆ
    จนเราต้องตามการเปลี่ยนแปลงที่ยิ่งใหญ่นี้ให้ทัน
    โดยมีเป้าหมายเดียวกันกับเพื่อนร่วมจิตวิญญาณอุดมการณ์เดียวกัน
    คือการช่วยเหลือทุกชีวิตในโลกใบนี้ไว้ให้ได้มากที่สุด...

โอ้วว จริงจังมากไปมั๊ยเนี่ยเรา พิมพ์เอง งงเอง อิอิ

คือที่เล่ามา ไม่ได้อยากอวดที่ตัวเองฝันแปลกๆหรืออะไร เจตนามีเพียงแต่อยากแชร์ประสบการณ์เท่านั้นเองค่ะ เพราะเราเองก็เปรียบเหมือนเป็นแค่นักเรียนคนนึงที่อยู่โรงเรียนเดียวกันกับทุกๆคน คือโลกใบนี้
    (เมื่อก่อนเราเคยเศร้า เสียใจกับชีวิตมาก จนถึงเคยอยากตายไปให้พ้นๆด้วยซ้ำ)

ตอนแรกว่าจะไม่เล่าให้ใครฟังเรื่องความฝันนี้ด้วยซ้ำ
    แต่เมื่อคืนได้อ่านที่คุณพี่มี๊ดดด ท่านอุตส่าห์สละเวลาส่วนตัว(อันมีค่ามากก)แปลให้ได้อ่านก็เลยอดโพสต์ไม่ได้น่ะค่ะ

คือทุกอย่างมันเชื่อมโยงกันจริงๆเลย ตรงนี้ค่ะ ---> ในขณะนี้ ทั้งหมดกำลังเป็นไปอย่างดี
    พวกคุณกำลังได้รับการปกป้อง
    ยานแห่งแสงสว่างที่เยี่ยมยอดของเราจำนวนมากมาย ได้มาอยู่ที่นี่แล้ว
    พร้อมด้วยสมาชิกลูกเรือที่อุทิศตนและทุ่มเทของเรา

ที่มีการฝึกฝนอบรมมาแล้วอย่างครอบคลุม
    เพื่อให้การบริการให้กับมนุษยชาติในเวลานี้
    เรารู้สึกยินดีเป็นอย่างยิ่ง
    สำหรับเราที่จะเริ่มต้นความสัมพันธ์ส่วนบุคคลกับคุณมากยิ่งขึ้น

^
    ^
    เค้าเลยมาเข้าฝันน้องมั๊ง ใช่มั๊ยคะ คุณพี่ชาย?

5. mead

ใช่แล้วครับ ความฝันก็เป็นช่องทางของการรับรู้ข้อมูลช่องทางหนึ่ง
    มีการติดต่อสื่อสารกับตัวตนต่างๆในมิติที่เป็นสากลด้้วยนะครับ :cool:

ประสบการณ์ตรงของคุณ Isreal ก็สะท้อนความเป็นจริงได้มากเลยครับ
    ว่าไปบททดสอบเหล่านี้มันเป็นสิ่งที่เราต้องเข้าใจให้ได้และปล่อยให้ผ่านไปนะครับ
    มันคงคล้ายๆกับเราหลายๆคนกำลังจะทำข้อสอบม.ปลายเพื่อเลื่อนชั้นไปมหาวิทยาลัยน่ะ
    มิติที่สาม กับบททดสอบที่เราคุ้นเคยเป็นอย่างดี และเวลาที่เหลืออยู่ของทุกๆตัวตนในปัจจุบัน
    เกลียวมันจะวนกลับมาให้เราพิจารณาอย่างละเอียดถี่ถ้วนมากขึ้นจริงๆครับ...

และไม่ว่าเราจะเลือกสิ่งใดในขณะนี้ นั่นก็คือการที่เราได้ตัดสินใจว่า นั่นล่ะใช่ ! และมันเหมาะสมกับเราที่สุดแล้ว
    มันเหมือนการจำแนกแยกแยะประเภท หรือพันธะสัญญาและหน้าที่ที่เราได้เลือกกันมาน่ะครับ
    แม้จะมีความท้อแท้ ท้อถอยระหว่างทางบ้าง แต่ลึกๆพลังนั้นก็คอยสนับสนุนเราตามเสียงของหัวใจเรามาโดยตลอด

ทั้งที่เมื่อก่อน เราอาจเคยไปเที่ยวตัดสิน ชี้ถูก-ชี้ผิด กับผู้คนและเหตุการณ์ต่างๆไปตามความเชื่อบ้าง
    เราอาจเคยผ่านความหลงใหล และสนุกสนานไปกับโลกของวัตถุธาตุมาก็พอสมควร
    เราอาจเคย "ยึดติด"ว่าสิ่งที่เรานับถือศรัทธานั้น ย่อมว่าดีกว่าของผู้อื่น อะไรเหล่านี้ ฯ
    ซึ่งทุกคนก็ต้องเรียนรู้ที่จะเข้าใจมัน เรียนรู้มันเพื่อจะไม่กลับไปหลงทางซ้ำอีก

ก็ต่อเมื่อเราปล่อยวางความเชื่อบางอย่างที่เข้มข้นลงไปแล้วนั่นหละ
    เราก็จะเริ่มเปิดหัวใจเพื่อแสวงหาความรู้ใหม่ๆ สนุกกับการค้นพบและการทดลอง
    เราก็จะตื่นเต้นกับวิธีการใหม่ๆ เริ่มรู้ความลับ หรือไขปริศนาต่างๆ เพื่อความเข้าใจ

เริ่มที่จะรู้่ว่าแท้จริงแล้วนั้น เราก็คือผู้รังสรรค์ชีวิตตัวเองต่างหาก
    ไม่ว่าเราจะจดจ่อและเชื่อสิ่งใด เราจะดึงดูดสิ่งนั้นและได้รับประสบการณ์ในสิ่งนั้น...
    เราจะเริ่มที่จะไม่หวาดกลัว เพราะเริ่มตื่นรู้สู่เอกภาพและตัวตนที่แท้จริงมากกว่าแต่ก่อน
    โลกทั้งใบก็จะกลายเป็นภาพมายา และเราก็เริ่มที่จะรู้ถึงวิธีการผสมผสานสิ่งต่างๆให้เป็นไปตามใจปรารถนา
    และเราก็จะเข้าใจเพิ่มขึ้นอีกว่า เราทุกคนล้วนเป็นหนึ่งเดียวกัน
    จิตวิญญาณล้วนเป็นหนึ่งเดียวกัน และทุกสรรพสิ่งก็เป็นสิ่งเดียวกันนั่นเอง

พร้อมกับรู้ว่า เราก็ยังมีพี่น้องอีกนับไม่ถ้วนจากโลกอื่นๆ
    ระบบสุริยะอื่นๆ แกแล็คซี่อื่นๆ มิติอื่นๆ จักรวาลอื่นๆ อันหลากหลายในเอกภพ
    โลกนี้ก็จะกลายเป็นดั่งน้ำจิ้มธรรมดาๆถ้วยหนึ่งเท่านั้นเอง
    เพราะมันจะมีการผจญภัยท่องเที่ยวไปในโลกอื่นๆ ภพอื่นๆ กาแล๊คซี่อื่นๆ...
    หรือการเลือกที่จะอยู่บนโลกอย่างเป็นอมตะหรือการกลับคืนสู่ตัวตนรวม...ฯลฯ...(กับความเป็นไปได้ไม่มีขีดจำกัดและไม่จบสิ้น)

ว่าไปแล้ว..เราทุกคนก็คือฟันเฟือง ที่มีหน้าที่ร่วมกันสร้างสรรค์ประสบการณ์ให้กันและกันนั่นเอง
    แต่ละคนจะร่วมทางหรือเลือกหนทางที่จะสร้างสรรค์กับใครหรืออะไร
    มันก็สุดแล้วแต่ทางเลือก..ตามความฝันและจินตนาการในปัจจุบันของเรา
    ถ้าชีวิตเรารู้สึกเบิกบานอย่างไม่มีขีดจำกัดได้ล่ะก็...
    การสร้างสรรค์ก็จะเติบโตและเต็มไปด้วยพลังแห่งความรักและปัญญาญาณที่ไร้ขีดจำกัดไปด้วยครับ
    ทุกสิ่งทุกอย่างที่เราเลือก มันก็มีเหตุผลลึกๆสนันสนุนอยู่เสมอล่ะครับ

ยาวไปหน่อย..แต่ก็ไหลลื่นออกมาแบบนี้หล่ะ
    เผื่อได้แง่มุมให้คิดเล่นเพลินๆกันน่ะครับ :cool:

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.101286/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2011
  6. Isreal

คุณดาวบนฟ้าไม่ได้จริงจังจนเกินไปหรอกค่ะ ก่อนหน้านี้เราก็ฝันแบบนี้แหละ
    ฝันว่าไปรอขึ้นยานอวกาศ ในขณะที่รอก้เอามือแปะลงบนหนังสือที่ชอบเพื่อดาวน์โหลด
    ข้อมูลในนั้นมาใช้ได้เลย และช่วงปีที่ผ่านมานี่เองทำให้เราจำความฝันอันแสนนานอันนึงได้
    คือฝันว่าเราอยู่ที่ทุ่งอะไรสักอย่าง มีจานบินกำลังดูดวัวตัวนึงขึ้นไปพร้อมๆกับทำ crop circle
    ไปด้วย ในฝันมันเป็นแสงสีน้ำเงินๆเขียวๆไปหมดทั้งจอเลยนะ คาดว่าฝันนี้คง
    เกิดราวๆช่วงเราอยู่ประถมต้นๆเลยแล้วก็ลืมไปเลย จนมาอ่านเจอบอร์ดนี้ นับจากนั้นเป็น
    ต้นมา สิ่งที่เราเคยสงสัยมาตลอด สิ่งที่เราถามตัวเองมาตลอดก็มีคำตอบออกมาให้
    (แบบทันทีทันใจซะด้วยแน่ะ) และคำตอบเหล่านั้นก็เป็นเหมือนแสงสว่างนำทางให้เรา
    เดินไปตามทางที่เราเลือกอย่างมั่นใจ ตอนนี้ไม่มีอะไรที่เราต้องกลัวอีกแล้ว ไม่มีอะไรที่
    เป็นความแปลกแยกอีกแล้ว มันมีแต่ความรู้สึกหลอมรวมเป็นหนึ่งเดียว จะมีก็แต่ความรู้สึก
    ลุ้นๆ คอยเป็นกำลังใจให้คนอื่นๆข้ามผ่านบททดสอบของเขาเองไปให้ได้ อยากจะช่วยเหลือ
    ให้ผู้คนพ้นจากความทุกข์ให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้

และข้อคิดของคุณมี้ดนี่ก็ใช่เลยค่ะ ตรงใจที่ซู๊ดดดดด ><
    เมื่อเราละวางตัวตนของเราได้ เมื่อเราเลิกตัดสินผู้อื่นแบบถูก-ผิดสุดขั้ว
    เมื่อนั้นสภาวะอันเป็นธรรมชาติก็จะบังเกิดตรงหน้าเรานี่เองหละ
    ดีใจที่มีเพื่อนร่วมอุดมการณ์เดียวกัน เรามาช่วยกันนะคะ ช่วยแบ่งปันความรัก
    ให้โลกและจักรวาลของเราทุกคนน่าอยู่และอบอุ่นยิ่งขึ้นๆกันค่ะ ^^

ปล.อ่านชื่อคุณ"ดาวบนฟ้า"แล้วคิดถึงเพลง"คืนที่ดาวเต็มฟ้า"จังค่ะ

<iframe src="http://www.youtube.com/embed/cst01RBW8vg" allowfullscreen="" frameborder="0" height="315" width="420"></iframe>

7. Linda2009

Linda2009 เป็นที่รู้จักกันดี

..................................................................................................

8. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    รักพี่ลินดาจัง
    ภาพแทนความรู้สึกพี่น่ารักทุกภาพเลยค่ะ
    จุ๊บๆๆ (ไปนอนก่อนนะคะ) รักค่ะ

:cool::cool::cool:

9. quran

quran สมาชิก

18 ธันวาคม 2011
    ชอบอ่านกระทู้นี้มากๆเลย

10. Linda2009

Linda2009 เป็นที่รู้จักกันดี

อะ..เอ้อ..คะคือว่า พิมพ์ไม่ค่อยเป็นน่ะ กว่าจะพิมพ์แลส่งข้อความได้ พี่น้องก็กลับบ้านกินนม เอ๊ยกินข้าวนอนกันโหม้ะแระ ประกอบกับความชอบส่วนตัวจ้ะ รักน้องโอ๋และทุกคนจ้ะ

11. tangOAH

จ้า หนูก็รักพี่ม๊ากมาก(ไม่ได้อวยน้า)
    เด็กคนนี้หน้ากลมเหมือนน้องเลยอ่ะ น่ารักชะมัด
    จุ๊บๆๆค่ะ (อุ๊ยลืมบอกนี่โอ๋เองจ้า ใช้ที่ทำงานอ่ะ อิอิอิ)

12. ไอ้นอกโลก

ไอ้นอกโลก Active Member

หวัดดี! ที่รักทั้งหลาย 55+ คิดถึงทุกยูสมากๆเลยครับ ทำใจเกือบไม่ได้ อิอิ..3วันเหมือน3ปีเลยนะเนี่ย..เข้ามาก็เจอแต่แสงสว่างเต็มไปหมดเลย (เพลงก็เพราะๆๆๆ) เอ่อ..พี่ลินดาครับ มันพิมพ์ยากขนาดนั้นเลยเหรอฮะ?555+

13. ไอ้นอกโลก

ผมเจอโพสต์นี้ของคุณมี๊ด..แล้ว.. ต้องหัวเราะออกมา ผมว่าคุณจะรู้จักผมมากไปหน่อยมั้ยครับ? 555+คุณเล่นพูดแบบนี้ ผมก็เขิลลลประชาชีแย่สิครับ อิอิ..

เรื่องของเรื่องก็คือว่า ผมรู้สึกว่า เพื่อนๆของผมอยู่ในนี้ค่อนข้างเยอะนะครับ ผมก็เลยต้องแอบเข้ามาบ่อยๆ 55+
    คิดถึงทุกคนจริงๆนะฮะ

14. tangOAH

คิดถึงจังตะเอง
    เห็นน้าว่าเข้ามาพักใหญ่แล้ว
    ไม่ยอมเข้ามาส่งความรักและสว่างก่อนน้า (รออยู่ตั้งนาน อิอิอิ)

15. mead

หลายๆคนที่รู้สึกถึงความสุขและเบิกบานกันอยู่ในตอนนี้
    น่าจะเป็นการได้รับผลจากการ"ก้าวกระโดด"ด้วยนะครับ
    ทำให้ความสุขของทุกคนทั้งหมด ลื่นไหลมารวมตัวกันอยู่ที่นี่
    มันจึงเกิดช่องทางใหม่ๆที่สร้างสรรค์ด้วยพลังงานที่เต็มไปได้ความรัก
    เพื่อจะช่วยกันสร้าง"แผ่นดินโลกใหม่"ให้เป็นจริงขึ้นมาด้วย

พร้อมกับความฝันก็จะค่อยๆบอกบางสิ่งกับเราด้วยเหมือนกัน
    เหมือนเป็นคู่มือที่กำลังทำงานอยู่กับเราน่ะครับ
    จิตวิญญาณของเราหลายๆคนก็กำลังช่วยทำงานกับพระผู้สร้างและไกอาอยู่ด้วย

ด้วยวิธีการที่ง่ายๆไม่ได้ซับซ้อนอะไรเลย...แค่การส่งมอบความรักให้กันและกัน
    รักตัวเอง รักผู้อื่น รักทุกๆสรรพสิ่งที่เป็นของขวัญอันล้ำค่ารอบๆตัวเรานั่นล่ะครับ

ขอให้ยิ้มและมีความสุขกันไว้เสมอๆนะครับ

16. ไอ้นอกโลก

ผมดูดีแล้ว ท่าทางผมจะรักคุณเข้าแล้วล่ะครับ5555555555+คนอะไรไม่รู้? ช่างน่ารักจริงๆเลย ผมจะซึมซับพลังบวกจากคุณนี่แหล่ะ เพราะว่าผมมีพลังมารค่อนข้างเยอะ อิอิ...แต่ละวัน ผมต้องต่อสู้กับมาร บางครั้งก็ชนะ บางครั้งก็พ่ายแพ้ เฮ้อ...ยังไงๆผมก็จะพยายามต่อไป เป็นกำลังให้ด้วยนะฮะ..

อีกอย่างนึง ผมมีครูดี ครูคอยช่วยหนุนอีกแรงนึง อาจจะถึงฝั่งก็เป็นได้ 55+

17. tangOAH

เค้านึกถึงตะเองด้วยนะตอนเพ่งพ่อพระอาทิตย์อ่ะ
    ยังเพ่งอยู่ป่าว เราเพ่งถึงสิ่งเดียวกัน ยังงัยก็เชื่อมโยงกันอยู่เสมอแหละ
    รักนะจ๊ะ เพื่อนรัก จุ๊บๆๆ

18. ดาวบนฟ้า

ดาวบนฟ้า สมาชิก

เพลงนี้เราก็ชอบเหมือนกัน ขอบคุณนะคะ

อยากบอกว่าเมื่อวานตอนเราเห็นชื่อลอกอินคุณ Isreal
    ในใจเรานึกถึงหนังสือเล่มนึงที่ชอบที่สุดขึ้นมาค่ะ

หนังสือเล่มนั้นชื่อว่า " Only Love Is Real ... เราจะข้ามเวลามาพบกัน "
    ยินดีที่ได้รู้จักนะคะเพื่อนใหม่ ขอเป็นกำลังใจให้เราก้าวเดินต่อไปข้างหน้าอย่างมั่นคงด้วยกันนะคะ
    ;k04---------------------------------------------------------------------
    วันนี้รู้สึกไม่ค่อยสบาย
    เมื่อคืนนอนไม่ค่อยหลับ ตื่นมาปวดหัวและเหมือนจะเป็นไข้ด้วย
    คงไม่ได้เข้ามาซักระยะนะคะ

ขอตัวไปพักกาย พักใจก่อนค่ะ บ๊ายบายค่า..

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=3CxulgHSIa4&feature=related"]ฉันยังเหมือนเดิม - YouTube[/ame]

ปล.ชอบเสียงคนนี้ที่สุดเลย พี่ปอง ศิรศักดิ์ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ธันวาคม 2011
  19. ไอ้นอกโลก

ตอนนี้ไม่ค่อยจะมีแสงอาทิตย์ครับ ฝนครึ้มเกือบทุกวัน คุณเพ่งเพื่อผมไปก่อนนะฮะ55+
    รักคุณเช่นเดียวกัน รักทุกวัน รักทุกคืน จุ๊บๆๆๆ..(หวานไปมั้ยเนี่ย)

20. ไอ้นอกโลก

เอ่อ.ผมจะบอกว่า ผมชอบเพลงนี้ด้วยนะครับ..
    (ขอให้คุณดูแลตัวเอง เป็นกำลังใจให้เสมอ..คุณ"ดาวบนฟ้า" รักแท้นั้นมีอยู่จริง
    )