ขุนแผนตะกรุดทองคำ,สร้อยกะลาตาเดียว ,พระแร่โครตเศรษฐี,พญาช้างาดำ,ผ้ายันต์มหาจักรพรรตราธิราชเจ้า

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Huntingdon, 31 มกราคม 2012.

1. Huntingdon

Huntingdon เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจอง ขอบคุณครับ ผมลดเพิ่มให้ 100 บาทนะครับ เห็นจองหลายรายการ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มกราคม 2014
  2. ouisan

ouisan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    จะไปโอนแล้วนะครับ รวมค่าส่ง 1,400 บาท นะครับ

3. เพชรนนท์

เพชรนนท์ เป็นที่รู้จักกันดี

OK ครับ พอดีเปิดเข้ามาเห็นแหวนแล้วชอบครับ
    (ปิดตานวโลหะเลี่ยมเงินยังอยู่ไหมครับ ถ้ายังอยู่ขอจองครับ)

4. ouisan

โอนแล้วนะครับ 1,400 บาท วันนี้ เวลา 10.24 น.
    ส่งตามที่อยู่เดิมครับ

5. Huntingdon

ปิดตานวโลหะไม่มีแล้วครับ แต่ที่บ้านวิริยะบารมียังมีนะครับ

ราคา 3500 บาท มาให้ แต่ขอค่ารถผมหน่อยนะครับ BTSไปกลับ 80+ใต้ดินไปกลับ 32+ มอไซหน้าที่พักไปกลับ 40 บาท

รวมแล้วผมขอ 3800 บาท ถ้าสนใจโอนก่อนวันที่ 29 เดี๋ยวผมไปเช่ามาให้นะครับ

ถ้าไม่สนใจไม่เปนไรครับ

6. Huntingdon

รับทราบครับจัดส่งตามที่อยู่เดิม

7. Huntingdon

พระคำข้าวรุ่นปืนแตก หลวงพ่อฤาษีลิงดำวัดท่าซุง

ที่มาเพราะว่าหลวงพ่อว่า อย่าไปลองกัน 3 ครั้งปืนจะแตก

พระคำข้าวนอกจากมหาลาภแล้วยังปืนแตกอีกนะครับสำหรับมนุษย์สายบู๊

ให้บูชาเบาๆ 1140 บาทครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      57.4 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      46.7 KB
      เปิดดู:
      57
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2014
  8. Huntingdon

สมเด็จพระพุทธโมกข์ รุ่นมงคลเศรษฐี หลวงพ่อหนุน วัดพุทธโมกข์

รุ่นนี้มีประสบการณ์แล้วนะครับ อุบัติเหตุแล้วไม่เป็นอะไร

ได้ข่าวว่าที่วัดหมดแล้วนะครับ และก็บูชากันหลายพัน

ด้านซ้ายเขียน " เงินทองไหลมา " ด้านขวา " นำพาปลอดภัย

อันนี้เนื้อพิเศษ กรรมการครับ

ที่สำคัญคือชื่อเป็นมงคลครับ คนจึงนิยมรุ่นนี้ครับ

เปิดให้บูชา 1,600 บาทครับเนื้อทองแดง กรรมการพร้อมกล่องเดิมครับ

ขนาดไฟล์:
      77.5 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      77.2 KB
      เปิดดู:
      35
    • IMG_1200 1.JPG
      IMG_1200 1.JPG
      ขนาดไฟล์:
      74.4 KB
      เปิดดู:
      35
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2014
  9. เพชรนนท์

สนใจครับ งั้นก่อนวันที่ 29 โอนให้ครับ (รบกวนท่านเลือกแบบสีทองๆๆๆนะครับ):cool:

10. Huntingdon

รับทราบครับ

11. Huntingdon

แจ้ง EMS ครับ EK710901017TH มีนบุรี

12. ouisan

ได้รับพระแล้วนะครับ ขอบคุณครับ

13. Huntingdon

ขอบคุณที่แจ้งมาให้ทราบ ครับ

14. Huntingdon

ขออนุญาติปรับราคาเหรียญสมปรารถนา เนื่องจากไปวัดมา ตอนนี้เค้าคุยกัน
    เนื้อเงินออกกัน หลักหลายหมื่นแล้ว ครับ ผมมีเนื้อนวะ และมีจารด้วย

จึงต้องขอปรับราคาบ้างนะครับ คริคริ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2014
  15. Huntingdon

พระปทุมมาศรุ่น เสาร์ 5

พระครูสุวรรณศาสนคุณ หรือ หลวงปู่นาม พระเกจิอาจารย์ชื่อดังวัดน้อยชมภู่ ต.บ้านกร่าง อ.ศรีประจันต์ จ.สุพรรณบุรี ปัจจุบันสิริอายุ 88 ปี พรรษา 67 ด้วยท่านเป็นพระที่มากเมตตา ชาวสุพรรณฯ จึงให้ความเคารพศรัทธาอย่างมาก

"หลวงปู่นาม" สืบสายพุทธาคมสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี) วัดระฆังโฆสิตาราม กรุงเทพฯ และจากหลวงปู่สืบ หลวงพ่อเนียม วัดน้อย, หลวงพ่อเฒ่า วัดค้างคาว, หลวงพ่อขำ, หลวงพ่อเหมือน, หลวงพ่อจ่าง, หลวงพ่อคง อมตปรมาจารย์วัดน้อยและวัด ชมภู่

ครั้งหนึ่งหลวงปู่นามท่านเคยนำพระงบน้ำอ้อยใส่รถไปให้หลวงพ่อจวน วัดไก่เตี้ย ปลุกเสกให้ พอเปิดกล่องท่านบอกว่า "เสกไม่เข้าแล้ว ท่านเสกจนจะแน่นแล้ว" ตอกย้ำคำพูดของหลวงพ่อดี วัดพระรูป ที่หยิบพระงบน้ำอ้อยกำพระไว้ยกมือจบยกแล้วบอกว่า "เสกจนหมุนได้แล้วนี่ จะให้ผมทำอะไรอีก"

ชาวสุพรรณบุรีรู้ดีว่าหลวงปู่นามเป็นยอดพระเกจิอาจารย์ที่เก่งจริงๆ ท่านสืบพุทธาคมสายลุ่มแม่น้ำท่าจีน และสายสุพรรณมาอย่างครบถ้วน ท่านบวชกับพระเมธีธรรมสาร วัดบ้านกร่าง รูปนี้เป็นสหธรรมิกกับหลวงปู่ศรี วัดพระปรางค์ ท่านบวชและได้รับถ่ายทอดวิชาสายนี้มาครบถ้วน

ในพรรษาที่ 4 หลวงปู่นามมาอยู่วัดน้อยชมภู่ เรียนวิชากับหลวงปู่ขำ ซึ่งเป็นตอนบั้นปลายชีวิตแล้ว หลวงปู่ขำท่านเป็นศิษย์ในสายหลวงพ่อเฒ่า วัดค้างคาว กับหลวงพ่ออิ่ม วัดหัวเขาโน้น และต่อมาก็มาอยู่กับหลวงปู่เหมือน ซึ่งเป็นศิษย์หลวงพ่อเนียม แห่งวัดน้อย และหลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว โดยเฉพาะหลวงปู่เหมือนนั้นอยู่กับหลวงปู่นามมาร่วม 50 ปี ท่านเป็นพระอภิญญา ว่ากันว่าสมัยนั้นท่านเสกต่อให้เต็มวัดเพื่อไล่ขโมยก็ได้ เสกข้าวให้ออกรวงทั่ววัดเพื่อเลี้ยงพระทั้งวัดก็ได้ เสกใบมะขามเป็นฝูงผึ้งไล่ลิงที่เมื่อก่อนมีอยู่เต็มวัดก็ทำมาแล้ว

หลวงปู่นามจึงได้วิชาในสายนี้มาอย่างเอกอุ พุทธาคมแน่น ตอนที่หลวงพ่อฉาบ วัดคลองจันทร์ ยังมีชีวิตอยู่ คนมาขอพระท่านยังบอกว่า "ที่สุพรรณหมดหลวงพ่อมุ่ยต้องไปหา อาจารย์นาม วัดน้อยฯ โน่น เขาเก็บไว้หมด"

ตอนหลวงปู่นามหนุ่มๆ ท่านยังไปเรียนพระปริยัติที่วัดระฆังโฆสิตาราม กรุงเทพฯ ได้ทั้งความรู้ได้ทั้งวิชาต่อยอดในสายสมเด็จโต พระพุทธบาทปิลันท์ มาเต็มองค์ ตอนไปสนทนาธรรมกับหลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่ ท่านบอกว่า "ท่านนามเอ๋ย ถ้าเราทำจริงเสกจริงๆ มันขลังแน่ และขลังอยู่ไปเป็นร้อยๆ ปี ถึงรุ่นลูกหลานเหลนเขาได้จริงๆ" หลวงปู่นามตอบว่า "ฉันกับหลวงพี่มุ่ยเห็นตรงกัน ฉันต้องทำเองและเสกเองให้ขลังนั่นแหละจึงเอาออกได้ ถ้าให้คนอื่นทำจะออกจำหน่ายท่าเดียว ไม่ดูดำดูดีเลยว่าใช้ได้มั้ย"

หลวงปู่นามเคยเจิมหน้ารถด้วยดินสอพอง รถวิ่งจากสุพรรณบุรีไปกรุงเทพฯ เจอพายุฝนต้องเปิดที่ปัดน้ำฝนเบอร์ 3 แต่ถึงจุดหมายรอยเจิมแป้งยังอยู่ครบ ไม่หาย เรื่องจริงสอบถามที่ศิษย์บอกต่อด้วยความทึ่ง หลวงปู่นามท่านบอกว่า "ฉันลงนะปัดตลอดไว้"

ขณะนี้หลวงปู่นามกำลังซ่อมหลังคาพระวิหารใช้งบตั้ง 2 ล้าน สาธุชนอยากร่วมบุญกับท่านไปที่วัดได้โดยตรง ท่านได้สร้างวัตถุมงคลไว้สมนาคุณเป็น "พระปทุมมาศ" สร้างย้อนตำนานของเก่าดั้งเดิม ซึ่งเป็นพระในฝันหายากที่สุดแห่งเมืองสุพรรณ เป็นพระในกรุวัดพระศรีรัตนมหาธาตุ แตกกรุ พร้อมพระผงสุพรรณ ที่ปัจจุบันสนนราคาเล่นหาหลักล้านแซงหน้าพระมเหศวรซะอีก

"อ.มนัส โอภากุล" ปรมาจารย์พระเครื่องพระบูชาเมืองสุพรรณ เขียนไว้ในหนังสือ "พระฯ เมืองสุพรรณ" ว่า พระปทุมมาศเป็นการตั้งชื่อได้เหมาะสมมาก ปทุมแปลว่าดอกบัว มาศ แปลว่าทอง ปทุมมาศจึงมีความหมายถึงดอกบัวทอง เป็นดอกบัวที่โผล่พ้นน้ำ มีองค์พระประทับอยู่ในซุ้มเรือนแก้ว แสดงถึงความเจริญงอกงาม ออกดอกออกผล สำเร็จสมหวังทุกอย่าง

"พระปทุมมาศ" รุ่นเก่าหายาก หลวงปู่นามจึงสร้างรุ่นนี้ขึ้น เป็นครั้งแรกของเมืองสุพรรณบุรีที่มีการสร้างขึ้น เป็นพระปทุมมาศครั้งที่ 2 นับแต่แตกกรุครั้งแรก พระปทุมมาศนี้ หลวงปู่นามบอกว่า "ขลังมาก พุทธคุณเน้นในทางเจริญงอกงามแรงที่สุด"

ตอนหล่อเนื้อชินลูกศิษย์มีชิ้นพระปทุมมาศชำรุดไม่ถึงครึ่งองค์หล่อไปด้วย ผสมกับพระชินกรุสุพรรณเก่าๆ ที่ไม่สวยอีกมาก เนื้อผงใช้ผงพุทธคุณเก่าที่สะสมมากว่า 50 ปีนำมาสร้าง คนรุ่นเก่าเล่าให้ฟังว่า หาพระมเหศวรหลายสิบองค์ยังหาง่ายกว่าหาพระผงสุพรรณสักองค์ แต่หาพระปทุมมาศสักองค์ให้หาพระผงสุพรรณสักยี่สิบองค์ดีกว่า แสดงว่าพระปทุมมาศนั้นหาดูกันยากมาก

วันนี้ผมมีเรื่องเล่าเกี่ยวกับพระปทุมมาศรุ่นแรก เณรเล่าให้ผมฟังว่ามีโยมคนหนึ่งได้โทรมาที่วัด บอกว่าต้องการจะบูชาพระปทุมมาศรุ่นแรกที่วัดยังพอมีอยู่ไม่ครับ เณรจึงตอบไปว่าไม่มีแล้วโยมมีแต่รุ่นเสาร์ 5 เณรจึงถามว่าทำไมโยมถึงอยากได้พระปทุมมาศรุ่นแรกของหมดไปนานแล้วโยมคนนี้จึงได้เล่าให้เณรฟังว่าเมื่อก่อนได้มีหนี้สินอยู่หลายแสนบาท เนื่องจากทำธุรกิจแล้วขาดทุนต้องกู้ยืมเงินเขามาลงทุนอีก แต่กลับไม่มีอะไรดีขึ้นนอกจากหนี้สินเพิ่มขึ้นเรื่อยๆๆทุกวันได้แต่กลุ้มใจมากจนนอนไม่หลับแทบทุกคืนเลย แต่ได้มีคนมาแนะนำให้หาพระปทุมมาศรุ่นแรกของหลวงปู่มาบูชา พอได้พระปทุมมาศมาก็ลองอธิฐานขอพรหลวงปู่ว่าให้ธุรกิจของลูกจงเจริญกลับมาฟื้นตัวอีกครั้ง เชื่อไหมธุรกิจของเขาที่เคยตกต่ำขาดทุนไปหลายๆๆแสนกลับเจริญรุ่งเรืองผิดจากเดิมหลายเท่าตัว จนในที่สุดก็สามารถปลดหนี้ให้กับตัวเองได้หมดเพียงระยะเวลาไม่กี่เดือน ด้วยเพราะว่าเขาเชื่อมั่นในองค์หลวงปู่นามสนิทใจเลยว่า หลวงปู่นามท่านเป็นพระอริย์สงฆ์ที่เมตตาช่วยเหลือลูกศิษย์ทุกคนจริงๆๆ จนทำให้เขากลับมาเจริญรุ่งเรืองในธุรกิจอีกครั้งด้วยเพราะบารมีของหลวงปู่นามแท้ๆๆ หลังจากเล่าเรื่องให้เณรฟังจบแล้ว วันนั้นโยมคนนี้ได้บูชาพระปทุมมาศรุ่นเสาร์ 5 ไปเป็นจำนวนมากและบอกกับเณรว่าผมเชื่อว่าพลังพุทธคุณที่หลวงปู่ท่านบรรจุลงในองค์พระปทุมมาศรุ่นเสาร์ 5 คงไม่แพ้รุ่นแรกแน่นอนครับ นี้คือคำพูดที่โยมคนดังกล่าวบอกกลับเณรวันนั้น ครับ

ขอบคุณข้อมูลจาก คุณเบิ้ม

พระปทุมมาศ รุ่นเสาร์ 5 เนื้อทองเหลืองให้บูชา องค์ละ 450 บาทครับ มี 2 องค์

ปิดรายการครับ

ขนาดไฟล์:
      82.6 KB
      เปิดดู:
      33
    • IMG_1225 1.JPG
      IMG_1225 1.JPG
      ขนาดไฟล์:
      81.3 KB
      เปิดดู:
      45
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2015
  16. Huntingdon

พระปทุมมาศรุ่น เสาร์ 5

พระปทุมมาศ รุ่นเสาร์ 5 เนื้อนวะโลหะให้บูชา 1,000 บาทครับ

• IMG_1226 1.JPG
      IMG_1226 1.JPG
      ขนาดไฟล์:
      84.8 KB
      เปิดดู:
      735
      ขนาดไฟล์:
      83.1 KB
      เปิดดู:
      651
  17. Huntingdon

ธงท้าวมหาชมภู วัดท่าซุง

หลวงพ่อท่านกล่าวถึงผ้ายันต์เขียวผ้ายันต์แดงนี้ไว้ว่า ทำขึ้นเพื่อความปลอดภัยในชีวิตของทหารที่เข้าสงครามโดยเฉพาะ แต่ไม่รับรองในด้านคงกระพันชาตรี ท่านเจ้าของยันต์รับรองว่าจะไม่ตายโหง ถ้าเคราะห์ร้ายจริง ๆ จะยอมให้แค่เสียเลือดแต่กระดูกจะไม่หัก ถ้าถึงที่ตาย จะให้กลับมาตายที่บ้าน ท่านผู้รับไปจะต้องใช้ในเมื่อความจำเป็นบังคับเท่านั้น เช่น ต้องรบเพื่อป้องกันประเทศชาติ หรือป้องกันทรัพย์สมบัติ และชีวิตเมื่อถูกรุกราน ถ้านำไปใช้ในทางที่ผิดกฎหมาย ผ้ายันต์นี้จะไม่ให้ผลแด่ท่านเลย

ประโยชน์จากผ้ายันต์
    ๑. ผ้ายันต์สีแดง (ธงท่านท้าวมหาชมภู) มีไว้เพื่อป้องกันอันตรายที่เกิดขึ้นเนื่องจากอุบัติเหตุ และโรคระบาดต่าง ๆ เช่น ไข้ป่า เป็นต้น อันตรายจะมีแด่ท่านผู้มียันต์นี้อย่างมากก็เพียงเนื้อแตก หนังแตก จะไม่มีอันตรายถึงกระดูกหัก หรือสิ้นชีวิตในระหว่างที่ ยังไม่ถึงอายุขัย

ผ้านี้ทำเพียงหนึ่งพันชุด และแจกในวันที่ ๒๒ มีนาคม ๒๕๑๒ ซึ่งตรงกับ เดือนห้า ขึ้นห้าค่ำ วันเสาร์ เป็นวันไหว้ครู

ให้บูชาเบาๆ ที่ 4,900 บาทครับ

ผ้ายันต์แท้ๆ สีแดงสดราคาเบาๆ

รายการนี้จองแล้วกรุณาโอนภายใน 3 วันครับ

ค่า EMS 50 บาทครับ

สมนันทน์ ศรีเมือง ธนาคารกรุงศรีอยุธยา ออมทรัพย์ 527-115-4253

ขนาดไฟล์:
      67 KB
      เปิดดู:
      26
      ขนาดไฟล์:
      104.1 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      99.6 KB
      เปิดดู:
      22
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2014
  18. Huntingdon

ประสบการณ์เหรียญสมปรารถนา หลวงปู่นามวัดน้อยชมภู่

เมื่อวานนี้ ตอนบ่ายๆ มีคนกลุ่มหนึ่งมาหาหลวงปู่ และเล่าเรื่องราวที่เกิดขึ้นกับ ญาติของเขา สืบเนื่องมาจาก ครั้งก่อนชายผู้นี้ ได้มากราบหลวงปู่และได้เช่าบูชาวัตถุมงคลรุ่นเสาร์๕มหามงคลไป โดยได้ให้เหรียญสมปรารถนา แก่ลูกหลาน ของเขาไปห้อยคอ โดยที่คนผู้นั้นห้อยเดี่ยวเหรียญเดียว คือเหรียญสมปรารถนา(เนื้ออัลปาก้า)

และเผอิญ ได้เกิดเรื่องชกต่อยกัน โดยคนที่ห้อยเหรียญสมปรารถนา มา2คน ไปมีเรื่องกับ กลุ่มคน 16คน เละซิครับ โดนรุมตืบ ทั้งมีดทั้งอีดาบ ฟันแบบไม่ยั้งครับ 2 คน นั้นได้แต่ปัดป้อง โดนอีดาบเข้าไปเต็มๆ ทั้งร่าง แต่แปลกครับ เลือดไม่มีแม้แต่หยดเดียว มีแต่รอยแดง แบบฟันไม่เข้า จนเด็กกลุ่มที่รุมตืบแตกตื่น ต้องวิ่งหนี เพราะฟันแทงไม่เข้า เด็กหนุ่มคนนั้นวิ่งกลับมาบ้าน บอกเล่าเรื่องราวที่เกิดขึ้น และได้รวมกลุ่มกันมา กราบหลวงป่ เมื่อวานนี้(5ธ.ค.54)และได้มาเช่าบูชา กันมากมาย โดยเฉพาะ เหรียญสมปรารถนากลับไปฝาก ญาติพี่น้องเพื่อนพ้องที่บ้าน พระเณรที่นั่งฟังเรื่องราว ถึงกับย้ำถามอีกครั้งว่า ห้อยเหรียญสมปรารถนาเหรียญเดียวนะ ไม่ได้สักยันต์อะไรนะ หลวงปู่ มองหน้าเณร ได้แต่ยิ้มๆ สุดยอดครับ วัตถุมงคลชุดเสาร์๕มหามงคล เงินรายได้หลวงปู่ นำไปสร้างสะพาน(สุวรรณประชาราษฎร์)ผมจำได้ว่า ตอนที่พระเณรนั่งตอกโค้ทเหรียญสมปรารถนา อยู่นั้น หลวงปู่ท่านได้หยิบเหรียญสมปรารถนา(เนื้อทองเหลือง)มาเพ่งดู และพูดออกมาว่า เหรียญนี้ดีจริงๆ ยิงก็ยิงไม่ออก ถึงออกก็ไม่โดน ครอบจักรวาลจริงๆ พวกผมที่นั่งบริเวณนั้น พากันตลึง ว่าหลวงปู่ท่านพูดกับใครอยู่ แท้จริงท่านกำลังบอกศิษย์ที่นั่งอยู่บริเวณนั้นให้รับทราบ เรื่องนี้ ท่านลองสอบถามพระเณรในวัดได้เลยครับ ว่าท่านพูดถึงวัตถุ มงคลรุ่นเสาร์๕มหามงคลว่าอย่างไรบ้าง หรือไม่ ท่านก็ลองถามหลวงปู่เอง ก็ได้ครับ รับรองครับ หาไม่ได้ง่าย อีกแล้วครับ พระใหม่ราคาไม่แพงพุทธคุณสุดยอด ยังมีให้บูชาที่วัดครับ หมดแล้วหมดเลยครับ บล็อคหลวงปู่ ท่านทำลายไปตั้งแต่เดือน มี.ค.54 แล้วครับเหลือเท่าที่มีในวัดครับ ตามศูนย์ไม่มีให้บูชา แน่นอนครับ จบข่าว

ขอบคุณข้อมูลจากคุณ พี่เสือ

19. Huntingdon

หลวงพ่อเล็กกล่าวในงานพุทธาภิเษกพระไพรีพินาศ ไว้เพียงส่วนหนึ่ง

สรุปความได้ว่า : พระอาจารย์กล่าวว่า พระท่านบอกวัตถุมงคลที่นำมาพุทธาภิเษกไปคนละทิศละทาง พระไพรีพินาศ "เป็นมหาอำนาจ ผู้ใดคิดร้ายจะพินาศแพ้ภัยตนเอง" ส่วนสีผึ้งปกติเป็นเมตตามหานิยม ไปคนละด้านแต่พระท่านสงเคราะห์ได้ ให้ใช้คาถาของหลวงปู่แช่ม สีผึ้งลูกศิษย์ทำมาถวาย อาตมาแค่เปรยๆ ว่าจะทำ ต่อไปจะทำอะไรห้ามพูดก่อน สีผึ้งถ้าของอาตมาเป็นอีกสูตรหนึ่ง

คาถาพระไพรีพินาศ "คะสะชะนะ อิติศัตรูอย่ามาคะตา"

อย่าแช่งคนอื่น ยิ่งถ้าใครสมาธิทรงตัว ถ้าแช่งคนอื่นแล้วมีอันเป็นไปอาตมาจะปรับว่าไปแช่งเค้า

ขอบคุณข้อมูลจาก คุณ ธัชภณต์

พระไพรีพินาศเนื้อทองคำ 1 ซม ครับ
    อย่าลืมว่าเน้ือทองคำน้ันรับพลังงานตอนปลุกเสกได้มากที่สุดครับ

พร้อมของแถมอันสุดพิเศษได้แก่ พระหางหมากสวยๆ 1 องค์
    ธนบัตรขวัญถุง 1 ใบ
    เหรียญยันต์เกราะเพชร ปี 28 1องค์
    สีผึ้งวัดท่าขนุน 1 ตลับ

ราคาบูชาทาง PM ครับ จองแล้วห้ามยกเลิกนะครับ โอนได้ถึงวันที่ 31 มค

ไม่รู้ทำไมมองพระท่านเนื้อทองคำรู้สึก ว่าองค์ท่านสง่างามมากๆ ถ้ามีตังเก็บไว้บูชาเองแน่ๆ

• IMG_1246 1.JPG
      IMG_1246 1.JPG
      ขนาดไฟล์:
      76.6 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      72.8 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      75.7 KB
      เปิดดู:
      25
    • IMG_1242 1.JPG
      IMG_1242 1.JPG
      ขนาดไฟล์:
      43.5 KB
      เปิดดู:
      31
  20. เพชรนนท์

ได้รับแล้วครับ ขอบคุณสำหรับสีผึ้งครับ

อาทิตย์หน้า ก่อน 29 ครับ:cool: