ขุนแผนตะกรุดทองคำ,สร้อยกะลาตาเดียว ,พระแร่โครตเศรษฐี,พญาช้างาดำ,ผ้ายันต์มหาจักรพรรตราธิราชเจ้า

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Huntingdon, 31 มกราคม 2012.

1. ศรัญญู

ศรัญญู เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2010
    พอจะมี พระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้าน รุ่น1 เนื้อนวะบ้างไหมครับ

2. Huntingdon

Huntingdon เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีแล้วครับ ที่บ้านวิริยบารมีเลยครับ ยังมีอยู่ครับ

3. ศรัญญู

ครับ...แต่ไม่มีเวลาและโอกาสไปอะครับ...ทำงานไม่ได้หยุดเลยอะครับ...><

4. Huntingdon

เหอๆ ประสบการณ์สะท้อนนี่มีหลาย เหตุการณ์เลยครับ เพิ่งมีคน pm มาถามผม ผมจะทยอยๆ เล่าให้ทาง pm ครับ

5. ศรัญญู

ครับ...เลยอยากได้เนื้อนวะมาติดตัวไว้อะครับ(งานยิ่งเสี่ยงอันตรายอยู่อะครับ)...พอดีชอบเนื้อนี้เป็นพิเศษอะครับ...^^

6. Huntingdon

ใช่ๆครับ ชอบเนื้อนวะเหมือนกันเลย ทองตั้ง 100 บาทแหนะตอนเลี่ยมช่างบอกเนื้อทองหรอ

ประสบการณ์รุ่นนี้ผมห้อยอยู่ กำลังหาๆอะไรซักอย่าง ( เป็นคนขี้ลืม) ก็ว่าเอ

เอาไว้ไหนน้า ก็เลยถึงพระปิดตาบอกท่านครับช่วยผมหาที
    อยู่ดีๆเหมือนมีพลังกดหัวลงมาให้ก้มดู สรุป หล่นไปได้ยังไง
    ไม่รู้ไว้ในตะกร้าผ้า

ราตรีสวัสดิ์ครับทุกท่าน

7. ศรัญญู

หากได้มาอีกซักองค์เอามาแบ่งทางนี้บ้างนะครับจะรอบูชา...อิอิ

8. sitprogpo

sitprogpo เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
    ไม่ใช่ครับ ผมอยู่ต่างจังหวัด พอดีมีเหตุผลส่วนตัว เลยขอยกเลิกไปก่อนเพื่อไม่ให้เสียสิทธิท่านอื่นครับ
    ขอโทษครับ

9. ศรัญญู

ขอรับพระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้าน เนื้อเงินไว้1องค์ก่อนนะครับ...รวมค่าจัดส่ง 2050 ใชไหมครับ โอนแล้วจะแจ้งอรกทีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2014
  10. Huntingdon

มาแต่เช้าเลย รับทราบการจอง ขอบคุณครับ

11. ศรัญญู

โอนไปให้แล้วนะครับรายละเอียดทาง pm นะครับ...ตอนนนี้ก็รอเนื้อนวะองค์ต่อไป อิอิ

12. Huntingdon

ขอบคุณครับ ผมเห็นแวปๆ มีคนให้บูชาเนื้อนวะนะครับ

13. ouisan

ouisan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    โอนเงินแล้วนะครับ ที่อยู่ตามpmครับ

14. Huntingdon

เหรียญสมปรารถนา(แซยิด89ปี)นับว่าเป็นเหรียญรูปไข่รุ่นแรกของหลวงปู่ ที่วัดได้จัดสร้างเอง ลงทุนเอง หลวงปู่ดูแลการสร้างทุกขั้นตอน เงินรายได้ทำบุญเข้าวัดทุกบาททุกสตางค์

ซึ่งเป็นเหรียญที่หลวงปู่ตั้งใจเสกนับแรมเดือนจนถึงพิธีสุดท้ายวันเสาร์๕ ที่23 เมษายน 2554
    ณ.โบสถ์วัดน้อยชมภู่

เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในพิธีวันนั้นคือ

เกิดปาฎิหาริย์พิธีเสกใหญ่รุ่นเสาร์๕ มหามงคล

* เมื่อหลวงปู่ได้อธิฐานจิตเบิกฤกษ์จุดเทียนชัย ได้บังเกิดพระอาทิตย์ทรงกลดขึ้น อย่างน่าอัศจรรย์
    * เมื่อจุดเทียนชัยได้ไม่นานก็มีลมแรงและมีเมฆครึ้มมืดตลอดพิธี
    * ระหว่างพิธี ปลุกเสก ได้เกิดไฟลุกจากสายสิญจน์วนรอบกองวัตถุมงคล
    เป็นทักษิณาวัตร และก็คลายไป โดยสายสิญจน์ไม่ไหม้ไฟ
    น่าอัศจรรย์ยิ่งนัก
    * พระเกจิที่มาอัดพลังเข้าสู่วัตถุมงคล เหมือนตีกลับถึงกับสะดุ้งนับสิบครั้ง
    สร้างความตกใจ ให้แก่ศิษย์ที่เห็นเหตุการณ์
    * พระเกจิบางรูป เมื่อมาถึง นั่งเพ่งเสกซักพัก ไม่ถึง10นาที
    ก็พรมน้ำมนต์กลับเลย(เหมือนท่านทราบว่าเต็มแล้ว เสกยังไงก็ไม่เข้าแล้ว)
    เมื่อสอบถามลูกศิษย์ บอกว่าปกติท่านจะนั่งเสกนานเป็นชั่วโมงๆ น่าแปลกใจยิ่ง
    * พระเกจิ เถราจารย์ ที่ได้นิมนต์มารูปไหนเสกเสร็จก็เดินทางกลับก่อน หลวงปู่
    เร่ง มาถึงเป็นรูปสุดท้ายพอท่านเสกเสร็จ ก็เดินออกจากโบสถ์เพื่อกลับ
    ได้
    เกิดฝนตกลงมาโปรยปรายพอดี(เป็นการแสดงว่าพิธีวันเสาร์๕
    ได้สำเร็จลุล่วงแล้ว)สร้างความฮือฮา และอัศจรรย์ต่อผู้เข้าร่วมพิธี
    เป็นพันคน

พระเกจิที่ร่วมปลุกเสกคือ

1.หลวงปู่นาม วัดน้อมภู่

2.หลวงปู่เร่ง วัดดงแขวน

3.หลวงปู่ชุบ วัดวังกระแจะ

4.หลวงปู่น่วม วัดโพธิ์ศรีเจริญ

5.หลวงพ่อแดง วัดฝาโถ

เป็นเรื่องประสบการณ์ของลูกน้องผมครับ เขาพึ่งออกรถวีโก้มาได้2เดือนครับเหตุเกิดที่มอเตอร์เวย์แถวประเวศครับ เขาขับรถมาแล้วรถเสียหลักถนนลื่นหน้าไปชนกับบาร์ดิเอ่อร์กั้นถนน แล้วรถเทนเล่อร์ตามก้นมาชนซํ้า พังยับครับ เขาเองไม่รู้ตัวว่ากระเด็นออกมาจากรถตั้งแต่เมือไหร่ ตัวเขาเองไม่เป็นไรเลย สว่นรถประกันบอกว่าไม่ต้องซ่อมครับ เขาแขนเหรียญ "สมปราถนาเนื้ออัลปังก้าครับ"

ขอบคุณข้อมูลจากคุณ ชัชวาล ป้องพาล

เริ่มเรื่องเล่าเลย มีอยู่ว่าวันที่17ส.คที่ผมไปเอาซองกฐินที่วัดมาผมไปพบกับลูกศิษย์หลวงปู่อยู่ครอบครัวหนึ่ง ลูกศิษย์ท่านนี้นับถือหลวงปู่มากๆๆไม่น้อยไปกว่าผมเป็นแน่แท้ดูจากอะไรอะไรหลายๆอย่างแล้ว และที่สำคัญท่านเป็นข้าราชกาลด้วย ครอบครัวท่านและครอบครัวผมก็ได้จัดสำรับอาหารเพลถวายให้กับหลวงปู่ด้วยกัน ช่วงที่หลวงปู่กำลังฉันอาหารอยู่นั้นท่านได้เล่าให้ผมฟังว่า ท่านได้เบี้ยแก้ของหลวงปู่เจือแห่งวัดกลางบางแก้วมา(ขออนุญาติที่เอยนามท่าน)ในเบี้ยแก้ก็จะมีมวลสารก็หน้าจะเป็นสารปรอด ลูกศิษย์หลวงปู่นามท่านนี้ก็ได้นำเหรียญสมปราถนาเนื้อเงินใส่กรอบเงินและสร้อยเงิน1เส้นและมีพระประทุมมาศเนื้อเงินพร้อมกรอบอีก1องค์ มาใส่ไว้ในกระเป๋ารวมกันมีเบี้ยแก้ด้วยน่ะครับ ไว้รวมกันนานแค่ไหนผมก็ไม่ได้ถามจนมานั่งคุยกัน ที่แลกพี่แก่ก็ไม่ยอมเล่าเหมือนแก่ถามว่าเคยเห็นอะไรแปลกๆแบบนี้ป่าว แก่ก็หยิบของของแก่มาให้ผมดู ผมก็ดูแล้วผมก็ถามว่าเหรียญสมปราถนาเนื้อเงินทำไมเป็นเนื้อซีดๆๆแบบนี้หละเหมือนเป็นแบบอลูมิเนียมเลย ส่วนพระประทุมมาศเนื้อเงินไม่เป็นผมก็ตกใจและขนลุกเลย พี่แก่ก็เลยเล่าให้ฟัง ความมหัศจรรย์แบบนี้หรือป่าวที่ผมเอาไปรวมกันไว้ในสร้อยเส้นเดียวกัน ผมก็คิดไปเองว่าด้วยอำนาจพุทธคุณของเหรียญสมปราถนาของหลวงปู่นามท่านดูสารปรอดในเบี่ยแก้ไปหมดเลย ทั้งๆที่เบี้ยแก้ก็ไม่มีอะไรรั่วออกมาส่วนในเบี้ยแก้เองก็ยังมีสารปรอดอยู่อีกเล็กน้อย และที่แปลกทำไมพระปทุมมาศไม่เป็นซึ่งก็อยู่ด้วยกันและเป็นเนื้อเงินเหมือนกัน ก็เลยนำความนี้ไปกราบเรียนให้หลวงปู่ท่านทราบและนำเหรียญสมปราถนาไปให้หลวงปู่ท่านดูว่าเหรียญของท่านเป็นแบบนี้ หลวงปู่ท่านดูและท่านก็ยิ้มและหัวเราะท่านก็ไม่ได้ว่าอะไรผมก็เลยใหท่านฉันข้าวต่อ ผมกับพี่ก็มาวิเคราะห์กันต่อไปว่ามันเกิดขึ้นได้อย่างไร ผมมีรูปที่ถ่ายมาให้ชมด้วยเป็นความเชื่อของแต่ละบุคคล

ต่อจากเรื่องเล่าเดิมครับที่ได้ชมภาพของลูกน้องผมที่ใส่เสื่อวอมล์สีดำ หลังจากนั้นผมก็ไม่ค่อยได้เจอลูกน้องสักเท่าไร มีอยู่วันนึ่งวันที่ 8 ก.ย 55ลูกน้องคนนี้ก็โทรมาหาผมช่วงเย็นๆแล้วบอกผมว่าเฮียๆหนูโดนรถชน ผมก็ถามไปว่าแล้วตอนนี้อยู่ที่ไหนลูกน้องบอกว่าอยู่ที่ทองภาภูมิ จ.กาญจนบุรี ผมถามไปว่าไปทำอะไรลูกน้องบอกว่าไปเยี่ยมลูกไปกับสามี ลูกน้องผมเล่าให้ฟังต่อว่าวันที่ 7ก.ยได้ขี่รถจักยานยนต์ไปกับสามีตอนตี5เช้ามืดได้ยินเสียงใครไม่รู้บอกออกมาเบาๆที่ข้างหูว่า ไปตายโหง ลูกน้องผมก็งงๆและก็เฉยๆด้วยความที่ตั้งใจจะไปก็ไม่ได้คิดอะไร แต่ก็นึกขึ้นได้ก็เดินไปหยิบพระหลวงปู่นามเหรียญสมปราถนาเนื้อทองเหลืองที่ใส่กับเชือกสีดำ และก็กล่าวอาราธนาของให้หลวงปู่ท่านคุ้มครองเดินทางปลอดภัยแล้วก็สวมใส่ที่คอ จนถึงที่หมายปลอดภัยและทำธุระจนเสร็จก็เดินทางกลับในช่วงบ่ายๆ พอมาถึงช่วงตำบลลิ่นถิ่น อำเภอทองภาภูมิ ก็เป็นถนนตรงๆดูแล้วไม่หน้าจะมีอะไรแต่อยู่ๆก็มีรถมาตัดหน้าสะอย่างนั้นสามีของลูกน้องผมเป็นคนขี่ก็หักหลบแต่ไม่พ้นไปชนท้ายรถของคันที่ตัดหน้า แต่ที่ลูกน้องผมเล่าให้ฟังว่าเหมือนมีอะไรไม่รู้มาดึงเค้าสองคนออกมาจากรถที่ขี่อยู่ ตัวลูกน้องผมกระเด็นออกจากรถหน้าและหัวถูกับถนนไปไกลส่วนรถที่ขี่เห็นลูกน้องเล่าว่ารถเฉียดหลักกิโลไปชนกับต้นไม้ใหญ่ข้างทาง รถพังยับคอรถหักเบาะรถหลุดกระเด็นออกมาแต่พอมีสติก็หลุกขึ้นมากันดูกันและกัน ลูกน้องเล่าต่อว่าถ้าไม่หลุดออกจากรถและถ้าติดไปกับรถหน้ากลัวตายแน่ๆอักกับต้นไม้เป็นแน่แท้ ปรากฏว่าทั้ง2คนก็เจ็บแค่เล็กน้อยส่วนอีกคันนึ่งกับเจ็บมากกว่าสักพักก็มีคนคงแจ้งตำรวจท้องที่ ตำรวจท้องที่ก็มาพอมาก็ถามสาเหตุที่เกิดขึ้นก็เห็นสภาพรถก็คงเข้าใจว่าคนคงเจ็บหนักแน่ แต่ลูกน้องผมก็บอกว่าไม่เป็นอะไรมาก ร้อยเวรที่มาเห็นว่าไม่เป็นอะไรก็ถามว่าแขวนพระอะไรลูกน้องผมก็ยังงงๆก็เลยไม่ได้บอกอะไรแต่รู้ว่าแขวนเหรียญหลวงปู่นาม ร้อยเวรก็พูดต่อไปว่าตรงนี้ประจำเลยตายกันเป็นร้อยแล้ว ร้อยเวรก็นำคนเจ็บทั้งสองคันส่งโรงพยาบาลหมอได้ตรวจเบื่องต้นแล้วเห็นว่าลูกน้องผมและสามีไม่เป็นอะไรก็ให้ยาและกลับบ้านได้ ส่วนอีกคันหมอให้นอนดูอาการก่อน ส่วนเรื่องของคดีคันที่ตัดหน้ารับผิดชอบให้ลูกน้องผมทั้งหมดและเข้าบอกว่าเข้าไม่เห็นรถของลูกน้องผมเลยเลยขี่รถออกมา
    ผมมีรูปลูกน้องผมที่เป็นแผลนิดหน่อยและรูปที่แขวนเหรียญหลวงปู่รุ่นสมปราถนา(เสาร์5)มาให้ชมด้วยครับและบันทึกประจำวันด้วย
    นี้คืนเรื่องจริงเจ็บจริงหลวงปู่ท่านคุ้มครองจริงๆ
    ขอให้หลวงปู่มีสุภาพแข็งแรงอายุยืนยาวเป็นเสาหลักให้กับลูกศิษย์ตลอดไปด้วย

ขอบคุณข้อมูลจาก คุณอัศวิน

ต่อไปเป็นประสบการณ์เรื่องโชคลาภของตัวกระผมเรื่องมีอยู่ว่าผมได้จองเป็นกฐินปีล่าสุดไว้ 1 กองได้หมายเลขจอง 694 ซึ่งเป็นครั้งแรกในการได้เป็นเจ้าภาพกฐินครั้งแรกในชีวิตของผม หลังจากจองแล้ว ผ่านไป 1 อาทิตย์ ได้ฝันว่าเหมือนมีใครไม่รู้มาบอกให้จองกฐินเพิ่มแต่ไม่ใช่หลวงปู่ พอหลังจากนั้นจึงโทรไปจองเพิ่มอีก 1 กอง เวลาผ่านไปจนกระทั่ง เข้าเดือนกฐินคือ พ.ย. วันที่ 16 ผมได้อธิฐานจิตถึงหลวงปู่โดยนำเหรียญสมปรารถนาเนื้อทองแดงที่เช่ามาครั้งที่ 2 ของการไปวัดหลวงปู่ มาไหว้ไว้ในมือแล้วท่องคาถาบูชาหลวงปู่ซึ่งปกติผมบูชาทุกวันก่อนออกจากบ้านอยู่แล้วขอให้แคล้วคาดปลอดภัย
    แต่ในวันนี้ผมได้อธิฐานให้ปลอดภัยและได้ขอให้ผมได้โชคจากเลขจองกฐินแล้วจะพาครอบครัวไปทำบุญและนำเงินไปจ่ายค่าจองกฐินทั้ง 2 กอง ผลปรากฏว่าออกเลขจองกฐิน 3 ตัวบนตรงตรงเลยครับ แฟนผมโทรมาบอกผมขนลุกทั้งตัวเลยครับหลังจากประสบการณ์ครั้งที่ 2 นี้ทำให้ตัวผมยื่งศรัทธาหลวงปู่ยื่งไปอีก ยังมีประสบการณ์เกี่ยวกับพระรูปหล่อเนื้อเงินกฐินที่เกิดอุบัติเหตูโดนรถ 6 ล้อชน เรื่องการงานหลังจากแขวนสิงสุพรรณ และเรื่องหลวงปู่มาเข้าฝันหลังจากได้พระกริ่งนวะก้นมีกริ่งได้เพืองคืนเดียวอีกครับ ผมขอย้ำว่าโปรดใช้วิจารณญานในการรับฟังเหมือนเช่นเดิมนะครับผมเพียงอยากเล่าประสบการณ์ที่เจอกับตัวเองให้ทุกท่านฟังแต่ไม่ได้ให้ทุกคนเชื่อจนกว่าท่านจะเจอกับตัวเองครับ ส่วนตัวของผมปีนี้เข้า 25 ปี ไม่เคยสะสมวัตถุมงคลของพระอาจารรูปไหน พอมาเจอหลวงปู่ผมกลับชอบสะสมและศึกษาวัตถุมงคลของหลวงปู่แต่ตอนนี้ยังมีไม่เยอะเพิ่งเรื่มสะสมไว้แบ่งให้ครอบครัวให้ลูกหลานไว้ใช้ในอนาคต ไม่ใช่มีไว้เกร็งกำไรครับ เสียดายตัวเองว่าเป็นคนสุพรรณแท้แท้กลับรู้จักบารมีหลวงปู่ช้าไป แต่ยังไม่สายเกินไปครับ “ คิดถึงองค์หลวงปู่นามล้ำเลิศคุณ คอยเกื้อหนุนลูกศิษท่านเสริมบารมี เป็นศูนย์รวมจิตใจชาวสุพรรณบุรี นี่แหละคือพระเกจิดีของพวกเรา “ สาธุ สาธุ สาธุ

ขอบคุณข้อมูลจากคุณ วุฒ ทุ่งเข็น

ตอกโค๊ตกำกับทุกองค์ เหรียญนี้มีจาร(ด้านหลัง)
    ด้วยครับ นวโลหะ รุ่นสมปรารถนาปี 54
    จุดสังเกตรุ่นนี้มีครบครับ รับประกันแท้คืนเงินเต็มครับ

ให้บูชา PM บาทครับ

นี่คือ อมตะวาจา ที่หลวงปู่ได้บอกกับเหรียญรุ่นนี้ไว้ว่า

ของของฉัน ถ้านำไปใช้แล้ว ไม่เห็นผล ให้โยนทิ้งได้เลย หนักคอเปล่าๆ

จึงเป็นเหตุผลหนึ่งที่บอกว่า หลวงปู่มีความมั่นใจในเหรียญรุ่นนี้เพียงใด

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      54.1 KB
      เปิดดู:
      68
    • IMG_1098 1.JPG
      IMG_1098 1.JPG
      ขนาดไฟล์:
      62.4 KB
      เปิดดู:
      64
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2014
  15. มหานวโกฏิ999

มหานวโกฏิ999 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง พระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้าน รุ่น1 เนื้อเงิน 1 องค์ครับ

16. Huntingdon

รับทราบการจองครับ เหลือ 1 องค์สุดท้ายครับ

17. Huntingdon

คนที่ห้อยปิดตามหาสะท้อน ถ้าทำไม่ดีตัวเองโดนเหมือนกันนะครับ

ยกตัวอย่าง

ผมช่วยพ่อทำงาน ที่โรงอิฐ เสร็จปุ๊บก็กำลังจะตั้งเสา แล้วก็พ่อก็ไปไงมาไงไม่รู้

ไปหยิบท่อนไม้แล้วก็โดนแมงป่องต่อย ผมก็ฮาเลย หัวเราะคิกคักๆ อัดวิดีโอด้วย 555

ซักพัก ไม่ถึง 15 นาทีผ่านไป

เปราะ!!

พ่อกับพี่คนงานดันปล่อยมือ ท่อนไม้หนักทับมือผมเลยเหอๆ + +

18. เพชรนนท์

เพชรนนท์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสอบถามครับ
    แหวนใหม่วิ๊งๆเลยครับ สวยมากๆ เหมาะสำหรับเป็นของขวัญปีใหม่ครับแหวนตัวเรือนเงิน ชุบทองคำขาวให้บูชาราคาทุนครับที่ 1,800 บาท
    ขนาดวงในกี่เซนครับ

พระปิดตาเนื้อเงินมหาสะท้อนครับ ให้บูชา เบาๆ 1999 บาทครับ
    (ยังพอมีเหลืออีกไหมครับ)

19. Huntingdon

แหวนเดี๋ยววัดให้นะครับ ตามรูปเลยครับ

ปิดตาเนื้อเงิน เหลือ 1 องค์ รับทราบการจอง

ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• IMG_1109 1.JPG
      IMG_1109 1.JPG
      ขนาดไฟล์:
      48.8 KB
      เปิดดู:
      33
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2014
  20. เพชรนนท์

เพชรนนท์ เป็นที่รู้จักกันดี

OK ครับ (ที่อยู่จัดส่งใน PM ครับ ภายใน 7 วันครับ)

ขอบคุณครับ