**ขอใจ ** ร่วมสร้างวิหาร หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เทพเจ้าแห่งเทือกเขารัง ▇ █ █

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 21 ตุลาคม 2011.

1. nipat2552

nipat2552 เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2009
    ได้รับตะกรุดที่ส่งมาในรอบสามแล้วครับ

วันนี้ผมโอนเงินค่าส่งเพิ่มนะครับ ยอดโอน 60.01 บาทครับ ขอบคุณมากครับ

2. rak_tza

rak_tza เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับใบแจ้งให้ไปรับแล้วครับแต่ยังไม่ได้ไป มาแจ้งให้ทราบก่อนครับ

3. lek_devils

lek_devils เป็นที่รู้จักกันดี

-----------------------
    พอได้ครับ เข้ากันดีกับ กรรมการเลข ๑๑ :cool:

4. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ผมได้ copy มาให้อ่านดูครับ จาก เว็บ g-pra ครับ

(N)

ผมได้เกริ่นไปเมื่อหลายวันก่อนแล้วว่าจะมาเล่าให้ฟังถึงสิ่งที่ผมได้เจอมาด้วยตัวเองเกี่ยวกับตะกรุดโทนสามกษัตริย์ เพชรกลับหนุนดวง หลวงปู่พวง วัดน้ำพุ จ.เพชรบูรณ์ วันนี้จึงขอถือโอกาสมาเล่าสู่กันฟังตามที่ได้แจ้งไว้ครับ​

โดยปกติแล้วผมไม่ค่อยสนใจเครื่องรางของขลังเท่าไหร่นัก ส่วนมากก็ดูๆ แล้วก็ผ่านไป แต่ในชีวิตผมเจอตะกรุดที่ถือเป็นสุดยอดอยู่ทั้งหมด 3 พระเกจิด้วยกัน โดยตะกรุดดอกแรกที่ทำให้ผมเริ่มสนใจตะกรุดและนับถือหลวงปู่ที่เสกตะกรุดดอกนั้นอย่างหมดใจคือ ...​

ตะกรุดมหาจักพรรดิ์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ซึ่งพี่ที่ทำงานผมท่านหนึ่งมีวาสนาได้เป็นเจ้าของ วันหนึ่งแกก็มาอวดผม ผมก็รู้สึกแค่ว่า ชื่อเท่ห์ดี แต่ก็ไม่ได้สนใจมากนัก จนกระทั่งแกบอกว่าตะกรุดดอกนี้แรงมากนะ ผมก็มองหน้าแกแล้วยิ้มๆ แกบอกไม่เชื่อก็อย่ามายิ้มแบบนี้ มึงลองเลย ผมเองเคยอ่านวิธีการใช้ตะกรุดและลองตะกรุดมา ก็เลยลองเลยโดยยกขึ้นไหว้ขอขมาลาโทษและบอกกล่าว จากนั้นผมก็ใช้นิ้วโป้งและนิ้วกลางจับคนละปลายของตะกรุดและตั้งสมาธิ ... เมื่อจิตนิ่ง สิ่งที่ผมรู้สึกได้ทันทีคือมีพลังมหาศาลสายหนึ่งวิ่งเข้ามาตามปลายนิ้วทั้งสองที่ผมจับตะกรุด ผ่านแขนข้างนั้น ขึ้นไปบนกลางกระหม่อม แล้วค่อยๆ แผ่ลงมาจนถึงปลายเท้า จากนั้นก็หายไป แต่ผมรู้สึกชาแขนข้างที่จับตะกรุดอีกสักพักจึงจะหายเป็นปกติ ซึ่งเท่านี้ผมก็ขนลุกแล้วครับ ยกมือไหว้ขอขมาหลวงปู่ดู่อย่างเคารพสูงสุดเลยทีเดียว ขอเช่าพี่เค้าทันที แต่แกไม่ขาย ... ล่าสุด ตะกรุดมหาจักพรรดิ์ดอกนั้นก็เปลี่ยนมือไป พี่คนนั้นไปขายให้อีกคน และอีกคนก็ขายไป ผมฉุนมาก เพราะเคยบอกว่าถ้าพี่จะขายให้บอกผม ผมสู้ราคา ...​

ตะกรุดดอกที่ 2 คือ ตะกรุดของหลวงปู่เอี่ยม วัดสะพานสูง ซึ่งเป็นของพี่ที่ทำงานอีกคน คราวนี้ผมก็เอาอีกครับ ลองอีก ผลคือขนลุกไปทั้งตัวครับ และพี่ที่เป็นเจ้าของแกเล่าให้ฟังว่าตะกรุดดอกนี้แกเคยเอาแขวนในรถซึ่งแกตั้งเสือไว้ 2 ตัวนานหลายปีแล้ว พอเอาตะกรุดเข้าไปวันแรกเสือคอหัก 1 ตัว แกก็ต่อใหม่ วันรุ่งขึ้นอีกตัวก็คอหัก ก็ต่ออีก วันต่อมา คราวนี้เสือคอหักทั้ง 2 ตัวครับ แกก็ยังไม่มั่นใจ ต่อใหม่ ครั้งที่ 4 นี้ เสือหลุดออกจากที่เคยอยู่ หล่นลงมาคอหักทั้ง 2 ตัวครับ แกก็เลยเอาออกจากรถ ผลคือเสือ 2 ตัวนั้นคอไม่หักอีกเลยครับ​

และมาถึงตะกรุดที่ถือเป็นสุดยอดตะกรุดยุคใหม่คือ "ตะกรุดโทนสามกษัตริย์ เพชรกลับหนุนดวง หลวงปู่พวง วัดน้ำพุ จ.เพชรบูรณ์" ซึ่งผมได้มีโอกาสนำให้ทุกท่านได้บูชาในราคาวัดบวกค่าจัดส่งหลายสิบดอกนั้น ขอบอกว่านอกจากจะดูสวยงาม เข้มขลัง และสืบทอดตำนานตะกรุดของหลวงพ่อทบอันลือลั่นแล้ว พลังพุทธคุณนั้นแรงมากยิ่งกว่าตะกรุด 2 ดอกที่ผมเอ่ยมาข้างต้นอีกครับ เพราะเมื่อผมได้เห็นเป็นครั้งแรก ผมก็รู้สึกชอบทันที เกิดเมตตา รู้สึกดีมากๆ ผมจึงหยิบขึ้นมาถือไว้แบบธรรมดา ยังไม่ทันได้จับหัวท้ายตามตำรับการลองตะกรุด ผมถึงกับขนลุก รู้สึกถึงพลังที่หนักหน่วง หนักแน่น แต่เย็นสบายแผ่ออกมาจากตะกรุด โอยยยย ขนาดยังไม่ใช้นิ้วจับหัวท้ายนะครับ​

ที่เล่ามาเป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะครับ จะเชื่อหรือไม่ก็แล้วแต่วิจารณญาณของแต่ละบุคคล แต่ที่สำคัญคือ "ไม่เชื่ออย่าลบหลู่" ครับ

โดยคุณ JCainfo (2439)[​IMG][​IMG][​IMG] G-Pra.com​

5. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    กราบนมัสการ บูชาพระอริยสงฆ์สาวก หลวงปู่พวง วัดน้ำพุ ครับ

ขออนุโมทนา กับ พี่ ๆ ทุก ๆ ท่าน ที่ร่วมถวายปัจจัยเพื่อยกศาลาวัด
    น้ำพุในครั้งนี้ด้วยครับผม

รูปหล่อหลวงปู่พวง รุ่นยกศาลา เป็นรูปหล่อที่สวยงามมากจริง ๆ
    ครับ หล่อออกมา ได้เหมือน หลวงปู่พวง มาก ๆ เลยครับ เห็นแล้ว
    รู้สึกปิติมาก ครับ รูปหล่อโบราณที่หล่อออกมา ได้เหมือนกับองค์จริง
    หายากมากจริง ๆ ครับ

6. Crazyaofza

Crazyaofza เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2011
    เรียนคุณเดช ผมขออนุญาติสละสิทธิ์ที่จองสำรองไว้ครับ ตามตาราง ลำดับที่ 14 เนื่องจาก ผมได้บูชาไปแล้วตอนรอบแรก รอบสำรองมีคนที่ยังไม่ได้บุชาของหลวงปู่อีกเยอะจึงตัดสินใจยกเลิกที่จอง เพื่อแบ่งโอกาสให้คนอื่นๆได้บูชาบ้าง จึงแจ้งมาเพื่อทราบ ขอบคุณมากๆๆที่ให้ความเมตตาครับ

7. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    คุณ pockykung จะได้รับสำรองรอบที่ 2 เป็นท่านแรกครับ 2 รายการ
    - รูปหล่อ ทองผสม 1 องค์
    - แหวนเพชรกลับ ใหญ่ 1 วง

ตารางรอสำรองครับ รอตัดสิทธิ์รอบที่ 2 ครับ วันที่ 26 ส.ค นี้

อนุโมทนาบุญ ทั้งหมด ทั้งมวล

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 สิงหาคม 2012
  8. sakesan

sakesan เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2012
    สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน พระปิดตานะชาลิติของหลวงปู่ ท่านใดมีข้อมูลบ้างครับ อยากรู้น่ะครับ ขอโทษพี่ๆจริงๆ

9. lek_devils

ผมขอสำรองเนื้อทองผสมไว้สัก 3 องค์ เห็นยอดสำรองเหลือครับ มองว่ากรรมการจะรอดยาก

10. BOYBM

BOYBM เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2011
    พระปิดตาผมมีโอกาศได้บูชาไว้ตอนที่ออกให้บูชาสมัยแรกๆทุกวันนี้อยู่ในกรุครับเพื่อนที่โชว์รูมอยากได้แต่ตัดใจให้ใครไม่ได้55

11. ห้องหนึ่ง

ห้องหนึ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2011
    ข้อมูลพระปิดตาอยู่หน้าแรกๆ

12. tana_kan

tana_kan เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2010
    กราบ กราบ กรบ หลวงปู่พวงครับ สีผึ้ง ปิดตาหลวงปู่ ตอนนี้หาไม่ได้แล้วครับ ^^

13. lek_devils

บารมีหลวงปู่ ของๆท่านต่อไปมีเงินอาจหาไม่ได้

14. pipat_san

pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    ขอบคุณมากครับ คุณ suwat.su มากๆนะครับในการจัดการข้อมูลการจองให้ครับ
    ขออนุโมทนาครับ ^_^

15. pipat_san

ทุกครั้งที่มีงานบุญคนจะหลั่งไหลเข้าวัดเพื่อทำบุญกับหลวงปู่พวงทุกครั้งครับ บ่งบอกถึงบารมีธรรมของหลวงปู่พวงครับ

16. pipat_san

เราเคยได้ยินความอัศจรรย์ของพระอรหันต์มากมายหลายองค์

หลวงปู่พวง องค์นี้ท่านมีดีไม่ธรรมดาเหมือนพ่อแม่ครูบาอาจารย์ .... อั้ยย่ะ งานเข้า เดี๋ยวมาว่ากันต่อนะครับ ^^"

17. duofat

duofat เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2012
    โชคดีมีพระปิดตาเก็บกะเขาองค์นึง

18. duofat

duofat เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2012
    พี่เดชหน้า200 ไม่แจกหรอครับแฮ่ๆ

19. คนวิเศษ

คนวิเศษ เป็นที่รู้จักกันดี

เช่นกันโชคดีมีปิดตา+สีผึ้งอย่างละ1

20. รัช

รัช เป็นที่รู้จักกันดี

มีสีผึ้งเก็บ 1 ใช้ 1 กลิ่นหอมมากๆครับ ใช้เท่าที่จำเป็นครับ