**ขอใจ ** ร่วมสร้างวิหาร หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เทพเจ้าแห่งเทือกเขารัง ▇ █ █

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 21 ตุลาคม 2011.

1. รับโชค

รับโชค เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอน้อมกราบหลวงปู่พวงสู่นิพพาน ครับ

2. one-zee

one-zee เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอนอบน้อมกราบหลวงปู่พวง สู่แดนสวรรค์แดนพระนิพพานครับ

สาธ ๆ ๆ ๆ

3. soccerguru

soccerguru เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2010
    ขอน้อมกราบ หลวงปู่พวง สู่แดนนิพพาน ครับ

4. Sunny Moon

Sunny Moon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอน้อมกราบหลวงปู่สู่แดนนิพพานค่ะ

5. พฤศจิกา

พฤศจิกา เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    น้อมกราบหลวงปู่สู่แดนนิพพานครับ

6. rt5038

rt5038 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2008
    กราบนอบน้อมนมัสการ หลวงปู่พวง ฐานวโร ที่เคารพยิ่ง

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ
    นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ

ระตะนัตตะเย ปะมาเทนะ ทวาระตะเยนะ กะตัง สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเต
    ระตะนัตตะเย ปะมาเทนะ ทวาระตะเยนะ กะตัง สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเต

มหาเถเร ปะมาเทนะ ทวาระตะเยนะ กะตัง สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเต
    มหาเถเร ปะมาเทนะ ทวาระตะเยนะ กะตัง สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเต

กรรมใดที่ลูกได้เคยประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินต่อหลวงปู่ทั้ง กายกรรม วจีกรรม มโนกรรม ทั้งที่ระลึกได้ก็ดี ระลึกไม่ได้ก็ดี ในชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ด้วยทางกาย หรือวาจาก็ดีหรือ ด้วยใจก็ดี ด้วยเจตนาก็ดีหรือไม่เจนาก็ดี รู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี ขอหลวงปู่ได้โปรดเมตตาประทานงดโทษให้แก่ข้าพเจ้านับจากนี้เป็นต้นไปเทอญ
    ข้าพเจ้าขอกราบนมัสการน้อมส่ง หลวงปู่พวง ฐานวโร เข้าสู่อนุปาทิเสสนิพพานตามแนวทางคำสอนแห่งองค์สมเด็จพระบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์นั้น ธรรมใดที่หลวงปู่รู้แจ้งประจักษ์ใจแล้ว ขอให้ข้าพเจ้าได้มีส่วนแห่งการรู้แจ้งประจักษ์ในธรรมนั้นด้วยเช่นกันเทอญ
    ขอแสดงมุทิตาจิตอาลัยต่อการจากไปของท่านอริยสงฆ์.

7. WINBUS

WINBUS เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    ข้าพเจ้าขอน้อมกราบหลวงปู่พวงด้วยความอาลัยสู่แดนพระนิพพาน

8. g_banman

g_banman เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2011
    น้อมกราบหลวงปู่พวงสู่นิพพานครับ

9. sin1

sin1 เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าขอน้อมกราบส่งหลวงปู่พวงด้วยความอาลัยสู่แดนพระนิพพาน
    กรรมใดที่ได้เคยประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินต่อหลวงปู่ทั้ง กายกรรม วจีกรรม มโนกรรม ทั้งที่ระลึกได้ก็ดี ระลึกไม่ได้ก็ดี ในชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ด้วยทางกาย หรือวาจาก็ดีหรือ ด้วยใจก็ดี ด้วยเจตนาก็ดีหรือไม่เจนาก็ดี รู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี ขอหลวงปู่ได้โปรดเมตตาประทานงดโทษให้แก่ข้าพเจ้านับจากนี้เป็นต้นไปเทอญ
    ข้าพเจ้าขอกราบนมัสการน้อมส่ง หลวงปู่พวง ฐานวโร เข้าสู่อนุปาทิเสสนิพพานตามแนวทางคำสอนแห่งองค์สมเด็จพระบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์นั้น ธรรมใดที่หลวงปู่รู้แจ้งประจักษ์ใจแล้ว ขอให้ข้าพเจ้าได้มีส่วนแห่งการรู้แจ้งประจักษ์ในธรรมนั้นด้วยเช่นกันเทอญ
    ขอแสดงมุทิตาจิตอาลัยต่อการจากไปของท่านอริยสงฆ์.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤษภาคม 2014
  10. myenjoys

myenjoys เป็นที่รู้จักกันดี

ขอน้อมกราบหลวงปู่พวง สู่แดนนิพพานครับ สาธุ

11. ละ่อ่อน

ละ่อ่อน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอน้อมกราบส่งหลวงปู่สู่แดนพระนิพพานครับ สาธุ

12. misterguy

misterguy เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอน้อมกราบหลวงปู่ สู่แดนนิพพานครับ

13. ขวัญยืน

ขวัญยืน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอน้อมกราบหลวงปู่สู่แดนนิพพานค่ะ

14. vrk6223

vrk6223 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2011
    ข้าพเจ้าขอน้อมกราบหลวงปู่พวงด้วยความอาลัยสู่แดนพระนิพพาน กรรมใดที่ข้าพเจ้าได้เคยประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินต่อหลวงปู่ทั้ง กายกรรม วจีกรรม มโนกรรม
    ทั้งที่ระลึกได้ก็ดี ระลึกไม่ได้ก็ดี ในชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ด้วยทางกาย หรือวาจาก็ดีหรือ ด้วยใจก็ดี ด้วยเจตนาก็ดีหรือไม่เจนาก็ดี รู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี ขอหลวงปู่ได้โปรด
    เมตตาประทานงดโทษให้แก่ข้าพเจ้านับจากนี้เป็นต้นไปเทอญ ข้าพเจ้าขอกราบนมัสการน้อมส่ง หลวงปู่พวง ฐานวโร เข้าสู่อนุปาทิเสสนิพพานตามแนวทางคำสอนแห่งองค์สมเด็จพระบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์นั้น ธรรมใดที่หลวงปู่รู้แจ้งประจักษ์ใจแล้ว ขอให้ข้าพเจ้าได้มีส่วนแห่งการรู้แจ้งประจักษ์ในธรรมนั้นด้วยเช่นกันเทอญ

15. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอน้อมกราบหลวงปู่พวง สู่แดนนิพพานครับ

16. วาสุกรี

วาสุกรี เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    ขอน้อมกราบส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานครับ

17. jomaker

jomaker เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ด้วยความอาลัย น้อมกราบหลวงปู่สู่แดนนิพพานครับ

18. เยาวราช

เยาวราช เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2006
    ขอน้อมกราบหลวงปู่พวง สู่แดนนิพพานครับ สาธุ

19. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    ขอน้อมกราบหลวงปู่พวง สู่แดนนิพพาน กรรมใดที่ข้าพเจ้าได้เคยประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินต่อหลวงปู่ทั้ง กายกรรม วจีกรรม มโนกรรม ทั้งที่ระลึกได้ก็ดี ระลึกไม่ได้ก็ดี ทั้งทางกาย วาจา ใจ เจตนาหรือไม่เจตนาหรือรู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี ขอหลวงปู่ได้โปรดเมตตาประทานงดโทษและอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้านับจากนี้เป็นต้นไปเทอญสาธุ

20. เด็กวังแดง

เด็กวังแดง เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    น้อมก้มกราบหลวงปู่อาลัยยิ่ง.....
    พึ่งกลับมาจากการสัมมา .......ใจหายครับ.....