ขอเชิญ...ชมการเปิดโปงการปั่นราคาของเสี้ยนหย่าย....โดยเสี้ยนหย่ายเองครับท่าน

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย ชอบสะสม, 20 มีนาคม 2014.

1. Amuletism

Amuletism เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้เข้าเวปนานมาก สงสัยตกข่าวใหญ่แล้วเรา(cry)
    ผมยังเชื่อว่าเจตนาคนส่วนใหญ่ที่เข้ามาลงภาพพระ
    หรือตอบคำถามเรื่องพระเครื่องส่วนใหญ่ในเวปนี้
    เป็นคนดี อยากให้ทุกคนเก็บพระถูกทาง
    หลายครั้งที่มีการปะทะกันก็เพื่อให้บ้านหลังนี้สะอาด
    จะรอติดตามอ่านเรื่องราวนี้ต่อไปครับ
    เพราะถือเป็นเรื่องสำคัญ

2. narmja

narmja เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หายไปนานจริงๆนะครับ ผมรอชม พระงามๆ เหมือนเดิมนะครับพี่

3. ole77

ole77 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2012
    เวปมาสเตอร์ สั่วๆ มานลบทิ้งไปนะครับ
    มานคงคิดว่าลบโพสคนอื่นได้แล้วเก่งม้างงงงง 5555

..............

ผมเองครับเป็น WM ที่ดูแล เว็บที่ท่านกล่าวถึง
    ผมไม่เก่งหรอก....แต่ผมทำให้คนกลุุ่มหนึ่งมีความสุข-สนุกกันได้ในช่วงเวลาหนึ่ง แม้มันจะสั้นก็ตาม
    โมหะ-โทสะ ไม่เคยมีคุณกับใคร อยากให้เลือกจำแต่สิ่งดีๆที่มีให้กันนะครับ แล้วชีวิตจะมีความสุข

ผมยังเหมือนเดิมกับทุกๆคน มีอะไรโทรมานะ 081-935-1554 / โอเล่

4. oad006

oad006 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2013
    สงสัยจะวิจารณ์คนอื่นเยอะไปหน่อย

ทำให้ลิ้นแตก และหางโผล่

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว (วลีนี้ใช้ได้ตลอดกาลครับ)

^_^

5. ขาเดฟ

ขาเดฟ เป็นที่รู้จักกันดี

piggipiggi

6. jaturong_tun

jaturong_tun เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    อ่านแล้วรู้สึกว่า ลึกลับซับซ้อนเกินกว่าเราจะรู้ แล้วจะแยกแยะอย่างไงเนี่ย มีหน้าเวที หลังเวทีด้วย นึกว่าแค่ถามตอบแค่นั้น น่ากลัวจัง :':)':)'(

7. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

อยากรู้เรื่อง
    มั่งครับ ลากลิ้งค์ให้ที

8. อนิจฺจํ

อนิจฺจํ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2010
    เว็ปพลังจิต ห้องวิธีดูเครื่องรางฯ เราท่านทั้งหลายมีส่วนร่วมกันในการนำเสนอข้อมูล ถูกบ้าง ผิดบ้างก็ไม่เป็นไร ขออย่างเดียวอย่าหลอกลวงกัน ในที่นี้มีอาจารย์หลายท่านที่ให้ความรู้ ความกระจ่างเรื่องพระเครื่องได้อย่างชัดเจน แต่มีเคลือบแคลง มีแอบแฝงก็มีหลายคนหลายท่าน ก็ดู ๆ กันไปครับ

9. นํ้าข้าว

นํ้าข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเป็นคนหนึ่งที่ เช่าพระจาก ชัยมารยา. หลวงพ่อเงิน ช้างคู่. เก๊แท้ผมไม่รู้ แต่ผมชอบเลยเช่าและไม่เคยยังไม่ได้ตรวจสอบ. แต่สิ่งที่ผมไม่ชอบ คือสิ่งที่เขาทำมันไม่ถูกต้องหย่ายสิ่งหลายอย่าง เป็นสิ่งที่เลวร้ายสำหรับคนที่ไม่เป็นและอยากศึกษาอยากได้พระ. อย่างเช่นชอบโทรให้คนโน้นคนนี้ที่มีความน่าเชื่อถือมาการันตีพระตัวเองว่าแท้ว่าดีเพื่อลงขายหรือบ้างทีสมาชิกออกความคิดเห็นเรื่องรับประกันพระเรื่องเวลามันน้อยไป7วันแบบนี้คนอื่นว่าน้อยไปเพื่อนคนกันเองทั้งนั้นใจๆหน่อยก็ไปด่าเขาไล่เขาออกจากเวปแบบนี้มันไม่ถูกต้องมันต้องแฟร์ๆหรือใจกว้งๆหน่อยจนคนซื้อเขาพอใจซิไม่ต้องถึงกับตลอดชีวิตหรอกหรือว่ารู้ว่าพระตัวเองเก๊เลยไม่กล้ารับประกันเยอะกลัวเขาคืน มันส่อสัน....แล้วการโทรให้คนโน้นคนนี้ใส่ราคาให้มันก็ไม่แฟร์. และชอบพูดเอาดีใส่ตัวเอาชั่วใส่คนอื่นตลอด. กลับไปมองตัวเองหน่อยนะ ชัยมารยา ว่าเหลือเพื่อนกี่คนแล้วที่เคยพูดคุยและหายไปกี่คนแล้ว

แต่ผมขอกล่าวเป็นครั้งสุดท้าย เพราะผมคิดว่า ผมอโหสิกรรม. แต่ก็ไม่อยากให้คนอื่นโดนกันเลยอยากมาเตื่อนกันใว้นะครับเพื่อมีประโยนช์

ไม่เกี่ยวกะเวปนี้นะครับเหตุมันเกิดจากเวปอื่น แต่มาเล่าสู่กันฟังครับ ดัง่สุภาษิต. รู้หน้าไม่รูใจ

ผมขอทำตามคำกล่าว พี่ที่เคารพ. ปล่อยเขาเถอะ.

10. สุเขฐ

สุเขฐ เป็นที่รู้จักกันดี

ใกล้ตายแล้ว..จึงรีบทำความชั่ว รึ...ขอเด็กสอนหน่อยนะ
    เอาเงินมาใช้กับ ผมไม่ได้หรอกครับ...มีเบื้องหน้า เบื้องหลังกันแค่ไหน ผมก็ไม่สน
    เพราะผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง.. เขา ก็ ออกมา แฉ กัน ขนาดนี้เเล้ว

ถ้าไม่ออกมายอมรับ รึ ขอโทษ..และ สัญญา ว่าจะไม่ทำความชั่วแบบนี้อีก
    จะให้ดี ช่วย คืน เงิน ..แก่ ท่าน ที่ มีปัญหา ถึงกับบ้านแตก จะเป็นพระคุณ

ถ้าทำไม่ได้..รึไม่ทำ "ก็ช่วยหุบปาก" ไปเถอะครับ ไม่ต้องมาทำว่าตัวดี
    โดนใส่ร้าย.. ผมเชื่อ ว่าหลายฯท่าน มีความคิด และตัดสินได้เอง

ลองหันไปมองหน้า ลูกฯ คุณนะ..แล้ว นึกถึงสิ่งที่ตัวเองทำลงไป
    ถ้าวันได ลูกคุณโดนบ้าง คุณจะรู้สึกอย่างไร หรือ ลูกคุณไปโกงใคร จะว่าไง
    จะชม ว่าลูก คุณ โง่เอง รึ โกงเก่งดีลูก

"คนดีชอบแก้ไข... คนจัญไร ชอบแก้ตัว"
    "โตฯ กันแล้ว..น่าจะคิดได้นะครับ "

(ไงครับ เห็นด่า เขาโง่กันทั้งนั้น ไอ้เวปพลังจิต ถึงตาที่ ท่านจะหายโง่บ้างล่ะนะครับ)

11. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

อยากให้เพื่อนๆจำคำโบราณเอาไว้ เอามาใช้ในชีวิตประจำวัน
    1.ปากหวาน ก้นเปรี้ยว 2.หน้าซื่อ ใจคต 3.กินอยู่กับปาก อยากอยู่กับท้อง4.กินบนเรือน ขี้รดบนหลังคา5.ต่อหน้ามะพลับ ลับหลังตะโก6.ฯลฯ มีอีกมากมายหลายรูปแบบ อย่าไปเชื่อคนที่เอาพระมาลงโชว์แพงๆว่าจะต้องแท้เสมอไป ในวงการพระมีเก๊หลายระดับ คนเช่าพระเก๊ระดับหลักแสนหลักล้านก็มีเยอะแยะตาแป๊ะไก๋ พระเก๊มีรอต้อนรับคนโลภและอวดเก่งทุกระดับราคา ทั้งพระทองคำ พระหายาก แล้วแต่ว่าใครจะเป็นคนที่จะโดน ที่ผ่านมาคนมีเงินเป็นพันล้าน เล่นพระเก๊ก็ถมไป ไม่ใช่คนมีวันละ30-50อย่างผมไม่มีพระเก๊เพราะไม่มีเงินเช่า ลำพังต้องเคลียร์เรื่องน้องโฟกัสก็ปวดหัวแล้วครับ

12. สุเขฐ

อยากให้ ศึกษา ความจริง กันแล้วค่อย แสดง ทรรศนคตินะครับ

จะได้ รับรู ้ ว่าอะไร คือ อะไร...ถ้าผมผิด ด่า รึ แบนได้เลย

และ นี่ไม่ใช่ แค่ ความเชื่อ ที่คิดไปเอง...ผมเชื่อ ในหลักฐาน

และเหตุ ที่เกิด...น้อมรับทุกความเห็นครับ (deejai)

(ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย..แต่ คนพูดอาจจะตายก็ได้นะครับ..แล้วผมทำไปเพื่ออะไรกัน นะ..นั่นสินะ555555)

13. BlueBlur

BlueBlur เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008
    โดนกันมาหลายรุ่นแล้วครับ ยุคต้นๆของเว็บนี้มีตั้งแต่จับพลังบ้าบอ แต่พระเก๊ก็ยังหลอกขายได้ เฮ้อ...

14. hiddenbhume

hiddenbhume เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2012
    แบ่งๆน้องโฟกัสมาทางนี้มั่งก็ได้ครับพี่ พี่จะได้เปลี่ยนเป้นอั้มเอิ้มนั่นอะไรมั่ง อิอิ

15. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    อ้อยเข้าปากหมาเย้ยไม่ใช่ๆเข้าปากช้างมีรึมันจะคายยากยิ่งนักครับเพราะมันได้พูดออกตัวกันไว้ต่างๆนาๆ ในที่เห็นข้อมูลที่คุณท่าน นำมาลง นี่หรือคนรักเพื่อนฝูง มีน้ำใจแบ่งพระให้(พระเก๊เวปยู)อ้างตลอดว่าขายไม่ใช่ราคาเซียนถุยชีวิต คนอย่างไอ้ชัยมันไม่มีทางตกควายเอา พระเนื้อว่าน2497แท้ๆที่หาได้ยากยิ่งนัก มาขายในราคาหลักหมื่นแน่นอนเรื่องแค่นี้ก็คิดได้แล้วครับพี่ๆน้องๆ เรื่องโลภอีกนะครับคุณสุเขฐ ต้องยกให้มันมาเป็นที่1จริงๆ ถ้ามันว่างๆโทรมาหาผมนะมีแต่เรื่องเงินๆทองๆจ้องจะหาพระมาเล่นตลอดแล้วก็วิจารย์ วิเคราะห์ทุกคนให้ผมฟังว่าคนนั้นเป็นแบบนั้น คนนี้เป็นแบบนี้ เหมือนกับที่คุณล้างใจเจอแระครับ คืนเงินให้เขาไปซะไอ้หมาชัย มิงทำบาปทำกรรมมามากมายแล้ว มิงควรหันไปประกอบอาชีพอื่นเถอะ กูเตือนมิงด้วยความหวังดีเล่นกับไฟมันร้อน กูรู้มิงอ่านอยู่ตลอดเพราะกูรู้นิสัย สันดารมิงดี ว่ามิงเป็นคนเยี่ยงไร

16. K501

K501 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2011
    โอ้!!ใจหายใจคว่ำไปเลยล่ะครับกับวงการพระเครื่องในเว็บพลังจิต ถึงว่าน่ะดิทำไมช่วงนี้ไม่ว่าโพสถามข้อมูลอะไรหรือเก๊แท้มันถึงได้เงียบเหงาจัง เพราะอาจจะทำให้ท่านสมาชิกไม่แน่ใจว่าใครเป็นใครและอย่างไรกันบ้าง(พวกปลอมตัว)อ่ะนะ และเรื่องที่เกิดขึ้นมานี้ผมก็ไม่รู้เพิ่งเข้ามาอ่านกระทู้นี้ ถึงได้รู้เล่ห์เหลี่ยมกลโกงของเสี้ยนจริงๆ น่ากลัวกว่าที่คิดซะอีก ผมคนนึงที่เคยถามเค้าเกี่ยวกับพระเครื่องและเคยเรียกว่าอาจารย์มาแล้ว พอผมมารู้เรื่องนี้เข้าก็รู้สึกผิดหวังครับ(ส่วนตัวผมไม่เคยรู้จักและไม่เคยซื้อขายกับตัวเค้าเลย) ตัวผมก็แค่นักสะสมตัวเล็กๆเป็นมนุษย์เงินเดือนที่ไม่มากเท่าไรแต่ชอบศึกษาและสะสมพระเครื่องไม่เคยออกสนามเพราะชีวิตอยู่ที่ทำงานมากกว่าอยู่บ้านอ่ะครับและไม่เก่งทางด้านพระเครื่องเลย พอได้พระเครื่องอะไรมาสักชิ้นนึงก็เอามาลงสอบถามท่านสมาชิกมาตลอดอ่ะครับ ได้คำตอบบ้างเงียบบ้างแต่ก็ยังพยามอ่ะครับ ยังไงยังไงก็ขอให้สมาชิกทุกท่านรักกันสามัคคีกันและร่วมกันแชร์ความรู้ให้แก่บรรดานักสะสมมือใหม่และตัวกระผมตลอดไปนะครับ

17. ธัชพลครับ

ธัชพลครับ เป็นที่รู้จักกันดี

แรกๆสมัครเข้ามา ผมมองว่าพี่แกเก่ง ดูนักเลงดีเลยชอบ ถึงนับถือเรียกว่า "อาจารย์ใหญ่ "แต่วันนี้ทำไมกลายเป็น "ปลาไหล "ไปได้
    จริงดั่งที่เค้าว่า " ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน " แบบนี้ไปอยู่ที่ไหนก็อยู่ยากนะพี่หญ่ายยยยยย

18. paraw

paraw เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ว่ามันทะแม่ง ทะแม่งอยู่แก ผมเคยอ่านกระทู้ ที่ผ่านมา เห็นแก พูดเรื่องสมเด็จแล้วเหมือนแกจะเก่ง ตอบปัญหาคนถาม ชะชะ แต่พอแก ลงพระพร้อม กับ เขียนว่า นี้องครูของผม ผมหละ ว่าทะแม่งทะแม่ง อยู่ และแกก็พยายามหาองค์ในหนังสือมาเปรียบเทียบ กับพระองครูแก ก็ได้แต่ดูอย่างเดียวผม กลัวแต่สมาชิกหน้าใหม่เข้ามาจะจำผิด ๆ นะครับ

19. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ตามอ่านน่ะครับ

ผมมีทฤษฎี เล่นพระแจกฟรี เล่นแบบนี้มา สามสิบปีแล้ว เน้นของฟรี เลยไม่กลัวเก็ ไม่กลัวเสียตังค์ อยากได้อะไร ทำไปให้หลวงตาเสกให้ ไม่มีเก๊ ทำมากับมือ ให้ท่านแจกฟรี รับกับท่านของฟรี ขลังซ่ะด้วย

ตั้งแต่มีสังคมพระใน อินเตอร์เน็ทนี่ การเล่นพระก็เปลี่ยนรูปไป สังคมมันใกล้ตัวมากขึ้น สนามพระอยู่ต่อหน้า เรามีอิสสระกันมากขึ้น ทั้งซื้อ ทั้งขาย ซึ่งเป็นส่วนดีโคตรๆ ที่ไม่ต้องอยู่ในกำมือ ของเซียนไม่กี่คน ในสนาม ในโลกอินเตอร์เน็ท พวกเราก็ทำกันได้ดีพอสมควรแบบไทยๆ

แต่ที่แฝงมาคือ กิเลส ลักษณะที่สองที่แอบในตัวเรา ปกติไม่กล้าแสดงต่อคน ถ้า ใช้ชื่อจริง หน้าจริง พูดกันต่อหน้า เราจะมีความเกรงใจตามลักษณะของบรรพบุรุษของเรา

แต่พอ ใช้ ชื่อแทน ไม่เห็นหน้า ยิ่งเป็นอีแอบได้ ก็แสดงลักษณะซ่อนเร้นออกมา ทั้งส่วนที่ซ่อนลึก ทั้งอุปาทาน ทั้งภาษาที่บางครั้ง หยาบคาย ซึ่งโดยปกติเราไม่พูดกับคนที่ไม่สนิทกัน ถ้าไม่โกรธ จริงๆ ลักษณะความเกรงใจของคนไทย หายไปจากโลกไซเบอร์ กลายเป็นที่ ด่า เสียดสี ระบายความเครียด ใช้หาเงิน หาทอง หรือ อะไรก็ตามแค่กดแป้นพิมพ์ ลืมนึกผลที่จะตามมาบางครั้ง

ผมตามอ่านเว็บพลังจิตมา เข้าปีที่ ๗ แล้ว เป็นเพื่อนกับทุกท่าน ได้ดู ได้เห็นพระมีหลายแบบ ...แหะๆ ตั้งแต่นรก ถึง สวรรค์ ผมว่าที่นี่มี เสรีภาพดี ตราบใดที่ทุกคนรู้หน้าที่ของตัวเองที่จะแสดงออก ภายในขอบเขตของกฎ ของเว็บและ กฎหมาย ผมว่าเราอยู่กันได้แบบ สงบสุขน่ะครับ

เว็บนี้ ผ่านมาหลาย วิกฤตการณ์ มันเกิดขึ้นและดับไป ครับ เอาใจช่วยทุกท่าน

ด้วยความเคารพ

พี เสาวภา

20. สุเขฐ

คนแบบนี้ ..รึ..ที่ ควรเรียกว่าเป็น อาจารย์ ??
    คนแบบนี้ ..ที่เวลา เขาส่องดูตัวเอง ในกระจก ..เขาคิดอย่างไร??
    คนแบบนี้ ..ที่ เขามอง พี่ฯ น้องฯ เพื่อนฯ..ต่อหน้าทำพูดดี ลับหลังด่าซะเสียคน
    เห็นเป็น หมู เป็นหมา ใช่ รึไม่
    และแม้ ตอนนี้ ก็ยังไม่สำนึก ว่า อาจารย์ และพี่ฯ หลายท่าน
    เขารู้..แล้ว ว่า..เป็น...คนเก๊
    พระเก๊ ยังมีคุณค่า ยังไว้ดูเป็น ตัวอย่างได้

แต่ คนเก๊..หาเอาเยี่ยงอย่างมิได้
    คืนเงิน ที่ไปหลอกลวงเขาเถอะ.. ถ้าพระแท้จริงก็เอาคืนไป ถ้าไม่รับคืน แสดงว่าเก๊

..แล้วก็ไม่ต้องมาข่มขู่ ..กรูไม่กลัวมึงหรอก ..มึงจะยิงกรูทิ้งก็มาเล้ย
    อย่างมาก ก็แค่ตาย.. โถ ชั่วแลัวยังจะไม่สำนึก