ขอเชิญร่วมโมทนาบุญกับการบวชของกระผมครั้งนี้ด้วยครับ

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย penkonthai, 22 พฤศจิกายน 2005.

1. kong_sorakrit

kong_sorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ

ขออนุโมทนาสาธุในบุญกุศลทานศีลภาวนาของท่าน
    ที่บำเพ็ญมาแล้วด้วยดี
    ตั้งแต่ต้นจนบัดนี้ด้วยเทอญ

ขอความปราถนาของท่านที่ตั้งไว้ดีแล้ว
    จงประสบผลสำเร็จด้วยอำนาจ
    พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์เถิด

สาธุ สาธุ สาธุ

[b-wai] [b-wai] [b-wai]​

2. หนุ่ม อมตะ

หนุ่ม อมตะ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ....วันนี้ ตรงกับวันที่ 22 ม.ค. เป็นวันพระขึ้น 15 ค่ำ เดือน 2 ผมจะไปทำบุญถวายสังฆทาน ที่วัดสังฆทาน จังหวัดนนทบุรี ขออานิสงส์ผลบุญที่ผมตั้งใจทำในวันนี้ จงแผ่ไพศาลถึงทุกท่านที่เยี่ยมชมเวปนี้ด้วยเถิด...หากท่านเป็นผู้หนึ่งที่สนใจอยากฟังธรรมะจาก วัดสังฆทาน เชิญรับฟังได้ทางวิทยุ ฟังได้ทั่วประเทศ คลิกดูรายละเอียดที่นี่ http://groups.msn.com/amata/page52.msnw

ขอบคุณครับ....หนุ่ม อมตะ

3. nopphawong

nopphawong เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุ กับ คุณ penkonthai ขอให้ คุณ penkonthai เจริญในธรรมสูงยิ่งๆขึ้นไปด้วยค่ะ....สาธุ

4. Drroyz

Drroyz เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2011
    ข้าพเจ้าขอ โมทนา ทุกบุญกุศล ทุกท่านทุกอย่าง
    ที่ท่านทั้งหลายทำมา
    ตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาตินี้
    ที่ท่านผู้ประเสริฐทั้งหลายได้กระทำมาครับ ^__..__^ :cool:

ขอพรพระสยามเทวาทิราช
    และพระยายม อีกทั้ง นายนิรยบาลทั้งหลาย
    โปรดเป็นสักขีพยานการทำบุญอันยิ่งใหญ่ทั้งหลายและโมทนาบุญของท่านทั้งหลาย
    และข้าพเจ้าด้วยเทอญ

นิพพานะ ปัจจโย โหนตุ
    นิพพานัง ปะระมัง สุขขัง

สาธุๆๆ
     (^____^)