ขอเชิญร่วมลงนะเมตตา 108 กับครูบาคำเป็ง วันที่ 9 มีนาคม 51

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย โคมฉาย, 13 กุมภาพันธ์ 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. insee99

insee99 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอคาถาบทพิเศษข้างต้นด้วย ขอบคุณครับ

2. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

โอ้โห คุณอินทรี99 ช่างรวดเร็วว่องไว ปานกามนิตหนุ่มเสียจริงๆ
    คงต้องรอให้คุณ Robert เรียบเรียงเสียงประสานให้เรียบร้อยก่อนนะครับ
    :cool: (f)

3. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ขอคาถาทาง PM ด้วยคนครับ จะเป็นพระคุณมากครับ

4. Aspn

Aspn เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2005
    ถ้าผมอยากได้vcdบ้างต้องทำยังไงครับ..[​IMG]

5. MOUNTAIN

ลองติดต่อคุณ chou ดูนะครับ:cool:

6. กายเน่า

กายเน่า สมาชิก

29 พฤศจิกายน 2007
    ขอคาถาบทพิเศษข้างต้นด้วย และคาถาที่ใช้กับพระของหลวงปู่ด้วย
    และเมื่อเปิดจักระและวิธีการฝึกฝน จะทำอย่างไร ช่วยแนะนำด้วยครับ...ขอบคุณครับ
    <!-- / message -->

7. Aspn

Aspn เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2005
    ไม่ต้องเป็นห่วงครับ ไม่สำคัญว่าคนไหนจะเป็นผู้ส่ง
    ท่านได้รับแน่นอน มั่นใจได้
    บางทีอาจจะด้วยภาระกิจหน้าที่ต่างๆ ต้องทำให้ส่งล่าช้าไปบ้าง
    พี่ๆเขาไม่นิ่งนอนใจ แน่นอนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มีนาคม 2008
  8. MOUNTAIN

.

ไฟล์ที่แนบมา:

9. Mahavate

Mahavate เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2008
    ทั้ง VCD ทั้ง MP3

อยากได้ทั้งนั้น

สงสัยงานนี้ ต้องเสียขนมจีบ เป็นเข่ง ๆ แน่เลยครับ

อิอิ

10. amadi

amadi เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2005
    ขอคาถาด้วยคน ขอรับ

11. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    พระคาถา
    ว่าด้วยพระคาถาของหลวงปู่นั้นเป็นคาถาโบราณ และคาถาที่หลวงปู่คิดค้นขึ้นเอง ซึ่งทุกอย่างต่างมีที่มาที่น่าสนใจ และสำหรับคนที่ฝึกสมาธิจิตยิ่งที่จะต้องศึกษาครับ
    คาถาอย่างคาถาคงกระพันนั้นหลวงปู่เล่าว่า การศึกษาคาถา และ อำนาจสมาธิจิตนั้น มันไม่ผิดกับการทดลองทางวิทยาศาสตร์เลย ต้องศึกษา แล้วลงมือปฏิบัติจากนั้นต้องทดลอง ทดสอบให้แน่ใจว่าสิ่งที่เราทำนั้นดีไม่ดี ถูกไม่ถูก ได้ผลหรือไม่ได้ผล ควรแก้ไขในจุดใด
    การใช้คาถานั้นจากการทดลองหลายต่อหลายครั้ง หลวงปู่ท่านเล่าดังนี้ว่าคาถาคงกระพันนั้นท่านเองได้รวบรวมมาไว้หลายคาถาครับ จากแต่ละครู แต่ละตำรา นำมาท่องนับหมื่น นับแสนเที่ยว เพื่อให้เกิดสมาธิ ท่านว่าการทดลองนั้นท่านทดลองจากการท่องคาถาแต่ละบทในจำนวนที่เท่าๆกัน สมาธิจิตวางพอดีๆกันแล้วประจุลงในวัตถุสิ่งของ จากนั้นลองยิงดูว่าจะเป็นอย่างไร เมื่อทดลองไปท่านก็คัดคาถาออกตามไปด้วย จากร้อยๆคาถา เหลืออยู่แค่สองสามบท คาถาที่คัดออกไม่ใช้ไม่ดี แต่ท่านว่าไม่ถูกจริตไม่ถูกธาตุ
    การศึกษาสมาธินี้ท่านว่าต้องดูใจตัวเอา ต้องรู้จักใจ รู้จักตัวของตัวเองเป็นสำคัญครับ ค้นหาตัวเองให้เจอ ว่าตัวเราจริงๆนั้นเหมาะกับอะไร อะไรที่เข้าธาตุกันได้ อย่างตัวหลวงปู่นั้นท่านพบว่า การท่องอุทธังอัมโธของท่านมักไม่ค่อยได้ผล มองใจตนเองดูจริตตนเองแล้ว ถูกกับคำว่า ปิด-คา พอท่องปิด-คา ไม่กี่จบเสกลงของก็กลายเป็นมหาอุดได้
    แบบนี้เรียกว่าหาสิ่งที่เหาะกับตนเจอ พบสิ่งที่ถูกกับธาตุในตัวนั่นเอง หลวงปู่บอกอย่างไม่ปิดบัง ซึ่งพวกเราที่ฝึกฝนสมาธิต้องหาสิ่งนี้ในใจตนให้เจอครับ และที่สำคัญคือความเพียรครับท่านว่าพวกเราฟังท่านพูดก็ง่ายไปหมด แต่จริงๆไม่ง่ายอย่างที่ฟังน่ะ ตัวท่านเองผ่านการฝึกฝนตนมานานทุ่มเทมามาก คาถาบทหนึ่งท่องได้เป็นแสนเป็นล้านเที่ยวท่องวันละสิบชั่วโมง นั่งนอนยืนเดินท่องทุกอิริยาบท รักษาใจอยู่ในคำภาวนาตลอด จึงมีวันนี้ได้
    หลวงปู่เคยยกตัวอย่างให้ผมฟังอีกว่าอย่างหลวงปู่จันทน์หอม ท่านท่องคาถาท่านท่องแค่อุทธังอัด สามคำท่านก็ทำเป็นมหาอุดได้ คาถาเต็มๆมันอุทธังอัดโธ
    หรืออย่างคนท่องคำว่านะโมพุทธายะ ถ้าท่องแล้วขลังต่อให้ท่องเพี้ยนเป็น นะโมพุทธาแยะ ก็ยังขลัง ที่สุดแล้วมันขลังที่ใจเรานี่เอง
    หลักสำคัญ ในการทำให้ขลังขอพรให้สัมฤทธิ์ ท่องคาถาแล้วได้ผลคือใจเชื่อ ใจสงบ ใจสบาย และหมั่นทำทาน ถือศีล บำเพ็ญภาวนาครับ ถ้าผู้ใดประกอบด้วยหลักสัมมาปฏิบัติดังนี้แล้วเชื่อว่าต้องได้ดีแน่นอน
    และถ้าใครว่างช่วยเข้าไปให้ความรู้ที่ www.zianzian.com ด้วยนะครับตอนนี้กำลังพิมพ์ประวัติเรื่องราวของหลวงปู่อยู่ที่เว็ปนี้ด้วยครับ

12. KP_talent9

KP_talent9 เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอคาถาทางPM ด้วยคนครับพี่

13. chou

chou เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2005
    pm ที่อยู่มาให้ผมก็ได้ หรือจะติดต่อพี่ triangle-w หรือ ที่คุณ amadi ท่านนี้อาสาที่จะทำสำเนาVCDงานครั้งนี้ให้กับศิษย์หลวงปู่ที่ต้องการ(ท่านที่ไปลงนะครั้งนี้)ฟรี ขออนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ

14. ปลัดหัวชะมด

ปลัดหัวชะมด เป็นที่รู้จักกันดี

ขอด้วยครับ พรุ่งนี้จะไปกราบหลวงปู่ครับ

15. chou

chou เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2005
    พรุ่งนี้เห็นที่ต้องรบกวนพี่ สามเหลี่ยม copy ไปเผื่ออีกหลายชุดแล้วนะครับ พรุ่งนี้หลวงปู่อยู่วันสุดท้ายคงมีคนไปกราบท่านเยอะ และสุดท้ายนี้ขออนุโมทนาสาธุ กับพี่สามเหลี่ยมที่ซื้อเครื่องบดมวลสารถวายหลวงปู่ด้วยครับ คราวนี้คงได้พบรุ่นพระใหม่ของหลวงปู่ที่คมชัดและสวยสดงดงาม สาธุ สาธุ สาธุ

16. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

คาถามหาดูดบทใหม่ล่าสุด เดี๋ยวตอนเย็นจะส่งให้พี่เม้าท์ ต้องรบกวนพี่เม้าท์ส่งรวมให้บรรดาสมาชิกที่อยากได้คาถาด้วยครับ จะส่งให้ช่วงบ่ายๆ วันนี้งานยุ่งแต่เช้าครับ เป้นภาษารากหญ้าห้ามเผยแพร่ครับ เดี๋ยวจะมีปัญหาตามมาเหมือนที่หลวงปู่เคยประสพมากับท่านเองแล้วครับ

17. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ผมพาหลวงปู่ไปซื้อครับ 555+++

18. MOUNTAIN

ท่านที่ได้เปิดจักระ 100% ในวันงานลงนะกับพี่สามเหลี่ยมแล้ว
    หากมีปัญหาอะไร เข้าไปศึกษาหาดูได้จากกระทู้นี้ครับ

เปิดจักระ 100%ในงาน มินิมหกรรมพลังจิต ครั้งที่ 3
    http://palungjit.org/showthread.php?t=95173

และกระทู้นี้ครับ

คู่มือรักษาโรคด้วย "พลังจักรวาล"
    by : Little yoda

http://palungjit.org/showthread.php?t=94572

19. ทิดวี

ทิดวี เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2006
    พี่เม้าท์ครับ ขอคาถาระดับ รากหญ้าด้วยนะครับ
    คาถา "ให้ถอยรถเก๋ง ให้ซื้อคอนโด" ม่ายเอานะครับ

20. ทิดวี

ทิดวี เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2006
    เหนื่อครับเหนื่อย ตอนเช้าเมื่อวาน ก่อนไปทำงาน ขอบารมีครูบา และ
    แม่อุมายิม ช่วยดูดเงิน มาเยอะ ๆ และช่วงบ่าย ที่ทำงานให้ไปพัฒนาบ้านพักอาศัยกะว่าจะพักผ่อนสะหน่อย
    ตอนสาย ๆ ก็มีคนโทรมาให้รีบมาซื้อของเก่าหน่อย เราบอกว่าเป็นตอนบ่าย
    ได้ไหม เจ้าของตอบว่าไม่ได้ ต้องมาด่วน เราเลยต้องรีบแวบออกไปซื้อ
    ตอนเย็น เก็บของเก่าเรียบร้อย ก็ยังมีคนตามมาซื้อถึงบ้าน ทั้ง ๆ ที่
    ไม่อยากขาย เอาไปขายข้างนอก ราคาดีกว่า
    ตอนค่ำ กำลังจะพักผ่อน ก็มีคนมาหา ให้ไปรีบซื้อหนังสือเก่า
    โห หนังสือแทบจะล้นคันรถ เป็นอันว่ากว่าจะได้พักผ่อน ก็เกือบสามทุ่ม
    ของครูบา แรงจริง ๆ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้