ขอเชิญร่วมบุญสร้างพระหลวงปู่ทวด พุทธนิมิต ผสมผงมหาจักรพรรดิ์

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ธรรมประทีป, 6 มกราคม 2014.

1. ธรรมประทีป

ธรรมประทีป เป็นที่รู้จักกันดี

.

สรุปยอดผู้มีจิตศรัทธาร่วมบุญสร้างพระหลวงปู่ทวด พุทธนิมิต

อนุโมทนาบุญครับ

.

ไฟล์ที่แนบมา:

2. suwat_yok

suwat_yok เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณครรชิต และเพื่อนๆสมาชิกผู้ใจบุญทุกท่าน วันนี้ผมเอาบุญมาฝากให้ทุกท่านได้ร่วมอนุโมทนากัน หลังจากได้โอนเงินร่วมบุญกับคุณครรชิต จำนวน 350 บาทแล้ว ได้นำเงิน ข้าวสารและขนมไปมอบให้แก่ "บ้านเติมเต็ม" ซึ่งเป็นสถานที่เลี้ยงดูเด็กออทิสติกส์จำนวนถึง 29 คน ต่อจากนั้นถวายปัจจัยช่วยค่ากระแสไฟฟ้าสถานปฎิบัติธรรม"หลวงปู่โพธิ์" ขอเชิญอนุโมทนาด้วยกันครับ

3. bymyside

bymyside เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2010
    ร่วมทำบุญด้วยนะคะ โอนไป 100 ค่ะ เข้าบัญชีกสิกรตอน 14.09 วันนี้ค่ะ

4. SIR2010

SIR2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2010
    โชคดีที่อ่านเจอ
    ขอร่วมบุญ ๑,๐๐๐.-บาท
    โอกาสต่อไป PM แจ้งให้ด้วยนะครับ
    โมทนาบุญทั้งปวงครับ

5. SIR2010

SIR2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2010
    แจ้งโอนเงิน จำนวน 1,000.-บาท
    เมื่อ 7/12/57 เวลา 22.38 น.
    ส่ง SMS แล้ว จาก SIR2010
    ที่อยู่ ตาม PM
    โมทนาบุญทั้งปวงครับ

6. ธรรมประทีป

สาธุ อนุโมทนาบุญสร้างพระกับคุณbymyside ครับ

เดี๋ยวคงต้องอัพบุ้คดู เพราะยอดเข้ามาเท่ากัน ผมก็เริ่มงง
    ต้องขอบคุณที่ระบุเวลาโอน จะตรวจได้ง่ายขึ้น

อย่าลืม pm. ที่จัดส่งให้ด้วยครับ

7. ธรรมประทีป

สาธุ อนุโมทนาบุญสร้างพระกับคุณศิระครับ

ก่อนโพสกระทู้ ผมบอกกล่าวพระและครูอาจารย์ท่าน
    ขอให้ผู้เกี่ยวข้องกับหลวงปู่ทวด ได้มาร่วมบุญสร้างพระนี้ด้วยกันครับ

วันนี้ อาจเข้ามาตอบกระทู้ หรือ pm. ในช่วงเย็น
    เพราะนำผงพระมหาจักรพรรดิ์ หลวงปู่ดู่ และน้ำมนต์หลวงปู่เกษม เขมโก
    น้ำมนต์หลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน, น้ำมนต์หลวงพ่อสมคิด วัดเขาวงศ์ ไปผสมแล้วปั๊มพระ
    ได้คุมเอง เห็นตอนผสมเองอย่างนี้ จะได้สบายใจครับ

8. ธรรมประทีป

.

จากตารางสรุปข้างบน + ที่คุณSIR2010 ยอดพระรวม 530 องค์
    มอบเป็นเครื่องระลึกถึงกุศลบุญสร้างพระของตัวเรา
    จากครั้งแรกที่ตั้งใจอยู่ที่ 500 องค์
    ดังนั้น ขออนุญาติปิดเฟสแรก สร้างพระหลวงปู่ทวด พุทธนิมิต เนื้อดำ ผสมผงมหาจักรพรรดิ์หลวงปู่ดู่

หากยังมีท่านผู้มีจิตศรัทธาจะร่วมบุญสร้างพระหลวงปู่ทวด พุทธนิมิตนี้อีก
    รุ่นต่อไปจะเป็นสีสว่าง เหลืองอมชมพู , ผสมผงเข้มข้น เพราะผมไปคุมเอง
    จะพยายามนำถวายพระอริยสงฆ์อธิษฐานจิตให้เพิ่มมากขึ้นครับ

9. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

งั้นคงต้องติดตามตอนต่อไปครับ

นมัสการหลวงปู่ทวด
    พระศรีอริยเมตไตรย และหลวงปู่ดู่ครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

10. technology

technology เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    ผมได้โอนเงินร่วมบุญจำนวน 550.- บาท เมื่อวันที่ 8 มกราคม เรียบร้อยแล้วครับ

อนุโมทนา สาธุครับ

11. แสงเทียนทอง

แสงเทียนทอง เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2008
    โอนเงินร่วมบุญสร้างพระหลวงปู่ทวด พุทธนิมิต แล้วครับ
    รายละเอียด PM ครับ

12. ธรรมประทีป

สาธุ อนุโมทนาบุญครับ

13. กึกก้อง

กึกก้อง เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญ ๕๐๐.- โอนเงิน ธ. กสิกรไทย วันนี้เวลา ๑๖.๐๙ น. จำนวนเงิน ๖๐๐.- แล้วครับ

14. ธรรมประทีป

สาธุ อนุโมทนาบุญสร้างพระกับคุณกึกก้อง
    ขอที่อยู่ทาง pm. ด้วยครับ

ถือว่าคุณกึกก้องเป็นท่านแรกที่ได้ร่วมบุญในพระเนื้อสีส้มอิฐ
    เมื่อวานให้ช่างผสมสีจนเข้มเป็นสีส้ม สวยหนักแน่นดี
    ถูกใจผม เพราะอยากสร้างหลวงปู่ทวดเป็นสีโทนส้ม/ชมพูเข้มมานานแล้ว

และเมื่อวานยังได้อ.วีระพงษ์ โพธิจิต มาเป่าสังข์และบัณเฑาะว์ กล่าวบวงสรวงขอบารมีพระพุทธเจ้า พระธรรม พระอริยสงฆ์ หลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ และเทพพรหมเทวดาให้ท่านมาคุ้มครองให้ ตั้งแต่เริ่มผสมผงพระมหาจักรพรรดิ์ น้ำมนต์มงคลหลายสำนัก สีผึ้งและน้ำมันต่างๆ ถึงการกดพิมพ์แรกออกมาสำเร็จ

ช่วงเที่ยงๆ ผมจะถ่ายรูปหลวงปู่ทวด พุทธนิมิต สีส้มอิฐ องค์ต้นมาให้ชมครับ

15. ธรรมประทีป

.

หลวงปู่ทวด พุทธนิมิต สีส้มอิฐ​

นับเป็นชุดที่ ๓ ซึ่งจัดสร้างขึ้นเพื่อแจกจ่าย
    ผิวองค์พระยังสดเข้ม เพราะยังไม่ผสมกล้วยน้ำว้าและแช่น้ำมนต์

ภาพพระหลวงปู่ทวด พุทธนิมิต เรียงตามลำดับชุดที่สร้าง
    แม้สีภายนอกจะแตกต่างกัน แต่ยืนยันว่าความตั้งใจสร้างและเสกเหมือนกันครับ

16. ธรรมประทีป

.

วันนี้ ส่งพัสดุให้แล้ว 5 รายการ

คุณเบเบ้ EX 0917 7840 7 TH
    คุณYok94 EX 0917 7841 5 TH
    คุณเมืองเอก EX 0917 7842 4 TH
    คุณแสงเทียนทอง EX 0917 7843 8 TH
    คุณLittle Dragon EX 0917 7844 1 TH

ที่เหลือจะแพคให้เสร็จคืนนี้ แล้วส่งเช้าพรุ่งนี้ครับ

คุณT@0@T และคุณAm12 ขอที่จัดส่งทาง pm. ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2014
  17. เบเบ้

วันนี้ร่วมทำบุญสร้างหลวงปู่ทวด ๑๐๘ บาทครับ

วันนี้สมาทานศีล ๕ ก่อนร่วมทำบุญ สร้างหลวงปู่ทวด ๑๐๘ บาทครับ
    วัตถุประสงค์
    : หาทุนในการสร้างพระเพื่อแจกจ่ายคุ้มครองคนไทย , ผู้อาศัยใน 3 จังหวัดชายแดนใต้ หรือผู้ศรัทธาในหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ วัดสะแกที่สนใจฝึกเจริญภาวนาสมาธิ

ผ่านรวงข้าวสีเขียวครับ
    แผ่เมตตา... อุทิศส่วนกุศล... อโหสิกรรม...ให้กับเวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาล อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับcatt14
    ขออารธนาคุณพระครีรัตนตรัย เทพยดาฟ้าดินทั้งปวง อำนวยพรให้สมาชิกWeb พลังจิตญาติมิตรและผู้อ่านทุกท่านเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

18. ธรรมประทีป

สาธุ อนุโมทนาบุญสร้างพระอีกครั้ง

แต่วันนี้ผมส่งพัสดุไปให้แล้ว หากไม่รีบ รอพระชุด๓ สีส้มอิฐได้มั้ย ?

19. เบเบ้

ไม่รีบครับตามสะดวกครับพี่ท่าน ปลอดภัยไว้ก่อนครับ

ไม่รีบครับๆๆ ตามสะดวกครับพี่ธรรมประทีป ปลอดภัยไว้ก่อนครับ

20. ธรรมประทีป

.

ขอสรุปรายชื่อผู้ร่วมสร้างพระ แบบเรียงตามเวลาที่โอนเข้าบช.

ปรากฏรายการที่ 5 คนใจบุญ ไม่ประสงค์ออกนามร่วมสร้างพระด้วย
    นี่เป็นสิ่งที่ผมอยากจะเขียนบอก

จริงๆ เรื่องการทำบุญนั้น ต้องทำแล้วใจสบาย ฉะนั้นจะทำเป็นมูลค่าเท่าไรก็ได้ครับ
    ตามกำลังความเหมาะสมแห่งตนเอง คือไม่เบียดเบียนคนอื่นและตัวเราเอง

สาธุ ขออนุโมทนาบุญสร้างพระนี้ครับ

...........................

อีกรายการที่ 13 นี่ก็บังเอิญมากๆ
    เป็นเพื่อนผมเอง ที่นานๆจะโทรหากัน
    แต่วันนี้ อยู่ๆก็โทรมาหาผม เลยได้ร่วมบุญสร้างพระด้วย

สาธุ ขออนุโมทนาบุญสร้างพระนี้ครับ

ขนาดไฟล์:
      116.1 KB
      เปิดดู:
      523