ขอเชิญร่วมซื้อดินถมลานรอบพระมหาธาตุเจดีย์ศรีอุบล วัดนาอุดม อุบลฯ (ลป.ญาท่านสวน)

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 19 กุมภาพันธ์ 2013.

1. jaroenthai

jaroenthai เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมได้ร่วมโอนเงินซื้อดินถมที่ลานหน้าพระเจดีย์ 100 บาท

2. umnist

umnist เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    โอนเงินให้แล้วครับ กสิกรไทย 600.-(4/3/56 16.45 น.)

3. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    รับทราบตามนั้นทั้ง 2 รายการค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับทั้ง 2 ท่านที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้ด้วยนะคะ... สาธุ...

4. ปุณฑ์

ปุณฑ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พี่ร่วมบุญ 1 คันรถ คุณเพื่อนร่วมบุญ 1 คันรถ
    รวมปัจจัย 400 บาท โอนแล้วจะมาบอกจ๊ะ

อนุโมทนากับหนู คุณอจินไตย และทุกท่านด้วยจ๊ะ

5. Tum_ChiangMai

Tum_ChiangMai Active Member

10 พฤศจิกายน 2012
    คุณHayman Super จาก facebook
    ร่วมบุญดังนี้ครับ คุณnoo

ผมและผู้ศรัทธาได้ร่วมบุญซื้อดินถมรอบลานพระมหาธาตูเจดีย์ยอดเงินโอน1850.09-วันที่5/3/56ดังนี้ครับ-
    นายไพศาล ประจักษ์วิทย์และครอบครัว ร่วมทำบุญ5คัน 1000บาท,
    คุณนันทวรรณ ประจักษ์วิทย์ ร่วมทำบุญ1คัน 200บาท,
    คุณสิริรักษ์ ประจักษ์วิทย์ ร่วมทำบุญ1คัน 200บาท,
    คุณราณี สันติรักชาติ ร่วมทำบุญ1คัน 200บาท,
    คุณนิมิต หมื่นรามและครอบครัว ร่วมทำบุญ1คัน 200บาท,
    คุณปัญญา แก่ค้างพลู ร่วมทำบุญ 50บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2013
  6. Noo Norway

รับทราบตามนั้นค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับทุกท่านรวมทั้งคุณตั้มที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้ด้วยนะคะ... สาธุ...

7. Noo Norway

รับทราบตามนั้นค่ะพี่สาว... ทั้งร่วมบุญเองและไปชักชวนให้คนอื่นร่วมด้วย :cool:

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับพี่ปุณฑ์และเพื่อนที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้ด้วยเช่นกันนะคะ... สาธุ...

8. Noo Norway

ขนาดไฟล์:
      52 KB
      เปิดดู:
      158
  9. Noo Norway

ในหลวงคือผู้ที่มี "ความเมตตาและปรารถนาดี" ต่อลูกๆชนชาวไทยและชนทุกชาติทุกเผ่าพันธุ์ พระมหากรุณาธิคุณของพระองค์ท่านนั้นหาค่าประมาณมิได้เลย ตลอดชีวิตของพระองค์ท่านมีแต่ให้กับให้มาโดยตลอด ภาคภูมิใจเป็นอย่างยิ่งที่ได้เกิดเป็นคนไทยใต้พระบรมโพธิสมภารของพระองค์ท่าน

ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

10. ปุณฑ์

ปุณฑ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    โอนปัจจัยวันที่ 6 มี.ค. แล้วจ๊ะ 400.13 บาท
    อนุโมทนากับทุกท่านด้วยค่ะ

11. Noo Norway

รับทราบตามนั้นค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับพี่ปุณฑ์และเพื่อนอีกครั้งนะคะ... สาธุ...

12. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานขอร่วมทำบุญร่วมบุญซื้อดินถมรอบลานพระมหาธาตูเจดีย์

denceeสมาทานศีล ๕ ก่อนแล้ว เมื่อวานขอร่วมทำบุญร่วมบุญซื้อดินถมรอบลานพระมหาธาตูเจดีย์
    ๒๒๗ บาท ๑ คันเศษครับเขาฝากมาร่วมทำบุญครับ

ขออุทิศบุญกุศล ถวายแด่สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม
    และสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระโพธิ์สัตว์ทุกพระองค์ พระอรหันต์
    พระอนาคามี พระสกิทามี พระโสดาบัน ท้าวมหาพรหม พระนารายณ์ พระอิศวร พระพิฆเณศ พระฤๅษี
    เทพยดา๑๖ชั้นฟ้า๑๕ชั้นดินทั้งปวงในอนันตจักรวาล
    เช่นองค์อมรินทร์ ท้าวจตุโลกบาลทั้งสี่ พระแม่ธรณี พระแม่คงคา พระพิรุณ พระพาย พญามัจจุราช
    นายนิรบาล พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง พระสยามเทวาธิราช พญานาค พญาครุฑ เป็นต้น
    บูรพกษัตริยาธิราชเจ้าทุกพระองค์ วีรชนผู้สละชีวิตปกป้องผืนแผ่นดินไทย
    บรรพบุรุษทุกชาติ บิดามารดาทุกชาติ ญาติมิตร สหายทุกภพ ทุกชาติ
    เจ้ากรรมนายเวร เปรต สัตว์นรก อสุรกาย เดรัจฉาน ผู้มีพระคุณ
    ครู อุปัชาอาจารย์ เวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาล ชาวไทยและชาวโลกขอให้ได้รับส่วนกุศลโดยทั่วถึงกัน
    ผู้ที่ตั้งความปรารถนา
    พุทธภูมิ ปัจเจกภูมิ สาวกภูมิ หรือ อรหัตมรรค อรหัตผล ขอให้สำเร็จโดยทั่วหน้ากัน
    คำว่าไม่มีจงอย่าได้เกิดแก่ข้าพเจ้า และขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัวเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม
    สุขภาพแข็งแรง มีโอกาสได้บำรุงพระพุทธศาสนา พบกัลยาณมิตร สหายทางธรรม
    และครูบาอาจารย์ที่ดีอย่างต่อเนื่องครับ
    บรรลุมรรคผลได้โดยเร็วพลัน ผ่านอุปสรรคได้โดยง่ายครับ
    ขอให้ชาติไทย สงบสุข สันติ เจริญในศีลธรรม สมถกรรมฐาน วิปัสสนากรรมฐาน เสียสละ รู้รักสามัคคี มีวินัย เศรษฐกิจพอเพียงเลี้ยงชีวิตยั่งยืนครับ
    อุทิศส่วนกุศลให้กับเวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาลครับ
    catt14อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับcatt14

13. Anantsit

Anantsit เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมTOPSTAR เป็นตัวแทนได้โอนเงินร่วมทำบุญเพื่อการกุศลดังนี้

"ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพซื้อดินถมที่บริเวณลานรอบพระมหาธาตุเจดีย์ศรอุบล
    วัดนาอุดม อุบลราชธานี จำนวน 3 คันรถ"

7/3/56 โอนเงินร่วมทำบุญจำนวน 600.59 บาท ให้เรียบร้อยแล้วครับ
    *****หลักฐานการโอนตามภาพครับ*****

รายชื่อผู้ฝากโอนร่วมทำบุญให้ดังนี้ครับ...
    " ckj_tong1 (ไม่ประสงค์ออกนามครับ) "

ขอมหาอนุโมทนาบุญทั้งมวลด้วยครับ สาธุครับ...

ขนาดไฟล์:
      63.5 KB
      เปิดดู:
      28
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2013
  14. Noo Norway

รับทราบตามนั้นทั้ง 2 รายการค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับคุณเบเบ้ - คุณ ckj_tong1 รวมทั้งคุณ TOPSTAR ที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้ด้วยนะคะ... สาธุ...

15. Noo Norway

16. Noo Norway

สาธุ... พี่หนูเชื่อมาตลอดว่าการทำบุญด้วยจำนวนน้อยนิดแต่ทำด้วยจิตเลื่อมใสศรัทธาอย่างเต็มเปี่ยมย่อมได้อานิสงส์มากกว่าการทำบุญจำนวนมากมายแต่ทำด้วยจิตแอบแฝงหรือไม่ก็ทำประเภทเสียไม่ได้

17. เพชร2545

เพชร2545 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณพ่อลิบฮึง แซ่อึ๊งและครอบครัวร่วมบุญซื้อดินถมลานรอบพระมหาธาตุเจดีย์ศรีอุบลจำนวน 1200 บาท โอนแล้ววันที่ 8มีนาคม 2556 เวลาประมาณ 11.00 น. อนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

18. รับโชค

รับโชค เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    สาธุ สาธุ สาธุ
    ข้าพเจ้านายธนยศ สิริวัฒนณปภัชได้โอนเงิน 222.22 บาท เพื่อซื้อดินถมลานรอบพระมหาธาตุเจดีย์ศรีอุบล วัดนาอุดม

โอนเงิน - ยืนยัน

รับคำสั่งเรียบร้อยแล้ว

ธนาคารได้ดำเนินการตามคำสั่งโอนเงินของท่านเรียบร้อยแล้ว
    บริการโอนเงิน
    หมายเลขอ้างอิงธนาคาร 48117169
    วันที่ 08 มี.ค. 2556
    เวลา 17:28:11 Bangkok, Thailand (GMT +7:00)
    โอนเงินจาก:
    บัญชีผู้โอน BBL 186-4-xxx964
    ชื่อบัญชี ธนยศ สิริวัฒนณปภัช
    วันที่หักบัญชี 08 มี.ค. 2556
    โอนเงินไป:
    บัญชีผู้รับโอน KBANK 9082076287
    ชื่อบัญชี MR. PHORNCHAI PHOOLSAWAS
    ส่ง SMS 084 673 6919
    วันที่เงินเข้าบัญชี 08 มี.ค. 2556
    จำนวนเงิน 222.22
    ค่าธรรมเนียม 25.00
    อ้างอิงรายการ ซื้อที่ดินถวายวัดนาอุดม
    address

ขอให้ข้าพเจ้าพ้นจากอัตภาพ...แห่งความลำบากนี้เถิด...อันว่าความไม่มี.ขอให้ข้าพเจ้าจงอย่าได้สดับ...
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วย เถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียง ใด ขอคำว่ารู้ คำว่ามี สมปรารถนาจงได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าโดยฉับพลัน ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

19. Noo Norway

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้ด้วยนะคะ... สาธุ...

20. Noo Norway

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กันยายน 2013