(ขอปิดกระทู้ถาวร) เนื่องจากไม่มีเวลาเข้ามาตอบครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย วิศว, 29 มกราคม 2010.

1. thth

thth เป็นที่รู้จักกันดี

ชุดที่สองขอรบกวนเป็นพระปิดตาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. thth

ชุดที่สามเป็นพระกรุครับ

3. thth

ชุดที่สามพระกรุ ภาพไม่ขึ้นขอลองอีกครั้งครับ

4. thth

ชุดที่สี่พระเกจิครับ

5. thth

ชุดที่ห้า สุดท้ายเป็นเครื่องรางครับ

ขอรบกวนพี่วิสุทโธด้วยนะครับ

6. JinAkanishi

JinAkanishi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ คุณ วิสุทฺโธ มากครับ รบกวนตะกรุดอีกดอกนะครับ

7. วิศว

วิศว เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2009
  8. โอกระบี่

โอกระบี่ เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนถามพี่วิสุทโธครับ

พระหล่อโบราณแบบเ้บ้าประกบของ อ.ดิษฐ์ เนื้อที่เป็นทองผสมแก่สัมฤทธิ์เงินเป็น

พระยุคใดครับ ?... ยุคต้น หรือยุคปลาย

9. วิศว

พระหล่อโบราณแบบเ้บ้าประกบของ อ.ดิษฐ์ ยุคต้น

10. thth

ขอบคุณมากครับพี่วิสุทโธ :'(

11. คนพนัส

คนพนัส เป็นที่รู้จักกันดี

พี่วิสุทุโธครับ รบกวนนิดหน่อยครับ พอดีแถวบ้านเขมรมันเยอะ ชอบมองกวนเท้าบ่อยๆแถมยังเล่นของด้วย จะหาอาวุธป้องกันตัวนิดหน่อยครับ อีกอย่างอาชีพผมเดินทางบ่อย บางทีห้อยพระแล้วไม่ค่อยเหมาะกลัวโดนทุบครับ ตอนนี้ผมเล็งตะกรุดไว้สององค์ครับ แต่ดูไม่เป็นจะขอคำชี้แนะว่าสององค์นี้ควรเลือกเก็บอันไหนดีครับ พอดีผมเพิ่งเช่ามีดหมอ อาจาร์ยชุม มาด้วยครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ ราคาตะกรุดสององค์นี้น่าจะอยู่ที่เท่าไหร่ดีครับ ขออนุญาติเจ้าของภาพด้วยนะครับ

12. วิศว

คนพนัส<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3478298", true); </SCRIPT>

มีดหมอ อาจาร์ยชุม สุดยอด

ตะกรุดพอกครั่งวัดโตนดหลวง ราคาประมาณ 4-5 พันบาท

อีกดอกไม่แท้

13. ธรรมภณ

ธรรมภณ เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    รบกวนพี่ วิสุทฺโธ อีกเหรียญค้าบ แท้บ่

ผมเอาอีเหรียญที่เคยถามมาเทียบกันเบิ่ง ความหนาของเหรียญต่างกันมาก
    มีส่วนบ่ว่า เหรียญชุบกระไหล่ กะ เรียญเงิน ความหนาซิบ่เท่ากัน

14. ธรรมภณ

ธรรมภณ เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    รบกวนอีกย่างค้าบ ลูกอม ของที่ไหน แท้บ่

15. Toey555

Toey555 Active Member

12 กันยายน 2009

มีคนเขาว่าท่านครับ......

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->หมอพล<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3296520", true); </SCRIPT>
    สมาชิก PREMIUM

"สาธุ เห็นด้วยทุกประการ ใครเชื่อก็โง่แล้ว แบบนั้น

รวมไปถึง พวกหน้าไหว้หลังหลอก ด้วยรึป่าวครับ

จะเปลี่ยนชื่อทำไมละครับ คุณวิสุทโธ ไหนว่าจะไม่ขายวัตถุมงคลกินไงละครับ ออกมาขายบ้างแล้วเหรอ เห็นด่าคนอื่นไว้เยอะนี่ครับ ทำเองบ้างแล้วเหรอครับ

เอาไปเช็คตามศูนย์ใหญ่ๆ ก่อนนะครับ ระวังเสียชื่อเหมือนผม "

<TABLE class=tborder id=post3296520 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] 13-05-2010, 10:45 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #809 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->หมอพล<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3296520", true); </SCRIPT>
    สมาชิก PREMIUM

Groans: 0
    Groaned at 20 Times in 17 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 711
    ได้รับอนุโมทนา 8,167 ครั้ง ใน 1,799 โพส
    พลังการให้คะแนน: 405 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_3296520 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ h_pisit [​IMG]
    คุณวิสุทโธครับ ผมเข้าใจในกุศลเจตนาที่เตือนกัน

แต่ด้วยความเคารพ ตามความรู้สึกผมที่ได้เข้่าไปอ่านในกระทู้ที่ท่านแนบมา
    มันทำให้ผมรู้สึกอีกแบบ ต้องขอโทษท่านด้วยถ้าผมขอติ่งท่านนิดหน่อย

-อยากให้เข้าใจความรู้สึกของผู้เสียหายด้วยครับ ว่าเค้าต้องการให้ความจริงเปิดเผย ไม่ใช่ให้พวกท่านวิจารณ์กันอย่างเมามัน (ยกตัวอย่างเช่น ตอนเช่าคิดอะไรอยู่บ้าง สงสัยไม่คิดอะไรบ้าง 300 ยังคิดดูก่อนบ้าง) ผมว่าผู้ตั้งกระทู้ คงเจ็บใจว่าไม่น่ามาโพส ให้คนซ้ำเติมเลย (ท่านเขียนแบบ สอนไปแขวะไป หัวเราะเยาะไปสงสัยท่านเกิดมาเป็นเทพ ไม่เคยทำผิดพลาด รู้ไปหมดทุกเรื่อง)

เป็นอย่างไรบ้างท่าน อ่านแล้ว รู้สึกอารมณ์ขึ้น แน่นหน้าอกบ้างไหม

ผมขอโทษอีกครั้งครับ ผมตั้งใจให้ท่านมีอารมณ์โกรธขึ้นมานิดหน่อย เพื่อให้ท่านเข้าใจความรู้สึกของคนอ่านบ้าง

ผมกลัวว่ามันจะทำให้ผู้ตั้งกระทู้เสียกำลังใจนะท่าน

ด้วยความเคารพ
    อย่าโกรธผมเลย ผมก็คิดนานเหมือนกันว่าจะตอบ ดีหรือเปล่า
    แค่อยากให้อยู่ร่วมกัน มีสนับสนุนบ้าง ค้านกันบ้าง แต่อยู่ร่วมกันอย่างสันติครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

โมทนา สาธุการครับ<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ตามlink นี้
    http://palungjit.org/.236/ถูกหลอกขา...๐-บาท-โดย-ยายผีป่า.235652/page-41#post3453893

16. JinAkanishi

JinAkanishi เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวน คุณวิสุทโธ ด้วยครับ เป็นของเกจิท่านใด แล้วดีไหมครับ ขอบคุณครับ

17. JOYSA99

JOYSA99 เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2006
    ขอบพระคุณมากค่ะ คุณ วิสุทฺโธ อนุโมทนาสาธุ ค่ะ

18. วิศว

ถ้าเป็นลูกผู้ชาย อย่าทำตัวเป็นอีแอบเลย
    ข้องใจมีปัญหา โทรมาดีกว่า...จะได้จบเกมส์

ตามนี้เลย หรือนัดเจอกันก็ได้
    โทร 0875509271

ประเภทเปลี่ยนเบอร์ ไม่กล้ารับสาย
    ทำทีชวนเพื่อนๆไปบ้านลุงนาท ไปพูดคุยสนทนาแลกเปลี่ยนความรู้
    ความจริง คือ เพื่อให้ลุงนาทขายพระ แล้วขอกินเปอร์เซนต์จากลุงนาท

เพื่อนๆ เอาพระมาคืน เพราะพระเก๊ ลุงนาทยังยอมคืนเงิน
    แต่หลานตัวแสบไม่คืนเงินค่าเปอร์เซนต์
    ยังงี๊ เรียกว่า หน้า...อะไร

ผมไม่มีส่วนได้เสีย หลอกให้ผมไปคุยเคลียร์กับลุงนาทและเพื่อนๆ
    แบบนี้....ยังจะให้ผมพูดดีด้วยหรือ

ยังมีอีกหลายเรื่อง...พูดแล้วของขึ้น

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มิถุนายน 2010
  19. blackeye

blackeye เป็นที่รู้จักกันดี

ใครอะฮะ อา บอกผมทีผมอยากรู้

คนเดิมป่าว !!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2010
  20. วิศว