ของทนสิทธิ์ วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ขี้หมากฤาษี วัตถุมงคลรวมชุด เชิญบูชาได้

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พญานาคราช, 8 มกราคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พญานาคราช

พญานาคราช เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2009
    สรุปรายการที่ยังเหลืออยู่ครับ ด่วนใกล้หมด แล้ว
    ดอยงูเหลือม 1 องค์สุดท้าย

เขี้ยวหมูตันเหลือ 2 อันสุดท้าย
    คตห้อย 3 องค์สุดท้าย

เงินราง 1 องค์เท่านั้น
    ปลัดขลิกกัลปังหา 2 องค์เท่านั้น<!-- google_ad_section_end -->

2. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

จอง ปลัดขลิกกัลปังหา 2 องค์
    องค์ละ 200 หรือ 400 ครับ อ่านแล้วยังงงๆ
    ผมจะได้โอนให้วันจันทร์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2010
  3. พญานาคราช

รับทราบการจองครับ องค์ล่ะ 200 รวมเป็น400บาทครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

4. พญานาคราช

สรุปรายการที่ยังเหลืออยู่ครับ ด่วนใกล้หมด แล้ว

เขี้ยวหมูตันเหลือ 2 อันสุดท้าย

พระสังกระจาย บางใชโย 2 องค์เท่านั้น

5. พญานาคราช

โชว์หิ้งพระ เล็ก บางส่วนให้ชมครับ แก้เซง รอไป เดี๋ยววันที่ 4 คาดว่าน่าจะมีบุญได้เจอแม่หมอท่านครับ
    พระลักษ์ และ พ่อปู่ฤาษีนาคา

ครูผู้ประสาทวิชา

องค์พระพิฆเนศวร พ่อปู่ฤาษีตาไฟ พ่อปู่ ฤาษีนาราด

เหล็กไหล เป็นชนิดเงินยวงครับ ชิ้นนี้ได้มาจากลาว เป็นของพญานาคครับ

เหล็กไหลทรหดครับ ชิ้นนี้สวยงามมากครับ

องค์กุมารที่คอยปกปักรักษา

ซ้ายสุดชื่อพรายทอง เป็นของหลวงปู่จัน แห่งกำปงธม ประเทศเขมรครับ
    เกจิผู้เรื่องวิชาแห่งเขมร
    ถัดมาองค์กลาง ชื่อ ธนากร เป็นของหลวงพ่อกวยวัดเขาไต้ดิน เกจิผู้มีเชื้อสายเขมร และเป็นผู้เรืองวิชาเขมรอีกท่านครับ
    ขวาสุดคงรู้จักกันดี ชื่อมหาสิริทรัพ หลวงปู่แย้มครับ

องค์พ่อปู่ฤาษีตาไฟ

นี้คือน้ำมันที่ผมใช้อยู่ครับ คือน้ำมันเครือเขาหลงที่ผมทำขึ้นเองกะมือ และมีส่วนผสมของ ว่านสุดยอมหมาเสน่ ว่านดอกทองครับ เอาส่วนดอกมาใส่เลยครับ และก็อีกหลายอย่างรวมกันครับ ผมเสกเอง จากวิชาที่ได้ร่ำเรียนมาจากครูอาจารย์ ที่มาจากภูเขาควายครับ
    ท้าเลยครับ สาวไหนสวย หยิ่ง แค่ไหน บอกผมมาได้เลยครับ ขออย่าไห้มีแฟน
    ผมท้าเลยครับ ถ้าผมใช้ทาไปรับรองมีเฮครับ แต่ขออย่าให้มีแฟนแค่นั้นครับที่ถือไม่ผิดลูกเมียคนอื่นเป็นเด็ดขาดครับ ถ้าวันไหนผมทาแม้แต่แม่ค้าในตลาด ลูกสาวร้านขายพระในตลาด บอกพ่อให้ขอเบอร์ผมไว้เลยครับ อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนบุคลที่เล่าสู่กันฟังเฉยๆๆน่ะครับ ไม่ได้จะอวดอ้างวิชาแต่ประการได
    แต่ปัจจุบันเลิกใช้แล้วน่ะครับ ไม่อยากทำร้ายจิตใจคนอื่นครับ และไม่อยากคบผู้หญิงแล้วครับ เพราะผมเป็นคนเบื่อผู้หญิงงายครับ แหะๆๆ เล่าสู่กันฟังเล่นๆๆคงไม่เบื่อน่ะครับ อิอิอิ

นี้คือสุดยอดน้ำมันอีกชนิดหนึ่งน่ะครับ เป็นของอาจารย์ฆราวาร ท่านหนึ่งครับ
    ในจังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ท่านเรียนวิชาจบเจนจบทุกแขนงเลยครับ
    นี่เป็นน้ำมันมหาเสน่ สายแขกครับ ต้องใช้คาถาภาษายาวีกำกับด้วยครับถึงใช้ได้ ปัจจุบันนี้วิชานี้หายากผู้ที่จะทำได้ครับ เพราะส่วนผสมหลักคือน้ำมันตาปลาพยูนครับ แต่ผมไม่ค่อยใช่ครับ เพราะหายาก และอีกอย่าง ของแขกใครก็รู้ว่าแรงครับ แหะๆๆ จะใช้เฉพาะคราวจำเป็นเท่านั้นครับ
    สำหรับผู้ที่เล่นสายเสน่ เช่น พระแล้วไม่เห็นผล แนะนำไห้เล่นน้ำมันน่ะครับ
    แต่อย่าเอาไปแต้มคนอื่นน่ะครับ ไม่สนับสนุนน่ะครับ ถ้าแต้มเค้าต้องเลี้ยงดูเค้าน่ะครับ สำหรับผมแล้วไม่เคยแต้มใครน่ะครับแต้มตัวเองก็สุดยอดแล้วครับ ไม่ผิดครูด้วยครับ แต้มเพิ่อไห้เป็นสิริมงคลแก่ตัวเองน่ะครับ เล่าสู่กันฟังเล่นๆน่ะครับ แหะๆๆๆๆ

องค์พ่อพิฆเนศวร

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      34 KB
      เปิดดู:
      1,940
      ขนาดไฟล์:
      36.1 KB
      เปิดดู:
      2,667
      ขนาดไฟล์:
      30.7 KB
      เปิดดู:
      1,654
      ขนาดไฟล์:
      21.2 KB
      เปิดดู:
      1,569
      ขนาดไฟล์:
      30 KB
      เปิดดู:
      1,667
      ขนาดไฟล์:
      30.9 KB
      เปิดดู:
      1,692
      ขนาดไฟล์:
      17.6 KB
      เปิดดู:
      1,585
      ขนาดไฟล์:
      28 KB
      เปิดดู:
      1,512
      ขนาดไฟล์:
      27.1 KB
      เปิดดู:
      1,464
      ขนาดไฟล์:
      32.9 KB
      เปิดดู:
      1,465
  6. พญานาคราช

อีกบางส่วนครับ นี้เป็นเพียงบางส่วนครับ ของจริงอยู่บ้านครับ เยอะมากๆๆครับแหะๆๆ เดี๋ยวจะเอามาให้ชมเรื่อยๆๆครับ

พ่อปู่ฤาษีตาไฟครับ

พ่อปู่ฤาษีนารอด

องค์ท้าวเวสสุวรรสององค์ที่คอยปกบักรักษาครับ

ศาสตราวุธที่ใช้ติดตัวยามเข้าป่าหรือไปลาวครับ

พระลักษ์

วันหลังจะนำมาไห้ชมอีกครับถ้ามีโอกาศ ส่วนแม่หมอคงน่าจะได้เจอวันที่ 4 ครับ ถ้าท่านมา ถ้าผมมีบุญ คิดว่าคงได้ของแรงมาหลายอย่างครับ รอชม

ขนาดไฟล์:
      34.6 KB
      เปิดดู:
      1,812
      ขนาดไฟล์:
      39.5 KB
      เปิดดู:
      1,492
      ขนาดไฟล์:
      31.5 KB
      เปิดดู:
      1,466
      ขนาดไฟล์:
      38.2 KB
      เปิดดู:
      1,450
      ขนาดไฟล์:
      32.6 KB
      เปิดดู:
      1,438
      ขนาดไฟล์:
      30.3 KB
      เปิดดู:
      68
  7. พญานาคราช

พระสังกระจาย บางใชโย 2 องค์เท่านั้น<!-- google_ad_section_end -->

8. พญานาคราช

นี่คือภาพครูบาอาจารที่ผมนับถือกราบไหว้ทุกวันครับ

นี้คือพระอาจารย์ของผมเอง มาจากภูเขาควาย ท่านมีกิจ เป็นร่างของพ่อปู่ศรีสุทโธนาคราช ประวัติท่านไม่ธรรมดา ผมได้ฝากตัวเป็นลูกศิษท่านขณะที่ท่านธุดงมาจากคำชะโนดแดนแห่งพญานาค ขอย้ำประวัติท่านไม่ธรรมดา ท่านมีกิจได้รับการถวายที่จากโยนท่านหนึ่งไห้ท่านสร้างวัดท่านจึงจักทำการสร้าง วัดวาอาราม แต่บัดนี้ยังขาดปัจจัยอยู่มาก เดี๋ยววันหลังถ้ามีโอนกาศผมจะได้นำเอาประวัติของท่าน และวัตถุมงคลของท่าน มาไห้บูชากันครับ ขอย้ำว่าท่านไม่ใช่คนธรรมดาแน่ครับ แหะๆๆผมเลยขอตัวเป็นลูกศิษย์ไปเลย วิชาท่านมากนักครับ วันหลังผมจะนำวัตถุมงคลมาไห้บูชาครับ เพื่อการทำบุญด้วย
    พระอาจารย์เพชรน้ำหนึ่ง พุทธธัมโม มาจากภูเขาควายครับ แหะๆๆ ผมเลยฝากตัวเป็นศิษย์ซ่ะเลย

รูปครูบาอาจารย์และองค์เทพอีกบางส่วนที่ผมเคารพและกราบไหว้

ขนาดไฟล์:
      46.4 KB
      เปิดดู:
      1,478
      ขนาดไฟล์:
      54.3 KB
      เปิดดู:
      1,655
      ขนาดไฟล์:
      50.9 KB
      เปิดดู:
      1,414
      ขนาดไฟล์:
      69.1 KB
      เปิดดู:
      1,414
      ขนาดไฟล์:
      53.6 KB
      เปิดดู:
      1,401
  9. พญานาคราช

พระสังกระจาย บางใชโย 2 องค์เท่านั้น<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

10. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

วันนี้โอนให้แล้วครับ 430 บาท วันที่ 1/2/53 เวลา 8.52 น. โอนผ่าน ATM ครับ
    ที่อยู่ส่ง PM ครับ

11. พญานาคราช

รับทราบครับ จะรีบจัดส่งของไปไห้เลยครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

12. พญานาคราช

รายการส่งของวันนี้

คุณ สุทธิ์ศัก EH 515405561 TH
    คุณ ภาษิต EH 515405575 TH
    คุณ ณัฐพงษ์ EH 515405558 TH

13. พญานาคราช

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กุมภาพันธ์ 2010
  14. พญานาคราช

แนะนำครับ สำหรับท่านๆๆที่เข้ามาชมในกระทู้ของผมและได้มาอุดหนุน ผมก็มีเกร็ดความรู้เล็กๆๆน้อยๆๆ ที่ได้รับมาจากครูบาอาจารย์ มาบอกแบบไม่หวงวิชา
    ข้าวพิรอด
    คือข้าวเปลือกที่รอดผ่านกรรมวิธีต่างๆๆในการสีข้าว จนกลายเป็นข้าวสาร และเมื่อนำข้าวสารมาหุง สุกแล้ว จะเห็นข้าวเปลือกที่ติดมา อย่ในจานข้าวนั้นแหละครับข้าวพิรอด ยิ่งในสมัยนี้แล้วมีโรงสีข้าวยากนักที่จะเจอข้าวเปลืกที่ติดมาพร้อมกับข้าวสาร ท่านไดมีก็เก็บไว้

คนโบราณเชื่อว่าเป็นของทนสิทธิ์อย่างหนึ่งมีคุณในตัวเองช่วยในทางแคล้วคลาดคงกระพันชาตรี ยิ่งถ้านำมาปลุกเสกเป็นวัตถุมงคลติดตัวละก็ ยิ่งเพิ่มพุทธคุณเป็นหลายเท่า ถ้าท่านอยากไห้เป็นมหาเส่นไห้นำเอาเข้าพิรอดแช่น้ำมัน แล้วเสกด้วยคาถามหานิยม แล้วนำมาแต้มตามตัว หรือเอาข้าว พิรอดนี้ ดีดใส่คนที่ท่านชอบ เค้าก็จะเกิดความงวยงงหลงรักท่านทันที แต่วิธีนี้อย่าทำ แนะเพื่อเป็น เกร็ดความรู้เท่านั้น หวังว่าคงจะหาไว้ติดตัวกันน่ะคราบ อิอิ
    วันหลังถ้ามีโอกาสกะจะพยายามแนะนำวิชาที่ได้มาจากครูอาจารย์และจากการศึกษามาบ้างพอเป็นแนวทางประดับความรู้น่ะครับ

มีหลายคนโทรถามเข้ามาเรื่องแม่หมอ ว่าจะได้อ่ะไรมาบ้างอันนี้ผมตอบไม่ได้น่ะครับเอาเป็นว่ารอ ภวนาว่าขอไห้ผมได้เจอแม่หมอด้วยเถอะคราบ แหะๆๆ
    แต่ผมมันใจว่าผมน่าจะได้เจอท่านเพราะ ผมมันใจในเซ้นผมคราบ แหะๆๆ
    ขอถ้ามีบุญขอไห้เจอแม่หมอด้วยเถิดวันที่ 4 นี้ แหะๆๆ

15. พญานาคราช

ปรอทกรอ ยอดเครื่องรางที่สุดยอดหายากหนึ่งวัดฝังไว้ลูกเดียว นึกแล้วเสียดาย แต่ได้พูดไว้แล้วคงไห้พี่เค้าไปครับ ถือวาจาสิทธิ์ คงไม่ใช่ของผมกระมัง อิอิ รอของผมต้องมาแน่

ปรอทกรอ จริงๆแล้วเป็นของดีที่วัดหนึ่งวัดจะมีอยู่ลูกเดียวคือฝังไว้ที่ใต้ฐานพระอุโบสถ ขนาดมีหลายขนาดครับ
    วัตถุประสงค์ก็เพื่อป้องกันสิ่งชั่วร้ายและสิ่งอัปมงคลทั้งปวงที่เข้ามารวมทั้งโจรผู้ร้ายเมื่อเขามาปรอทก็จะส่งเสียงดัง
    ภายในลูกปรอทกรอนั้นว่ากันว่าเป็นของวิเศษกายสิทธิ์จำพวกเหล็กไหล หรือเรียกปรอท ที่พระอาจารย์ผู้เรืองวิทยาคมได้เอามาใส่ไว้
    โดยนำเอามาหุงและหล่อเป็นลูกปรอทกายสิทธิ์

ฉนั้นเวลาเขย่าจะคล้ายมีกริ่งอยู่ข้างในปรอทกรอเท่าที่พบก็จะอยู่ตามวัดเก่าที่เขาไปบูรณะหรือเป็นของตกทอดมาจากปู่ย่า
    บางลูกแม้เพียงจับปรอทภายในก็วิ่งเองได้

ฉนั้นต่อมาพระอาจารย์จึงได้นำมาสร้างเป็นเครื่องรางเรียกว่า ปรอทกรอเมื่อมีภัยมาถึงจะส่งเสียงเตือน ให้รู้ล่วงหน้า
    เลยมาให้กันดูเล่าสู่กันฟังตามประสา ผู้นิยมเครื่องราง เพื่อสืบสานประวัติเครืองรางบางอย่าง ก่อนที่อนาคตจะเหลือแค่เรื่องเล่าที่ขาดการประติดประต่อครับ

เคยมีคนผ่าดูข้างในปรากฎว่ามีความซับซ้อนมากคล้ายหวีที่ใช้หวีผม สับเข้าหากันเวลาเขย่า และมีลูกกลมๆเป็นของวิเศษอยู่ภายใน ประเภทเหล็กไหล เป็นลูกกลมที่มีสามสิบแปดเลี่ยม ทึ่งเลยไม่รู้ทำได้ไง 4 ลูกนี้เป็นปรอทกรอเนื้อสำริดได้จากทางภาคเหนือ คนสมัยก่อนว่ากันว่าปรอทกรอจะนำความร่มเย็นเป็นสุขมาให้ และป้องกันสิ่งอัปมงคลทั้งปวง เตือนเมื่อมีภัย

เรื่องความหายาก วัดในสมัยก่อนจะมีฝังไว้ที่ใต้อุโบสถทุกวัดแต่หนึ่งวัด มีลูกเดียวครับ ที่นิยมกันที่สุดก็คือเนื้อสำริด

ปรอทกรอเป็นยุทโธปกรณ์ใช้ในการทำสงครามสมัยโบราณ สร้างไว้ให้สำหรับผู้นำทับระดับนายกอง หรือหัวหมู่ เวลานอนจะเอาปรอทกรอวางไว้บนดินแล้วนอนเอาหูแนบปรอทกรอไว้ ข้าศึกขี่ม้าหรือช้างเข้ามาใกล้ ปรอทกรอจะสั่นได้ยินเสียง จะได้รู้ตัวก่อน
    ... ปรอทกรอสำหรับแม่ทับจะทำด้วยโลหะมีค่าหรือหุ้มด้วยทองคำ ....

16. พญานาคราช

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

17. พญานาคราช

สำหรับ รอบนี้ ขณะที่รอแม่หมอไป ผมก็มีเกร็ดเล็กๆๆน้อย ที่ไม่เคยเปิดเผยที่ไดมาก่อน เพื่อไห้ท่านที่เข้ามาบูชาวัตถุมงคลของผม ได้รู้พอเป็นแนวทาง ซึ่งวิชาเหล่านี้ได้มาจากครูอาจารย์ มาบอกกล่าวให้ท่านได้ทราบกันเพื่อประดับความรู้ แต่เนื้อหาบางส่วนผมไม่อาจที่จะเปิดเผยได้ เพียงแต่เล่าถึงเรื่องการทำและพิธีกรรมต่างๆๆเท่านั้น หวังว่าคงพอเป็นแนวทางแก่ท่านไม่มากก็น้อย เพื่อพอเป็นแนวทางแห่งการศึกษาต่อไป

สำหรับวันนี้ผมจะมาเล่าถึงวิธีการทำกุมารทอง ตามตำราโบราณ ที่ใช้ทำกุมารในสัยก่อน
    ก่อนอื่นลูกต้องขออนุญาต คุณครูบาอาจารย์ คุณบิดามารดา คุณศีลคุณธรรม เทพเทวา ผู้พิทักรักษาวิชาทั้งหลาย บัดนี้ลูกได้นำเอาวิชาความรู้จากครูบาอาจารย์ มาเผยแพร่บางส่วน เพื่อพอเป็นแนวทางแห่งการศึกษาและสืบทอด เพื่อให้คงอยู่ และระรึกถึง ซึ่ง วิชาบารมี ที่มีมาแต่ก่อนเก่าจวบจนปัจจุบัน มาเผยแพร่เพื่อให้คนทั้งหลายได้ล่วงรู้และได้อนุรักพิทักษ์ รักษา วิชาของครูบาอารจาร์ยทั้งหลาย ไห้คงอยู่ เพื่อจารึกไว้ไห้คนรุ่นหลังได้ศึกษาค้นคว้า พอเป็นแนวทางต่อไป หาลูกได้ล่วงเกินหรือทำผิดพลาดประการได ก็ขอให้ คุณครูบาอาจารย์ คุณบิดามารดา คุณศีลคุณธรรม เทพเทวา ผู้พิทักรักษาวิชาทั้งหลาย
    จง อภัย ให้แก่ลูกด้วย ขอให้ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย จงมีความสุข ขอไห้ลูกมีความสุข ขอไห้มีความเจริญยิ่งๆๆขึ้นไป เทอญ สาธุ สาธุ

สิทธิการิยะ ถ้าผู้ไดจะทำกุมารทองท่านไห้เอา ผีตายทั้งกลม หรือศพผู้หญิงที่มีครรย์แก่ แล้วถึงความตายโดยมิทันคลอด ทั้งแม่ทั้งลูก ยิ่งตายว้นเสาหรือวันอังคารยิ่งดีนักแล เมื่อจะไปเอานั้นไห้จัดเครื่องเซ่นสังเวย กุ้งฟล่าปลายำ เสกด้วยคาถานี้เสียก่อน
    โสสะ ...จึงเอาคาถานี้เรีกไห้มารับเครื่องเซ่นสังเวย
    สะ... เวลาจะไห้กินเครื่องเซ่นสังเวยไห้ว่าคาถานี้
    มะ....คาถานี้ไห้เครื่องเซ่นสังเวยแก่ผี ว่าตามกำลังวัน
    มีดที่จะใช้ผ่านั้นเสกด้วยคาถานี้เสียก่อน
    สักกัสสะ วชิราวุธง............................................
    ...............................................................
    เมื่อเซ่นเสร็จแล้วไห้เอามีดแหวะท้องศพจนถึงตัวเด็กแต่อย่าเพิ่งตัดสายรก ไห้ยกเอาเด็กขึ้นมาก่อน แล้วว่าพระคาถานี้เสียก่อน
    สิทธิเตโช สิทธิจิตตัง มหาภูโต มะสันทะนัง
    พระคาถานี้ไห้ภาว่ะนาพูดเอาเด็กนั้นและชวนเอาเด็กมาอยู่ด้วย โดยที่เราจะเลี้ยงไว้ป็นลูก ไห้พูดเองเออเองเถิด ไห้บริกรรมคาถานี้จนกระทั่งที่จะเป็นนิมิตรด้วยอย่างหนึ่งอย่างไดก็ตาม แล้วไห้ตดสายรกเอาเด็กนั้นมา แล้วเอาไปย่างที่โบสพระประทาน ไห้ตังมนฑนดาดเพดาลไห้จงดี เอาผ้าขาวพาดเป็นเพดาน เอาไม้รัก ปีชักเป็นเสาสี่ทิศ จึงไห้วางสายสิญไห้รอบไห้ได้ เจ็ดชั้น เพดาลนั้นไห้ลงยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้า แล้วไห้ลงยันต์ตรีนิกสิงเห ติดไว้ที่สายสิญแปด
    ทิศ ลงเป็นแปดยันต์ด้วยกัน ประทับหลังด้วยอิติปิโสแปดด้าน ลงยันต์ล่ะบทตามทิศที่แขวนยันต์นั้น เวราย่างไห้เขาย่างในมนฑลสายสิญ เอาไม้ชัยพฤกษ์มาทำเป็นขาและเป็ฯคานย่างเด็ก ไห้เอาไม้มะริด ไม้กลันเกลา และเถากันภัยทำเป็นพืนสำหรับย่าง บางตำหรับใช้ไม้รัก ไม้สักก็มี ไห้ย่างเด็นนั้นจนแห้งเกราะเวลาย่างไห้วาคาถานี้
    สุวัณโณปิยะกุมาโร ..................................................
    ภวนานั่งย่างกลับไปกลับมาจนกระทั่งสนิทดี เวลาทำนั้นไห้กระทำกลางคืน ไห้ภาวนาย่างไห้แห้งก่อนแสงอรุณจะขึ้น เมื่อเสร็จแล้วไห้ราไปเสียจึงเอาคาถานี้ภาวนา
    คัจฉาหิ...............
    ภาวนาจนกว่าอรุณจะขึ้นจึงเอากลับมาบ้าน ไห้หาที่วางไว้ไห้จงดีลงรกปิดทองทั้งตัว แล้วเอาคาถานี้ผูกไว้
    อะนิโสสะ
    เมื่อจะใช้ไห้ไปทำสิ่งไดไห้ว่าพระคาถานี้
    คัจฉาหิ ประสิทธิยา
    ภาว่ะนาแล้วบอกประสงค์เสร็จแล้วจึงขับไห้ไปด้วยคาถานี้
    นิโสสะอะ
    ไห้ข้าวกินทุกวันเมื่อจะไห้กินไห้เอาคาถานี้ปลุกเสียก่อน
    โสสะอะนิ บทนี้ปลุก
    สะอะนิโส บทนี้เรียก
    แล้วว่าคาถาให้เครื่องสังเวย
    มะมะปริภุญชันตุ มะมะ มามา
    ไห้ว่าตามกำลังวัน
    เสร็จแล้วเอาคาถานี้ผูก
    อะนิโสสะ
    ใช้ดีนักตามปราถนาแล

ก็จบไปสำหรับเรื่องราวการสร้างกุมารทอง ตามตำราโบราณ
    ส่วนคาถาต้องขออภัยบางส่วนไม่อาจเปิดเผยได้ ส่วนหลังนี้ ท่านสามารถใช้ได้กับกุมารทองของท่าน ที่ทำด้วยเท่าเชิงตะก่อนหรืออ่ะไรก็ดีใช้ได้เหมือนกัน

ซื่งจะสังเกตเห็นว่าการสร้างกุมารทองในสมัยก่อนกลับสมัยนี้ จะแตกต่างกัน
    เนื่องจากในสมัยนี้เป็นเรื่องผิดกฏหมายผมกฏศิลธรรม จึงได้มีการประยุกค์นำเอาเถ้ากระดูกมาทำเป็นกุมารทองแทน ซื่นพุทธคุณ ก็แทบจะไม่ต่างกันเท่าไรนักกับวิธีนี้ หวังว่าท่านคงพอมีไว้เพื่อประดับความรู้เล็กๆน้อยๆ บ้างน่ะครับ
    คงไม่มีใครเอาไปทำน่ะ แหะๆๆๆๆ
    ยังไงก็ขอจบไว้เพียงแค่นี้ก่อนน่ะครับ

หากการจะทำไนการแบ่งปันความรู้นี้เป็นบุญกุศลลูกก็ของอุทิศส่วนบุณกุศลนี้ไห้แก่ ครอบครัว บิดามารดา ปู่ย่า ตายาย ญาติ พี่น้อง เครือญาติทั้งหลาย ครูบาอาจารย์เจ้ากรรมนายเวร สิ่งศักสิทธิ์ทั้งหลาย สัตว์ทั้งหลาย ผู้มีพระคุณทั้งหลาย
    ทั้งที่ได้เอ่ยนามมาและมิได้เอ่ยนามมา และท่านผู้อ่านกระทู้ทั้งหลาย
    ขอจงส่งผลไห้ข้าพเจ้า ครอบครัว บิดามารดา ปู่ย่า ตายาย ญาติ พี่น้อง เครือญาติทั้งหลาย ครูบาอาจารย์เจ้ากรรมนายเวร สิ่งศักสิทธิ์ทั้งหลาย สัตว์ทั้งหลาย ผู้มีพระคุณทั้งหลาย
    ทั้งที่ได้เอ่ยนามมาและมิได้เอ่ยนามมา และท่านผู้อ่านกระทู้ทั้งหลาย
    ตลอดจนบิริวารที่เกี่ยวข้อง จงเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขข่ะ พละ ลาภ ยศ สุข สรรเสริญ สติ ปัญญา ปฏิทาน ธนสารสมบัติ อุปสรรค์ไดๆๆ โรคภัยไดๆๆ ขอไห้มะลายสิ้นไป ขอไห้ ขอไห้ข้าพเจ้าทั้งหลาย จงมีความสว่างทั้งทางโลก และทางธรรมตั้งแต่บัดนี้ ตราบเข้าสู่พระนิพพานเทอญ

วันที่ 4 คงเจอกันไหม่ หวังว่าจะได้ของดีๆๆแรงๆๆๆมาครับ ยังไงก็ตามไห้ทันน่ะครับ เพราะผมยังไม่ไปหาแม่หมอ ก็มีบางท่านโทรมาจองไว้แล้วยังไง ก็ลองติดตาดดูน่ะครับ ถ้ามีโอกาสจะนำมาเสนออีกครับ

ส่วนท่านที่อยากได้กุมารพรายสายลาว พ่องั่ง แม่เป๋อ กระณาแจ้งมาน่ะครับ เพราะผมจะไม่เอามาถ้าไม่มีใครสั่งครับ
    ขอบพระคุณมากน่ะครับที่ไห้การติดตาม
    ขอบพระคุณครับ

18. พญานาคราช

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

19. พญานาคราช

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

20. พญานาคราช

ด่วนครับ
    ด่วน ครับ ผมได้ของมา เป็นปรอทบริสุทธิครับต่างจากปรอททั่วไปคือเป็นปรอทแท้ๆๆไม้ผสมอ่ะไร เลย และมีวิธีการทำที่ ยากก คนทำเป็นอาจารย์ฆราวาสท่านหนึ่งครับ เหลื่อท่านสุดท้ายคนเดียวในไทยครับ ที่ทำปรอทได้โดยวิธีเรียกเหมือนเหล็กไหลครับ และที่สำครัญพุทธคุณสุดยอดจิงๆๆครับ ตั้งแต่เล่นขอนทนสิทธิมา สามารถ สำผัสได้ด้วยตาเลยครับไม่ต้องจับพลังอ่ะไรทั้งสิ้นครับ ผมรับประกันว่าแท้ ล้าน % ถ้าไม่ใช่ยินดีคืนเงินครับ ผมไม่เคยมั่นใจอ่ะไรขนาดนี้ แต่นี่มันพิสูจได้ด้วยตาเปล่าครับ ผมจึงมั่นใจมาก
    มีจำนวน แค่5 องค์เท่านั่นครับ ขนาดเท่าปลายนิ้วก้อยครับ ผมไห้ราคาที่ 1000 บาทครับ ขอบอกว่าตัววนี้ไม่เหมือนที่ขายและทำใส่เบี้ยแก้ทั่วๆๆ ไป ที่ใส่เบียแก้จะเป็นประรอทสังเคราะ หรือไม่ก็ดักจากไข่เน่าครับ แต่นี้เรียกขึ้นมาจากผืนดินเหมือนเหล็กไหลเลยครับ และทำวิธีกกรรมต่างๆๆโดย อาจายร์ท่านนี่ผู้เดียวครับ คนสุดท้ายของเมืองไทยที่ทำวิธีนี้ได้ครับ พระทำไม่ได้ครับ อาบัด
    ตอนนี้มีคนจองไปแล้ว 1 คนครับ
    และวันนี้ผมจะไปพบแม่หมอก็เลยแจ้งมาไห้ทราบก่อนครับ ส่วนรายระเอียดเรื่องการใช้มีเยอะมากและวิธีการทำมีเยอะมาก ขอลงในกระทู้ตอนเที้ยงครับ และของแม่หมอก็จะได้ตอนเทียงครับ ใครที่ สนใจจองไว้ได้เลยครับ มี 5 องค์เท่านั้น ขนาดเท่าปลายนิ้ว ก้อยหรือใหญ่กว่าเล็กน้อย มีคนจองไปแล้ว 1 องค์ครัย

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้