ஐஐஐஐஐ ขอเชิญบูชาพระสีวลี สมทบทุนสร้างกุฏิหลวงปู่สุภา ஐஐஐஐஐ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย the_club, 13 พฤศจิกายน 2012.

1. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    ท่านใดโอนปัจจัยร่วมบุญปิดทององค์หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์แล้วอย่าลืมแจ้งให้ผมทราบด้วยนะครับ เพื่อที่จะได้ทราบยอดที่แน่นอนจะได้ทำการแจ้งให้ทางโรงหล่อทำการหล่อพระให้ครับ

ร่วมทำบุญองค์หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์เนื้อเรซิ่น หน้าตัก ๕ นิ้ว ๙๙๙ บาท (รบกวนช่วยค่าจัดส่งองค์ละ ๒๐๐ บาท)

ร่วมทำบุญองค์หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์เนื้อโลหะรมมันปู หน้าตัก ๕ นิ้ว ๓,๐๐๐ บาท (รบกวนช่วยค่าจัดส่งองค์ละ ๓๕๐ บาท)

ร่วมทำบุญองค์หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์องค์พระเนื้อทองแดง ฐานนาคเนื้อโลหะรมมันปู หน้าตัก ๕ นิ้ว ๔,๐๐๐ บาท (รบกวนช่วยค่าจัดส่งองค์ละ ๓๕๐ บาท)

2. the_club

ปิดโครงการวันพรุ่งนี้แล้วนะครับ

3. ยุ่น90

ยุ่น90 เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ รุ่นนี้ มีการปลุกเสกหรือไม่ ครับ

4. คนยโสธร

คนยโสธร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนเงินค่าบูชาพระให้แล้วนะครับวันนี้ 27./2/13 เวลา 14.29 น.
    จำนวน 1200 บาท
    ที่อยู่จัดส่งแจ้งในพีเอ็มครับ

(สอบถามด้วยครับ ไม่ทราบนำไปปลุกเสกที่ใหนครับ)

5. the_club

หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์เนื้อเรซิ่นนี้อาจจะไม่มีการนำไปเข้าพิธีพุทธาภิเษกครับ
    เนื่องจากการขนย้ายองค์พระแต่ละครั้งต้องมีการจ้างรถไป ซึ่งมีค่าใช้จ่ายพอสมควร (ค่าจ้างรถไปกลับ ๔,๐๐๐ บาท)

สำหรับการจัดสร้างหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์เนื้อเรซิ่นในครั้งนี้หลังจากหักต้นทุนแล้ว
    เหลือปัจจัยไม่ถึง ๑๐,๐๐๐ บาท ซึ่งปัจจัยตรงนี้ตั้งใจจะนำมาใช้สำหรับปิดทององค์หลวงพ่อองค์ใหญ่ซึ่งยังขาดปัจจัยอยู่อีกเป็นจำนวนมาก

หากผมจำไม่ผิดผมเคยอ่านเจอคำสอนของหลวงพ่อฤาษี ท่านบอกว่า
    การสร้างพระพุทธรูปตั้งแต่ ๕ นิ้วขึ้นไปแม้ไม่ได้มีการปลุกเสก ก็จะมีเทวดามารักษาประจำองค์พระพุทธรูปนั้นๆ

หลวงพ่อจรัญท่านก็เคยกล่าวว่า
    บ้านไหนจัดที่บูชามีโต๊ะหมู่ มีพระพุทธรูปตั้งไว้ แล้วเจ้าของบ้านสวดมนต์ เทวดาก็มาร่วมสวดมนต์ด้วย พระพุทธรูปเหล่านั้น ที่ไม่ได้เข้าพิธีอะไร เช่ามาบูชาจากเสาชิงช้า หากเจ้าของบ้านเอามาสวดมนต์ไหว้พระทุกวันด้วยใจศรัทธา เทวดามาสวดมนต์ หนักเข้าก็เลยเข้าสิงรักษาองค์พระเอาไว้ ก็เลยศักดิ์สิทธิ์ใหญ่ ทำให้เกิดสิริมงคลในครัวเรือน

นอกจากนี้หลวงปู่สอ ท่านยังเคยกล่าวเอาไว้ว่า
    หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ไม่ว่าองค์ไหนก็ตามมีความศักดิ์สิทธิ์เหมือนกันทุกประการ

6. the_club

ปิดโครงการวันนี้ เวลา ๑๒.๐๐ น. ครับ

7. the_club

ขออนุญาตปิดโครงการครับ สำหรับท่านที่ได้ร่วมบุญสั่งจององค์หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์เนื้อเรซิ่น เพื่อปิดทององค์หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ขนาดหน้าตัก ๑๙ นิ้วถวายหลวงปู่สุภา

รบกวนช่วยโอนปัจจัยภายในวันที่ ๑๐ มีนาคม ๒๕๕๖ ด้วยนะครับเพื่อที่จะได้ทำการแจ้งยอดให้กับทางโรงหล่อครับ

8. the_club

ท่านใดที่ยังไม่ได้โอนปัจจัย อย่าลืมโอนภายในวันที่ ๑๐ มีนาคม ๒๕๕๖ นะครับ
    เหลือเวลาอีกไม่กี่วันแล้วครับ

9. yai1981

yai1981 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ถ้าจองตอนนี้ 1 องค์ยังทันไหมครับ

10. the_club

ยังทันครับ แต่ต้องโอนปัจจัยภายในวันที่ ๑๐ มีนาคม นะครับ :cool:

11. yai1981

yai1981 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวโอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

12. the_club

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

13. ยุ่น90

ยุ่น90 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเบอร์ติดต่อ ได้ไหมครับ pm

14. the_club

ส่ง PM ไปให้แล้วนะครับ

15. the_club

ขออนุญาตนำความเป็นมาของการจัดสร้างหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ถวายหลวงปู่สุภา มาให้ทุกท่านอ่านกันครับ เผื่อว่าท่านที่ยังไม่ทราบจะได้ทราบถึงความเป็นมาเป็นไปของโครงการครับ

สำหรับบทความที่ยกมานี้เป็นของน้องที่ผมรู้จักซึ่งเป็นเจ้าของต้นเรื่องครับ

สาเหตุที่ทางคณะจะนำปัจจัยไปสร้างพระพุทธสิริสัตตราช(หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์)ถวายแด่หลวง ปู่สุภา กันตสีโล วัดสีลสุภาราม จังหวัดภูเก็ต นั้นเนื่องมาจาก ผมได้เกิดนิมิตรว่ามีพญานาคมาหา และได้บอกกับผมว่าจะเปิดภัยพิบัติใหญ่ทางน้ำจะมีผู้คนเสียชีวิตมากมาย เค้าเสียใจและไม่อาจจะช่วยเหลืออะไรได้ เค้าเคยดูแลช่วยเหลือ หลวงปู่ขาว อนาลโย วัดถ้ำกลองเพล จังหวัดหนองบัวลำพู หลวงปู่เทสก์ เทศรังสี วัดหินหมากเป้ง จังหวัดหนองคาย และปัจจุบัญนี้เค้าดูแลรักษา หลวงปู่ท่อน ญาณธโร วัดศรีอภัยวัน จังหวัดเลยอยู่ ..

หลัง จากที่ผมได้นิมิตรนั้นผมไม่เชื่อในนิมิตรที่ได้จึงมานั่งคิดไตร่ตรองดู หลวงปู่ขาว หลวงปู่เทสก์ ก็มรณะภาพไปแล้วเหลือแต่หลวงปู่ท่อนที่จะพอไปสอบถามได้ว่านิมิตรที่ผมได้มา แล้วพญานาคที่กล่าวอ้างถึงท่านนั้นเป็นความจริงหรือไม่ผมได้มีโอกาสไปกราบ หลวงปู่ท่อน ญาณธโร ที่โรงพยาบาทวิชัยยุทธ แล้วได้กราบเรียนถามท่านเรื่องนิมิตรที่ได้มาทั้งหมดท่านได้กล่าวรับรองว่า เป็นความจริง

ผมและคณะจึงมีความประสงค์ ที่จะสร้างพระพุทธสิริสัตตราช(หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์)พระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์ คู่บุญบารมีหลวงปู่สอ พันธุโล ไปถวายหลวงปู่สุภา กัตตสีโล ประดิษฐานที่จังหวัดภูเก็ตเพื่อที่พุทธบารมีของท่านจะแผ่ปกป้องคุ้มครอง บรรเทาภัยพิบัติที่จะเกิดขึ้นในอนาคตให้เบาบางลงได้บ้างช่วยเหลือเพื่อน มนุษย์และสรรพสัตว์ทั้งหลาย ผมได้ขออนุญาติในการจัดสร้างพระพุทธสิริสัตตราช(หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์)กับ หลวงปู่สอ พันธุโล เป็นที่เรียบร้อยแล้วตั่งแต่ก่อนที่ท่านจะมรณะภาพ

นี่คือที่มาในการต่อยอดโครงการบุญในครั้งนี้
    หากกระผมและคณะได้กล่าวพากพิงล่วงเกินพ่อแม่ครูบาอาจารย์ไปก็ขอขมางดซึ่งโทษล่วงเกินนั้นด้วยเถิด สาธุ สาธุ )

16. akaponkul

akaponkul เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ

กระผม ลำดับที่2 akaponkul วันนี้ตอนเที่ยงครึ่งได้โอนเงิน 2,000.00 บาท ร่วมทำบุญปิดทองด้วยแล้วนะครับ (ขอไปรับพระที่พี่ The_club เองนะครับอยู่ใกล้ๆที่ทำงานครับ)
    ขออนุโมทนาด้วยคนนะครับ สาธุๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2013
  17. the_club

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

18. คนน้ำ

คนน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2012
    ขอจองเนื้อเรซิ่น ๑ องค์ โอนเงินพรุ่งนี้

19. the_club

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ บุญปิดทองหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์บุญใหญ่ที่หาโอกาสทำได้ยากครับ _/\_

20. the_club

นำภาพปาฏิหาริย์หลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ในวันพระราชทานเพลิงหลวงปู่สอมาให้ชมกันครับ
    ขอบารมีหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์และหลวงปู่สอปกปักรักษาทุกๆท่านครับ

credit ภาพจากคณะศิษย์หลวงปู่สอ โพสต์โดยคุณบุญญสิกขา@พลังจิต