omg the army

ในห้อง 'ทุกข์และปัญหาชีวิต' ตั้งกระทู้โดย H D Playground, 20 กุมภาพันธ์ 2011.

1. H D Playground

H D Playground สมาชิก

อีกประมาณสองเดือนผมจะได้เข้ากรม ไปเป็น ทหารเกน เเล้วคราฟ

กลัวง่ะ คุณพ่อบังคับคราฟ ขอประสบการณ์ พี่พี่ที่เคยผ่านมาหน่อย

อยู่บ้าน บ้าเเต่เรื่องรถ อย่างเดียวเลย กลังจัง

เเล้วทหารเกนณ์นี้ ใส่พระเครื่องก็ไม่ได้หรอครับ พอดี ผมมีพระองค์ใส่ติดต่อตลอดเวลา เห็นเข้ากรมเเล้ว เค้าจะยึดเก็บไว้ทุกอย่างจริงป่ะ

ขอพี่พี่ที่มีประสบการณ์เเชร์หน่อยคราฟ:cool::cool::cool:

2. Iชื่oใuตัวIoJ

Iชื่oใuตัวIoJ สมาชิกใหม่

16 กุมภาพันธ์ 2011
    ถือซะว่าเป็นประสบการณ์ชีวิตที่ดีคะ
    ส่วนเรื่องพระเครื่องนั้น คิดว่าอยู่ที่ใจค่ะ
    แต่จากที่เคยใส่ตลอดกลับเปลี่ยนเป็นไม่ใส่เนี่ย
    แรกๆอาจจะไม่ชิน แต่พอเวลาผ่านไปก็จะสามารถปรับตัวไป
    พร้อมกับการปรับตัวกับการฝึกนั่นเองละค่ะ

3. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ ที่มีโอกาสดีๆแบบนี้ ครั้งหนึ่งในชีวิตของลูกผู้ชายไทย ใจองอาจ แกล้วกล้า รับใช้ชาติ และแผ่นดิน อันเป็นแดนเกิด
    สู้ๆค่ะ