✌"รักก็ไม่รัก...ทิ้งก็ไม่ทิ้ง" by new_mansum

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย new_mansum, 25 เมษายน 2011.

1. new_mansum

new_mansum เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีพี่ๆน้องๆชาวพลังจิตด้วยนะครับ
    วันนี้แมนขอแวะมาฝากอีกสักเพลงนะครับ(กันลืม ^^)

เนื้อเพลง: รักก็ไม่รัก...ทิ้งก็ไม่ทิ้ง
    ศิลปิน: แจสมิน
    อัลบั้ม: แจสมิน
    เนื้อเพลง :

เรายังเป็นแฟนกันไหมถามเธอดู
    อยากรู้เพราะฉันไม่แน่ใจ
    ยิ่งนานวัน ยิ่งคล้ายว่าเธอเฉยชา

พยายามจะคิดว่าเป็น
    แต่เธอเหมือนไม่เห็นคุณค่า
    ไม่แคร์ ไม่แม้จะเป็นห่วงกัน

อยากจะเจอกันทีไม่มีเวลา โทรหาก็คุยแบบแล้วไป
    จะให้แปลตรงไหนว่ายังผูกพัน
    คำว่ารักมันเหลือเจือจาง เธอทิ้งทิ้งขว้างขว้างทุกวัน
    ถามจริงจริงเธอจะเก็บฉันไว้ทำไม

ของที่เธอไม่ให้ความสำคัญ
    คิดบ้างไหมว่ามันก็น้อยใจ

จะรักก็ไม่รัก จะทิ้งก็ไม่ทิ้ง
    เธอทำเหมือนฉันเป็นสิ่งที่ไม่จำเป็นอะไร
    ไม่เห็นก็ไม่หา แค่ซื้อมาวางไว้
    ไม่ได้คิดจะหยิบมาใช้ แค่รอบอกใครว่าเธอก็มี

อยากได้การดูแลเหมือนคนเป็นแฟน
    อ้อมแขนที่มาจากหัวใจ
    มากเกินไปใช่ไหม ไม่ยอมให้มา

อยู่กับคนไม่เหลือเยื่อใย
    อยู่กันไปยิ่งเหงามากกว่า
    เห็นด้วยตา แต่ห่างกับเธอเหมือนแสนไกล

ของที่เธอไม่ให้ความสำคัญ
    คิดบ้างไหมว่ามันก็น้อยใจ

เธอทำเหมือนฉันเป็นสิ่งที่ไม่จำเป็นอะไร
    ไม่เห็นก็ไม่หา แค่ซื้อมาวางไว้
    ไม่ได้คิดจะหยิบมาใช้ แค่รอบอกใครว่าเธอก็มี

ลืมไปแล้วว่าอยู่ที่ไหน แต่ยังบอกใครว่าเธอก็มี

ศิลปินต้นฉบับ

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1467236/[/MUSIC]

ช่วยคลิ๊กให้ผมทีนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2013
  2. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    มาตัดให้น้องก่อนเลยจ๊ะ (ทันมั๊ยน้อ อิอิ)
    เดี๋ยวคอมเม๊นท์เพลง ขอตัดและฟังก่อนนะน้องแมน

3. new_mansum

พี่หนูตาไวมากครับ ^^
    ปล. ใช้แอร์การ์ดเล่นเน็ต ลงเพลงทียากมากๆเลยพี่ =="

4. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    คุ้นๆเพลงนี้ ^_^
    ฟังเพลินจ๊ะ ดูเรื่อยๆ สบาย ๆ ซึ้งๆ
    พี่จะโดนๆจังหวะแปลกๆแนวๆที่แมนร้องมากกว่า
    มีหลายเพลงเลยที่ชอบมาก

5. new_mansum

ขอบคุณมากๆครับพี่หนูตา ^^
    แมนร้องไว้หลายเพลงนะพี่
    แต่เวลาลงทีนึงรอพักใหญ่เลยครับ
    สงสัยต้องติดตั้งเน็ต 6 เม็กมั่งละครับ

6. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    แม่รัตน์มาให้กำลังใจและ เพราะมากลูก
    เอ แอร์การ์ดที่น้องแมนว่าช้านั้น ของแม่
    รัตน์ที่ซื้อเอาไว้ไม่ช้านะน้องแมน แอร์การ์ด
    มันจะมีอยู่หลายราคาและขนาดของความ
    เร็วจะไม่เหมือนกัน ที่แม่รัตน์ว่าไม่ช้าก็เพราะ
    ว่าแม่รัตน์ยอมจ่ายแพงกว่า เพื่อความสดวกไง

7. DARIS

DARIS เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008

ไม่ได้ฟังเสียงน้องแมนมานานพอดู...วันนี้เหมือนเป็นหนุ่มใหญ่ขึ้นแฮะ(เสียง)
    อืม....เพราะครับเพราะ

8. new_mansum

ขอบคุณครับแม่รัตน์
    ของแมนซื้อมา 1800 อะครับ
    แต่เน็ตวิ่งแค่ 238 kbps
    มันก็ยังเต่าๆอะครับ
    ดีกว่าโทรศัพท์มือถือนิดนึงนะผมว่า =="

9. new_mansum

ขอบคุณมากๆนะครับพี่ดาริส ^^
    ขึ้นเลขสองแล้วเหมือนเสียงจะเปลี่ยน แฮะๆ
    (หรือเพราะแมนร้องคนละแนวกับเมื่อก่อนรึเปล่าก็ไม่รู้อะครับ ==")

10. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    ของแม่ซื้อมา 3290 บาท เพราะแม่ถามดูหมดแล้ว
    ว่าราคาเท่านั้นเท่านี้ ความเร็วเท่าไหร่ แม่ซื้อมาได้
    ปีกว่าแล้ว นี่แม่ได้เอามาด้วยเอาทิ้งไว้ให้น้องเพิ่ม
    เผื่อเขาว่างและเขาอยากเล่น ของแม่ความเร็วเท่า
    ไหร่ไม่รู้จำไม่ได้

11. KHONGRIT

KHONGRIT เป็นที่รู้จักกันดี

ก็น่าน้อยใจนะครับสำหรับใครที่เจอแบบนี้ รักก็ไม่รัก ทิ้งก็ไม่ทิ้ง ร้องได้ดีมากครับ ชักจะชอบเพลงนี้แล้วซิ..

12. DARIS

DARIS เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008
    อันที่จริงถ้าแอร์การ์ดรับสัญญาณได้ถึง3G แต่ถ้าอยู่ในพื้นที่ๆ
    ผู้ให้บริการปล่อยสัญญาณมาเพียง GPRS ซึ่งมีข้อจำกัดในด้านความเร็วการรับส่ง ตามทฤษฏีแล้ว GPRS สามารถให้บริการที่ความเร็วสูงสุดถึง 171.2 kbps ก็จะได้ความเร็วของสัญญาณเท่านี้ครับ
    และถ้าผู้ให้บริการปล่อยสัญญาณมาเป็น EDGEโดย ระบบ EDGE นั้นจะพัฒนาจาก ระบบ GPRS ให้ความสามารถรับส่งข้อมูลต่อ slot สูงขึ้น โดยถ้าพัฒนากันจริงๆ สามารถรับส่งข้อมูลได้สูงสุดถึง 473.6Kbps แต่สำหรับเมืองไทยนั้น ความเร็วสูงสุดของ EDGE ที่ Operator ปล่อยออกมานั้นจะอยู่ที่ 220 - 236.8Kbps เท่านั้นครับ

พี่เองใช้มือถือของซัมซุงเป็นรุ่น3G (แต่ยังไม่เคยใช้ต่อเน็ต อิอิ)ถ้าพี่พกไปไหนแล้วมองตรงมุมจอจะเห็นสัญลักษณ์สัญญาณที่เชื่อมต่ออยู่ขณะนั้นครับอย่างถ้าเข้าเขตที่ผู้ให้สัญญาณปล่อยสัญญาณออกมาเป็นGPRS ตรงมุมด้านซ้ายของจอจะเป็นอักษรGสีเขียวๆ ถ้าเข้าเขตที่ผู้ให้สัญญาณปล่อยสัญญาณออกมาเป็น EDGE ตรงมุมจอที่เดิมก็จะเป็นอักษรE สีเขียวๆอีกแหล่ะ ..แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นสันญาณ3G ยังไม่เคยเจอเลย อิอิ

13. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    นั่งฟังเพลงแล้วเคลิ้ม...
    แต่พอมาอ่านเค้าพูดถึงแอร์กร์าดกัน มึนตึ้บเลยพี่
    ไม่มีความรุ้เรื่องนี้กะเค้าอ่ะ
    มาให้กำลังใจน้องแมนเช่นเดิมจร้าาา

14. new_mansum

ของแมนมันบอกว่ารับ 3G ได้แต่ก็ไม่เคยลองอะครับ
    แฮะๆ อยากเล่นของเร็วๆเหมือนกัน
    แต่กระเป๋าตังค์มันแฟบ ~_~

15. new_mansum

ขอบคุณมากๆนะครับพี่ KHONGRIT
    แมนก็ชอบเพลงนี้มากๆครับ โดยเฉพาะท่อนฮุค
    จริงๆแล้วต้องหลบเสียงแต่แมนว่าร้องแบบเต็มเสียงดีกว่าครับ ^^

16. new_mansum

ขอบคุณครับพี่ดาริส
    เห็นเพื่อนแมนบอกว่า ถ้าใช้ของ cat
    3 G แถวบ้านจะเล่นได้ประมาณ เม็กกว่าๆอะครับ
    เสียรายปีประมาณ 990 บาท(ราคาประมาณนี้ -__- รึเปล่าว่า)
    แมนก็เลยว่าจะติดเป็นเน็ตไร้สายดีกว่าอะครับ
    ราคาถูกกว่าแอร์การ์ดหน่อย แต่ก็โอเค
    รอกระเป๋าตุงค่อยติด แฮะๆ ^^
    เลยขอเล่นเน็ตแบบนี้ไปก่อน

17. new_mansum

ขอบคุณครับพี่ไร
    แมนก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับแอร์การ์ดเท่าไหร่ครับ
    แค่พอให้มันเล่นได้ก็พอ
    เฮ่อๆ แค่อยากเล่นเน็๖แบบแรงๆแบบคนอื่นเค้าบ้างอะพี่ ^^

18. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

(k) มายืนยันว่า เนทแอร์การ์ด เนทเต่าจ้า ๆ
    ถ้าเล่นกับโน๊ตบุคส์ที่สเปคแรง ๆ หน่อยก็โอเช
    ไม่นั่งหลับ พี่ใจเคยเล่นกับเครื่องพีซี นั่งหลับจ๊ะ
    (k) เอ๋ มาฟังและมาเชียร์เพลงทำไมมีแต่เรื่องแอร์การ์ดคร้านี่
    อิอิอิ น้องนิวแมนร้องได้เพราะค่ะเพลงนี้.. ฟังเพลินไม่สะดุดเยย ให้กำลังใจนะ ๆ

19. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

ห้องนี้มีแต่เพลงเพราะๆ คนเก่งๆทั้งนั้นเลย โชคดีจริงๆที่มีเสียงเพลง

20. new_mansum

ขอบคุณครับพี่ใจ มาให้กำลังใจด้วย
    มาให้ความรู้ด้วยแมนก็ชอบครับ
    แมนก็จะได้มีความรู้เกี่ยวกับแอร์การ์ดเพิ่มขึ้นด้วยครับ^^