ไปถือศีล เอาน้องไปด้วยได้ใหม (กุมารทอง)

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย sazukia007, 21 มกราคม 2012.

1. sazukia007

sazukia007 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2010
    ถ้าไปถือศีล 8 ทำกรรมฐาน สามารถเอาน้องไปด้วยได้หรือเปล่าครับ น้องได้มาจาก ครูบาร์บุดดา ไม่แน่ใจว่าสารพรายหรือเทพ แต่คนที่ให้บูชาบอกว่าเวลากินอะไรให้เรียกกินด้วยเลย มีถวายบ้างแต่ไม่บ่อยแล้วแต่เรา เลยอยากถามว่า

1. น้องสายพราย หรือเทพครับ (พอดีไม่ได้ถามพี่เขาครับ)
    2. ถ้าไปถือศีล กรรมฐาน (ที่เวฬุวัณ ขอนแก่น เอาน้องไปด้วยได้ใหม)

ขอบคุณครับ

2. นราสภา

นราสภา เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2010
    เป็นสาย พราย เจ๊าค่ะ

เป็นสายพรายเจ๊าค่ะ ท่านใช้วัตถุ อาถรร สร้าง

ไม่เเนะนําให้เอาไปด้วย ใช้ เเผ่ส่วนบุญให้จะดีกว่า

เเต่ถ้าอยากเอาไปจริงๆ ก็ ฝาก เจ้าที่เเถวๆหน้าวัดไว้ก่อนไม่ควรเอาเข้าไปร่วมงาน
    บทสวดบางบท มี ริสสสสสสสสสสสสสสส ถอดจิตออกจากที่ ที่เขาทรงอยู่ได้จ๊ะ

3. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สายใหนก็ไม่ต้องสนใจหลอกครับ...ทำตามคนที่ให้คุณบอกนั่นหละครับ....

ไปปฏิบัติธรรม เอาไปด้วยได้ครับ.