ให้เช่าบูชาพระสมเด็จหลวงพ่อจรัญ รุ่นแรก 2511 (กวางเล็ก)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย traiphop30, 29 กันยายน 2008.

1. traiphop30

traiphop30 สมาชิก

11 กันยายน 2008
    พระพุทธนฤมิตรโชค ลพ.จรัญ วัดอัมพวัน สิงห์บุรี พศ.2511

พระพุทธนฤมิตรโชค ลพ.จรัญ วัดอัมพวัน สิงห์บุรี พศ.2511 สร้างจากมวลสารที่สำคัญจากที่ต่างๆหลายชนิด ( ประมาณ 16 ชนิด เช่นแร่เศรษฐีป้อมเพชร จากกำแพงเพชร, แร่ขวานฟ้า จากสิงห์บุรี ,แร่ข้าวตอกพระร่วง จากสุโขทัย ,แร่สังขวานร จากโพธิ์ประทับช้าง,อิฐดอกจันทร์ จากค่ายบางระจัน , คตปลวก จากโคกดินวัดพระปรางค์ สิงห์บุรี , คตไม้สัก จากนครราชสีมา และผงกรุพระจากจังหวัดต่างๆ ฯลฯ. ) โดย ลพ.จรัญ ท่านได้เป็นผู้ไปรวบรวมด้วยตนเอง เนื้อพระเป็นเนื้อดินเผาผสมแร่ธาตุและมวลสารข้างต้น เคลือบด้วยน้ำยา จัดเป็นพระรุ่นแรกและรุ่นยอดนิยม ของลพ.จรัญ ซึ่งลูกศิษย์ลูกหาของท่านหาบูชากัน ผมเลยอยากให้ลูกศิษย์ของหลวงพ่อได้นำไปบูชากันครับ บูชา 6500 ครับ ​

ถ้าสนใจ E-mail มาคุยกันก่อนได้ครับ ถ้าอยากเห็นรูปที่ละเอียดกว่านี้จะส่งให้ชมครับ เพราะผมถ่ายรูปไม่เป็น หรือจะนัดดูพระก็ได้ครับ ลูกศิษย์หลวงพ่อจรัญไม่น่าพลาดครับ​

one-one-six@hotmail.com รับประกันแท้ 100 เปอร์เซ็นต์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2008
  2. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

[​IMG] ขอกราบโมทนาสาธุครับ สาธุ...[​IMG]
    ภาพไม่ขึ้นนะครับ

3. อินเดียร็อก

อินเดียร็อก เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2007