ใครได้ไปนมัสการพระบรมสารีริกธาตุที่จิตภาวันแล้วบ้างครับ

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย พฤติจิต, 26 ธันวาคม 2004.

1. พฤติจิต

พฤติจิต เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2004
    1.ใครได้มีโอกาสอันดีในการไปกราบนมัสการ พระบรมสารีริกธตุองค์จริง ที่จิตภาวันสมาคม ชลบุรีบ้างครับผม
    2.เกี่ยวกับพระบรมสารีริกธาตุและพระธาตุที่อัญเชิญมาโดยปาฏิหาร ใครมีข้อมูลและความเห็นอย่างไรบ้างครับ

2. NewSaRaN

NewSaRaN สมาชิกใหม่

26 ธันวาคม 2004
    เค้าเรียก จิตตภาวันวิทยาลัย ครับ

อยู่บางละมุง ถ้ามาจากกทม. ก็ก่อนถึงเมืองพัทยานิดเดียว

วันนี้ลูกจ้างที่บ้านก็ถามถึงใหญ่ เพราะจะไปกราบนมัสการด้วย

แต่ดันเรียกชื่อเป็น มหาวิทยาลัยตะภาวัน

ไปกันใหญ่เลยทีนี้

3. บูริณ

บูริณ บุคคลทั่วไป

สนใจครับ

อยากทราบรายละเอียดมากกว่านี้ครับ อยากพาครอบครัวมากครับ ใครพอทราบรายละเอียดลบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณ

4. BITCH

BITCH เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2004
    เส้นทางจากรุงเทพฯ พอถึงแยกกระทิงลาย (ทางลงมอเตอร์เวย์) วิ่งดิ่งตามถนนสุขุมวิท - สัตหีบ จะเห็นป้ายเข้าเขตพัทยา ให้ชะลอความเร็วเตรียมหาี่ที่เลี้ยวแถวๆ วัดกระทิงลาย 'จิตตะภาวัน จุฬามหาวิทยาลัย' (ถ้าจำชื่อไม่ผิด เพราะลืม!.. มหาวิทยาลัยสำหรับสงฆ์ ) จะเยื้องวัดนี้คนละฝั่งถนน สังเกตุรั้วกำแพงแก้วสีขาว หนังจักรๆ วงค์ๆ ชอบใช้โลเกชั่นที่นี่ จัดให้สักการะหนึ่งเดือน ผ่านมาแล้วหลายวัน คงจบกลางเดือนมกราค่ะ
    สอบถามเพิ่มเติมที่นี่ก็ได้ค่ะ 038-427585,038-420707

5. บูริณ

บูริณ บุคคลทั่วไป

ขอบคุรมากนะครับ

ขอบคุณ คุณ bitch มากนะครับสำหรับข้อมูล

6. NewSaRaN

NewSaRaN สมาชิกใหม่

26 ธันวาคม 2004
    'จิตตะภาวัน จุฬามหาวิทยาลัย'

ไปกันใหญ่เลยครับ จำผิดอย่างแรง

จิตตภาวันวิทยาลัย ครับ ผมอธิบายไว้ในกระทู้ด้านบนแล้วนี่นา

7. BITCH

BITCH เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2004
    เรื่องชื่อสถานที่นี่ก้อวงเล็ปไว้แล้วไงว่าลืม! จะเอาะไรนักหนากะคนอดหลับอดนอนรอความหวังว่าเพื่อนๆที่พีพีจะกลับมา เครียดนะ?!! มีอารมณ์มาตอบนี่ก้อเพราะกลัวเคว้งลำพังนะค่ะ...
    อ้อ... เรื่องรายละเอียดก้อขอเพิ่มเติมค่ะ
    เริ่มอัญเชิญองค์พระฯแห่รอบเมือง พัทยา 10 ธันวา และเปิดให้ร่วมนมัสการที่ จิตตะภาวัน ถึง 28 กุมภา ปีหน้าค่ะ
    ได้ติดต่อน้องพนักงานให้หาภาพพิธีเปิดมาโพสให้คนไม่ได้ไปเองได้ชมผ่านพลังจิต ถ้าน้องเค้าดึงภาพจากห้องข่าวไม่ได้ ให้ติดต่อตามหมายเลขที่ให้ข้างต้นค่ะ