ใครเป็น Star Kids หรือ Star Seeds เข้ามาครับ!!!

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ฝันในฝัน, 7 สิงหาคม 2012.

1. ฝันในฝัน

ฝันในฝัน เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนใครที่อยากรู้ว่า Star Seeds คืออะไรเเล้วจะรู้ได้อย่างไรว่าเป็นหรือไม่เป็น
    ดูได้ที่กระทู้นี้เลยครับ

------------------------------------------
    http://palungjit.org/threads/คุณคือ-ผู้พเนจรจากฟากฟ้า-wanderer-หรือ-เมล็ดพันธุ์แห่งดวงดาว-star-seed-หรือไม่.231789/
    ------------------------------------------

ที่ผมมาตั้งกระทู้นี้ก็เพราะเพื่ออยากจะรู้จักเหล่า Star Seeds คนอื่นๆเหมือนกันน่ะครับ เพราะผมเองก็เป็น Star Seeds เหมือนกัน เลยอยากหาคนอื่นๆด้วยน่ะครับ เพื่อที่จุดประกายแสงสว่างท่ามกลางความมืด เพื่อโลกนี้จะได้ไม่มีการทารุณหยาบช้าเกิดขึ้นครับ ผมได้สร้างกลุ่มไว้ใน Facebook เเล้วครับ คนที่เป็น Star Seeds ไปเข้าร่วมได้เลยครับ
    Star Kids And Star Seeds

ถ้าใครไม่มี เฟสบุ๊คก็คุยกันในกระทู้นี้แหละครับ จะได้ไม่เหงา
    :cool:

2. kimberly

kimberly เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    ความคิดน่ารักครับ..จุดประกายแสงสว่าง ท่ามกลางความมืด..คนคิดดีมีน้อย คนคิดชั่วมีเยอะกว่ามาก โลกก็เลยมีปัญหา เพราะมนุษย์มีตัณหา ความอยาก เกินความจำเป็น.ไม่รู้จักคำว่า"พอดี เพียงพอ".
    ท่านจขกท. คิดดี โมทนาครับ..

3. นพณัฐ

นพณัฐ เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    ทุกคนบนโลกนี้มี Star Seeds เป็นของตัวเองกันทั้งนั้น
    อยู่ข้างในใจเรานี่แหล่ะ แต่ว่า หน้าที่ของเราตอนนี้
    คือ ต้องตามหาแสงแห่งความหวังให้พบ
    ก่อนที่ความมึดมิดจะเริ่มเข้ามาเยือน
    หรือไม่ก็รอคอยด้วยที่ใจศรัทธา ...

4. Lastquarter

Lastquarter เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2010
    รู้ำได้อย่างไรครับว่าตัวเองเป็น star seed

5. blackangel

blackangel เป็นที่รู้จักกันดี

6. ฝันในฝัน

ตอนนี้ผมเองก็ยังไม่รู้ส่าจะเริ่มยังไงดีเลยอะครับ เพราะคนที่ผมรู้จักพอพูดดีด้วย ก็หาว่ากินยาผิดขวดเปล่า ผมบอกไม่รู้กี่หนเเล้ว ว่าอย่าแกล้งคนอื่น ลองให้คนอื่นมาแกล้งตัวเองบ้างเเล้วจะรุ้ว่ามันเป็นยังไง เขาก็ตอบว่า ก็ไม่เห้นเป็นไร เเกล้งคนอื่นสนุกดีออกเเถมเท่ด้วย เขาเป็นวัยรุ่นน่ะครับ

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะพูดอย่างไรดี แฮะๆ บอกให้คนคิดดีเนี่ย มันก็ยากเหมือนกันนะครับเนี่ย

7. ฝันในฝัน

8. Lastquarter

Lastquarter เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยอ่านนานแล้วครับ แล้วการที่คำถามตอบออกมาแล้วตรงทุกข้อ แสดงว่าทำให้คุณกลายเป็น star seed ในทันทีเลยหรือ

9. ฝันในฝัน

มันเป็นมาตั้งแต่เกิดแล้วคับ แต่พวกเราไม่รู้เอง

10. ฝันในฝัน

ก็จริงอยู่ว่าเรามีร่างกายธรรมดาไม่มีพลังพิเศษอะไรทั้งสิ้น แต่จิตวิญญาณของเรานี่แหละที่พิเศษกว่าจิตวิญญาณของมนุษย์โลก ไม่งั้นคงไม่มีภารกิจที่ว่าเลื่อนระดับโลกไปสู่ยุคทองหรอกครับเพื่อที่จะให้มนุษย์และโลกมีจิตวิญญาณสูงพอๆกับ Star seeds หรอกคับ

11. drnutjuang

drnutjuang สมาชิกใหม่

13 พฤษภาคม 2011
    อันที่จริงแล้วการเป็น หรือ ไม่เป็น starseed หรืออะไรก็ตาม ยังไงก็ไม่สำคัญเท่าความรู้สึกนึกคิดที่จะมอบสิ่งดีๆ ให้คนอื่นหรอกครับ ถึงคุณจะเป็น starseed หรือไม่ได้เป็น ถ้าคุณมีจิตใจที่อยากให้คนอื่นๆมีความสุข มีความคิดดีๆที่จะมอบให้แก่โลก นั่นทำให้คุณประเสริฐที่สุดแล้วครับ นั่นคือสิ่งที่สำคัญที่สุดกว่าการยึดตัวตนไม่ใช่หรอครับ
    starseed อาจมีจริงหรือไม่ ผมไม่ทราบทุกอย่างที่ยังพิสูจน์ไม่ได้ไม่ใช่ว่าไม่มี บางทีความจริงในจักรวาล อาจเป็นสิ่งที่คุณคาดไม่ถึง

ถ้าคุณเป็น starseed และ starseed มีอยู่จริงๆสิ่งที่เค้ามอบหมายก็คือการช่วยเหลือยกระดับจิตใจมนุษย์ ใช่ไหมนั่นคือหน้าที่ และ สิ่งนั้นสำคัญที่สุด สำคัญกว่าคุณคือใครและเป็นใครมาก่อนครับ

12. Lastquarter

ผมแค่จะบอกว่าคนที่รู้ตัวว่าเป็นจริงๆเค้าจะไม่ออกมาพูดว่าตัวเองเป็น

13. HLC

HLC เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009

:cool:

การทำตัวแบบนี้ มันผิดอุดมคติ และธรรมเนียมปฏิบัติอันศักดิ์สิทธิ์
    ของเหล่ายอดมนุษย์ที่มาชุมนุมเรียกร้องความสนใจกันอยู่ที่นี่คับ

หุ หุ หุ

(||)(||)(||)

14. นพณัฐ

นพณัฐ เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012

น้องฝันในฝัน ตามที่ผมกล่าวไว้น่ะครับ (ข้างบนน่ะ)

ความคิดเห็นส่วนตัวนะ

อุปมาว่า Star Seeds ก็เหมือนกับดวงจิต ที่มนุษย์เรานั้นมีกันทุกคน
    จริง ๆ แล้วมัน ใส สะอาดบริสุทธิ์ มาตั้งแต่เริ่มแรกแล้ว
    แต่ด้วยอวิชชา ความมืดมิดนั้นครอบงำ จนทำให้ดวงจิตเราหมอง
    นับวันก็ยิ่งกลายเป็นสีดำ และเต็มไปด้วยความทุกข์นั้น ๆ

น้องจะจุดประกายแสงสว่างท่ามกลางความมืดได้ ก็ต่อเมื่อน้อง
    จะต้องตามหาแสงแห่งความหวังให้พบ นั้นคือ แสงแห่งธรรม
    ธรรม คือสิ่งเดียวที่จะทำให้star seeds หรือดวงจิต ของน้องมีพลัง
    ที่จะขจัด ความมึดมิดแก่ตนเอง จนเหลือแต่ความสงบ ว่าง สว่าง ได้
    (ยังไม่ต้องช่วยใคร หรือพึ่งพาใคร จงตามหาแสงแห่งความหวังให้พบ)
    แล้วน้องจะรู้จักตัวเองดี ว่าเกิดมาทำไม เพื่ออะไร และจุดมุ่งหมายคืออะไร

เมล็ดพันธ์ดวงดาวใดที่ยังอ่อนแออยู่ ก็จงอยู่ในที่ที่ปลอดภัย
    ไม่เหมาะที่จะไปสู้รบในแกแล็คซี่ ที่กว้างใหญ่ได้หรอกนะครับน้อง

15. มินาโก๊จัง

มินาโก๊จัง เป็นที่รู้จักกันดี

เกรงว่าตัวปลอมจะเข้ามากันเยอะะะ

16. มินาโก๊จัง

มินาโก๊จัง เป็นที่รู้จักกันดี

ก็นั่นแหละ มันก็ใช่ๆกันทั้งนั้นแหละ

17. Prophecy

Prophecy เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เดี๋ยวก็ตายกันหมดแล้ว เป็นอะไรก็ช่างมันเหอะ

18. kimberly

kimberly เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    โอ.เค......................

19. ฝันในฝัน

ผมตั้งกระทู้เพื่อนตามหาคนที่เป็นเหมือนผมครับ ผมเป็นคนเดียวเเถมไม่รู้จักคนอื่นเลย มันรู้สึกโดดเดี่ยวเกินไป

20. Lastquarter

ตามที่คุณ นพณัฐ บอกประโยคนี้
    ''(ยังไม่ต้องช่วยใคร หรือพึ่งพาใคร จงตามหาแสงแห่งความหวังให้พบ)
    แล้วน้องจะรู้จักตัวเองดี ว่าเกิดมาทำไม เพื่ออะไร และจุดมุ่งหมายคืออะไร''
    ตอบคำถามประโยคนี้ให้ฟังหน่อย ตอบให้ตรงคำถามด้วยนะครับ ถ้าคำตอบโอเคผมจะจบการตอบโต้สนทนากับคุณ