เพื่อเผยแพร่ตะกรุดลูกอมโลกธาตุสายหลวงพ่อเปลี่ยน วัดใต้ เหลือ37ดอกเท่านั้น

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เพชรฉลูกัน, 9 สิงหาคม 2013.

1. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    ขออนุญาตเผยแพร่ตะกรุดลูกอม สายหลวงพ่อเปลี่ยนวัดใต้ครับ......ผู้จัดสร้างก็คือ "หลวงพ่อลำเจียก วัดศาลาตึก" อริเจ้าแห่งเมืองนครปฐม ที่แม้แต่หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ/ หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม/ หลวงพ่อแช่ม ดอนยายหอม ยังให้ความเคารพและสรรเสริญในคุณวิเศษอย่างยิ่งครับ ชุดนี้ได้มาจากนายพลทนอกราชการท่านหนึ่งครับ ท่านบูชามาแจกลูกน้องตั้งแต่ปี 3กว่าๆ ทำไมต้องบูชามาแจกเหรอครับ...ก็เพราะว่าท่านได้ลองมากับตัวเองแล้ว และลูกน้องที่รับแจกไว้ต่างมีประสบกรณ์เช่น โดนยิงแบบประชิดกระสุนนัดแรกไม่ออก นัดที่สองออกแต่ไม่โดนครับ....โดนรถชนยับแต่เหมือนใครดึงออกมาจากรถ เรื่องกันอาถรรพ์ล้างอาถรรพ์ไล่ผีสุดยอดท่านว่างั้นนะครับและอีกมากมายที่ท่านเล่าให้ฟัง ส่วนตัวท่านเจ้าของเดิมได้มาครั้งแรกจากลูกน้องคนสนิทด้วยความเป็นทหารได้ลองเอาใส่ในปากปลาช่อนแล้วลองฟันด้วยบังตอคมกริบ...ปรากฎว่าไม่เข้าจึงฟันซ้ำอีกครั้งก็ไม่เข้าเช่นเดิม ท่านบอกว่า "กรูก้มกราบปลาเลยทีเดียว" และหลังจากนั้นมือบวมอยู่ 3 วันทำไงก็ไม่หายปวดมาก เลยต้องแต่งขันดอกไม้ธูปเทียนขอขมาหลวงพ่อละเจียกและครูบาอาจารย์โดยเอาตะกรุดใส่แก้วน้ำแล้วดื่มน้ำนั้น แกว่า ปวดหายเลยส่วนมือที่บวมก็หายใน 2 วัน..แกจึงลงไปบูชาตะกรุดมาไว้แจกถึง 3คครั้ง ร่วม 100 ดอกและแจกไปเรื่อยๆ....จนเหลือ 49 ดอกสุดท้ายนี่แหละครับ ผมจึงขอแบ่งออกมาเผยแพร่ของดีหลักร้อย แต่พุทธคุณเกินบรรยายครับ
    ......บางคนไปหาท่านโดยไม่แน่ใจในท่านเพียงคิดตำหนิท่าน(หลวงพ่อลำเจียก)ท่านถึงกับตอบสวนมาในทันที....และเมื่อครั้งท่านดำรงสังขารนั้นท่านไม่ยอมให้ทำประวัติท่านครับจึงไม่มีประวัติท่านที่แน่ชัด แต่เรื่องครุบาอจารย์ของท่านค่อนข้างจะแน่นอนครับคือ หลวงพ่อเปลี่ยน วัดใต้ จ.กาญจนบุรี ,หลวงพ่อเกลี้ยง วัดเขาใหญ่ จ.กาญจนบุรี , หลวงพ่อจันทร์ วัดบ้านยาง จ.นครปฐม , หลวงพ่อแดง วัดทุ่งคอก จ.สุพรรณบุรี และหลวงพ่อสว่าง วัดกำแพงแสน จ.นครปฐม
    .....สำหรับวัตถุมงคลของท่านที่ดังมากๆก็คือ หวายคาดเอวลงยันต์ หายากสุดๆ....ส่วนตะกรุดลูกอมของท่านนั้นสร้างตามตำราหลวงพ่อเปลี่ยน วัดใต้ ผู้เป็นอาจารย์ครับ.....ของวัดใต้หลักหมื่นก็ยังหาของไม่ได้เลยครับ จึงขอแนะนำสายตรงก็คือ "ตะกรุดลูกอมหลวงพ่อลำเจียก" นี่แหละครับ เพราะทุกดอกท่านจารเองและม้วนด้วยตัวหมดทุกดอกครับ ไม่มีโรงงานเหมือนสมัยนี้ครับ
    .....ดังนั้นจึงเชื่อได้ในพุทธคุณเพราะครูบาอาจารย์สมัยก่อนท่านทำของเสกจนเห็นว่าดีแล้วจึงนำแจกจ่ายไม่มีนายหน้าแต่อย่างใด.....
    .....ท่านใดปราถนาของดีราคาไม่แพง ขนาดไม่ใหญ่เกินไปบูชาได้ทั้งผู้หญิง ลูกเด็กเล็กแดงครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2018
  2. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

24
    ดูกันชัดๆครับว่า ท่านจารมือ ทุกดอกแน่นอน(ดอกนี้ของผมครับ)

ขนาดไฟล์:
      91.6 KB
      เปิดดู:
      2,583
      ขนาดไฟล์:
      95.8 KB
      เปิดดู:
      1,284
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 สิงหาคม 2013
  3. เพชรฉลูกัน

24
    และที่สำคัญคุณลุงเจ้าของเดิมได้เมตตาบอกคาถาอาราธนาตะกรุดลูกอม มาด้วยครับซึ่งน้อยคนมากจะรู้ ผู้ที่บูชาไป ให้ว่า ดังนี้ครับ
    ตั้ง นะโม 3 จบ แล้วว่า
    " พุทธัง อาราธนานัง ธัมมัง อาราธนานัง สังฆัง อาราธนานัง นะโมพุทโธ นะมะพะทะ พะนะพะหัง เตชะสุเนมะภูจะนาวิเว อิกะวิติ พุทะสังมิ นะชาลีติ นะมะนะหัง นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ รักษามะอะอุด้วยเถิด" 3 จบหลวงพ่อท่านบอกว่าดีหมดอธิษฐานเอาเถิด ดี
    ....และท่านยังเล่ามูลเหตุที่เรียกว่าตะกรุดลูกอมให้ทราบด้วยว่า คนโบราณทำลูกเล็กๆแบบนี้เพื่อให้ใส่ปากอมได้ หากจวนตัวจริงๆท่านให้กลืนลงท้องไปเลยว่างั้นนะครับเพราะใครจะคัดของเอาของออกจากตัวเราไม่ได้เพื่อของจะได้รักษาตัวเราไงครับ(แต่อย่ากลืนเลยจะดีกว่าครับ55)หากใครสมาธิดีๆอธิษฐานเป็นจังงังบังตาได้เลยทีเดียวครับ

4. เพชรฉลูกัน

24
    โอนเงินบูชาได้ที่...
    ธ.ธนชาติ สาขาสันป่าข่อย ออมทรัพย์เลขที่ 345-2-17273-6 ชื่อ Trin Paleeriam

**** รบกวนท่านที่จองบูชาโอนเงินภายใน 3 วัน หลังจากการจองบูชา หากเกินนั้นถือว่าสละสิทธิ์ครับผม****
    ....กรุณาช่วยค่าจัดส่ง แบบEMS 50 บาทครับ....
    ....โอนแล้วลงที่อยู่จัดส่งได้เลยนะครับ.....
    ....ติดต่อสอบถาม 086-654-4766....

5. เพชรฉลูกัน

24
    ตำราการสร้างตะกรุดลูกอมนั้นท่าน ได้เรียนมาจาก หลวงพ่อเกลี้ยง วัดเขาใหญ่ ซึ่งหลวงพ่อเกลี้ยงท่านเป็นลูกศิษย์ท่านเจ้าคุณวัดใต้ หลวงพ่อเปลี่ยนนั่นเองครับ.....อย่างที่บอกครับว่าของวัดใต้หาไม่ได้แล้วราคาบูชาก็แสนแพงสามารถบูชาของหลวงพ่อลำเจียกนี่แหละครับแทนได้เลย สบายใจราคาแค่หลักร้อยเท่านั้น

6. ashigun

ashigun เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เห็นรูปครับ

7. เพชรฉลูกัน

24
    .....ขออภัยครับ...มาดูรูปกันอีกทีนะครับ...

ขนาดไฟล์:
      324 KB
      เปิดดู:
      1,742
      ขนาดไฟล์:
      91.6 KB
      เปิดดู:
      1,454
      ขนาดไฟล์:
      95.8 KB
      เปิดดู:
      3,966
  8. เพชรฉลูกัน

24
    น่าจะเห็นรูปแล้วนะครับ...ทุกดอกท่านจารเองม้วนเองครับ

9. เพชรฉลูกัน

24
    ของดีที่น่าบูชาครับ

10. Sunny Moon

Sunny Moon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 2 ดอกค่ะ

11. เพชรฉลูกัน

24
    รายได้ส่วนหนึ่งสนับสนุนโครงการปันน้ำใจให้น้องโรงเรียนบ้านป่าเหมือด เพื่ออาหารกลางวันสำหรับน้องๆเด็กยากจนครับผม

12. เพชรฉลูกัน

24
    [VDO][/VDO]
    รับทราบครับผมเดี๋ยวดึกๆจะถ่ายภาพแยกเป็นดอกๆให้ได้เลือกบูชากันครับ

13. เพชรฉลูกัน

24
    รายการจองบูชา (เหลือ 43 ดอก)
    **** รบกวนท่านที่จองบูชาโอนเงินภายใน 3 วัน หลังจากการจองบูชา หากเกินนั้นถือว่าสละสิทธิ์ครับผม****
    ....กรุณาช่วยค่าจัดส่ง แบบEMS 50 บาทครับ....
    ....โอนแล้วลงที่อยู่จัดส่งได้เลยนะครับ.....

1.คุณ Sunny Moon 2 ดอก

2.คุณ Focusso 1 ดอก โอนแล้ว
    3.คุณ Spion Kop 3 ดอก โอนแล้ว
    4.คุณ ฉันทปาโล 1 ดอก
    5.คุณ นายดีเลย 1 ดอก โอนแล้ว
    6.คุณ วิชัย,อชิระ 1 ดอก โอนแล้ว
    7.คุณ Wuttipong1972 2 ดอก โอนแล้ว
    8.คุณ Nuthakit 1 ดอก

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 สิงหาคม 2013
  14. Focusso

Focusso เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 ดอกครับ

15. เพชรฉลูกัน

24
    รับทราบครับผม ปิดรายการให้ 1 ดอกครับ

16. เพชรฉลูกัน

24
    ..................................................................................................

17. เพชรฉลูกัน

24

หลวงพ่อลำเจียก วัดศาลาตึก อ.กำแพงแสน จ.นครปฐม เป็นสุดยอดเกจิอาคมขลัง อีกรูปหนึ่ง (ท่านไม่ค่อยยอมให้หนังสือพระเข้าไปทำประวัติออกเผยแพร่ ) แต่ในหมู่ลูกศิษย์ลูกหาจะรู้จักกันดี ท่านเป็นไปเรียนวิชากับเกจิดัง ๆ หลายรูปอาทิเช่น หลวงพ่อจันทร์ วัดบ้านยาง พระอุปัชฌาย์ ของท่าน หลวงพ่อจันทร์ ท่านมีวิชามนต์จินดา มีชื่อเสียงทางด้านพระปิดตา เนื้อเมฆพัดและยันต์นะปัดตลอด ท่านเป็นสหธรรมมิกกับหลวงพ่อแช่ม วัดตาก้อง กล่าวกันว่า ท่านสักยันต์ ที่หน้าอกแล้วตบเปรี้ยงเดียวยันต์กลับมาอยู่ด้านหลังอย่างมหัศจรรย์ ) หลวงพ่อหว่าง วัดกำแพงแสน ยอดพระเกจิอาคม ขลังอีกรูปหนึ่ง ซึ่งได้ถ่ายทอดวิชาให้ หลวงพ่อลำเจียก ตลอด 3 พรรษา หลวงพ่อเกลี้ยง วัดเขาใหญ่ ซึ่งเก่งด้าน วิชาหวายคาดเอว ซึ่งหลวงพ่อลำเจียกท่านสามารถนำมาสร้างได้ เข้มขลัง มีอานุภาพมาก หวายทั้งเส้นต้องลงอักขระโดยรอบ สามารถกันภูตผีปีศาจ แก้คุณไสย์ ทำน้ำมนต์ ฯลฯ ปัจจุบันหายากมาก ศึกษา วิชา ทำตะกรุดลูกอม ตำหรับ หลวงปู่ยิ้ม และ ศึกษา วิชายันต์จรเข้ จากศิษย์สาย หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่าครับ

18. Spion Kop

Spion Kop เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2012
    จอง 3 ดอกครับ

19. เพชรฉลูกัน

24
    หลงพ่อลำเจียกท่านเป็นพระอริยะเจ้าชั้นสูง บารมีท่านสูงมากๆ ครูบาอาจารย์หลายท่าน ให้ความยกย่อง เช่น หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม เป็นต้น....แต่คนไม่ค่อยรู้จักกันเปรียบดังช้างเผือกอยู่ในป่าดงลึก

หลวง พ่อลำเจียก วัดศาลาตึก อ.กำแพงแสน จ.นครปฐม สุดยอดเกจิอาคมขลัง อีกรูป (ท่านไม่ค่อยยอมให้หนังสือพระเข้าไปทำประวัติออกเผยแพร่ ) แต่ในหมู่ลูกศิษย์ลูกหา จะรู้จักกันดี ท่านเป็นไปเรียนวิชากับเกจิดัง ๆ หลายรูปอาทิเช่น

1.หลวงพ่อจันทร์วัดบ้านยาง พระอุปัชฌาย์ ของท่าน หลวงพ่อจันทร์ ท่านมีวิชามนต์จินดา มีชื่อเสียงทางด้านพระปิดตา เนื้อเมฆพัดและยันต์นะปัดตลอด ท่านเป็นสหธรรมมิกกับหลวงพ่อแช่ม วัดตาก้อง กล่าวกันว่า ท่านสักยันต์ ที่หน้าอกแล้วตบเปรี้ยงเดียวยันต์กลับมาอยู่ด้านหลังอย่างมหัศจรรย์ )

2.หลวงพ่อหว่าง วัดกำแพงแสน ยอดพระเกจิอาคม ขลังอีกรูปหนึ่ง ซึ่งได้ถ่ายทอดวิชาให้ หลวงพ่อลำเจียก ตลอด 3 พรรษา

3.หลวงพ่อเกลี้ยง วัดเขาใหญ่ ซึ่งเก่งด้าน วิชาหวายคาดเอว ซึ่งหลวงพ่อลำเจียกท่านสามารถนำมาสร้างได้ เข้มขลัง มีอานุภาพมาก หวายทั้งเส้นต้องลงอักขระโดยรอบ สามารถกันภูตผีปีศาจ แก้คุณไสย์ ทำน้ำมนต์ ฯลฯ ปัจจุบันหายากมาก

4.ศึกษา วิชา ทำตะกรุดลูกอมโลกธาตุ ตำหรับ หลวงปู่ยิ้ม วัดหนองบัว กาญจนบุรี

ท่านสืบสายวิทยาคมมาจาก หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า และ หลวงพ่อยิ้ม วัดหนองบัว..

ท่านเป็นพระอภิญญา สามารถเสกหยวกกล้วยให้เป็นจระเข้ได้ เสกใบไม้เป็นต่อเป็นแตนได้..

โดยเฉพาะเครื่องรางที่สร้างชื่อเสียงให้กับท่าน คือ หวา่ยคาดเอว โดยหลวงพ่อต้องเสกให้ปลายหวายม้วนเข้ามาหากันเองได้จึงจะถือว่าสำเร็จ..หวายนี้หายากยิ่งนักเพราะท่านสร้างเอง พบของแท้ได้ยากมากๆ...

วัตถุมงคลของท่านมีประสบการณ์ในพื้นที่ มากมายครับ

20. เพชรฉลูกัน

24
    รับทราบครับผม ปิดรายการให้ตามต้องการครับ