เทียบเชิญ สำหรับท่านที่ต้องการ ข้อมูลทุกๆอย่าง เกี่ยวกับ หลวงปู่แหวน สุจิณโณ

ในห้อง 'หลวงปู่แหวน' ตั้งกระทู้โดย naruphol, 24 มีนาคม 2010.

1. naruphol

naruphol เป็นที่รู้จักกันดี

เทียบเชิญ สำหรับท่านที่ต้องการ ข้อมูลทุกๆอย่าง เกี่ยวกับ หลวงปู่แหวน สุจิณโณ วัดดอยแม่ปั๋ง เชียงใหม่ มีข้อมูลเท่าที่ผมสะสมและรวบรวมมาตลอดชีวิต ครับ ตั้งแต่วีดีโอบันทึกไว้สมัยก่อน เสียงธรรมเทศนาของท่าน หรือหนังสือ แต่เนื่องจากข้อมูลมีขนาดใหญ่จำนวนมาก จำเป็นต้องไร้ลงแผ่น ดีวีดี หรือดาวโหลดผ่านทางบิต นี้ครับ ผมเองศรัทธาในตัวท่านหลวงปู่แหวน สุจิณโณมาก จึงสะสมเสาะแสวงหาข้อมูลเกี่ยวกับหลวงปู่มาตลอด และอยากเผยแพร่ ต่อๆๆไปให้ท่านบุคคลซึ่งศรัทธาในตัวหลวงปู่ ได้มีโอกาสได้พบเห็นข้อมูลชุดนี้ครับ เพื่อสืบต่อไป ทั้งในโลกนี้ โลกอินเตอร์เน็ต และโลกต่อๆไปในชั่วกาลนานแสนนาน.

สมัครผ่านลิ้งนี้ http://register.thailandtorrent.com/naruphol/fca7d134c99f7af6f52ad2dc2ef1b4ba/ แล้วเข้าหมวด ศาสนา ค้นคำว่า หลวงปู่แหวน สุจิณโณ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤษภาคม 2010
  2. jojopattaya

jojopattaya เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2010
    กระทู้เราโดนลบเฉยเลยแฮะ

3. กองทัพเทพ

กองทัพเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนากับคุณ naruphol เผยแพร่เก็บเป็นซีดี ดีไหมครับ

ผมเป็นคนเชียงใหม่เติบโตมาพร้อมกับเรื่องราวมากมายของท่าน
    สมัยนั้นเด็กเชียงใหม่ห้อยพระ ห้อยรูปหลวงปู่แหวนแทบทุกคน
    ตอนนั้นผมก็ยังเด็กครับ

ต่อมาศึกษาธรรมะบ้างแล้ว ก็เข้าใจคำว่าบุญ บาปเป็นอย่างไร พระอรหันต์เป็นอย่างไร

เมื่อไม่นานมานี้ ก็มีเหตุไม่คาดฝันมีคนรู้จักกันเขามอบเกศาหลวงปู่แหวน
    ให้ผม 3 เส้น มีสีดำ 1 สีขาว 2 ครับ แน่นอน ความดีใจปิติ มีมากมาย

ผมแบ่งสีดำ ให้เพื่อนไป 1 เส้น ครับ ผมก็ยังเหลือสีขาว 2 เส้น

แล้วอีก 2-3 วัน ผม ก็ไปได้พระเครื่องหลวงปู่แหวน รุ่นปี 2517 มา ผมก็เลยนำอัญเชิญวาง บนตลับเกศา ผมก็เลยยกเกศาส่องดู ปรากฏว่า มีเพิ่มขึ้นอีก 2 เส้น

ผมตกใจ รีบโทรหาคนที่ให้ผมมา ถามว่า แบ่งมาเกินหรือป่าว เขาบอกว่า ไม่มีทางเพราะเขาหวงมาก ไม่มีหยิบเกินแน่ แล้วเขายังบอกอีกว่า ไม่ต้องแปลกใจ เพราะของเขาเริ่มขึ้นพระธาตุแล้ว

พอทราบคุณ naruphol รวบรวมข้อมูลเกี่ยวกับท่านไว้ ผมก็เลย จะอยากศึกษาบ้างครับ

จึงเล่าสู่กันฟังอย่างนี้นะครับ...