เชิญพี่น้องชาวลำปางและเชียงใหม่และจังหวัดใกล้เคียง

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย satan, 14 กุมภาพันธ์ 2008.

1. satan

satan เป็นที่รู้จักกันดี

เชิญพี่น้องชาวลำปางและเชียงใหม่และจังหวัดใกล้เคียง...มาร่วมงานเทศกาล วันดอกเสี้ยวบาน ที่บ้านป่าเหมี้ยง ต.แจ้ซ้อน อ.เมืองปาน จ.ลำปาง ซึ่งเป็นจุดกึ่งกลางระหว่าง ลำปางกับเชียงใหม่ครับ...อยุ่แถวๆดอยล้าน นะครับ...ถ้ามาจากเชียงใหม่ก็มาทางสันกำแพงนะครับและผ่านมาทางป่าเหมี้ยงแม่กำปองและมาเรื่อยๆก้จะถึงป่าเหมี้ยงแจ้ซ้อนครับ ในวันที่ 16-19 กพ 2554 นี้ครับ...จัดโดยอุทยานแห่งชาติแจ้ซ้อนครับ...เพราะที่นี่เป็นแหล่งน้ำสำคัญอันดับ 1 ของประเทศไทยครับ...ที่นี่อากาศหนาวเย็นมาก ถ้าจะค้างที่นี่ต้องมีเสื้อกันหนาวมานะครับ...มีทั้งโฮมสเตย์และรีสอร์ทให้พักครับ เรื่องอาหารการกินไม่ต้องห่วงมีอาหารพื้นเมืองมากมายครับ ยำใบเหมี้ยง ไส้อั่วเห็ดหอม ดอกเสี้ยวชุบแป้งทอด (ปล.โดยทั่วไปแล้วเขาไม่ให้คนทั่วไปแอบบเก็บไปทอดเองนะครับ เขาปรับครับผม...แต่เราชิมดอกเสี้ยวชุบแป้งทอดได้จากที่ทางหมู่บ้านและอุทยานจัดทำให้เท่านั้นครับ )และอาหารอื่นๆพร้อมของที่ระรึกครับผม...มีการแสดงพื้นเมืองต่างๆหลายอย่าง และมีการประกวดดนตรีพื้นเมืองด้วยครับ..และมีน้าหงา คาราวาน มาร่วมงานในวันที่ 16 ครับผม ^O^ อนุรักษ์ศิลปวัฒนธรรมไทยและธรรมชาติครับ ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กุมภาพันธ์ 2008
  2. satan

satan เป็นที่รู้จักกันดี

สถาบันพลังจิตตานุภาพ มูลนิธิหลวงพ่อวิริยังค์ สิรินธโร วัดธรรมมงคล / สาขาลำปาง สาขาพะเยา สาขา เชียงใหม่

ลำปาง / เปิดสาขาที่ มหาวิทยาลัยโยนก จ.ลำปาง เป็นสาขาที่ 7

พะเยา / เปิดสาขาที่ วัดบุญเกิด จ.พะเยา เป็นสาขาที่ 12

เชียงใหม่ / เปิดสาขาที่ วัดป่าเจริญธรรม อ.สันป่าตอง จ.เชียงใหม่ เป็นสาขาที่ 16

โดยมีจุดมุ่งหมายเพื่อผลิตครูสมาธิและเผยแพร่วิชาความรู้เรื่องการทำสมาธิ อย่างละเอียด เป็นลำดับขั้นตอน ทั้งภาคทฤษฏีและภาคปฏิบัติ พร้อมหาแนวทางและรณรงค์ ให้มีการทำสมาธิให้กว้างขวางทั่วทุกพื้นที่ของภาคเหนือ

สอบถามรายละเอียดได้ที่ อ.วรเชษฐ์ ศรีวงศ์พันธ์ ผู้ประสานงาน 080-7835092