เคล็ดลับที่ต้องบอกต่อ..ไหว้บูชาขอขมา7ครั้งก่อนนอน

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย กระเจียว, 27 ตุลาคม 2004.

1. กระเจียว

กระเจียว เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2004
    เคล็ดลับที่ต้องช่วยกันบอกต่อ

2. แมวลาย

แมวลาย Active Member

ดีจังค่ะ ธรรมดาไหว้ห้าครั้ง ต่อไปนี้จะไหว้เจ็ดค่ะ

3. Candle

Candle เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2004
    คุณกระเจียว เอาความรู้ดีๆมาฝากอีกแล้วครับท่าน:cool: ขอคุณนะครับคุณกระเจียว

4. Star Platinum

Star Platinum เป็นที่รู้จักกันดี

โอว กระทู้นี้เยี่ยมจริงๆ

ขอบคุณมากนะครับ

5. artty

artty เป็นที่รู้จักกันดี

กระเจียวจ๋า เยี่ยมมาก

หาข้อมูลจากไหนจ้ะ คือว่าอันนี้ดีมากเลยนะต่อไปเนี่ยเราจะไหว้ 7 ครั้งแล้ว รู้สึกว่าเราควรเคารพพวกเค้าให้มากกว่านี้

6. กระเจียว

หวัดดีจ้า artty (kiss)

ช่วยบอกต่อกันด้วยนะจ๊ะ ได้บุ_กันเป็นทอดๆเลยงานนี้

7. เกจิหนุ่ม

เกจิหนุ่ม เป็นที่รู้จักกันดี

ปกติผมจะไหว้3ครั้ง
    จะนึกถึง คุณพระพุทธ คุณพระธรรม คุณพระสงฆ์
    จากนี้จะพยายามหัดไหว้7ครั้ง
    ขอบคุณค๊าบ กระเจียว ^^

8. Griffindor

Griffindor เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2004
    ไหว้ด้วยครับ ดีจัง ปรกติไหว้แค่ 5 เอง กราบพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ พ่อแม่ และครูบาอาจารย์ เอง เด๋วคืนนี้เอาใหม่ ขอบคุณคร๊าบบ

9. polary

polary เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2004
    deemak ka

10. นันธิดา

นันธิดา บุคคลทั่วไป

ฝากถึง

ทำดีไว้ชาตฺหน้าเกิดมาจะได้สะบายและอย่าลืมตั้งจิตอธิฐานขอให้เกิดเป็นคนไทยทุกคร้งไปแล้วจะมีแต่ความสุขที่เกิดเป็นคนไทยไม่ต้องวิ่งหลบลูกระเบิดที่ชายแดนเขมรนะจ๊ะ

(f) (||) (kiss) :cool: จงทำดี จงทำดี จงทำดี
    มีภาพส่งมาให้ดูด้วยนะไม่รู้ภาพไรติดมา(kiss) (||)

*****เป็นเงาใต้น้ำ*****

11. gorpor

gorpor สมาชิก

22 กันยายน 2004
    หวัดดีครับ

เจ๋งมาเลยครับ จะทำทุกวันเลยครับ(||)

12. artty

artty เป็นที่รู้จักกันดี

I think it's good mark mark na เราไหว้ 7 ครั้งแล้ว รู้สึกว่าเราจิตแจ่มใส มีความเมตตาจากคนรอบตัวมาก thank you na ja กระเจียว I told ชมพู(missykelly) already. She likes it too. yeahhh:cool: :cool: (||)

13. กระเจียว

ขอบพระคุณค่ะ ตอนนี้กระเจียวจะชอบฟอร์เวิร์ดเมลล์นี้ไปทั่วเลย บางทีก็ไปโพสที่เวบบอร์ดเขา เขาก็ฟีดแบ็กกลับมาที่เมลล์กระเจียว เขาลองทำกันเต็มเลยค่ะ กระเจียวภูมิใจมาก มีคนธรรมดาๆ หันมาธรรมะธัมโมเพิ่มเยอะเลย โดยเฉพาะเยาวชน

กระเจียวจะเอาเคล็ดลับนี้บอกเจ้าของเมลล์เขาไปทั่วแล้วถือโอกาศโปรโมทเวบพลังจิตด้วยไปในตัว เคล็ดลับนี้ง่ายดี คนที่ยังไม่เคร่งศาสนาน่าจะทำได้ เป็นการชวนให้คนมีสติระลึกได้ มีสมาธิในขณะอธิษฐานและก้มลงกราบ นี่ก็พิมพ์เผยแพร่วิธีนี้ไปแล้วค่ะ(แอบโปรโมทเวบพลังจิตด้วย) ตอนนี้คนที่ได้อ่านตะลึงค่ะ เพราะไม่คิดว่าจะมีวิธีแปลกๆแบบนี้(kiss)

14. น่านฟ้า

น่านฟ้า สมาชิกใหม่

20 พฤศจิกายน 2004
    วิธีนี้ น้องเอ(กระเจียว)เค้าเอาไปแจกซะทั่วเลยค่ะ

น่านฟ้าคิดว่า จากพื้นฐานในการมีสติระลึกได้เพียงแค่การไหว้ ก็อาจเปลี่ยนชีวิตคนให้ดีขึ้นได้ค่ะ

15. NUI

NUI เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พี่ขออนุโมทนาบุ_ด้วยคนนะคะน้องกระเจียวผู้น่ารัก
    น่ารักจริงๆ จิตใจงามจริงๆ เป็นสาวกพระพุทธเจ้าที่เผยแผ่พระพุทธศาสนาที่น่ารักคนหนึ่ง

16. นาคราช

นาคราช เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    (f) (f) (f)

17. ปิติ

ปิติ บุคคลทั่วไป

น่าเอาไปทำเป็นฟอร์เวิร์ดเมลล์นะครับ โมทนาครับ
    ดีกว่าฟอร์เวิอร์ดเมลล์ด่าท่านทักษิณเป็นไหนๆ

(พอดีพักนี้ช่วงหาเสียงอ้ะครับ มันส่งเมลล์มาโจมตีกันตรึมเยย อิอิ)