อยากได้ฤกษ์ออกรถค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย arami, 28 กรกฎาคม 2010.

1. arami

arami สมาชิกใหม่

28 กรกฎาคม 2010
    จะออกรถเดือนกันยานี้ค่ะ รถสีขาว
    เกิวันเสาร์ ปีวอก เดือน กันยา ปี 2523

ต้องออกวันไหนจึงจะเป็นมงคลคะ
    แล้วในการออกรถต้องทำพิธีอะไรบ้าง
    รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยค่ะ

2. e20ehq

e20ehq เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนอื่น ศึกษา ทำความคุ้นเคยกับรถ ในรุ่นที่เราจะขับ ให้ดี
    ศึกษากฏจราจร ให้ดี
    หากมีโทรศัพท์ ก็เตรียม Hand Free ไว้ด้วย

จะไปรับรถวันไหน มันก็ดีทั้งนั้นแหละครับ เลือกเอาฤกษ์ สะดวก เลยครับ
    ถ้ายังขับรถไม่แข็งนัก ก็เลือกเวลาที่ ไม่อยู่ในช่วงที่มีการจราจรติดขัด ถ้าพึ่งหัดขับรถใหม่ๆ จะเตรียม สติ๊กเกอร์ "มือใหม่" หัดขับ เอาไปติดท้ายรถด้วยก็จะดีครับ

ไปรับรถวันไหนๆ มันก็ดีเหมือนกันทั้งนั้นแหละครับ
    ขอให้ขับรถ โดยเคารพกฏจราจร มีระเบียบวินัย มีน้ำใจ ต่อเพื่อนร่วมทาง ขับรถโดยมีสติ ไม่ประมาท วันไหนๆ ก็ดีทั้งนั้น

อ้อ รถป้ายแดง พอถึงยามวิกาล ก็อย่าออกมาวิ่งเพ่นพ่าน บนถนนนะครับ

3. Astromaster

Astromaster Active Member

14 มิถุนายน 2010
    การให้ฤกษ์ออกรถต้องดูดาวที่ทำงานเกี่ยวกับรถยนต์ว่าคือดาวอะไร ซึ่งก็คือดาวอังคาร ซึ่งตอนนี้ดาวอังคารยังกุมกับเสาร์อยู่ออกรถตอนนี้เกรงว่าจะไม่เหมาะนะครับ