อยากทราบ ประวัติการสร้างหลวงพ่อโสธร 2 หน้า ของตระกูลฉายแสง ครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย tyoopanont, 25 พฤศจิกายน 2013.

1. tyoopanont

tyoopanont สมาชิก

14 ธันวาคม 2005
    คือทราบมาว่าตระกูลดังแห่งฉะเชิงเทรา ได้สร้างหลวงพ่อโสธร 2 หน้าไว้ ปลุกเสกโดยพระอาจารย์ชื่อดังในละแวกนั้น

ซึ่งผมทราบว่าไม่ได้ออกจากทางวัด แต่ชาวบ้านแถวนั้นที่มี ต่างก็ห้อยติดตัวไว้ ไม่ทราบเท็จจริงประการใด หากมีข้อมูลอื่นใดขอความอนุเคราะห์ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ