อยากถามว่าในเวปนี้มีใครถอดจิตหรือฝึกพลังวิเศษอะไรก็ได้ได้แล้วมั้งครับ

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย omega, 14 มีนาคม 2005.

1. omega

omega เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2004
    อยากรู้วิธีปฏิบัตินะครับเผื่อจะได้ทำได้มั้ง คืออยากถอดจิตไปเยี่ยมแม่ที่สวรรค์ตามที่คนทรงบอกนะครับ แม่ผมตายแล้วตอนนี้อยู่ชั้นไหนจำไม่ได้ อยากรู้วิธีปฏิบัติว่าต้องทำวันล่ะกี่ชั่วโมง วันล่ะกี่ครั้งยังไงมั้งนะครับ ขอมากไปหรือเปล่าครับ อยากรู้แค่นี้แหละครับ
    [b-wai]

2. นิรทุกข์

นิรทุกข์ Active Member

ไม่มี

อย่าไปฝันว่าจะเป็นผู้วิเศษ หรือ ได้พบ ได้รับความช่วยเหลือ แค่มีความอยากก็ไปต่อไม่ได้แล้ว พยายามปฏิบัติตามพระธรรมคำสอนของพระสัมมาสัมพุทธเจ้าดีกว่าจะพยายามหาผู้วิเศษ

3. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    ตามความคิดเห็นของเดย์น่ะค่ะ ... การอยากเป็นจุดเริ่มต้น อยากถอดจิตไปเยี่ยมแม่ ก็เป็นจุดเริ่มต้นที่ทำให้คุณโอเมก้าหันมาสนใจการปฏิบัติธรรม ทำสมาธิ เมื่อปฏิบัติไปถึงจุดๆ หนึ่ง ก็จะตัดความอยากไปได้ค่ะ
    ถ้าจะเริ่ม .... ให้เริ่มจากการรักษาศีล 5 ก่อนเลย แล้วก็นั่งสมาธิค่ะ ส่วนเรื่องถอดจิต พลังวิเศษ อันนี้ไม่ทราบค่ะ แหะๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2005
  4. ดาวหางสีเงิน

ดาวหางสีเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

ไปโพสที่ห้อง อภิญญานะครับ
    อาจได้คำตอบที่นำไปสู่ทางเดินที่สวยงาม