หวังในนิพพาน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย may2666, 14 พฤศจิกายน 2004.

1. may2666

may2666 บุคคลทั่วไป

เคยฝันว่าเห็นพระบาทของพระพุทธเจ้าห้อยลงมาจากเมฆบนฟ้า ในความฝันรู้สึกอยากจะคว้าพระบาทของท่าน แต่สูงเหลือเกินเกินที่เราจะเอื้อมไปถึง เห็นมีรถสิบล้อคันหนึ่งจอดอยู่ก็ปีนขึ้นไปหวังจะจับพระบาทท่านให้ได้กระโดดแล้วกระโดดอีกก็คว้าไม่ได้ ... เท่านี้อ่ะค่ะ ในความฝันเรารู้สึกได้ว่าพระบาทนั้นเป็นของพระพุทธเจ้าแน่ๆ เพราะเราเห็นจีวรท่านห้อยให้เห็นด้วยค่ะ เราปลื้มใจอยู่มากทีเดียวถึงแม้ว่าจะคว้าท่านไม่ได้ แต่สักวันเราหวังว่าเราคงจะหลุดพ้นจากความทุกข์ในโลกนี้สู่นิพพานบ้าง ขอบคุณที่อุตส่าห์อ่านกันค่ะ

2. ab

ab เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2004
    โมทนาด้วยค่ะ ^ญ^
    แค่ฝันเห็นพระบาทพระองค์ท่านก็เป็นนิมิตที่สุดยอดแล้วนะคะ ดีใจด้วยค่ะ

3. eakachaiii

eakachaiii สมาชิก

24 กันยายน 2004
    ฝันดีนะครับ