หลวงปู่สี

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย นายชาญชัย คำอ้อ, 17 ตุลาคม 2010.

1. นายชาญชัย คำอ้อ

นายชาญชัย คำอ้อ Active Member

ท่านใดมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงปู่สีเชิญแชร์ประสบการณ์ครับ

2. ratsung

ratsung เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปูสี นครสวรรค์ หรืออยุธยาครับ

3. นายชาญชัย คำอ้อ

นายชาญชัย คำอ้อ Active Member

หลวงปู่สีวัดเขาถ้ำบุนนาค นครสวรรค์ครับ

4. เด็กบางแค

เด็กบางแค เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2008
    ผมรุ้จักกับหลวงปู่สีครั้งแรกเพราะเข้าไปในเว็บ จีพระ ตอนประมาณปี 2549ก็เลยมาศึกษาประวัติหลวงปุ่ท่านจากหนังสือพระของพ่อก็เลยยิ่งสนใจ ลองขอพระหลวงปู่ของพ่อดูครับ ตอนนั้นพ่อเลยให้พระสมเด็จคะแนน มาห้อยคอดูก่อน วันแรกที่ได้ห้อยคอก็มีเรื่องแปลกมากคือประสบการณ์เกี่ิยวกับได้เรื่องลาภลอยมาครับ จนถึงปัจจุบันจะห้อยพระหลายเส้นแต่ที่ขาดไม่ได้เลยก็จะเป็นเหรียญหน้าแก่ ปี2519 ของหลวงปู่ครับองค์นี้พ่อผมรักมาก ให้ผมมาเป็นของขวัญวันรับปริญญาครับ