สีผึ้งเขียวมมต์พระกาฬ วัดหนองเฒ่ามีจริงไหม

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย piramid111, 11 มกราคม 2024.

1. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ พอดีสนใจสีผึ้งของวัดหนองเฒ่า ชื่อสีผึ้งเขียวมมต์พระกาฬ บอกเป็นสายหลวงพ่อกวยปลุกเสก เขาบอกรุ่นนี้ดีมาก แต่แปลกใจทำไมไม่ค่อยมีคนพูดถึงมากนัก จะเช่าบูชามาก็แอบกลัวของปลอม ไปตามหาประวัติการสร้างก็ไม่ค่อยมีเลย ส่วนตัวเพิ่งเริ่มนับถือหลวงพ่อกวยท่าน ตามเก็บสีผึ้งท่านอยู่ แต่ก็ได้แต่รุ่นใหม่เท่านั้น รุ่น2521ก็หายาก ราคาก็แพงมากด้วย แต่สีผึ้งเขียวมมต์พระกาฬราคาถูกมากๆ เลยมาหาความรู้ใครสายหลวงพ่อกวยช่วยแนะนำด้วยค่ะ ไว้เป็นความรู้จะได้รู้ที่มาที่ไปค่ะ ใครมีประสบการณ์สีผึ้งหลวงพ่อกวยเล่าสู่กันฟังได้นะคะ ขอขอบคุณล่วงหน้าทุกคำตอบค่ะ