วัดศรีเอี่ยม เชิญร่วมงานทำบุญครบรอบหลวงพ่อฯมรณภาพครบ ๑๕ ปี

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย kungit, 10 ตุลาคม 2007.

1. kungit

kungit เป็นที่รู้จักกันดี

<HR style="COLOR: #d1d1e1" SIZE=1> <!-- / icon and title --><!-- message -->
    พระเถระที่ได้นิมนต์มาร่วมครั้งนี้

ท่านเจ้าประคุณสมเด็จเกี่ยว วัดสระเกศ
    ท่านเจ้าประคุณสมเด็จพระมหาธีราจารย์ วัดชนะสงคราม
    พระพรหมเวที วัดไตรมิตรวิทยาราม
    พระพิศาลพัฒโนดม วัดยาง(หลวงพ่อโต)
    หลวงพ่ออนันต์ วัดท่าซุง ฯลฯ

ทางวัดได้นิมนต์พระภิกษุสงฆ์ จำนวน ๓๐๐ รูปค่ะ
    ถ้ามีความประสงค์ร่วมเป็นเจ้าภาพ สามารถแจ้งที่กุ้งได้นะคะ

suwanneer@gmail.com

ถวายพระเถรานุเถระ รูปๆ ละ ๓,๐๐๐ บาท
    โต๊ะจีน โต๊ะละ ๑.๐๐๐ บาท
    เครื่องไทยทาน ชุดละ ๕๐๐ บาท
    ผ้าไตร ไตรละ ๕๐๐ บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      98.4 KB
      เปิดดู:
      214
  2. patuwan

patuwan เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อไหร่ครับ

อยากทราบวันเวลาครับ

3. kungit

วันเวลาตามรูปเลยค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. kungit

พระเถระที่ได้นิมนต์มาร่วมครั้งนี้

ท่านเจ้าประคุณสมเด็จเกี่ยว วัดสระเกศ (มา)
    ท่านเจ้าประคุณสมเด็จพระมหาธีราจารย์ วัดชนะสงคราม (มาไม่ได้ค่ะ)
    พระพรหมเวที วัดไตรมิตรวิทยาราม (มา)
    พระพิศาลพัฒโนดม วัดยาง(หลวงพ่อโต) (มา)
    หลวงพ่ออนันต์ วัดท่าซุง ฯลฯ (มา)

ตอนนี้กำลังเช็คว่าหลวงตาวัชรชัยจะมาได้หรือเปล่า เพราะมีในรายชื่อที่นิมนต์มาในงานครั้งนี้ด้วยค่ะ

5. kungit

เช็คแล้วค่ะ หลวงตาวัชรชัยมาวันที่ ๓๐ ตุลา แน่นอนค่ะ